PDA

Xem đầy đủ chức năng : khó xử quá à làm sao đây giúp mình với......_*!

p3he0_kute_lov3handsome
11-08-2009, 07:35 AM
Một câu chiện xẩy ra mà mình chưa từng tưởng tượng ra trong đầu mình.
Mình đã thix một người mà chính mình cũng chẳng biết lí do tại sao lại vây.sau khi gđ mình chuyển đến ở kế bên nhà ấy.Kể từ ngày gặp ấy,ấy lun ở bên cạnh mình lun làm cho mình cảm thấy vui. Niềm vui đó đầu tiên đơn thuần chỉ là niềm vui,rồi niềm vui đó lại là niềm hạnh phúc khi ấy nói yêu mình,và niềm hạnh phúc đó được giữ kín cho đến khi mình nói yêu ấy thì niềm vui đó lại là nổi đau.
Cuối học kì 1 năm lớp 12 vừa rồi của ấy mình đã nói với ấy rằng mình thix ấy, ấy đã không chấp nhận lới yêu đó như trước kia mình đã từng từ chối ấy,mặc dù trước câu nói đó ấy vẫn quan tâm mình nhìu lắm còn nói rất nhiều điều khiến mình rất hạnh phúc,nhưng ko hỉu sao sau lời nói đó ấy lại xa lạ với mình đến như vậy. 3 năm trước ấy nói iu mình và từ ngày đó đến nay ấy luôn ở bên cạnh mình luôn coi mình là quan trọng nhất, luôn coi lời nói của mình là mệnh lệnh không phải là chỉ chờ đợi lời yêu từ mình hay sao, vậy mà ây đã hờ hững bước đi sau lời nói đó. Có thể là mình đã lựa chọn thời điểm nói yêu ấy ko đúng lúc vì thời gian đó là thời gian ấy ôn thi ĐH.
Bây giờ mình mới hiểu là mình đã sai khi làm như vậy mình đã vô tình khiến ấy không tập trung vào việc học tập của ấy
Sau khi ây thi ĐH xong mình cũng dần cố quên đi ấy nên mỗi lần gặp nhau mình xem ấy như người xa lạ.thực ra mình không giám nói chiên, không giám đối diện hay nhìn thẳng vào mắt ấy vì mình sợ mình không thể quên được hình bóng đó. dù vậy nhưng khó chịu lắm vì dẫu sao cũng là hàng xóm cũng đã từng thjx nhau. Và rùi cũng phải cố vì mình biết mình không còn cơ hội ở bên cạnh ấy. Một hum ấy nhắn tin và hỏi mình "d có còn yêu h không, h cho d một cơ hội cuối đễ nói thật lòng đừng có lừa dối trái tim d" . Mình đã đã trả lời rằng "D đã cảm thấy rất đau trước những j` đã wa ,D đã cố gắng đẻ quên H nhưng thật lòng D ko làm được điều đó" sau câu tra lời đó ấy kô nói j` nữa
Nhưng câu chiên ko chỉ có vậy bây giờ nó lại phức tạp hơn khi người thứ 3 xuất hiện. Ấy hay nhăn tin với một nhỏ tên Hiền mình biết vì mình đọc tn của hiền gữ́i cho ấy tất nhiên ko phài đọc trộm. hum nay đây khi nhỏ tên hiền đó xuất hiện thật ngạc nhiên khi hiền là nhỏ bạn cùng lớp với mình. và thực ra là ấy với Hiền cũng chỉ wen nhau trên dt và bây giờ mới gặp mặt.Mình cảm thấy bùn vì thời jan wa ây đã bỏ rơi mình vì một người xa lạ không quen biết.Nhưng đâu thể trách ấy chính mình đã nhiều lần đánh mất đi cơ hội ở bên cạnh ấy mà. Giờ thì ấy và hiền cũng chưa có j` nhưng về phần mình mình khó xử lắm mình không biết phải làm sao,cứ để như vậy để 2 người nói chiên đi chơi rồi có thể sau này 2 người ấy wen nhau, hay là cố giữ lại trái tim người ấy cho riêng mình. có nhiều lúc mình nghĩ mình sẽ ko làm j` cả mình chỉ cần đứng ở một góc khuất nào đó trong trái tim ấy để nhìn và mỉn cười trước hạnh phúc của ấy, nhưng cũng có lúc mình lại nghĩ mình sẽ ko bao giờ để ai lấy mất đi ấy của mình. Mình biết nếu bây giờ mình cố gắng mình vẫn có thể giữ được trái tim ấy nhưng trước 2 suy nghĩ trên mình thật sự ko biết phải chọn cách nào
giúp mình với...........................................t hank nhìu nhìu

bé...cọt
11-08-2009, 07:51 AM
thiet tình
đừng dối lòng như thê......................

