PDA

Xem đầy đủ chức năng : bùn wa!ai giúp em với

]V[ieu
29-08-2009, 08:22 AM
Mấy bạn ơi,giúp mình với.Mình mến 1 người đã lâu lắm rồi ( 4 năm rồi) mình yêu người ta lắm ( nhưng chỉ là yêu đơn phương thoy),mình yêu người ta từ lúc người ta chưa có người yêu rồi đến lúc có ngươi yêu.Bây h người ta chia tay vs người yêu rồi,mình có nên nhân cơ hôi này tiến tới vs người ta không?nếu có thì phải làm sao để người ta biết mình rất yêu người ta.Mình không biết cách an ủi cũng như chiều chuộng làm vui lòng người ta,ngay cả nc mình củng chỉ dám xưng hô mày tao thoy.Bữa trc bảo người ta thay đổi xưng hô,chuyển sang gọi nhau = tên,người ta bảo ừ.Nhưng hôm nay đi chơi ngta lai xưng hô mày tao rồi bảo là không wen gọi = tên(thế mà gọi mấy đứa khac = tên đc).Mình bảo là từ từ rồi sẽ wen,nhưng ngta bảo là chuyện wen hay ko là kệ mình,còn người ta thì không wen.H phải làm sao đây,mình yêu người ta lắm,không thể nào quên đc.
4/9
hairz!
Cưồi cùng thì mình cụng đã nói với người ta rồi,nhưng cũng chỉ là nhắn wa đt thôy,người ta trả lời là giờ ngta chỉ mún ớ 1 mình thôy,ko mún có thêm 1 ai nữa,người ta chi mún lo học thôy
Giờ mình phải làm sao nữa đây,mình đã trả lời rằng mình mún người ta cho mình 1 cơ hội để wan tâm chăm sóc cho ngta,không nhất thiết là ngay bây h, rằng mình sẽ chờ đợi người ta
Giờ mính phải làm gì nữa bây h =.=!

leonidas2
29-08-2009, 09:23 AM
thix người ta thì nói thẳng ra đi , còn cách xưng hô thì nói sao chẳng được , hay là nói thẳng ra luôn đi " tao yeu mày " hê hê :hum:

letue
29-08-2009, 09:26 AM
Nhiều khi xưng hô mộc mạc mày tao vậy mà nhiều ý nghĩa đó bạn à
Mày - tao vậy chỉ có bạn thân mới gọi vậy phải ko :)
Nói cho cậu ta biết đi...nếu như bạn ko muốn sau nãy sẽ phải hối hận :D

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
29-08-2009, 04:03 PM
những người # thì người ấy gọi tên là bình thường, còn bạn đc kiu = mày tao là phải thấy vui chứ, xưng hô mày-tao thì thực sự thân thiết hơn gọi tên đó.bạn là boy, hãy chứng tỏ mình là 1 nam nhi đi nèo, bộc lộ tình cảm, k lẽ bạn lại đợi người ta bày tỏ trc, dù sao ng ta cũng là con gái mà. Đừng để 1 lúc ng ta có ng # rùi lại nuổi tiếc nghen

Ozhi
29-08-2009, 06:10 PM
Rõ ràng bạn đã phát tín hiệu trước vậy sao ko tấn công tới tấp luôn đi! *cười*

Nói vậy thôi chứ tôi nghĩ bạn là con gái làm như thế lại hơi khó!

Ừm...nói gì thì nói chứ tôi thấy nói câu "tao yêu mày" hay "em yêu anh" gì cũng vậy cả!

Miễn thẳng thắn là ok rồi!

Thân
Ozhi~

]V[ieu
29-08-2009, 09:06 PM
@ ozhi: minh là boy cơ mà =.=!
Mình cũng mún tỏ tình với người ta lắm,nhưng không biết người ta có tí tình cảm gì với mình không,nếu thất bại thì buồn lắm.Mình thất bại 1 lần rồi,lúc đó mình nói vs ngta là"tao thik mày"
Hum wa mình giả bộ để lộ 1 tn của bạn mình gửi cho mình cho người ta đọc"Sao H si tình wá vậy? D(ten ngươi đó đó) con wen với bồ nó mà.Thoy wên nó đi.Lên đh thiếu gì girl đẹp vs xinh hơn nó" mà chả thấy ngta phản ứng gì zzZZ (=.=")!pùn

leonidas2
30-08-2009, 12:10 AM
vậy thôi , còn cố gắn làm khỉ gì cho mệt xác , có duyên thì ắt sẽ đến voi nhau ko cần phải tìm kiếm , hoặc cầu xin ai cả :say:

lovedantruong
30-08-2009, 12:57 AM
2 đứa đi chơi vui vẻ bình thường...đang cười nói phớ lớ... thì bạn " nhỡ mồm" thốt ra : " yêu mày thế "... coi như nửa đùa nửa thật... hehe... ai biết đấy là đâu :mt: Mà làm bạn thân vui thế còn gì.... chắc gì yêu nhau đã được gần gũi đến thế.

