PDA

Xem đầy đủ chức năng : giúp thằng bạn tui cái

koluibuoc
28-08-2009, 11:29 AM
Chả là hôm qua đi chơi với thằng bạn , nó tâm sự với tui về chuyện tình của nó : " Tao và em họ của tao đang yêu nhau " , tui hết hồn luôn:omg1: , và sau đó tui hỏi nó : " Thế mày và gia đình nó có quan hệ như thế nào "
nó nói : " mẹ tao và mẹ nó là 2 chị em " , nó nói nó biết là mối tình này là không được vì cả 2 cùng chung 1 huyết thống với nhau mà sao có thể đi xa hon nữa , nhưng cô em họ của nó yêu nó lắm , nó không biết làm sao nên hỏi tui có cách nào giúp nó với

về chuyện tình cảm thì tôi vụng về lắm chẳng biết gì cả , mong các bạn giúp nó với .

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
28-08-2009, 04:03 PM
bạn của bạn phải chấm dứt t/c ngay khi còn có thể chứ để khi t/c đã sâu đậm quá.Bít rằng sẽ rất đau khổ nhưng chuyện t/c này k thể hiện diện đc,2 người như vậy cứ như vậy thì sẽ làm ảnh hưởng đến bản thân và gia đình 2 bên đó

letue
28-08-2009, 04:12 PM
họ hàng gần vậy bị gia đình phản đối là cái chắc. Ít nhất là phải qua 3 đời mới dc kết hôn với nhau :)
Thật ra quan hệ anh em họ nhà dì thì ko ảnh hưởng tới huyết thống nhưng chỉ sự gia đình phản đối mà thôi.
Ở chỗ của mình có cậu -cháu kết hôn với nhau :)

Tốt nhất nên khuyên nó là lánh mặt cô kia và chấm dứt mối tình này càng nhanh càng tốt :)

leonidas2
28-08-2009, 05:46 PM
trời kinh thế , hồi tớ có hoc lóp 9 tớ có học qua về Gien di truyền , cùng chung 1 huyết thống với nhau ko thể lấy nhau được ( cả 2 bà mẹ là chị em ) phải trải qua 3 đời thì mới có thể , nếu cố chấp sau này đẻ con ra hên thì ko sao nhưng xui thì sẽ bị trùng gien ảnh hưởng đến thai nhi ( quái thai) , và tính mạng cho người me. tỉ lệ ép đồ thành công là 50% ^^( bị nhiễm game nặng ):hum:. vì thế những người cùng chung 1 huyết thống dưới 3 đời thì sẽ ko được lấy nhau.

aveterit
28-08-2009, 05:47 PM
Mình nghĩ bạn nên bảo bạn ấy nên dừng thì tốt hơn
Pháp luật Việt Nam không cho phép điều này
Mặc dù đau lòng nhưng đành phải chấp nhận
Chia buồn cùng bạn