PDA

Xem đầy đủ chức năng : xa mặt cách lòng

pevy_gainhatrang
28-08-2009, 08:05 AM
các bạn ơi giúp mình voi.Mình và anh ấy đã wen nhau được 3 năm rồi,nhưng tụi mình rất ít gặp mặt nhau nhưng lại hay gọi điện và nói chuyện với nhau.Mình biết là anh ấy rất thật lòng với mình và mình cũng rất yêu anh.Nhưng vào ngày sinh nhật của mình anh đã tặng mình 1 món waf và trong đó là 1 bức thư chia tay.Mình đọc thư và đã khóc rất nhiêu.Anh viết rằng tuy là anh yêu mình nhưng nhiều khi anh ấy bùn và cần mình thì lại không có mình bên canh.Và anh ấy muốn mình làm em gái của anh ây.Mình thật sự rất sock khi đọc thư của anh ấy vì mình đang rất yêu anh ây.Mình không bik phải làm gì bây giờ hu....hu.....hu.......

letue
28-08-2009, 08:08 AM
Trong chuyện này nghĩ là anh ta đã có người khác rồi :(
Chứ nếu mà yêu bạn thì sẽ chờ đợi bạn cho dù có xa cách mấy đi nữa
Thôi thì làm em gái của người ta đi :sad:

:-*
28-08-2009, 08:17 AM
Dù vì lý do gì 2 bạn cũng nên nói chuyện dứt khoát 1 lần xem sao...
Ko làm em gái đc đâu, bạn còn tình cảm, như vậy chỉ làm bạn tổn thương thôi
Tốt hơn là nếu đã xịnh ko còn j thì hãy dứt khoát hẳn
Có câu này cũ nhưng ko bao giờ là cũ cả "Sau cơn mưa cầu vồng sẽ xuất hiện", bạn hỉu câu nói này chứ :5:
Cố gắng lên bạn nhé :hug: Bạn là con người mạnh mẽ phải ko :5:

tienu
28-08-2009, 09:38 AM
các bạn ơi giúp mình voi.Mình và anh ấy đã wen nhau được 3 năm rồi,nhưng tụi mình rất ít gặp mặt nhau nhưng lại hay gọi điện và nói chuyện với nhau.Mình biết là anh ấy rất thật lòng với mình và mình cũng rất yêu anh.Nhưng vào ngày sinh nhật của mình anh đã tặng mình 1 món waf và trong đó là 1 bức thư chia tay.Mình đọc thư và đã khóc rất nhiêu.Anh viết rằng tuy là anh yêu mình nhưng nhiều khi anh ấy bùn và cần mình thì lại không có mình bên canh.Và anh ấy muốn mình làm em gái của anh ây.Mình thật sự rất sock khi đọc thư của anh ấy vì mình đang rất yêu anh ây.Mình không bik phải làm gì bây giờ hu....hu.....hu.......

Nếu anh ấy đã quyết định thế rồi thì cắt hẳn liên lạc với anh ấy luôn! Bạn cứ việc khóc lóc và đau buồn một thời gian, than thở về phận đen đủi của mình, vv. ^^ Một ngày nào đó, bạn sẽ thấy quyết định này sáng suốt.

- Bạn và anh ở xa nhau, hay gọi điện cho nhau. Mặc dù 2 bạn luôn nhớ về nhau nhưng yếu tố này sao đủ để giữ tình yêu của 2 bạn? Hai bạn ở xa nhau có nghĩa là anh ấy không biết tẹo gì về gia đình, môi trường sống, công việc của bạn. Và bạn cũng mập mờ về khoản này. Qua lời bạn kể, tớ đoán chuyện tình của hai bạn rất phẳng lặng. Hai bạn ít khi hiềm khích với nhau và vì thế, hai bạn không thể thấy khiếm khuyết, những mặt trái của nhau!