]V[ieu
30-08-2009, 01:04 AM
mình chả thích làm bạn thân tí nào cả.Chán lắm, mún làm người yêu để lúc nào cũng đc ở bên nhau wan tâm chăm sóc ấy thoy.Mà mình quyết định rồi,chắc bữa nào hen người ta đi chơi rồi nói chuyện thật nghiêm túc,kết quả ra sao cũng đc.Chứ cứ sợ hãi mãi thề này chán quá.Nói ra may ra còn có ít hi vọng, giữ mãi trong lòng khó quá.Đúng không các bạn?

lovedantruong
30-08-2009, 01:27 AM
ờ ờ... thế đi cho nhanh. :D Làm luôn 1 quả thẳng băng thế cho nó đỡ lòng vòng.... được ăn cả , ngã về không. Hehe... kết quả thế nào lên thông báo cho anh em còn hóng hớt với nhé ;)) Tò mò quá... chúc bạn iu may mắn !!!

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
30-08-2009, 03:44 AM
vậy thôi , còn cố gắn làm khỉ gì cho mệt xác , có duyên thì ắt sẽ đến voi nhau ko cần phải tìm kiếm , hoặc cầu xin ai cả :say:

cái ông này ăn nói vô tình wa, chả có thứ gì đưa tận mõm cho ông hưởng đâu, phải đổ mồ hôi nước mắt ra, k thì nhịn :sleepwell:

(._.) LONELY (._.)
30-08-2009, 06:40 AM
bạn là con trai thì nên thổ lộ tc của mình đi chứ còn chờ đợi j` nữa mà làm sao bạn có thể giữ kín tc của mình trong vòng 4 năm liền nhể>

]V[ieu
30-08-2009, 07:02 AM
Dễ lắm,không nói ra được thì giữ kín,lúc nào nhớ wá thì đt nói chuyện vu vơ hoặc vùi đầu chơi game.Thỉng thoảng mình cũng hay rủ bạn ấy đi ưông nước chơi.Mà nên nói trực tiếp hay wa ym nhỉ.Nói trực tiếp chỉ sợ mình không dám,tai 2 đứa mình dễ cãi nhau,mình thì háo thắng chả biết nhường nhịn gì bạn ấy
P/s: mà mình cũng hay nt nói vu vơ rằng mình đang thích 1 người khác lắm (liêu người ta co cho rằng mình không chân thành trong t/y và bắt cá 2 tay không nhỉ) đó có phải điều ngu xuẩn của mỉnh không?

]V[ieu
03-09-2009, 09:47 PM
hairz!
Cưồi cùng thì mình cụng đã nói với người ta rồi,nhưng cũng chỉ là nhắn wa đt thôy,người ta trả lời là giờ ngta chỉ mún ớ 1 mình thôy,ko mún có thêm 1 ai nữa,người ta chi mún lo học thôy
Giờ mình phải làm sao nữa đây,mình đã trả lời rằng mình mún người ta cho mình 1 cơ hội để wan tâm chăm sóc cho ngta,không nhất thiết là ngay bây h, rằng mình sẽ chờ đợi người ta
Giờ mính phải làm gì nữa bây h =.=!

tieuthu_vuitinh747
03-09-2009, 09:57 PM
nói ra rồi , nỡ ng ta hok ta hok đồng ý...thì tình bạn liệu có trục trặc hem?
biết rằng giữ trong lòng là khổ nhưng....
mà thôi , tốt nhất là bạn nên nói ra tình cảm của mình cho nhẹ lòng....rồi mún đến đâu thì đến.......ông trời se duyên mà......cái gì đến sẽ đến.......

motngaynhoem
05-09-2009, 04:46 AM
bây giờ thì cứ tỏ ra quan tâm chăm sóc cô ấy thật tốt... đến một lúc nào đó cô ấy cũng sẽ hiểu thôi mà...
tặng cho cô ấy món quà nho nhỏ... mà kêu mài tao thì cũng đâu có nhằm nhò gì như vậy thì dễ sử hơn...
quan trọng là tình cảm của cô ấy như thế nòa thôi

sup3rb0ng
05-09-2009, 05:19 AM
Thế thì bạn cứ kiên nhẫn chờ đợi đi, hãy cho người ấy thời gian để suy nghĩ!!!

