PDA

Xem đầy đủ chức năng : ßùn wa, cần tư vấn gấp!!!

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
16-08-2009, 03:49 AM
Bi giờ h30 đang rất bùn, h30 k pit phải làm sao cả, làm sao thì h30 mới có thể wen ấy mà k phải lén lút. Ấy của h30 nghỉ học rùi, ổng đi làm nên pama h30 rất khinh thường ấy, pama h30 cấm k cho h30 gặp ổng nữa, giờ giấc học tập vui chơi của h30 đều bị dám sát, cuộc sống của h30 bây giờ như địa ngục vậy,:tu: pama h30 nói cho h30 lựa chọn:
1. wên ấy đi và típ tục học cho xong:mecry:
2. nghỉ học và dĩ nhiên là h30 đc wen với ấy:nong:
h30 k mún nghỉ học và cũng k mún ct với ấy nhưng h30 chỉ đc lựa 1 trong 2, h30 pit pama thương h30 nên mới ép h30 như vậy nhưng h30 k thể, má h30 nói rằng ấy k xứng với h30 nhưng trong lòng h30 thì ấy là tốt nhất, ấy k hoàn hảo nhưng rất thương và wuan tâm h30, h30 k mún phải xa ấy đâu.
Làm sao đây???:helpme:

Ljnhnghy_It's me
16-08-2009, 05:56 AM
thế bạn năm nay bao tuổi rồi ? nên chú tâm vô học hơn bạn à ... yêu người bỏ học đi làm thì đúng là ...
Bạn hãy như Nghi nè , vẫn được yêu với điều kiện học hành ko bị giảm sút , cái cuối cùng là đưa cho ba má bảng điểm thiệt tốt !
Ba má N tâm lí lắm hà ...

namlun_thixm0ney
16-08-2009, 06:54 AM
BẠn mj' tủi ùi. Hay bạn nói zới ấy cảu bạn ih'. Chờ bạn học xong , rùi bạn vs ấy làm lại từ đầu. Cũng như thử lòng ấy vậy

Ljnhnghy_It's me
16-08-2009, 07:03 AM
mà theo như Nghi bạn yêu 1 người bỏ học đi làm chắc gia đình ấy của bạn cũng chả ra làm sao :D

hoangnhung.nvm2
16-08-2009, 07:23 AM
Như bạn nói thì bạn trai của bạn có lẽ còn chưa ổn định công việc hoặc bản thân a đó chưa chứng tỏ được cho người lớn thấy sự cố gắng của anh ấy để có 1 mức thu nhập ổn định. bạn ko nói rõ nên mình ko hiểu vì sao bố mẹ bạn lại "khinh thường " .
Khi yêu anh ấy kết quả học tập của bạn có bị ảnh hưởng ko? Bạn cũng biết là bố mẹ vì lo cho bạn nên mới ép bạn chọn , vậy bạn hãy làm theo ý bố mẹ để bố mẹ hài lòng , và ko lo lắng nhiều. Nếu muốn bố mẹ thay đổi cách nghĩ về bạn trai bạn ,mình nghĩ anh ấy cần thể hiện bằng công việc bằng sự cố gắng , bố mẹ nào ko buồn khi con mình yêu 1 người tương- lai -mù -mịt , có thể nói là các cụ " kén cá chọn canh " :D Muốn giữ lấy tình yêu thì ko thể chỉ mình bạn cố gắng , hãy động viên bạn trai bạn thật nhiều nhé :D

letue
16-08-2009, 07:59 AM
h30 của Xịt :sr:
em à , lo chú tâm vào việc học đi em...nói với anh ấy nếu yêu em thì cũng kiếm nghề gì học đi và chờ đợi em..
Chứ bây giờ em còn quá tre , nếu đi lầm đường lạc lối thì em đau khổ mà thôi :hug:

Chỉ tạm thời gác chuyện tình yêu sang 1 bên đi em à :)
Nếu là người yêu em thật lòng thì sẽ chờ em mà phải ko nè :D
còn về chuyện liên lạc thì qua phone hoặc qua ym cũng dc :sr:

nhok quj
16-08-2009, 09:47 AM
tam trang of U hem kó khác j` tui lun nak`.nhung tụi tui van ju nhu vay.:bicycle:
hỵ nen gác kiem tỳnh ju khi ban cam thay' mình học sa sut'. neu binh thường thỳ comeon.:bxin: zay nha

tienu
16-08-2009, 03:39 PM
Trời ạ! Vấn đề này của bạn Heo pé tí teo như quả dưa leo :D (Hôm nay tienu nổi hứng chơi vần mới ớn :so_funny;)

