PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giúp mình về tổ chức đi du lịch với(rất gấp)

aveterit
22-08-2009, 03:20 AM
Đây là lần đầu tiên mình đứng ra tổ chức du lịch cho cả lớp mình nên cần gợi ý của các bạn.
Mình đang là sinh viên và ở Hà Nội
Mình dự định đi vào đầu tháng sau nhưng chưa biết đi đâu.Thấy đa số mọi người muốn đi Ninh Bình nhưng mình sợ mùa này ở đấy mưa nhiều
Các bạn có thể gợi ý cho mình 1 số địa điểm và theo các bạn nên đi tua hay tự đi
Mình vấn đau đầu về vấn đề kinh phí để thuyết phục cả lớp có thể đi đủ mong các bạn tận tình giúp đỡ

tôi_lang_thang
22-08-2009, 10:22 AM
bạn lên nhìn vào công quỹ của lớp , tốt nhất lên lịch được những nơi cần đến làm sao cho nó lằm trên 1 đoạn đường thẳng. Chạy 1 mạch vào rùi ,từ từ nghĩ lại ở các chạm khi quay ra.Nơi nào mọi người thích thì lưu lại nâu hơn, còn không 1 tối nghỉ ngơi cũng đủ để các bạn vừa dưỡng sức vừa tìm hiểu địa phương đó :hihi: còn nhà nghỉ bạn lên đàm phán qua với chủ xe bạn thuê vì đa phần các xe đều có mối quan hệ với nhà nghỉ và quán ăn rồi. Chúc các bạn có 1 ngày nghỉ vui vẻ và đáng nhớ :vui:

sasa
26-08-2009, 09:06 AM
Các địa điểm thú vị quanh HN cũng khá nhiều.

Bạn có thể chọn lấy một vài nơi. Nếu muốn rẻ thì có các thắng cảnh ở Hà Tây (cũ).
Cao hơn một chút thì Hoà Bình, Nih Bình, Hải Phòng, Quảng Ninh.

Dự trù kinh phí. Bạn nên dự trù cho 2-3 nơi. Rồi đưa ý kiến cho cả lớp quyết định.

Tham khảo ở nơi bạn thuê xe.

Bạn không nên ôm đồm hết mà nên giao cho các thành viên khác trong lớp có biết về các vấn đề liên quan. Như thế có điều kiện tìm hiểu và nhiều nơi để chọn lựa hơn :D