letue
11-08-2009, 08:12 AM
Nói ra cho cậu ấy nghe về suy nghĩ và cảm giác của bạn , nói thật lòng và chân thành nhé :)
Đừng để đến khi quá trễ rồi sẽ hối hận :sad:

Còn về chuyện trước kia bạn nói yêu cậu ấy...có lẽ vì cậu ấy ko tin đó là sự thật vì cậu ấy rất yêu bạn.
Chợt sau vài năm bạn nói yêu cậu ấy thì cậu ấy có vẻ rất ngạc nhiên và tưởng là bạn chỉ nói giỡn..
Mình nghĩ như vậy đó :)

http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=339169

Bạn hãy dành 1 tí thời gian để đọc bài này :" 1 tình yêu ko nói" thì bạn sẽ có can đảm để tỏ tình
Cố gắng lên nhé !!!

bilove
11-08-2009, 11:02 PM
có những việc rất khó nói....tôi xin lỗi vì đã ko đón nhận tình yêu of bạn..vì tôi ko mún mất dy 1 người ban...tôi ko nhận lời yêu bạn vì tôi sợ sẽ mất dy 1 người ban để tâm sự..để chia sẽ..để cùng nhau dy chơi...( có thể bạn trai trong bài viết này suy nghĩ như vậy ).....có nhìu lý do ko đón nhận 1 tình yêu chỉ vì sợ khi yêu ta sẽ làm đau khổ người mình yêu...thà nó cứ là 1 ình bạn..1 tình bạn đẹp và mãi mãi

Dana
12-08-2009, 12:11 AM
Hãy thành thật vớj bản thân của mjnh. Bằng cách hỏj thẳng cậu ấy là cậu ấy còn thjx bạn hok. Mjnh nghj cậu ấy chj quen vớj H để quên bạn thuj.

tienu
12-08-2009, 12:21 AM
Xem ra bạn đây rất bối rối.

- Nếu bạn không thể có một đánh giá chuẩn xác từ sự quan sát và bắt đầu suy nghĩ, phân vân tùm lum như vậy, tốt nhất nên nói thẳng lòng của mình ra cho anh ấy nghe. Nghe rồi chờ phản ứng của anh ấy. Phản ứng của ấy sẽ cho bạn biết bạn phải quyết định như thế nào!
- Chuyện ấy và bạn Hiền vì chưa có gì nên chưa nói. CHỉ vì một sự kiện (người con gái thứ ba) xuất hiện khi bạn đang phân vân -> bạn càng tuyệt vọng và nghĩ rằng mình bị bỏ rơi. Ý nghĩ này ngăn cản bạn tin tưởng vào tình cảm của ấy!
- Nếu bạn nói thật lòng mình, bạn sẽ trút được gánh nặng tương tư và nghĩ ngợi. Nếu không, suốt đời bạn sẽ không chấm dứt được nỗi ray rứt này, luôn suy nghĩ về quá khứ, luôn có cái nhìn tiêu cực.
- Bạn nghĩ tại sao ấy hỏi bạn những điều như "tình cảm của D còn không?" Tại sao ấy quan tâm? Bạn nghĩ lời yêu của ấy nói ra hời hợt như vậy?

Bạn có vẻ là người chân thành ^^ Đừng vội kết luận cho bất cứ thứ gì, đặc biệt là tình cảm, cho một ai đó. Bạn có thể viết thư hay nói thẳng mặt, chat qua mạng, vv. Hãy sớm có một quyết định, kẻo bạn phải xao lãng cả chuyện học hành, công danh sự nghiệp lỡ dở. Đây là một thử thách cho niềm tin của bạn :D :D

Chúc bạn sớm hết bối rối :D :D :D

hunghn
12-08-2009, 12:41 AM
thiet tình
bạn ak bạn cũng giồng tình cảnh của mình rùi mình cũng có tình cảnh như bạn đó nhưng bạn ơi hok sao đâu bạn đừng nên suy tình như thế mà giờ bạn chắc là bối rối nắm nhỉ nhưng phải cố thôi bạn ak có gì bạn add nick này mình nhé [viyeulenphai_neotreo] mình sẽ nói chuyện sau ok?

miss_childhood
12-08-2009, 03:00 AM
bạn nên coi lại là bạn có thật sự iu người đó ko. Nếu bạn iu người đó đến mức ko thể wen đc người đó thì bạn nên can đảm lên. Can đảm nói thật với người đo. hãy cố lên bạn nhẹ chúc bạn may măn.

Ice$
12-08-2009, 04:26 AM
hãy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định 1 điều gì đó

good luck ~~!!

p3he0_kute_lov3handsome
15-08-2009, 09:32 PM
thiet tình
y bạn là sao nghĩa là mình đang tự lừa dối mình đó hả vì điều j`

p3he0_kute_lov3handsome
15-08-2009, 09:39 PM
Nói ra cho cậu ấy nghe về suy nghĩ và cảm giác của bạn , nói thật lòng và chân thành nhé :)
Đừng để đến khi quá trễ rồi sẽ hối hận :sad:

Còn về chuyện trước kia bạn nói yêu cậu ấy...có lẽ vì cậu ấy ko tin đó là sự thật vì cậu ấy rất yêu bạn.
Chợt sau vài năm bạn nói yêu cậu ấy thì cậu ấy có vẻ rất ngạc nhiên và tưởng là bạn chỉ nói giỡn..
Mình nghĩ như vậy đó :)

Bạn hãy dành 1 tí thời gian để đọc bài này :" 1 tình yêu ko nói" thì bạn sẽ có can đảm để tỏ tình
Cố gắng lên nhé !!!

mình sợ khi nói tất cả những j` mình nghĩ với ấy rồi sẽ khiến mọi chiện trở nên tồi tệ hơn ấy sẽ nghĩ mình là một người con gái như thế nào mình sợ điều đó mình sợ ấy sẽ nhìn mình bằng con mắt khác.Có nhìu lần mình cũng đã chủ động với ấy vì mình nghĩ tất cả những j` ấy đã từng dành cho mình dù mình là con gái mình làm như vậy có lẽ cũng không sao nhưng ấy nói với thằng em của ấy là ấy không thix mình như vậy.
thật sự là giờ đây mình chảng biết phải làm j` hết mình muốn buông xuôi tất cả nhưng mình lại không muốn mất ấy

Hãy thành thật vớj bản thân của mjnh. Bằng cách hỏj thẳng cậu ấy là cậu ấy còn thjx bạn hok. Mjnh nghj cậu ấy chj quen vớj H để quên bạn thuj.

mình cũng hi vọng là thế. cũng có một lần mình hỏi ấy điều đó nhưng ấy đã không trả lời mình

letue
15-08-2009, 09:46 PM
Có khi nào cậu ấy cũng nghĩ giống như bạn và đang chờ những lời nói từ đáy lòng bạn với cậu ấy ko?
Hic:( Bạn đã click vô cái link mình shared chưa
đọc câu chuyện đó đi...
1 tình yêu ko nói để rồi về sau lại hối hận :(

p3he0_kute_lov3handsome
15-08-2009, 09:56 PM
Xem ra bạn đây rất bối rối.

- Nếu bạn không thể có một đánh giá chuẩn xác từ sự quan sát và bắt đầu suy nghĩ, phân vân tùm lum như vậy, tốt nhất nên nói thẳng lòng của mình ra cho anh ấy nghe. Nghe rồi chờ phản ứng của anh ấy. Phản ứng của ấy sẽ cho bạn biết bạn phải quyết định như thế nào!
- Chuyện ấy và bạn Hiền vì chưa có gì nên chưa nói. CHỉ vì một sự kiện (người con gái thứ ba) xuất hiện khi bạn đang phân vân -> bạn càng tuyệt vọng và nghĩ rằng mình bị bỏ rơi. Ý nghĩ này ngăn cản bạn tin tưởng vào tình cảm của ấy!
- Nếu bạn nói thật lòng mình, bạn sẽ trút được gánh nặng tương tư và nghĩ ngợi. Nếu không, suốt đời bạn sẽ không chấm dứt được nỗi ray rứt này, luôn suy nghĩ về quá khứ, luôn có cái nhìn tiêu cực.
- Bạn nghĩ tại sao ấy hỏi bạn những điều như "tình cảm của D còn không?" Tại sao ấy quan tâm? Bạn nghĩ lời yêu của ấy nói ra hời hợt như vậy?

Bạn có vẻ là người chân thành ^^ Đừng vội kết luận cho bất cứ thứ gì, đặc biệt là tình cảm, cho một ai đó. Bạn có thể viết thư hay nói thẳng mặt, chat qua mạng, vv. Hãy sớm có một quyết định, kẻo bạn phải xao lãng cả chuyện học hành, công danh sự nghiệp lỡ dở. Đây là một thử thách cho niềm tin của bạn :D :D

Chúc bạn sớm hết bối rối :D :D :D
uh quả thật là mình luôn nghĩ về quá khứ nghĩ về những j`trước đây và mình gần như không chấp nhận cái sự thật của ngày hôm nay mình thật không biết phải làm sao để đối diện với nó đây nữa.
mình vẫn ko hỉu tại sao có những lúc ấy hỏi mình những điều như thế những lúc ấy wan tâm mình như thế mà ấy vẫn không chấp nhận mình có lẽ là vì chiện học hành công danh sự nghiệp như bạn đã nói. có lần ấy đã nói với mình " h làm như vậy là có cái khó xử của h nhưng sau này d sẽ hỉu đó là đúng " có lẽ là vậy vỉ khoảng thời gian vừa wa và gần tới là khoảng thời gian wan trọng nhất đối với hai đứa mình mà
thank bạn