Bây giờ bạn không cần phải bứt tóc bỏ người yêu hay bỏ học. Đơn giản là nói với người ta: "Anh có thể chờ em chứ? Em rất muốn chuyên tâm vào việc học của mình". Sau đó học thật lực như ý nguyện pama. Chừng nào đường công danh ổn định và rạng ngời thì lại í ới gọi tên hắn :sr: Nếu tên kia không chờ được bạn thì mấy lời ngọt ngào của hắn cũng chỉ bằng tăm xỉa răng cho bạn ^^

Bạn mấy tuổi? Người yêu bạn mấy tuổi? :D :D Hỏi để phân tích sâu thêm vào vấn đề, quân sư quạt mo ta mới vạch đường chỉ lối đc tiếp :sr: :D :D :D

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
17-08-2009, 05:56 PM
h30 17t còn ấy của h30 thì 19t rùi, gia đình ấy khá giả lắm nhưng 2 anh em ấy đều nghỉ học vì 1 phút suy nghĩ nông cạn nhưng h` thì thật sự ấy của h30 đã làm người đàng hoàng rùi, k tụ tập đánh nhau nữa, ổng lo làm lém. Hùi h30 nói chán học và mún nghỉ học thì chính ấy đã phân tích cho h30 hỉu và nhất định k cho h30 nghỉ học. Pama h30 quan niệm k có học thì tương lai sẽ chẳng ra làm sao nên khinh ấy lắm, với lại có lần pama thấy mấy thằng bạn du côn của ấy nên nghĩ ấy cũng vậy, nhưng qua típ xúc thì h30 thấy mấy ổng bạn của ấy tuy nhìn vậy nhưng tốt bụng lem.Giờ h30 chả pit nói sao cho pama hỉu, h30 vẫn rất chú tâm đến việc học mà :ow:

___::m30.ngox::__
17-08-2009, 06:18 PM
ghê wa' ah` iu đương nhăng nhít rùi giờ than là sao ta hix hà

Mắt ướt_31
17-08-2009, 09:11 PM
Đánh kẻ chạy đi không ai đánh người chạy lại cả. Bạn vẫn có thể quen anh ấy, bởi giờ nếu bỏ nghĩ là bạn học không nổi. Nhưng nếu xác định quen anh ấy thì ráng cày đi, để chứng minh cho pa mẹ thấy, học là học yêu là yêu. Hùi đó Mắt ướt bằng tuổi bạn cũng bị phản đối quá trời luôn, nhưng sau 1 năm học thì kết quả vẫn cứ lên vèo vèo, keke thế là không cấm nữa.
Còn về lý lịch của anh ấy, con người ai cũng có lúc. Pa me thương bạn sợ bạn sau này khổ nên mới cấm thôi. Nếu công việc của anh ấy ổn định có thu nhập + tu tâm đổi tánh, thì sau này pa mẹ bạn sẽ thay đổi định kiến bây giờ thôi.
Cố lên bạn, lúc này bạn cần rất nhiều niềm tin và nghị lực đấy. Vô năm học mới rồi, chứng mình cho pa mẹ mình thấy đi nhá. Good luck !!!

hamter
17-08-2009, 09:21 PM
bạn ah. thời gian còn dài mà, nếu 2 bạn iu nhau thật thì có thể chờ đợi, đợi khi bạn học xọng Đợi cho anh ấy có công việc và thu nhập thật ổn định, lúc đó mọi việc sẽ đc cải thiện mà. hãy cố ngắng học bạn nhé. Ba má bạn cũng chỉ lo cho bạn, cho cuộc sống của bạn sau này, vì họ không muốn sau này bạn phải khổ vì vẫn đề tiền bạc, cuộc sống chật vật đấy thui. Vì bây h đâu còn 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng đâu đún ko ban. Phải thực tế bạn nhé.

tieuthudeghet
18-08-2009, 05:04 AM
học thật tốt cố gắng thuyết phục pa mẹ heo lại lần nữa iu thì iu còn học phải ra học chứ

