PDA

Xem đầy đủ chức năng : this is my history 100%

leonidas2
25-08-2009, 02:07 AM
Đã gần 8 tháng rồi từ khi tôi rời bỏ quê hương gia đình bạn bè và em. Để bắt đầu cho tương lai của mình trên đất khách quê người nhưng tôi ko biết đó là sự bắt đầu hay là dấu chấm hết cho cuộc tình giữa tôi và em mà cả tôi và em đã cố gắn bảo vệ đã giữ gìn suốt 3 năm qua nhưng bây trước mắt tôi bây giờ nó chỉ là 1 quá khứ.

Em ko đẹp như bao người con gái khác nhưng trong hồn em là cả 1 bầu trời để tôi mơ mộng , em sở hữu 1 nụ cười của thiên thần. Như tôi thường nói cho em biết " Nụ cười đó sẽ cho anh nhiều ước mơ , Nụ cười đó sẽ cho anh mãi đợi chờ ". Măc dù em nhỏ hơn tôi 1 tuổi nhưng em là người rất hiền và dịu dàng lúc nào cũng chia sẽ với tôi lúc tôi buồn và trong lúc gia đình tôi gặp khó khăn em ko chê nhà tui nghèo , khi ba tôi mất lúc đó em cũng ở bên tôi cả ngày để động viên tôi.

Nhưng đến năm tôi 18 tuổi bác tôi làm giấy tờ và đề nghị tôi qua Mỹ du học. Tôi ko thể ko chấp nhận lời đề nghị ấy được vì áp lực gia đình nên tôi phải đi. Ngày tôi đi em khóc rất nhìu và em còn nói " anh đừng đi được ko ". Nhưng tôi ko biết phải nói sao tôi nói an ủi em rằng " anh đi rồi 7 nam sau anh về đợi anh nha " nhưng em ko nói gì cả và lặng lẽ nhìn tôi đi.

Khi đã qua bên Mỹ rối tôi bắt đầu liên lạc với em nhưng giọng em trong phone rất lạnh nhạt và nói năng cộc lốc. Tôi nghe lòng mình cay đắng quá chằng biết phải làm gì hết ngoài việc cầu nguyện cho em được hạnh phúc và mau quên dc. tôi.

Mong các bạn cho mình ý kiến mình phải làm gì?

bLueseasun
25-08-2009, 02:26 AM
Chuyện gì thì cũng cần phải có thời gian tìm hiểu bạn ah. Bạn có điều tra tại sao bạn gái ấy lại như thế không mà sao vội phán xét rồi làm mình buồn. Có thể bạn ấy đang rất giận bạn vì sự ra đi nhưng một thời gian nữa bạn ấy sẽ bình tĩnh và sẽ có suy nghĩ khác.

Tuổi 18 còn nhiều bồng bột và ngông mà bạn, chưa đủ chín chắn cho một suy nghĩ đâu bạn ah.

8 tháng, cũng là một khoảng thời gian dài. Nhưng nếu bạn tích cực quan tâm hơn về bạn ấy có thể bạn ấy sẽ quên đi sự tức giận và cảm thấy yêu bạn hơn thì sao. Đừng để khoảng cách làm xa vời TY của 2người nhé.

Hy vọng 2bạn sẽ lại hạnh phúc như xưa. Nếu yêu nhau thì sẽ mãi bên nhau mà bạn

Phoenix1607
25-08-2009, 02:27 AM
Ngta đã tặng cho bạn cả bầu trời , bạn lại để ngta chờ đợi 7năm. Cgái có lứa có thì , làm vậy phải chăng bạn đã quá ích kỉ. Gọi đt và xin được nói chuyện thật rõ ràng , rồi ngta muốn sao cũng được.K yêu thì hãy là bạn.Đến lúc bạn về nếu ngta vẫn đợi bạn thì tốt wá còn j

leonidas2
25-08-2009, 10:03 AM
mình có gọi điện cho cô ấy mà nhưng mà cô ấy ko bao giờ nói chuyện với tôi quá 5p' vậy tôi phải làm sao đây??? trong khoảng thời gian đó sao tôi có thể giải thích hết mọi chuyện đc. what can I do?

