PDA

Xem đầy đủ chức năng : khổ vì yêu !

thesecret_love
13-08-2009, 06:13 AM
Tôi đang rất nóng,,đầu muốn bóc khói.

Mong các bạn thân yêu gần xa, cho chút ý kiến ,tôi có nên tin anh vô tội , và bỏ qua chuyện thế này ko??

Tôi và anh ở rất xa ,vì anh đi làm xa nhà và hẹn nhau ra chát ,anh nói tôi đợi anh đi ăn cơm ,khoảng 30 phút thôi ,nhưng tôi đợi anh 2h ko thấy anh online , tôi gọi anh ko bắt máy ,tôi lo lắng cho anh suốt cả đêm hôm đó.

Sáng hôm sau tôi nhận được 1 cuộc đt từ máy của anh , tôi vừa mở máy thì bên kia ko phai là anh , mà 1 người đàn ông đang vun tục chửi tôi với lời lẽ rất thô tục ,rồi cúp máy ,

tôi tức quá gọi lại thì thì lần này tôi nghe giọng của anh , tôi hỏi anh , anh bảo ko biết ,anh đang làm , chắc anh để máy trên bàn làm việc ,lúc vừa đi khỏi ,bạn đồng nghiệp của anh nó phá , anh bảo tôi có gì để tối gọi lại nói chuyện sau.
Tối đến tôi ko đợi anh gọi cho tôi ,mà tôi gọi cho anh để hỏi cho ra lẻ thực hư ra sao?????

anh nói với tôi là lúc anh đi ăn cơm ,anh gặp mấy anh cấp trên của anh kéo anh vào uống vài ly rượu ,rồi anh say rượu quá nên ko len chát được ,rồi chuyện dt lúc sáng là anh để dt ,ở trên bàn ,lúc đó anh ko có ở gần bàn , nên anh ko biết anh bạn đồng nghiệp quậy phá ,xong rồi cầm máy lại đưa cho anh nói với anh là ,vừa có dt goi đến , thì vài phút sau em gọi hỏi anh ,rồi anh xin lỗi tôi.

Như vậy tôi có nên tin anh và bỏ qua hay ko , khi chuyện sảy ra như vậy???

Hiện giờ tâm chí tôi ,đang rất bối rối khi tôi đã nói hơi nặng lời với anh.

Các bạn sáng suốt hơn tôi các bạn hãy cho tôi một lời khuyên tôi nên làm thế nào?

haybazo
13-08-2009, 06:22 AM
over với chàng ấy la vừa tôi là boy nhưng ko tin nổi nữa là bạn chúc bạn vui vẻ nhé

Chi Lan
13-08-2009, 09:03 AM
Chính bạn cũng đã nhận ra đầu bên kia không phải là người yêu bạn cơ mà? Hơn nữa nếu là người yêu bạn thì anh ấy có lý do gì để chửi bạn chứ? Anh ấy là người có lỗi trước cơ mà.

Người yêu bạn có đáng tin hay không chính bạn phải rõ hơn ai hết? Anh ấy có hay thất hứa với bạn không? Hay chỉ mới một lần hẹn chat rồi không onl, một lần bạn bị chửi không rõ thực hư, 2 lần như thế đã đủ để bạn kết luận anh ấy là một người không đáng tin :)

Có lẽ trong đầu bạn đang vẽ ra đủ thứ như là: anh ấy nhờ ai đó gọi điện chửi bạn (!?), anh ấy hứa rồi mà không onl đó là không tôn trọng bạn ...vv Bạn quả là một cô gái có cá tính mạnh. Và giờ chính bạn cũng đang bối rối khi mình đã hơi nặng lời. Trong lòng bạn tin người yêu bạn đấy chứ. Chẳng qua bạn thấy bị xúc phạm 2 lần liên tiếp như thế thì nóng lên thôi, phải không?

miss_childhood
13-08-2009, 09:25 AM
Chắc bạn phải hiểu rõ người iu của bạn là một người như thế nào chư. thường ngày anh ấy cư xử với bạn như thế nao? anh cò hay dùng lời lẽ thô tục như zay để nói với bạn ko?bạn nên sáng suốt khi quyết dịnh có nên tin anh hay ko bởi vì chuyện này có nhìu điểm rất vô li.

thesecret_love
14-08-2009, 05:41 AM
Tôi rất cảm ơn sự đống góp chân thành của các bạn , và củng mong nhận được nhìu ý kiến hay từ các bạn , xin chân thành cảm ơn nhìu !

motngaynhoem
15-08-2009, 03:43 AM
thì bạn đã yêu anh ấy rồi thì bạn phải tin anh ấy chứ... thì anh ấy bik mình có lỗi là để điện thoại lung tung nên đã xin lỗi bạn rồi.. hãy tin anh ấy thêm 1 lần nữa xem //... hihii nhưng mà con trai luôn có đủ lí do để biện minh cho mình mà.. bạn hãy vui vẻ lên

tienu
15-08-2009, 04:54 AM
Chào bạn,

Thiếu tin tưởng vào người yêu luôn là phản ứng gần như là tự nhiên ở cả 2 giới :D Đây chỉ là cảm xúc tạm thời, bảo đảm lúc bạn nói chuyện với người yêu qua Y! là lại cảm thấy vui, hí hửng như xưa.

Yêu một người ở xa rất khó. Bạn luôn phải hồi hộp: Anh ấy đang làm gì? Anh ấy có đi chơi với ai? Anh ấy có lừa dối mình? Nhưng, lo lắng như vậy hoàn toàn ko phải là cách hay. Bạn làm mình già đi (si nghĩ nhiều), bạn làm mình u sầu, mất sắc. Tốt nhất, hãy chuẩn bị một tâm lí tốt cho mọi chuyện có thể. Cái duy nhất bạn cần quan tâm là tình cảm của người ta đối với bạn có thật hay không khi ở bên bạn! Vậy là đủ rồi. Đôi khi chất vấn và sốt vó một chút để người ta biết là mình quan tâm tới người ta nhiều nhiều :D

Yêu là khổ :D gần như là một chân lí rồi bạn. Khi bạn dành quá nhiều tình cảm cho một ai đó, bạn dễ cảm thấy đau đớn khi không có "hồi âm" cho tình cảm của bạn :D :D

Chúc bạn luôn vui! ^^

nhocyeuanh
15-08-2009, 06:23 AM
bạn ne! bạn nên tìm hiểu rỏ nguyên nhân trươc khi đưa ra quyết dinh vì co khi là trùng hợp nửa minh không hiêu là anh ấy co thưòng xuyênn như vay không nhưng cái gì mình cũng nên cận thận la hơn hãy giải quyêt thật binh tĩnh nếu dây không phải là lần đau thi bạn nen hẹn anh ấy ra và đăt thẳng vấn đề hoi anh ấy la muốn j va cân giai thích hop li nhe !
chuc ban se hanh phuc va k danh mat hanh phuc nha