PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khoảnh khắc

Luckyduck307
04-09-2009, 11:22 PM
Gửi cho người bạn mà tôi yêu quý nhất
Tiến à
Thực sự là tớ ko biết mình phải làm j bây giờ hết vì hình như là càng ngày tớ lại càng thích bạn nhiều hơn Giá như tất cả đừng như vậy nhưng những ji tớ cảm nhận thật là lạ . Trong mắt tớ trong những ngày đầu tiên bước chân vào lớp thì Tiến đẹp trai nhất lớp và cậu cũng học giỏi nữa. Và rồi khi dần dần tiếp xúc với cậu tớ lại càng nhận ra rằng mình đã nhận xét đúng về cậu, Tiến đẹp trai học giỏi lại rất vui tính nữa, hầu như tất cả thời gian khi mà tớ được ngồi cùng nhau là những giây phút tớ cảm thấy vui vẻ nhất vì những luc đó Tiến luôn là người khiến cho tớ cười nhiều nhất. Rồi sau đó là khi mà chúng ta phải viết thư trả lời cho lời mời sinh nhật cậu nhớ hôk??? Trong lớp mình chỉ có tớ viết trả lời cho lời mời của Tiến và Tiến cũng viết trả lời cho lời mời của tớ, điều đó khiến cho tớ cảm thấy rất may mắn. Sau đó là kỳ thi giữa kỳ nữa, khi mà thầy giáo bắt đầu đọc danh sách còn tớ thì trong bộ dạng thảm thiết, vì tớ chắc chắn sẽ chết ngay lập tứ nếu như phải làm cùng cái người cả lớp mình ghét. May mắn làm sao khi mà cái người đó phải làm cùng 1 người khác không phải là tớ. Nhưng tớ vừa thở phào nhẹ nhõm được 1 lúc thì ngay lập tức lại đau tim vì người là patner của tớ lại là cậu. Đáng lẽ đúng ra thì tớ không phải quá lo lắng cho kỳ thi giữa kỳ đó nhung vì cậu tớ lại lo lắng nhiều hơn có rất nhiều áp lực từ chính bản thân của tớ đặt ra nào là làm thế nào để không ảnh hưởng đến kết quả của cậu.... Và có lẽ những khoảnh khắc trong quá trình tập nói của 2 đứa mình thật vui mà có lẽ chẳng bao giờ tớ có thể quên được. Trong những câu nói của 2 đưa mình trước khi thi thật là hay " Tiến ơi, mai đến sớm nhé, đôi của mình " 3 từ đó được nói ra thật là tự nhiên và tớ mong điều đó là sự thật bít bao.Rồi cả những lúc tập phỏng vấn, mời là những lúc 2 cặp mắt nhìn thẳng vào nhau dù đó là nghe theo lời của thầy giáo chủ nhiệm nhưng lúc đó tớ thật sự thấy hạnh phúc. Đó là những khoảnh khắc mà tớ có cảm giác giống như là trong mắt cậu lúc đó chỉ có một mình mình thôi, dù chỉ là trog suy nghĩ tớ đã có cảm giác như cậu chỉ là của riêng mình thôi. Và kỳ thi đến thật nhanh và tớ và cậu cũng đã có những phút giây ngồi cùng nhau thật lâu trong lúc chờ vào kiểm tra. Khi đó có rất nhiều người cũng đang chờ cùng mình tuy lâu nhưng mà vui phải vậy không??? Cậu đã ngồi gần tớ và cùng tớ tập nói rồi khi cả 2 cùng sửa lỗi cho nhau nữa, thích thật đấy. Kết quả cũng không tồi phải vậy không đôi của mình là cao nhất lớp còn gì cả 2 đều được 85% thú vị nhất là bọn mình đều có lỗi sai vậy mà lại bẳng điểm nhau. Lại sắp thi cuối kỳ rồi tớ lo lắm cậu ạ. Hôm trước được ngồi cùng partner cũ tớ đang mừng là không thay đổi nhưng lúc cuối giờ thì thầy bảo là có thay đổi và tất nhiên là tớ cũng nói là muốn làm cùng với cậu. Nhưng mà khó lắm cậu ạ vì phải co lý do chính đáng thì mời được thay đổi trong khi lần giữa kỳ tớ vs cậu đều cao nhất lớp. Dạo này cứ nghĩ đến partner sắp tới của mình tớ cũng lo sôt vó lên mấy tối rồi có ngủ được mấy đâu làm cùng ai cũng được nhưng tớ mong nhất là được làm cùng cậu hay cùng ai cũng được trừ cái người mà cả lớp mình đều ghét