PDA

Xem đầy đủ chức năng : Trò thích thầy

Búp Bê Bông
29-08-2009, 06:39 PM
chị ơi,em cũng không biết,nhưng em cảm thấy rất thích thầy,chị yên tâm chuyện em thích thầy,em sẽ không để ảnh hưởng tới việc học đâu

nhưng mà chị ơi,thầy í không dạy lớp,mới đầu nhìn thấy thầy,khi ấy em không có một chút cảm nhận gì về thầy,nhưng sau đó con bạn em chỉ thầy cho em mấy lần.Dần dần em cũng cảm thấy hơi mến thầy,và giờ như chị biết,em đã thích thầy từ lúc nào mà em cũng không biết nữa.

Em chỉ biết rằng ngày cuối cùng được nhìn thấy thầy em cảm thấy rất buồn và cũng không biết rằng tại sao em lại khóc nữa.Khi chưa lên cấp 3,mỗi khi nhìn thấy thầy,em đã cố tỏ ra như bao học sinh khác,nhưng em không dám chắc rằng mình có thể đứng trước mặt thầy mà chào thầy một cách tự nhiên như vậy.

Ngày cuối cùng em cũng không biết rằng em đã lấy hết can đảm ở đâu để có thể chạy đến chỉ với mục đích là để nghe được tiếng nói của thầy lần cuối cùng và xin lưu bút của thầy giờ em vẫn thỉnh thoảng lên mạng gửi tin nhắn cho thầy,hoặc em có thể gửi bài cho thầy vào mail của thầy,thầy không biết em thích thầy chị ạ,nhưng cũng có mấy lần em nghĩ chắc thầy cũng hơi nghi nghi vì khi em nhìn thấy thầy là em lại bắt đầu hét lên với đứa bạn đang đi bên cạnh,và mỗi lần em vào lấy hoặc nộp sổ,khi đi ra em cũng hét lên chị ạ,mà cả cách chào thầy nữa.

Em thường chào thầy rất bé,bé đến nỗi con bạn đi cùng em còn bảo là nó không nghe thấy gì cả..chị ơi,giờ xa thầy,em nhớ thầy lắm chị ạ,giờ em phải làm sao bây giờ,cũng may em vẫn có mail của thầyem phải làm sao bây giờ ạ,chị nghĩ em có nên cho thầy biết không ạ,neus làm như thế chắc thầy sẽ ghét em lắm

đây là lời tâm sự của một em gái mới quen của mình, mình rất xúc động vì chuyện của em. Hãy cho em í một vài ời khuyên nhé!

Y!M: trang_love_truyennhat

Dana
29-08-2009, 06:54 PM
Chuyện đó đâu có gì là xấu đâu! Mình thấy chuyện trò thix thầy là một chuyện rất bình thường nên mình nghĩ nói ra đi! Cứ để dậy cho tới khi xa người thầy đó thì hối hận không không kịp!

leonidas2
29-08-2009, 07:17 PM
sặc , bó tay , thầy giáo mà cũng không tha nữa ^^ , tội nghiệp ông thầy :hum::hum:

19.z4
29-08-2009, 07:29 PM
có lẽ ổng cao to đẹp zai , siêu nữa nên bạn nhầm từ thần tượng sang tình cảm nam nữ thôi :sr: thầy là thầy, trò là trò , nói gì mà nói.
khuyên gì... nhìn qua tớ coi có thích đc thì thích :D

nguy cơ bị xoá rất cao :rain:

leonidas2
29-08-2009, 07:35 PM
tui biết sao òi , chắc tại cái trường của cô bé ấy toàn là nữ sinh ko có nam sinh , chỉ có thầy thôi nên mới xảy ra chuyện ^^ , hoăc trong lớp chỉ có thầy là con trai thui ^^ hê hê

lovedantruong
30-08-2009, 01:12 AM
oài... nếu người đó không phải là thầy thì mọi chuyện sẽ khác hay sao? Sẽ không thích người đó nữa à? :D Hãy tiếp tục liên lạc với thầy , tỏ ra là mình rất yêu quý thầy , thậm chí " hâm mộ " thầy... ( hehe... thầy nào chẳng thích được học sinh khâm phục ). Rồi còn phải xem xét thêm nhiều yếu tố khách quan lẫn chủ quan khác nữa... ( VD như thầy lớn hơn mình nhiều tuổi lắm không, thầy có vợ hay người yêu chưa, thái độ của thầy đối với mình ntn, thầy có yêu quý mình hơn những học sinh khác không....bla..bla...). Nếu thầy cũng " có chút chút tình cảm" -mà không phải tình thầy trò - với bạn thì nhất định thầy sẽ nhận ra tín hiệu " đèn xanh" của bạn. Thầy cơ mà :D Không tinh tế thì sao làm giáo viên được.
Còn bây h thì cứ cày bài vở nhiều vào , học giỏi thì mới khiến thầy chú ý được chứ. Chúc cho cô bé đó may mắn !

tienu
30-08-2009, 05:01 AM
Chào bạn Búp Bê Bông ^^

Chuyện Trò thích Thầy thì đầy rẫy. Đặc biệt là các bạn nữ ở tuổi mới lớn. Các bạn có xu hướng "trưởng thành hơn" so với bạn khác (người ngoài có thể nhận thấy những ý nghĩ sâu sắc, nhưng thật ra các bạn cũng bình thường như bao cô gái mới lớn khác). Khi gặp một người khác giới có bề ngoài tạo sự tin tưởng, chín chắn, mạnh mẽ, trí thức, đương nhiên là các bạn cảm thấy trái tim mình như rung động lên. Đây cũng có thể gọi là thích, tò mò, có cảm tình. Sau này khi lớn lên, các bạn sẽ thay đổi "hình tượng về người ấy" của mình thôi, khi nhận ra Trò-và-Thầy là hoàn toàn không thể!

Người duy nhất có thể thay đổi suy nghĩ của em bạn chính là người Thầy. Nếu người Thầy thẳng thắn, rõ ràng với tình cảm của mình, em bạn sẽ hiểu ra rằng mình đang "hình tượng hóa" thầy. Ngược lại, nếu người thầy im lặng, em của bạn sẽ tương tư dài ngày, dễ mất tập trung (Tuy nhiên, tương tư dài ngày rồi cũng đến lúc em bạn nhận ra thôi à!!! ^^) Bạn khá là "vô tác dụng" vào trường hợp này. Thay vì cố gắng thay đổi suy nghĩ của em ấy, bạn có thể liên tục nhắc cho em nhớ nhiệm vụ chính của mình: Việc Học! (Không nhất thiết bạn phải "ra giọng" với em, bạn có thể đùa, nhắc nhở, đề cập, cảnh báo, vv.)

Đừng lo nữa! Bảo đảm một vài tháng sau, em bạn sẽ không còn như hiện giờ đâu :D :D :D Tớ biết vì em bạn giống y như tớ hồi 13-14t ý! :D :D :D

Chúc bạn dzui dzẻ!