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
20-08-2009, 04:44 AM
bây giờ pama h30 k cấm cản h30 wen ấy nữa nhưng pama nói rằng tùy h30 quyết định tương lai của mình, h30 hỉu ý pama nói rằng wen ấy thì h30 sẽ có 1 tương lai mịt mù như đêm 30, h30 vẫn cứ wen ấy nhưng h30 cảm thấy có 1 áp lực vô hình nào đó đang đè lên h30, h30 cảm thấy hơi sợ.
p/s: tk all mems nhá,:huglove: h30 sẽ cố gắng để có thành tích thật tốt trong học tập để lấy đc niềm tin với h30

GRTL
20-08-2009, 04:55 AM
- Heo biết sơ. cảm thấy sợ đó là một dấu hiệu tốt ! heo đang lớn, đang dần nhận thức được thực tại và dự đoán cho tương lai ... cái sợ ấy phát sinh từ lý trí của bé ... nó có cái hại là làm bé thấy mệt mỏi, căng thẳng ... nhưng nó cũng mang cái lợi đó là bé đã biết nghỉ và biết lo toan về cuộc sống về bản thân và cả tương lai của mình !
- GRTL không khuyên bạn điểu gì ... bạn hãy để mọi việc tự nhiên ... bạn tự suy nghỉ, nhận biết, tự tư duy, tự khẳn định và thể hiện nhân cách và trí tuệ mình <--- có thể bé sẽ sai hoặc đúng ... nhưng từ cái đúng sai ấy bé sẽ nhận ra và nhìn thấy rõ con người và quan điểm sống của mình !!!

.... chúc bé vững vàng, trưỡng thành kịp thời và gặp nhiều may mắn !

nhotinhnghich_hamchoi
22-08-2009, 01:36 AM
oái. Yêu khổ thế này sao hả..? thế thì Nhỏ hổng giám yêu ai đâu.
Nhưng h30 nên học tiếp sẻ tốt hơn. Học sẻ tốt cho tương lai của chị.

Nhoc_Teen
22-08-2009, 08:19 AM
Mình chỉ phần nào đóng góp ý kiến thui nah`
theo mình bạn nên giữ mối woan hệ này boi vì khi mat rồi ban sẻ cảm thấy hối tiếc với những j` mà mình đả đánh mất còn về papa của ấy thì nếu giải thik dc thi cố gắng bởi vì ba mẹ nào cũng mún điều tốt đẹp nhất dành cho đứa con của mình đặc biệt là con gái
Nếu bạn muốn vẹn toàn đôi bên thì bạn nên chú tam vào việc học của mình để papa bạn có thể thấy rằng con gái minh đã hok chọn sai đg`

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
23-08-2009, 03:36 AM
@GRTL: tk anh nha, từ những lời khuyên của anh h30 thấy đc nhìu điều, h30 sẽ cố gắng vì mình và cũng vì ấy :vui:
@nhotinhnghich: nhỏ k nên như vậy đâu, k nên trốn tránh mà nên đối diện, nhỏ nói k dám yêu thì h30 thấy thịt là hèn wá ( nhỏ bỏ wa cho h30 nhá^^), yêu nhìu khi bùn nhưng rất hạnh phúc nhỏ à :nhi:
@Nhoc_teen: h30 hỉu mà, tk nhoc nhìu lém, h30 sẽ cố gắng :hihi:

chilovephong
23-08-2009, 04:17 AM
người ở đây đau nhất là Heo và gười ấy , heo thử nc dzới papamama đy ,. biết đâu ppmm sẽ hiếu cho 2 người , mỗi người 1 cảnh , người ta đã biết làm người tốt ,thử nói ppmm thử là nếu như ai cũng như ppmm , khinh thường người ta dzậy thì dù họ có muốn làm người tốt cũng làm người ta thấy mặc cảm và càn ko thế trở thành người tốt được... ppmm của heo wa' đáng wa' ... cứ nói cho gd biết là ấy của heo là người giúp heo có động lực học tốt hơn,ko bao giờ làm heo sn nông cạn hay ảnh hưởng việc học. good luck , happy

chandoiphudu
23-08-2009, 09:19 PM
trời ơi.Quá đơn giản,chọn phương án tiếp tục học.Người kia có chờ được thì chờ không thì thôi.Chỉ 2 hay 3 năm nữa là cùng.yêu mà không chờ nhau được thì dẹp đừng có lãng phí tuổi trẻ,làm buồn ba mẹ.

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
24-08-2009, 01:57 AM
@Chilovephong: chị đừng trách ppmm h30, chỉ vì ppmm h30 lo cho tương lai của h30 thui, con 1 nên đc quan tâm lo lắng nhìu, ppmm h30 nghĩ sai nhưng h30 sẽ cố gắng để điều chỉnh lại, h30 tin ấy và h30 sẽ cố gắng để đc bên ấy
@chandoiphudu: bạn à, chắc bạn chưa từng yêu nên k pit mùi vị của tình yêu, bạn nói quá đơn giản nhưng khó để làm lém, :thatall:

chilovephong
24-08-2009, 05:47 AM
vậy sr heo nhé , clp chúc 2 người hp nè, cố lên heo nhé

tuanchom
24-08-2009, 05:57 AM
222222222

22222222222222222222222222222222222222222

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
24-08-2009, 09:46 PM
hjzzzzzzzzzzzzz, bây giờ thì h30 chán wá, chỉ vì chuyện của h30 mà pama h30 lục đục suốt ngày, bây giờ gia đình h30 như cái núi lửa đó, h30 k pit có nên buông tay hay k nữa.pama k cấm h30 nữa nhưng mỗi lần thấy chỉ vì h30 mà pama trở nên như vậy thì h30 cảm thấy cắn rứt lém :rain:

leonidas2
25-08-2009, 01:05 AM
chòy oy mới 17 t mà yêu sớm thế coi chừng khổ đấy :hiepsi: lo học đi chuyện yêu đương của bạn chỉ là 1 tình cảm nhất thời thôi Ko phải là tình yêu đâu đừng suy nghĩ gì nữa. Nghe h30 kể về ấy của h30 thì Tui nghĩ thằng đó cũng chẳng làm được gì cho h30 vui về sau này cả. Tui chỉ có ý kiến như vậy thôi chứ kết quả là do h30 hết và Nhớ đừng làm cho Ba Má h30 thất vọng.

****violet****
25-08-2009, 03:13 AM
Nam nay bạn bao nhiêu tuổi ời hở?Lo học hành tới nơi tới chốn và kêu người ta chờ đi!Nếu người ta yêu bạn thì đợi thôi còn không thì bạn nên vui vì ba mẹ bạn nói thật đúng!Good luck!!!!!!!!!!!

Sleeping Dragon
25-08-2009, 05:51 AM
hay quyết định trên quan điểm của mình !
lớn rồi phải biết cân nhắc gì thiệt hơn chứ !

gió đơn côi
25-08-2009, 07:55 PM
Chào bạn :
Gió biết bạn sẽ rất khó với lời đề nghị của ba bạn , thế nhưng ba bạn chỉ là muốn tốt cho bạn thôi bạn à.
theo gió bạn hãy cố gắng học , vì tương lai của bạn sau này nữa mà , nhưng gió ko khuyên bạn sẽ quên bỏ người ấy của bạn , hãy cất người ấy trong 1 góc trái tim của chính mình , và cố gắng học cho thật tốt để ba thấy vui và hãy nói cho người ấy của bạn biết , bây giờ hãy coi nhau như bạn hãy luôn luôn động viên nhau làm tốt và học tốt , còn chuyện yêu thì hãy để đó tương lai còn dài mà đúng ko nè , và khi đó bạn sẽ rất vui đó.
còn học hay ko học thì ai cũng vậy thôi , cũng có khi vì hoàn cảnh hay 1 lí do nào đó , nên chúng ta ko thể coi thường người ta được , mỗi người 1 công việc mà , đâu phải ai cũng giống nhau.
Thế nhé hãy là bạn tốt của nhau , còn tình yêu thì hãy để tương lai sau rồi tính bạn ạ.
chúc bạn luôn vui vẻ

Thân chúc :

Gió đơn côi _ Lê tiến mạnh " lê anh "

lovedantruong
27-08-2009, 10:47 PM
không có sự nghiệp thì yêu nhau phỏng có ích gì hôk H30?? :D 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng à? Muốn bố mẹ đồng ý thì mình phải học giỏi để lấy lòng bố mẹ trước đã. 2 người phải động viên nhau cố gắng " lùi 1 bước để tiến 3 bước ". Tình cảm có thể là nhất thời , bây h yêu , nhưng chưa chắc 10 năm nữa vẫn còn yêu nhau như ngày hnay. H30 nên xác định cái gì là quan trọng nhất với mình bây h.... rồi cứ thế mà làm. Có câu ca dao hay hay mà tớ đọc ở trên mạng : " học không yêu... yếu dần rồi chết. Yêu không học.... không ngóc được lên " :mt: đời còn dài mà h30...