PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giấc mơ du học

darksky nolonger
26-08-2005, 11:59 PM
Lúc tôi còn học cấp 2, hai từ "du học" đối vối tôi sao quá xa vời vì tôi ko phải con nhà quý tộc hay đại gia gì cả, với tôi lúc ấy, tôi chỉ mong trở thành 1 nhân viên văn phòng gì là dủ rồi!
Khi vào lớp 12, tôi tình cờ đọc bài báo về "những người làm thuê số 1" của VN thì giấc mơ du học trong tôi lại cháy bỗng, dù biết diều đó rất khó nhưng tôi vẫn ước mơ. Tôi đã tham gia chương trình "tuổi 20" do báo tuổi trẻ tổ chức bằng cách viết giấc mơ của tôi lên bảng "ước nguyện tuổi 20", và tôi mong rằng ước mơ ấy sẽ sớm trở thành hiện thực , tôi tin như thế, tôi tin ở cuộc sống và tin ở chính mình!

Còn bạn thì sao , bạn có ước mơ gì?

darksky nolonger
28-08-2005, 02:51 AM
sao ko ai góp ý gì hết vậy ?????????

butbi*
28-08-2005, 03:56 AM
ước mơ ? với tui ... mãi là bạn thân duy nhất của thần tượng , là có viêc làm ổn định trong tương lai , là ....
đọc tuoitre , thì giấc mơ du học hog phải là điều quan trọng lắm , thấy mấy anh chị ấy cũng học ở quê hương , còn phải trải qua bao khó khăn , nhưng ... cơ hội vẫn đến với mấy anh chị ấy đấy thôi . Quan trọng là mình không ngừng vươn lên , tìm tòi có ích cho công việc trong tương lai( ý Cl nói là học hỏi )Nhưng như vậy không có nghĩa Cl nói du học là không tốt ... tuỳ hoàn cảnh của mỗi người thôi , bạn có điều kiện ? => hãy tiếp tục nắm lấy và ... phát huy cho tốt !

CongTuLevi's
28-08-2005, 05:55 AM
có người đã nói "Ước mơ cho bạn 50% sự thành công" Hãy cố gắng lên bạn nhé:cool1:

darksky nolonger
28-08-2005, 04:52 PM
đọc tuoitre , thì giấc mơ du học hog phải là điều quan trọng lắm , thấy mấy anh chị ấy cũng học ở quê hương , còn phải trải qua bao khó khăn , nhưng ... cơ hội vẫn đến với mấy anh chị ấy đấy thôi .
Mình cảm phục các anh chị ấy lắm , nhưng bạn thử nhìn lại xem , những thành công của các anh chỉ ấy đều có sự may mắn làm sao ấy( đều có quý nhân giúp đỡ ) . Còn mình thì ...chỉ toàn là xiu xẻo thôi ! Nếu chấp nhận học tại VN thì có lẽ đến tháng mình lãnh lương chỉ có 3 triệu là "maximum", mà còn bị mấy "boss" sai vặt nữa chứ, công sức học đại học 4.5 trời mà để người ta sai vặt hay sao( chị mình đã bị như vậy) thử nghĩ xem, nếu bạn được du học và về tại VN làm việc phục vụ cho đất nước thì tiền lương của bạn ko chỉ dừng ở mức VND đâu mà là USD đó, mình hi vọng tương lai của mình sẽ xáng lạng hơn!

có người đã nói "Ước mơ cho bạn 50% sự thành công" Hãy cố gắng lên bạn nhé
Wowwwwwwwww. lời động viên này thật cool đó bạn, cám ơn bạn nhiều nha!!!!!!!!!!!!!!

tieuthu_rose
30-08-2005, 05:06 AM
chúc, bạn thành công, mình thật nể bạn, mình cũng vậy, thía bạn thực hiện ước mơ đó tới đâu òi

darksky nolonger
30-08-2005, 05:23 PM
chúc, bạn thành công, mình thật nể bạn, mình cũng vậy, thía bạn thực hiện ước mơ đó tới đâu òicám ơn bạn, bây giờ thì ước mơ đó chưa tới đâu vì mình đang học 12, chờ thi xong ĐH rùi mình sẽ học Tofiel ngay, mình sẽ cố gắn hết sức!

nhim soc
30-08-2005, 05:40 PM
ước mơ du học có gì đâu mà bạn không giám ước mơ tôi tin là bạn sẽ làm được điều đó còn tôi thì tôi muốn làm một nhà báo và có một gia đình thật sự hạnh phúc thật sự quan tâm đến nhau và có một công việc ổn định

*Wind*
30-08-2005, 05:41 PM
uhm ước mơ của tui cũng giống bạn đoá nhưng có lẽ là tui có dk thực hiện sớm hơn bạn hihihi vì tui sắp bay rùi.....nghĩ tới thấy hơi bùn bùn.Gơdluck,có người chúc cho bạn 50% rùi h tui chúc cho bạn nốt 50% còn lại hen hihihi

darksky nolonger
31-08-2005, 03:37 AM
uhm ước mơ của tui cũng giống bạn đoá nhưng có lẽ là tui có dk thực hiện sớm hơn bạn hihihi vì tui sắp bay rùi.....nghĩ tới thấy hơi bùn bùn.Gơdluck,có người chúc cho bạn 50% rùi h tui chúc cho bạn nốt 50% còn lại hen hihihi
Dzậy là mình có 100% thành công rùi ! hi!hi!
Cám ơn bạn nha, chúc bạn lên đường thượng lộ bình an. Bạn cứ đi trước đi còn mình sẽ... đi sau ( tại nhà nghèo mà ). Nhất định mình sẽ đi ! Nếu ko đủ điều kiện thì mình đi theo kiểu vay học bổng để đi , còn nếu vay ko được thì mình sẽ học thiệt "siền" ở ĐH để giành 1 suất học bổng để đi du học!

ước mơ du học có gì đâu mà bạn không giám ước mơ tôi tin là bạn sẽ làm được điều đó
Vâng! Mình đang ước đây và đó là kim chỉ nam cho mọi sự cố gắn của mình , cám ơn mọi người đã ủng hộ mình

Hi! Hi! Nhim soc nè, bạn bằng tuổi mình đó!

ak47
01-09-2005, 12:00 AM
Du học hả , coi chừng bị lừa nhá ak cảnh báo trước cho các bạn đấy , cần nghiên cứu kĩ đã rùi hãy đi

darksky nolonger
01-09-2005, 06:12 PM
Du học hả , coi chừng bị lừa nhá ai mà ác dzữ dzậy?

sành điệu mái ngố
02-09-2005, 01:51 AM
bạn có ước mơ giống mình ghê mình cũng đang hoc 12 và chỉ muốn học thật giỏi thêm nữa! để thực hiện giấc mơ

darksky nolonger
02-09-2005, 04:47 PM
bạn có ước mơ giống mình ghê mình cũng đang hoc 12 và chỉ muốn học thật giỏi thêm nữa! để thực hiện giấc mơvì chúng ta có ước mơ, có hoài bão và "chí lớn" đã gặp nhau

I hope our dream come true!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!