Hiện thời, bạn chỉ cảm thấy một nỗi bức xúc bình thường của con gái. Thậm chí bạn đang phản ứng thái quá nữa! Nếu bạn muốn có một kết cục đẹp cho cả hai, bạn phải học cách chấp nhận và để anh ấy có con đường của chính mình, và bạn với con đường của chính bạn! Anh ấy đề nghị bạn làm "em gái" là vì còn chút thương xót. Tốt nhất bạn cương quyết luôn ^^

Chúc bạn may mắn. Hãy nhớ để bản thân bạn buồn, khóc, đau khổ, than van :D :D

aveterit
28-08-2009, 05:49 PM
Mình có quan niệm nhất cự li.Mình không dám chắc là anh ấy có người khác hay chưa
Nhưng với lý do đó thì mình tạm nghĩ anh ta có thể nói thật
Mình không biết giúp bạn thế nào
Mong bạn gặp nhiều may mắn

huongduongxanh
28-08-2009, 11:40 PM
:huglove: nếu người ta đã nói vậy thì bạn nên chấp nhận đi, vì sao họ đã quyết rồi :huglove: cố gắng lên bạn nhé

leonidas2
29-08-2009, 09:35 AM
hic... sao cái hoàn cảnh này giống mình thế ," xa mặt cách lòng '', chỉ nói chuyên qua phone hoặc chat thì làm sao mà có thể lâu bền được , nghe các bạn nói mình sợ quá hu hu hu... , mình sợ có 1 ngày cô ấy sẽ gửi thư đòi chia tay và nhận mình làm em trai quá :hum::hum:

taolao1
29-08-2009, 09:53 AM
trời tội nghiệp bạn quá vậy , đang làm người yeu ngon lành thì bị kick xuống làm em gái mới đau chứ , mà cái thằng bạn trai của bạn nữa ko yeu thì thôi việc gì kêu người ta làm em gái của mình , thằng này khôn quá , nó kêu bạn làm em gái của nó là để bạn trở thành món đồ dự trữ của nó đó , là con trai với nhau tớ biết hết. :thankyou::thankyou:

EM NGOAN NHƯ QUỶ
29-08-2009, 10:02 AM
khi iêu là dzãy đó:( lúc nào cũng cần người iêu bên cạnh lúc bùn vui để chia sẽ......nhưng mà nếu anh ấy thương bạn cho dù có xa cách mấy anh ấy vẫn 1 lòng với bạn
nhưng mà người con zai này mình thấy anh ấy..........thui bạn đừng bùn nữa
rùi mọi chuyện cũng sẽ qua mà bạn.......cố gắng lên bạn nha:wish:

koluibuoc
29-08-2009, 10:09 AM
chỉ có 2 từ : thằng đểu :think:

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
29-08-2009, 03:59 PM
trái tim anh ấy đã dành cho người con gái #, chứ nếu còn yêu bạn thì anh ấy sẽ k làm như vậy đâu, bạn đừng nên níu kéo chi nữa cuộc tình này, bạn phải mạnh mẽ lên, đứng trc mặt anh ta mà vẫn tươi cười đừng để cho anh ta thấy tình trạng của bạn

lovedantruong
30-08-2009, 01:23 AM
chỉ có 2 từ : thằng đểu :think:

:wo: nặng lời thế bạn? :D Nếu đểu thì ngta đã " im thin thít và lặn mất tăm rồi " , quà cáp vs thư từ làm gì cho nó tốn kém
Tình cảm là thứ không thể chắc chắn được , không có gì có thể đảm bảo được , kể cả lời thề. Hnay yêu , nhưng ngày mai có thể không yêu. Cái đó không thể trách người, lại càng không thể trách ta. Mà phải trách là ông trời khéo đùa :sleepwell: Mà phải công nhận , lúc người ta đang buồn bực cần người để dựa vào thì mình lại không thể , thì tất nhiên trong phút " yếu lòng ", người ta dựa vào người khác cũng là chuyện khó mà tránh được. Chấp nhận thôi bạn à. Cái gì qua rồi thì cho qua. Sống tiếp cuộc đời của mình... đường rộng và dài em cứ bước đi :thankyou: Đời còn dài , còn bao nhiêu cơ hội để gặp gỡ nhiều người tốt hơn anh ấy. Phải tập mà thích nghi với cuộc sống khắc nghiệt chứ ! :wave: đời còn nhiều chuyện phức tạp hơn thế nhiều , tập dần cho quen bạn à. Sớm lấy lại tinh thần bạn nhé ! Good luck