PDA

Xem đầy đủ chức năng : H em phải làm seo?

sukute22
24-08-2009, 04:27 AM
Bây h em đang bị các bạn trong lớp hỉu lầm là thĩ 1 thằng bạn, nhưng em ko thix bạn ấy, zà bạn ấy cũng đã có bạn gái rùi, em jải thix hoài mà mấy đứa bạn e ko chịu nghe, h em phải làm seo đây ??????????? :thatall:

Ha_Quyen
24-08-2009, 07:14 AM
Ai muốn hiểu sao thì hiểu bạn nhé, hong nhất thiết phải giải thích đâu, bạn cứ dưng dựng lên thì mọi người sẽ im thôi bạn à, càng có giải thích thì càng hỉu nhầm hơn thôi bạn ơi.

Chos
24-08-2009, 07:16 AM
Cách "tốt nhất" là im lặng "sống qua ngày"...

tienu
24-08-2009, 07:35 AM
Bây h em đang bị các bạn trong lớp hỉu lầm là thĩ 1 thằng bạn, nhưng em ko thix bạn ấy, zà bạn ấy cũng đã có bạn gái rùi, em jải thix hoài mà mấy đứa bạn e ko chịu nghe, h em phải làm seo đây ??????????? :thatall:

Hỏi thiệt bạn nghen:
- Tại sao chuyện mọi người hiểu lầm lại quan trọng với bạn đến thế?! Bạn sống vì bạn hay bạn sống vì lời ra tiếng vào của thiên hạ?! :D :D

Người ta bảo "cây ngay không sợ chết đứng". Nếu cậu bạn kia có một dang bạn gái không-được-thông-minh-cho-lắm ---> cô kia đi đánh ghen bạn, bạn chỉ cần đi theo mấy người bạn gái khác trong lớp là đc. Còn tên kia thì đừng thân thiết với hắn quá nữa, giữ khoảng cách một thời gian cho đến khi thiên hạ bàn tán về chuyện khác :D (Để tớ đoán, bạn rất hay nói chuyện, cười đùa với cậu bạn kia đúng không?! Nếu không thì tại sao mọi người lại đồn đại như vậy :sr:)

Thời học sinh hay quan tâm mấy bạn cùng lớp, cùng trường nghĩ gì về mình. Họ học chung với tớ, họ biết được khả năng của tớ, họ là bạn của tớ và tớ là sản phẩm của những gì họ nghĩ về tớ. Vì thế, từ cái áo cho đến cái quần, kẹp tóc cho đến cặp xách đi học, ngay cả cách nói chuyện, khiếu hài hước cũng phải hợp với dòng hòa lưu trong lớp! ẤN TƯỢNG bao giờ cũng quan trọng :D Cùng vì ẤN TƯỢNG mà nhiều bạn phải trả giá đắt cho nó, hoặc tuột lại đằng sau hay quên mất chính mình là ai :sr:
-------> Bạn hoảng lên vì những lí do trên.
-------> Bạn có thể nói chuyện với những người lớn tuổi, trưởng thành hơn ^^ Họ sẽ giúp bạn nhìn thoáng hơn về vấn đề :D :D

Bạn có thể chỉ coi người kia là bạn, nhưng khi nói chuyện với người ta, bạn cười típ cả mắt, khoe nguyên bộ răng và nói 24/24 <<<<< Đương nhiên là thiên hạ nghĩ bạn thích hắn! :D Mặc dù bạn chỉ thích cảm giác tìm thấy ai nói chuyện hợp với mình. Khả năng khác là tên kia thích bạn! ---> Hắn "tám" với mấy tên bạn ---> Tin tức lan truyền :sr: Nếu như vậy thì nên kiếm hắn đề làm cho ra chuyện!

Chúc bạn sớm thoát khỏi rắc rối này! :D :D

sasa
24-08-2009, 07:45 AM
Bồ kết với một tên khác :sr:
Thế là yên ắng ngay :sr:

hongnhungxuanduong
24-08-2009, 08:36 AM
mặc kệ người ta nói bạn ah , mình la người thẳng thắn ko sợ đừng suy nghĩ nhiều ha. cố lên bạn nhé:dien:

leonidas2
24-08-2009, 12:49 PM
chài có gì đâu vậy mà cũng nhờ người ta giúp tự xử đi em anh ko rảnh bb:santa3:

Str4wb3rry_K1w1
24-08-2009, 05:22 PM
bẹn ko cần giải thik làm j cho mệt .... họ mún nghi sao [hỉu sao] tuy họ đi bạn....-__-

ketromtinhsi
24-08-2009, 09:24 PM
^^!. Vấn đề này khó giải quyết ghê nhỉ. Anh có một cách đơn giản mà lại hiệu nghiệm, em đứng trước lớp và nói với mọi người rằng em không yêu người đấy. Người đấy có ng yêu rồi và tôi cũng đã có người yêu (có thể bịa^^!). Cách đấy là đơn giản nhất em à

mrbom
24-08-2009, 09:40 PM
tienu nói hay quá.Bạn nên nghe theo lời tienu

nhotinhnghich_hamchoi
25-08-2009, 01:50 AM
^^!. Vấn đề này khó giải quyết ghê nhỉ. Anh có một cách đơn giản mà lại hiệu nghiệm, em đứng trước lớp và nói với mọi người rằng em không yêu người đấy. Người đấy có ng yêu rồi và tôi cũng đã có người yêu (có thể bịa^^!). Cách đấy là đơn giản nhất em à