]V[ieu
07-09-2009, 08:42 AM
hairz ! Hum nay mình nt bảo là mình mún nc với ngta,rằng mình đang buồn cần người để tâm sự , thế mà ngta nt lai bảo" h o mun noi chuyệng gì nữa,tôi không mún ông nhắc đến những chuyện đó nữa"
xong mình nt lại bảo là mình vẫn rất mến ngta và hỏi ngta có coi mình là bạn như xưa đc ko? thế mà ngta cũng ko trả lời. bùn quá =.=!

Mr.Sjlent
07-09-2009, 12:33 PM
Trước hết mình muốn nói với bạn rằng,xưng mày - tao thì không có gì là xấu cả! Bạn không nên vội vàng thay đổi nó !Hãy để từ từ khi người bạn của ban quen dần đi đã! mọi cách xưng hô đều có ý nghĩa của nó mà!

còn bạn nói bạn của bạn đã chia tay ng yêu cũ,bạn có nên tiến tới hay không?--> vì sao lại không!TY luôn ích kỉ như cách mà nó hiện hữu vậy!Nên hành động thừa nước đục thả câu là không bao giờ sai cả!Nó chỉ sai khi bạn làm tổn thương ng mà bạn yêu quý..

Bạn đã sai ngay từ khi chọn cách nói cho ngta rằng bạn thích họ! Những điều thiêng liêng như thế không nên dùng cái điện thoại để mà thổ lộ! (điện thoại sjnh ra là để làm cho con người ta xa cách nhau hơn,dễ hiểu lầm nhau hơn,nhiều minh chứng cho thấy không nên lạm dụng dtdd)Bạn và người ấy chơi thân vowis nhau lâu như vậy,chẳng lẽ bạn không hiểu bạn của bạn? Bạn làm như vậy là không tôn trọng bạn của bạn !

Lời khuyên của mình là,muốn nói gì thì cứ gặp nhau đã!

leonidas2
07-09-2009, 02:49 PM
cái này mình ko giúp bạn được rồi, vì từ xưa đến giờ mình đâu có biết tỏ tình với người ta bao giờ đâu , toàn là người ta tỏ tình với mình ko hà (>"<) thiệt đó.

]V[ieu
09-09-2009, 10:39 PM
hairz,thật sự mình rất muốn gặp ngta để nc trực tiếp,nhưng lại không có dịp =.=!
Hum wa mình đt cho ngta ấy chủ yếu để rũ đi chơi vs nc nhưng ngta lại nói chuyện như wat mình và bảo rằng t7 có hẹn rồi
Mấy hum nay mình hay thấy nick yahoo của ngta hay onl nên pm mun nc,nhưng toàn là người con trai nào đó trả lời,ng đó bảo là anh trai của ngta(nc cực kì khó chịu vs vô văn hóa), mình còn thấy trên stt của ngta ghi rằng "lòng thương hại chỉ làm em bị tổn thương" =.=!
Tối mình nt cho ngta hỏi rằng liệu người ta đã có ny mới rồi hay chăng?đò có phài là ng hay onl nick yahoo của ngta ko?tai sao lại nói dối mình rằng h ngta chỉ mún ở 1 mình,ko mún có ai nữa cả,chỉ mún lo học thoi( mình bít mình thật vô duyên khi hỏi và nói với ngta như thế)
Ngta nt trả lời rằng mình không có quyền gì mà hỏi ngta như thế,việc ngta có hay ko là của riêng ngta,
mình đã nt xin lỗi bào là đã không kiềm chế đc mình, nóng giận vô cớ wa, nhưng ngta ko nt trả lời.Hum nay mình đt thì ngta cũng không bắt máy.
Thật sự mình chã bít phải làm sao bây h?thật là bùn wa

kođăngký
11-09-2009, 10:18 AM
đưa nó lên tầng thượng của cái plaza nào đó, rồi nhìn nó thật âu yếm mà hỏi :thế giờ thích làm ng yêu hay làm siêu nhân biết bay???
:D:D:D

Đùa với bạn chút vây.Có bao giờ bạn nghĩ ngta chỉ cần 1 ng ở bên cạnh,ngồi bên thôi,ko cần nói năng j cả, đại khái là ng gỗ ấy, chỉ để biết còn có 1 ng đang ở bên mình. Vậy là đủ.

Còn nếu muốn hành động j đó thì hãy chủ động đưa ngta đến 1 nơi nào đó đủ thú vị để quên đi chuyện buồn ,chủ động, đừng ngại ng ấy ko vui ,vì nếu thực sự là thú vị thì ng ấy chắc chắn sẽ phải cảm ơn ban.

Đừng ủ ê như thế, 1 khuôn mặt buồn là đủ rồi, thêm 1 khuôn mặt buồn nữa thì khác j đám tang.