PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ấy Có Bao Giờ Wan Tâm Đến......'' Mẹ ''

KenBinQ7
04-09-2009, 03:30 AM
http://www.nhaccuatui.com/m/SpgVKFcsnJ

Dù bạn theo đạo nào ..dù bạn là người như thế nào..ko 1 ai có thể phủ nhận rằng mình ko iu gia đình mình nhất..ko iu cha mẹ mình nhìu...
Chúng ta phải làm ji để báo đáp ơn sinh thành...níu ko có mẹ cha..ko người nuôi nấng chăm sóc..và ngay cả khi bi giờ đa phần chúng ta cũng phụ thuộc vào gia đình...tiền bạc..áo quần..mọi thứ ta có dc đều từ mồ hôi và nc mắt thức khuya dậy sớm của cha mẹ...có khi nào bạn nghĩ đến những công lao ấy...nó như âm thầm bên bạn...mà bạn đôi khi ko hề hay biết...nên hay tỉnh táo và cư xử thật tốt và là 1 người con ngoan các bạn nhé..hãy cùng cố gắng để đem lại niềm vui cho cha mẹ...vì có lẽ đó là niềm an ủi duy nhất khi cha mẹ chúng ta..vấp ngã trong cuộc sống....con đã từng làm mẹ buồn..mẹ phải lo lắng khi con ko nghe lời..con xin lỗi nhìu mẹ ơi...chúng ta là con trai..đôi khi hờ hững hơn với gia đình..thường thì các chị..các bạn gái đều thường ở bên mẹ hơn...nhưng tình thương hãy ở trong lòng thật nhìu các bạn nhé..!

Con sẽ không đợi một ngày kia
khi mẹ mất đi mới giật mình khóc lóc
Những dòng sông trôi đi có trở lại bao giờ?
Con hốt hoảng trước thời gian khắc nghiệt
Chạy điên cuồng qua tuổi mẹ già nua
mỗi ngày qua con lại thấy bơ vơ
ai níu nổi thời gian?
ai níu nổi?
Con mỗi ngày một lớn lên
Mẹ mỗi ngày thêm già cỗi
Cuộc hành trình thầm lặng phía hoàng hôn.

Con sẽ không đợi một ngày kia
có người cài cho con lên áo một bông hồng
mới thảng thốt nhận ra mình mất mẹ
mỗi ngày đi qua đang cài cho con một bông hồng
hoa đẹp đấy - cớ sao lòng hoảng sợ?
Ta ra đi mười năm xa vòng tay của mẹ
Sống tự do như một cánh chim bằng
Ta làm thơ cho đời và biết bao người con gái
Có bao giờ thơ cho mẹ ta không?
Những bài thơ chất ngập tâm hồn
đau khổ - chia lìa - buồn vui - hạnh phúc
Có những bàn chân đã giẫm xuống trái tim ta độc ác
mà vẫn cứ đêm về thao thức làm thơ
ta quên mất thềm xưa dáng mẹ ngồi chờ
giọt nước mắt già nua không ứa nổi
ta mê mải trên bàn chân rong ruổi
mắt mẹ già thầm lặng dõi sau lưng
Khi gai đời đâm ứa máu bàn chân
mấy kẻ đi qua
mấy người dừng lại?
Sao mẹ già ở cách xa đến vậy
trái tim âu lo đã giục giã đi tìm
ta vẫn vô tình
ta vẫn thản nhiên?

Hôm nay...
anh đã bao lần dừng lại trên phố quen
ngả nón đứng chào xe tang qua phố
ai mất mẹ?
sao lòng anh hoảng sợ
tiếng khóc kia bao lâu nữa
của mình?
Bài thơ này xin thắp một bình minh
trên đời mẹ bao năm rồi tăm tối
bài thơ như một nụ hồng
Con cài sẵn cho tháng ngày
sẽ tới !

buzzbuzz0000
10-10-2009, 04:08 AM
ach. tớ cũng iu mẹ tớ lém ^^

whitemouse108
10-10-2009, 08:06 AM
Vào HHT đến giờ mới thấy có 1 bài viết về cảm xúc của mình dành cho mẹ đấy. Mẹ luôn là người bên ta mỗi khi ta bệnh nặng, là người luôn dỗ dành ta khi ta té đau, là người hằng đêm thao thức để cho quạt cho ta ngủ, là người luôn dành những điều tốt đẹp cho ta.
http://www.nhaccuatui.com/m/NgTOBOcdNq
Nhưng mà nói thế thì lại chưa đúng lắm vì đâu chỉ có mẹ mới thương yêu ta mà còn có cha nữa người mà lúc nào cũng la rầy mỗi khi ta làm sai, người mà lúc nào cũng mang bộ mặt hình sự, người mà lúc nào cũng khen con người ta nhưng ko bao giờ khen con mình thế nhưng bên ngoài bộ mặt hình sự đó lại là trái tim tràn đầy tình cảm yêu thương đối với con mình chỉ là ko thể hiện ra bên ngoài thôi. Nói đến đây chỉ kết luận lại 1 điều cha mẹ nào mà ko thương con chỉ khác nhau về hành động, lời nói thôi.
http://www.nhaccuatui.com/m/AJFKifTITK
Đi khắp thế gian ko ai tốt bằng mẹ
Gánh nặng cuộc đời ko ai khổ bằng cha
Đừng làm cha mẹ phải buồn nhé mấy bạn

tieuyeu_sieuquay
10-10-2009, 08:36 AM
con thật may mắn khi là một đứa tre có cả bố và mẹ, nhưng cuộc sống gia đình mình không đc hp cho lắm, bố luôn ỉ lại, trông chờ vào những đồng lương mà mẹ làm đc...con thực sự rất thất vọng! Nhưng bên cạnh sự thất vọng ấy lại là sự kính trọng mà con dành ccho mẹ, Con không chỉ coi mẹ như một bà mẹ mà hơn nữa, mẹ cũng chính là một người người bố trong cọn Mẹ đôi khi thật khó tính, mẹ đoi khi làm con thấy ghét, nhưng khi nghĩ lại con mới thấy tất cả đó đều là tình thương của mẹ dành cho con. Con yêu mẹ rất nhìu, rất nhìu, con xin lỗi mẹ vì tất cả:wavey::wavey: