PDA

Xem đầy đủ chức năng : đi tìm mảnh vỡ tâm hồn

thu tim
15-08-2009, 07:11 PM
Bạn biết đấy tâm hồn của mình là những mảnh ghép nhỏ.Và công việc của chúng ta là tìm kiếm để ghép cho mình thành một tâm hồn cao thượng.Nhưng tôi lại khác các bạn.Tâm hồn tôi đã từng là một khối ghép hoàn chỉnh thế nhưng qua bao sóng gió và toan tính đời thường nó lại vỡ vụn ra.Và giờ đây tôi phải tiếp tục tìm lại những mảnh vỡ ấy.Những mảnh vỡ mà tôi đã đánh mất hay đánh đổi để tìm những thứ phù phiếm xa hoa, những hạnh phúc ảo tưởng không có thật.
Hôm nay tôi sẽ gửi đến bạn mảnh vỡ đầu tiên mà tôi đã tìm kiếm được.Mảnh vỡ mang tên "Nước Mắt"
Đó là những ngày hạnh phúc của tôi.Dù là thật và ảo lẫn lộn nhưng tôi vẫn thấy vui.Tôi được người ta đưa lên cao với những niềm vui khó tả.Những niềm hạnh phúc với căn nhà nhỏ ba mẹ tươi cười bên bữa cơm gia đình.Những chiếc hôn đầu nồng nàn bên công viên nhỏ bé chỉ 2 đứa.Rồi em đi xa đến bên chúa, tôi đắm mình trong men rượu, khói thuốc và sự vô cảm.Có lẽ vì quá đau đớn mà tôi đánh rơi nước mắt ở đâu đó trong những nụ cười vô hình.
Rồi một ngày tôi bỗng nhận ra xung quanh mình chẳng còn gì tất cả đã rời xa , tôi quay về nơi làng quê yên bình nơi có cánh đồng con trâu và dòng sông yên ả.Ở nơi đó tôi đã tìm lại được nước mắt khi đứa bé chăn trâu thổi nhừng làn sáo thanh bình vào lòng.Tôi nghe trái tim yên ấm và bình yên lạ.
Mang theo hành trang là nước mắt đã tìm lại được tôi tiếp tục tìm lại những mảnh vỡ khác và lần này tôi mong tìm thấy nụ cười.Nụ cười mang hạnh phúc.Dẫu biết xa vời nhưng tôi sẽ tìm, tôi tin đó là khi tôi gặp lại một nữa trái tim.Không xa vời nữa đâu.

GIỌT NƯỚC MẮT LÀ NỤ HÔN LÊN KỈ NIỆM
bươm_dem0305
vanhoctre.com

girlbabycu_meocathi
18-08-2009, 10:53 AM
câu chuyện hay đấy !cám ơn vì đã đăng nhé,mình bóc tem đầu tiên nề ^^