PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tơ lòng zăng kín!Các bạn giúp mình!

ryudolove
23-08-2009, 06:15 AM
Các bạn ơi cho mình hỏi ý kiến về người phụ nữ và người nam , người bạn trong đoạn trích sau của mình nhe.Mình cảm ơn :

Mình có quen 1 nhỏ đã được 1/2 năm.Trong thời gian ấy mình đã làm rất nhiều việc mặc dù mình biết rằng người ấy của mình sau lưng mình xưng hô Vợ Vợ Chồng Chồng với rất nhiều người.Vựot qua tất cả h đây mình chợt nhận ra rằng hình như người đó ko yêu mình thật lòng như mình nghĩ , mặc dù người ấy lun nói 1 câu : em yêu anh và đặt anh ở vị trí đầu tiên trong lòng ẹm
Chuyện thứ 2 : 1 người bạn của mình đã thích nhỏ ấy từ lâu nhưng ko nói ra , người này cũng thuộc dạng thân với mình.Nhưng 1 sự việc bất ngờ là người bạn mình thích nhỏ người yêu mình và hiện h đã làm nhiều cách như đâm lén , nói xấu sau lưng mình với nhỏ đó. Tuy nhỏ đó vẫn nói yêu mình nhưng hiện h bạn mình với nhỏ đó đang yêu nhạu Chuyện của mình khó hiểu các bạn nhỉ ! Thật tâm mình rất yêu nhỏ đó nhưng h đây mình đang ở 1 tình huống thật trớ trêu , mún quên đi tất cả các bạn a.Nhỏ đó còn cho mình là 1 người giả dối.
Các bạn cho mình lời khuyên có nên tiếp tục tấn công nhỏ đó nữa ( không bỏ cuộc ) và phải đối diện với người bạn đó như thế nào. Người bạn đó có nên kết bạn hay ko?
Chuyện mình dài nhưng mình tóm gọn vậy thôi ! Cảm ơn các bạn đã đọc và chia sẻ:timvo:

chilovephong
23-08-2009, 06:20 AM
mình thấy chuyeenju bạn đâu đến nỗi nào ko giải quyết được? bạn phải để người bạn của bạn và người yêu bạn ,. bạn 3 mặt 1 lời, sau đó bạn đừng làm bạn với người đó , h đánh cho him 1 trận , vì tội láo xược , còn người yêu bạn thì mình thấy cô ta ko xứng đáng ty bạn dâu , bạn chia tay cô ấy là đúng hơn , cứ đùa giỡn tc thì sau này cô ấy cũng fai nhận hậu quả mà cô ấy tự chuốc lấy thôi , giờ đièu bạn fai làm là chứng mynh mình ko phải loại người đáng xem thường... và dút khoát với người đó , đó là biện pháp tốt đó

ryudolove
23-08-2009, 06:24 AM
mình thấy chuyeenju bạn đâu đến nỗi nào ko giải quyết được? bạn phải để người bạn của bạn và người yêu bạn ,. bạn 3 mặt 1 lời, sau đó bạn đừng làm bạn với người đó , h đánh cho him 1 trận , vì tội láo xược , còn người yêu bạn thì mình thấy cô ta ko xứng đáng ty bạn dâu , bạn chia tay cô ấy là đúng hơn , cứ đùa giỡn tc thì sau này cô ấy cũng fai nhận hậu quả mà cô ấy tự chuốc lấy thôi , giờ đièu bạn fai làm là chứng mynh mình ko phải loại người đáng xem thường... và dút khoát với người đó , đó là biện pháp tốt đó

Đánh người bạn thì không vì mình sống theo chủ nghĩa bạn bè rất cao. Tình yêu và tình bạn đối với mình ko thể thiếu 1 trong 2. Cảm ơn lời khuyên của ban.Có lẽ mình nên dứt khoát với nhỏ đó.

chilovephong
23-08-2009, 07:39 AM
ừ , đó là quyết định của bạn mà ???? dzới lại người banjk như thế thì ko tốt đâu , đã là bạn thân ko thể vì 1 người con gái làm sức mẻ mới đúng ....đó ko phải người bạn tốt

chandoiphudu
23-08-2009, 08:48 PM
Tốt nhất là nên từ bỏ cô ta.Tìm người nào xứng đáng với chân tình của mình mà gửi gắm tình cảm,hơi đâu khổ lụy mấy chuyện vớ vẩn j.Phật dạy "đời là bể khổ,tình là dây oan".Giờ đã thấm thía chưa?Khuyên ông nên dưt khoát,tránh đau khổ sau nay.Vô độc bât trượng phu mừ

Pé_Mây_91
23-08-2009, 09:24 PM
May có thể chia sẻ 1 chút đc k?
May cho ý kiến nhé :
Cô gái mà bạn nói chắc đang tuổi mới lớn nhỉ. Như lời bạn nói thì cô ấy k thực sự yêu ai cả. Nếu mún đặt tất cả tình yêu vào cô gái đó thì bạn sẽ rất vất vả...có khi là đau khổ và tổn thương nữa.
Cô gái ấy chỉ mún đùa giỡn vs bạn và những người khác nữa ( kể cả bạn thân của bạn ). Hoặc k thì chỉ là những tình cảm bồng bột thôi.
Bạn suy nghĩ kĩ xem có nên dành trọn tình yêu của mình cho cô ấy hay k?
Còn bạn thân của bạn vì mún lấy lòng 1 cô gái mà nói xấu bạn thì bạn nghĩ thế nào về tình bạn ấy?
Chưa nói đến cô gái đó là người yêu của bạn. Dẫu biết tình yêu là phải cạnh tranh...nhưng cách mà bạn thân của bạn làm có đúng hay k?
Có lẽ bạn đã có câu trả lời.
Rồi bạn sẽ tìm thấy những người bạn tốt hơn. 1 tình yêu thật sự vs 1 cô gái nào đó.
Nhưng May khuyên bạn đừng vội vàng.
Bạn vẫn chưa trưởng thành và thật sự chín chắn.
Bạn k nên yêu sớm. Hãy cứ hồn nhiên và sống yêu đời...Rồi thần tình yêu sẽ mỉm cười vs bạn.
Quyết định đúng đắn nhé!

GRTL
24-08-2009, 03:52 AM
- tóm lại là tất cả còn quá trẻ ... ! không ai hiểu về tình yêu và không ai thật sự yêu ! họ chỉ yêu cái ý thích, ham muốn của riêng mình thôi ! nếu bạn thật sự tôn trọng con tim - tâm hồn và tình yêu thật sự của chính mình thì bạn nên tập trung học hành ... hãy để mình lớn hơn và hiểu hơn về tình yêu rồi hãy yêu !

... chúc bạn sớm thoát khỏi mấy chuyện linh tinh vớ vẫn hiện tại ! :D.

Sleeping Dragon
25-08-2009, 05:57 AM
chuyện này khó nhỉ !