songquanvcc
25-08-2009, 10:50 AM
Một người con gái ích kỷ, bạn không cần thiết phải nặng lòng như thế. Hạnh phúc chính là sự xẻ chia chứ không phải cái gf cũng theo ý mình được-hãy giải thích ngắn gọn thế thội

lovedantruong
27-08-2009, 10:40 PM
chắc ngta yêu anh quá... muốn quên đi anh nên người ta mới " ghét ra mặt " như thế. Cô ấy yêu anh quá nhiều nên chắc h cũng " hận" anh ghê lắm. Viết thư , email , hoặc nhắn tin , nói chuyện điện thoại... thế nào cũng được , hãy thuyết phục cô ấy rằng " anh đi để xây dựng sự nghiệp , anh không muốn sau này em đến với anh mà lại phải sống khổ sơ...bla...bla... " ... cô ấy đang quen có anh luôn quan tâm , luôn chia sẻ , an ủi vỗ về bên cạnh... thế mà tự dưng anh biến mất như thế... người ta hụt hẫng lắm chứ. Cõ lẽ cô ấy sẽ giận anh , nhưng càng giận thì càng chứng tỏ là cô ấy yêu anh lắm lắm...

Em nghĩ , chuyện anh sang nước ngoài " bỏ rơi" cô ấy ở lại VN , điều ấy chẳng phải là sai trái gì. Bất cứ ai ở hoàn cảnh ấy cũng sẽ làm như anh thôi. Và em nghĩ , qua chuyện này , anh có dịp để chứng minh được tình yêu của anh dành cho cô ấy , và quan trọng hơn , là có dịp để " kiểm chứng" xem tình yêu cô ấy dành cho anh là như thế nào. Câu cuối cùng em muốn nói , đó là " có duyên thì chẳng lo gì không đến được với nhau " :mt: thỉnh thoảng phải lượn về VN để thể hiện tình iu với ngta thì ngta mới dám tin , mà tin rồi thì ngta mới dám " ở vậy " để chờ đợi anh chứ. Ai mà chẳng thế... ngộ nhỡ anh sang đấy được vài năm , mấy năm nữa dắt em nào về giới thiệu là " vợ anh " thì người ta đến đập đầu vào gối vì uất ức à? Phải hành động thế nào để chứng mình là " em có thể tuyệt đối tin tưởng anh" , chứ đừng có nói suông. Mong anh sớm trở về VN !!:wave:

GRTL
28-08-2009, 03:37 AM
- bạn cả nghỉ quá rồi ! một khi cô gái đứng trước sự trống vắng, xa cách người yêu một cách đột ngột ... nó gần như là sự tổn thương - một cảm giác mất mát ! rất khó trách cô ấy có thái độ trách móc và giận hờn ấy !
- Con gái diu hiền không đồng nghĩa với việc dể dãi, không ghen tức, không giận dỗi.
- Có lẽ cô ấy nghĩ bạn đã bỏ rơi cô ấy và chạy theo danh vọng ! cô ấy thấy hụt hẫn và thiếu niềm tin là tình cảm giữa hai người sẽ còn với chừng ấy thời gian xa cách !

.... bạn thấy xót xa ! vậy theo bạn cô ấy có vui !? có thấy bình yên trong lòng !? cô ấy cộc lốc, lạnh nhạt trong tình cảnh này không có nghĩa là cô ấy đã thay đổi ... cô ấy đang vì bạn, vì yêu bạn và cam chịu đấy ! hãy cố gắng xây dựng niềm tin ở cô ấy ! khi cả hai cùng hy sinh và cố gắng vì nhau thì ở đấy tình yêu không bao giờ chết !

.... chúc bạn thành công trong học tập và giữ được một tình yêu chân thật !

Chi Lan
28-08-2009, 06:18 AM
Tội nghiệp bạn quá :(

Trước mắt hãy dẹp qua một bên đi đã, đừng nghĩ nhiều vội, cứ coi như quãng thời gian này là một khoảng lặng để bạn và cô ấy có thể "xác minh" lại trái tim mình và trái tim người kia, hãy cố gắng lên bạn nhé.

