PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nói Đi Anh

sukute22
15-08-2009, 04:20 AM
Anh àh, a bik là e thix a mà, phải ko? A cũng đã nói là thix e mà, seo e cứ có 1 cảm giác rất là lạ, dường như có 1 cái j` đó ngăn cách chúng ta, dường như là chúng ta chưa bao h nói những suy nghĩ của mình cho nhau nghe. Đã nhìu lần e mún nói hết suy nghĩ của mình cho a nghe nhưng e sợ, sợ 1 điều j` đó mà e ko thể nói ra.

Có lẽ rằng e che giấu cảm xúc quá giỏi khiến a thấy e ko wan tâm a, thì a àh cho e xin lỗi, zà dường như bây h chính a cũng đang che giấu cảm xúc của mình, a nói rằng a sẽ thay đổi, thay đổi thành 1 con ng` khác, ko còn là chính mình nữa, đừng làm như zậy a àh, nó sẽ tạo cho a 1 cảm giác khó chịu đấy, có lẽ cũng chính zì sự thay đổi đó mà e có cảm giác rằng a ko wan tâm e.

Có nhìu lần e đã khá thân mật zới ng` khác, nhưng tại seo a cũng ko nói j`, e đã đợi những dòng tin nhắn trách móc of a, , lúc nào cũng nhìn đt mong rằng số máy of a sẽ hiện lên, nhưng hy zọng để rùi lại thất zọng, pùn lắm đó a.

H đây tâm trạng of e rất rối bời, e ko bik phải làm seo, trong mắt e a ko phải là ng` tốt nhất, ko phải là 1 ng` giỏi nhất, nhưng e ko thể giải thík nổi là tại seo e cứ thix a, cứ nhớ a. Có nhìu lần e đã mún quên a, zì những lời nói of a làm e shock ghê gớm, nhưng e lại ko thể.. Hãy cho e bik h e phải làm seo, e sẽ tôn trọng ý kiến of a.

tienu
15-08-2009, 04:31 AM
Bạn đây có vẻ hơi mù quáng vì tình nhỉ? :D

Bạn đang tự đưa mình vào cái vòng luẩn quẩn. Chỉ cần bạn nghĩ về người ta hơi nhiều một chút là bạn thấy nhớ. Nhớ rồi nghĩ rằng mình thích người ta -> theo dõi người ta -> muốn gây sự chú ý từ người ta.

Hai bạn không thể thổ lộ những suy nghĩ khi bên cạnh nhau là do 2 bạn không cảm thấy thoải mái. Bạn chưa hiểu nhiều, chưa biết rõ về con người kia nên đâm ra lo sợ. Tuy nhiên, chuyện tình cảm không phải cứ muốn là được! Bạn phải để cho anh ấy quen bạn, hiểu bạn hơn, gắn bó với bạn hơn thì người ta mới tâm sự. Đây gọi là, anh ấy cần thời gian để sẵn sàng chấp nhận bạn!

Bạn không cần phải tôn trọng ý kiến của người này. Giống như một hành động dâng hiến mình vậy! ý kiến của bạn là quan trọng hơn hết. Bạn hãy mạnh mẽ lên, đạp đổ tất cả tình cảm và chia tay anh ấy. Lo học để quên đi nỗi đau. Nếu anh ấy thật sự có tình cảm với bạn, anh ấy sẽ làm mọi thứ để bạn và anh ấy quay lại với nhau ^^!

pesu_cute
15-08-2009, 06:45 AM
Uhm cái này nhìn thấy giống giống tui áh ^^. Nhưng bạn ơi, theo kinh nghiệm của tui thì bạn đường buồn nữa. Cái đó không có gì là tốt cho bản thân của mình đâu. Là con gái thì phải có bản lĩnh của con gái hjhj. Cố lên nha bạn ===> Nói nhỏ nha: tui cũng giống như bạn á

letue
15-08-2009, 11:43 AM
hic :( người trong câu chuyện sao mà giống mình với bạn gái của mình y đúc lun :sad:
Cô ấy chẳng bao giờ chịu nói ra cảm nghĩ của cô ấy :(
Cố ấy nói cô ấy nói ko dc :huhu:
nói ko ra lời thì sao mình biết là cô ấy iu mình cơ chứ...khổ thế đấy
Có nhiều lúc mình còn nói là sẽ thay đổi bản thân nữa...mình có nói là mình sẽ trở nên lạnh nhạt và coi cô ấy như là bạn thôi...
Nói xong làm dc 1-2 ngày rùi có bỏ vì ko thể như thế dc :sr:
Rốt cuộc suy nghĩ cũng thông suốt :)
Em ko nói kệ em , cho dù em ko yêu anh cũng kệ em...miễn trong tim anh lun có hình bóng của em là dc
Và miễn khi bên cạnh anh em cảm thấy vui....thì sao cũng dc em nhỉ :sr:

Tại sao bạn ko phải là người mở lời trước khi biết anh ấy còn yêu bạn?
Biết đâu anh ấy cũng đang chờ đợi điều đó :(
Tốt nhât bạn nên nói rõ suy nghĩ của bạn, rồi giao kèo với anh ấy là từ nay bất cứ chuyện vui bùn đều phải kể cho nhau nghe :rang:

maru
19-08-2009, 07:15 AM
nếu người ta hok quan tâm mình một chút mà chị lại như vậy sao , buồn quá đó , thế giới con gái đâu chỉ có buồn , chị phải mạnh mẽ lên , chị thử hok quan tâm ảnh thử xem ,xem anh thế nào ( mà hình như cái này em thử rồi nhưng hok đươc nhưng chị đã hỏi anh kia chứa , hỏi rõ đi , hỏi cho bik chứ ngồi hok thì làm được gì nào , vậy nhé. cố lên