ặc ặc... cách đó mừ bồ cũng bẩu là hiệu nghiệm và đơn giản hả...???? Làm như thế thì tự biến mình thành con ngốc thui bạn à, đó là sự thật. Nhỏ cũng trong trường hợp giống bạn nên nhỏ hiểu, nhưng mà các bạn của bạn hok như các bạn của Nhỏ. Bọn con trai lớp Nhỏ thấy Nhỏ ngồi cạnh ai mà người đó chêu chọc Nhỏ thì mấy thằng con trai nó lại xồn xồn lên bảo là: Mày mà chêu nó tý thằng(..) nó chô mày chết. ặc ặc toàn là bị hiểu nhầm cả thui, cứ kệ cho bọn nó nói, bạn để ngoài tai tất cả những gì mà mọi người nói hay bàn tán về bạn. Thơi gian trôi đj thì mọi người sẻ hiểu

****violet****
25-08-2009, 03:07 AM
Trời! Hết biết nói gì luôn! Vậy mà bạn cũng khóc dở chết dở nữa.Có gì đâu, cứ đứng lên nói câu phủ nhận là OK.Khỏi cần giải thích,nói nhiều mất công còn bị hiểu lầm nhiều hơn. Mệt lắm!!!!!!!!!!!!

Sleeping Dragon
25-08-2009, 06:44 PM
cứ đẻ ngoài tan những gì giang hồ đồn , đồn mãi cũng chán thôi , quan trọng là ở mình !

ketromtinhsi
27-08-2009, 10:44 PM
ặc ặc... cách đó mừ bồ cũng bẩu là hiệu nghiệm và đơn giản hả...???? Làm như thế thì tự biến mình thành con ngốc thui bạn à, đó là sự thật. Nhỏ cũng trong trường hợp giống bạn nên nhỏ hiểu, nhưng mà các bạn của bạn hok như các bạn của Nhỏ. Bọn con trai lớp Nhỏ thấy Nhỏ ngồi cạnh ai mà người đó chêu chọc Nhỏ thì mấy thằng con trai nó lại xồn xồn lên bảo là: Mày mà chêu nó tý thằng(..) nó chô mày chết. ặc ặc toàn là bị hiểu nhầm cả thui, cứ kệ cho bọn nó nói, bạn để ngoài tai tất cả những gì mà mọi người nói hay bàn tán về bạn. Thơi gian trôi đj thì mọi người sẻ hiểu

Để ngoài tai mãi được không hả em, mình cứ nói thẳng cho mọi người biết là mình và thằng kia chỉ có t/c bạn bè thôi, ngoài ra không có gì cả. Chứ bh để cho mọi người tự hểu thì đến bh mọi người mới hiểu??? Cách đấy là nhanh và hiệu quả nhất. Chứ mình cứ im lặng thì có khi mọi người còn hiểu nhầm hơn ý.

lovedantruong
27-08-2009, 11:10 PM
kệ chúng nó... trêu chán thì chúng nó tự thôi. Chúng nó trêu thì mình cứ " trơ " ra đấy :D Coi như chẳng hiểu chúng nó nói gì. Nghe dư luận thì có mà tự kỉ sớm ;))

aveterit
28-08-2009, 06:04 PM
A cái này mình vẫn đối mặt hằng ngày nè!
Bạn có muốn tham khảo cách mình chống đỡ!
Thực chất tin đồ thế nào đi nữa cũng chỉ là tin đồn,người tung tin chỉ muốn thi được kết quả gì đó từ tin đồ hay 1 câu trả lời.
nếu không có kết quả gì thì nó sẽ lắng xuống khỏi phải giải thích
Mình thì sống chung với nó,tin đồn với ai mình không quan tâm vẫn chơi bình thường trêu cho trêu thỏa mái,ai trêu nhiều mình mời đi chơi luôn,có nghĩa là bạn trung hòa các mối quan hệ đó
chúc may mắn

Calvin_159
28-08-2009, 06:48 PM
cái này cũng nhiều người gặp rồi bạn ạ !!! Nếu bạn đi giải thik loạn cả lên thì càng dễ bị hiểu nhầm he he !!!
cách tốt nhất nên là phớt lờ đi tất cả và để thời gian chứng minh đi !!!!

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
28-08-2009, 09:26 PM
đừng nên giải thích, càng giải thích thì vấn đề càng trở nên rắc rối, bạn cứ sinh hoạt bình thường, sau 1 thời gian thì cũng hít thui bạn à

sunnyhot_ha
29-08-2009, 03:26 AM
Đạp lên dư luận mà sống pạn ạh! Đôi khi trong cuộc sống có nhìu điều mà mình hok mong mún hãy cố lên.Mong pạn lun hạnh phúc!!!!!!!!!

haynoiyeuanh_9x
30-08-2009, 08:22 AM
CHuyện này mình bị nhiều rồi. TÔi khuyên bạn không cần để ý vì thời gian sẽ quyết định thay bạn............đừng bận tâm nhiều. Chúc bạn học tốt...