Người ra đi bao giờ cũng gặp nhiều áp lực hơn người ở lại, cùng với sự cô đơn và mệt mỏi, chính vì thế bạn lại càng phải cố gắng hơn. Nếu cô ấy thấy rằng qua bên đó dù có vất vả bạn vẫn siêng học và vẫn luôn hướng về cô ấy, không có lý do gì cô ấy lại lạnh nhạt với bạn.

Đừng suy nghĩ nhiều quá bạn nhé,
Chi Lan.

_clover_
28-08-2009, 06:26 AM
thời gian có thể làm ai đó quên đi một cuộc tình. nhưng thời gian cũng là minh chứng cho sự thật lòng bạn ạh ! mặc dù m3o chưa iu ai cả nhưng m3o hỉu như thế. hãy mãi chờ đợi như chính bạn nói nhé !!!bạn sẽ tìm ra clover4canh của mình - cho dù hạnh phúc đến trễ

hương phù sa
28-08-2009, 06:31 AM
riêng tui thì ko tin vào tình yêu, đặc biệt thời đại này càng khó kiếm tìm những tìm yêu chân thực. Và có một sự thật rất thật: thời gian và khoảng cách quá xa sẽ luôn là rào cản đối với tình yêu chưa THỰC SỰ sâu đậm. Hy vọng rằng những kỷ niệm mà hai bạn trải qua đủ sâu đậm để cô ấy chờ ngày bạn trở về. Hãy cứ yêu, cứ quan tâm và làm theo sự mách bảo của con tim, nhưng đừng đặt quá nhiều hy vọng vào những gì quá xa xôi.
riêng tôi :)

tienu
28-08-2009, 10:00 AM
Khi đã qua bên Mỹ rối tôi bắt đầu liên lạc với em nhưng giọng em trong phone rất lạnh nhạt và nói năng cộc lốc. Tôi nghe lòng mình cay đắng quá chằng biết phải làm gì hết ngoài việc cầu nguyện cho em được hạnh phúc và mau quên dc. tôi.

Mong các bạn cho mình ý kiến mình phải làm gì?

Bạn thật là dễ bỏ cuộc! Chỉ vì giọng người ta qua phone lạnh-nhạt, bạn đã vội kết luận và đề ra hướng giải quyết. Người ta có thể nói lạnh nhạt, cộc lốc vì đang kềm hãm cơn cảm xúc, nước mắt nữa.

7 năm không phải là một thời gian ngắn. Thậm chí là rất dài. Dài quá dễ gây bức xúc và bạn chẳng thể tiên đoán gì cho tương lai! Bạn phải chuẩn bị tâm lí cho mọi thứ tồi tệ nhất, vd như việc cô ấy có thể nhận lời yêu một người con trai khác hay chính bản thân bạn dễ bị lung lay, xao nhãng nên thay đổi! Chuẩn bị tâm lí nhưng không có nghĩa là thôi hy vọng.

Bạn gọi điện nhiều về cho người yêu của bạn. Nếu cô ấy không bắt máy thì vẫn cứ gọi. Mỗi tuần viết cho cô ấy vài dòng qua mail hay chat ^^ Để coi bạn kiên nhẫn được bao lâu! :D :D :D

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
28-08-2009, 04:15 PM
thời gian 7 năm là quá lâu để đợi chờ nếu như người con gái của bạn cũng như h30, ghét sự chờ đợi.Bạn có nghĩ rằng mình quá ích kỉ khi bắt 1 người con gái trẻ phải chờ đợi mình trong 1 thời gian dài k, bạn k quan tâm đến cảm nhận của cô ấy ư??? có thể cô ấy bỏ cuộc nên mời như vậy, nếu bạn yêu cô ấy thì hãy quan tâm đến cô ấy nhìu nhìu 1 chút, luôn luôn liên lạc với cô ấy mỗi khi free, cô gắng học để khi về VN thì hãnh diện trc cô ấy