PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình bạn, tình yêu khó vẹn toàn

whitemouse108
14-08-2009, 08:35 AM
Mình yêu 1 người con gái nhưng ko may là cô ta đã có người yêu, 2 nguời rất hạnh phúc bên nhau mình ko mưốn chia rẽ họ nhưng thật sụ thì mình yêu cô ấy nên đôi lúc khi thấy 2 người ở bên nhau mình cảm thấy đau lòng quá muốn tránh mà cứ gặp hoài

nhiều lúc mình mưốn quên cô ấy nhưng càng quên thì càng nhớ. Mình có nên xen vào tình cảm giữa 2 người họ ko? Câu hỏi này khiến mình khó nghĩ quá tình yêu mà lưôn có sự công bằng đối với mọi người mà nhưng họ đang hạnh phúc thế kia mà mình lại chen vào gây chia rẽ thì làm như vậy có đc ko

hơn nữa người con trai lại là 1 trong những đứa bạn của mình, mình làm thế thì sau này còn mặt mũi nào mà nhìn nó nữa khi mình đã mang tiếng "trọng sắc khinh bạn".

Vấn đề ko chỉ dừng lại ở đó khi mà tôi hỏi nó:"Giả sử như tao với mày cùng yêu 1 người thì phải làm sao?" Nó suy nghỉ khá lâu rồi trả lời:"Tao sẽ nhường cho mày, tao với mày là anh em với nhau thì đâu thể vì 1 đứa con gái mà gây chia rẽ đc". Phải chi nó nói những câu như "tao sẽ ko nhường cho mày đâu","đó là người yêu của tao đấy mày ko đc giành" thì còn đỡ chứ nó nói như vậy càng làm mình thêm khó xử.

Mong các bạn có thể cho mình 1 phương án tối ưu nhất để giải quyết tình hưống khó xử này.

miss_childhood
14-08-2009, 10:47 AM
biết cô ấy đã có người iu rùi mà bạn vẫn iu cô ậy mà người iu của cô ấy lại là người bạn thân của ban. trong khi hai người đó đang hạnh phúc bên nhau mà bạn nỡ tâm xen vào sao? nếu bạn thật sự iu cô ấy thì bạn mong cho cô ấy luôn hạnh phúc.

whitemouse108
15-08-2009, 01:49 AM
Cảm ơn bạn đã cho mình ý kiến nhưng nói thì dễ chứ làm thì khó lắm. Mình mưốn quên lắm chứ nhưng quên ko đc hình ảnh cô ấy đã in đậm trong tâm trí của mình rồi, nhiều lúc mình lưôn nhắc nhở mình rằng đó là người yêu của bạn mình và cố gắng kiềm nén cảm xúc của mình khi tiếp xúc với cô ấy với lại sự kiềm nén này cũng có giới hạn mình ko biết có thể làm như vậy đến bao giờ nữa. Tại sao có biết bao nhiêu người con gái xung quanh mà mình vẫn thích cô ấy? Câu này mình chẳng thể nào trả lời đc vì khi tình yêu đến thì mình làm gì còn lựa chọn nữa. Đa tình tự cổ thường ôm hận.

Dana
15-08-2009, 01:57 AM
Bạn hãy cố gắng làm 1 việc jì đó để wên người đó. Bạn hãy thành tâm mà chúc cô ấy hạnh phúc. Vj yêu 1 người là mong cho người ấy hạnh phúc.

motngaynhoem
15-08-2009, 03:29 AM
ko nên chen vào đâu bạn à... người ta đang hạnh phúc thì bạn chúc phúc thôi ko nên phá vỡ hạnh phúc đó... nếu bạn yêu cô ấy và ko muốn tình bạn chia lìa thì bạn hãy làm điều gì đó để quên cô ấy đi , đó là biện pháp tốt nhất cho bạn đó...

♥ღTùng tử tế ♥ღ
15-08-2009, 04:02 AM
Tấn cÔng khi đồn có địch cũng có vẻ là ý kiến hay đấy ^^

tienu
15-08-2009, 04:38 AM
Cảm ơn bạn đã cho mình ý kiến nhưng nói thì dễ chứ làm thì khó lắm. Mình mưốn quên lắm chứ nhưng quên ko đc hình ảnh cô ấy đã in đậm trong tâm trí của mình rồi, nhiều lúc mình lưôn nhắc nhở mình rằng đó là người yêu của bạn mình và cố gắng kiềm nén cảm xúc của mình khi tiếp xúc với cô ấy với lại sự kiềm nén này cũng có giới hạn mình ko biết có thể làm như vậy đến bao giờ nữa. Tại sao có biết bao nhiêu người con gái xung quanh mà mình vẫn thích cô ấy? Câu này mình chẳng thể nào trả lời đc vì khi tình yêu đến thì mình làm gì còn lựa chọn nữa. Đa tình tự cổ thường ôm hận.

woa, bạn biết nhiều câu triết lí Trung Quốc ghê! Nào là: trọng sắc khinh bạn; đa tình tự cổ thường ôm hận...

Bạn ơi, cái lương tâm của bạn đã lấn áp trái tim bạn rồi. Hiện giờ bạn mâu thuẫn giữa lí trí và con tim. Mất cái danh, cái mặt thì đau, thì tiếc. Mất con tim thì đau đớn tột cùng.

Hãy thổ lộ rõ tình cảm với cô ấy, mặc kệ người huynh đệ kia của bạn. Bạn chỉ thổ lộ, bạn đâu cướp người yêu của hắn?! Thổ lộ rồi, quyết định là ở cô ấy. Nếu cô ấy chọn bạn hay chọn người kia. Tuy nhiên, bạn phải bày tỏ lòng của mình một cách rõ ràng nhất với cả 2 người kia để quan hệ 3 người sau này không lệch lạc.

Nếu nàng từ chối, bạn không còn gì để hối tiếc. Hãy chúc phúc cho họ! ^^ Khi cô gái cần bạn thì "ra tay nghĩa hiệp" nhưng đừng đi quá đà.

Chi Lan
16-08-2009, 01:07 AM
Mình thì nghĩ không nên "manh động", bạn của bạn - người yêu cô ấy - xem ra rất tốt với bạn và cũng là một người đàn ông đích thực ^^, như vậy mình tin cô ấy sẽ hạnh phúc bên người đó.

Nếu thấy cô ấy không hạnh phúc, không hoà hợp với người kia thì bạn hẵng thổ lộ lòng mình, còn nếu như bạn thấy người yêu cô ấy bây giờ đã là rất tốt rồi thì đừng xen vào nữa... cô ấy và người yêu đều đang hạnh phúc mà bạn thổ lộ thì cô ấy sẽ rất khó nghĩ đấy.

Kiên nhẫn chờ đợi xem... nếu cô ấy và bạn không có duyên biết đâu sau này bạn sẽ gặp một người thực sự khiến bạn rung động :)

maru
19-08-2009, 07:05 AM
anh quả thật có một người bạn tuyệ vời , em thấy ý kiến của CL là được nhất đây , chứ bậy giờ mà thổ lộ chắc chị kia cũng thấy khó xử nữa , thì cứ âm thầm chúc chị ấy hạnh phúc là mình cũng hạnh phúc mà. em cũng đang đau đầu về nhiều vụ này rồi ( ở trên lớp em đó ) xin lỗi hơi lạc đề. nhưng nếu thổ lộ thì chúc anh thành công

letue
19-08-2009, 07:11 AM
2 người ta đang yêu nhau say đắm mà chen vào thì càng làm khó xử thêm mà thôi...
Khó xử nhất ko phải là bản thân bạn hay người kia mà là người con gái đó bạn à...
Hãy dừng lại ở đây nhá , đừng làm khó cho cô ấy :(
Còn cậu bạn của bạn người ta tốt thế mà , người ta còn nói là sẽ nhường cho bạn thì tại sao bạn ko thể làm như vậy dc?