PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cả thế jới dường như sụp đổ

sunnyhot_ha
10-08-2009, 11:32 PM
2!pà kon!!!!!!
Tui đang rất chán đời,chẳng bít làm j tui chẳng bít seo nữa:timvo:Tại seo mọi chiện lại trở nên như zậy.Ôi!thật là pùn.Gia đình hok ai hỉu tui ai cũng nghĩ tui là 1 đứa kon ăn chơi,mất dạy cũng chỉ vì tui chơi zới 1 đám pạn quậy phá nhưng thui kệ tui bít ai cũng lo lắng cho tui sợ tui vì ăn chơi mà hok lo học nhưng đâu phải zậy tui vẫn cố gắng chứng tỏ cho họ hỉu tui vẫn lo học rất nhìu bằng chứng là tui đã đạt nhìu jải thưởng.Tui bit ba mẹ lun yêu tui.Vừa trải qua 1 tình iu mà tui đã víêt ở pài trước đó là 1 cú sốc lớn,h lại thêm 2 cú sốc nữa pạn pè có đứa ghét tui nên tung tin đồn bậy bạ làm tui hok dám nhìn mặt zới thiên hạ h lại thêm ja đình hok hỉu.Sống trên đời này còn dc j :huhu:Thà tui chết hoá thành 1 vì seo trên trời mà còn dc ý nghĩa hơn.huhu.H trong tui tình hok có, pạn cũng hok,ja dình thì hok hỉu dc mình chẳng bít đời này còn ý nghĩa j nữa,chỉ bít mượn rượu jải sầu cho quên đy hết nỗi bùn nhân thế nhưng làm như zậy tui cũng chẳng thấy khá hơn chút nào .Tui chỉ bít viết bài này nhờ pà kon júp tui cho tui lời khuyên để tui thấy cuộc sống này có ý nghĩa trước khi tui đy tự tử đây,huhu:ow::ow::ow:

congchua_trasua_9x
11-08-2009, 12:09 AM
đấy chỉ là những thử thách mà bạn phải đối diện trong cuộc sống thôi....ai cũng vậy....cũng từng phải trải qua đau khổ...trải qua cảm giác bị phản bội...hok ai hểu mình..hok được quan tâm...hok được để ý...hay thậm chí là phải nghe những điều mà hoàn toàn hok phải là sự thật...
tất cả điều đó chúng ta đều có thể vượt qua được nếu bạn cố gắng và thực sự hiểu mình muốn ji`...cần phải làm ji` và làm sao cho đúng...
hãy nghĩ đến những điều hạnh phúc mình từng có....và hiểu rằng cuộc sống hok phải lúc nào cũng tuyệt vọng...hãy cố gắng vượt qua những điều đó và tin rằng thực sự mình hok đáng để bị như vậy..^^!

nếu bạn muốn biết cuộc sống có ý nghĩa đến ntn thì hãy nghĩ đến những ng` bất hạnh hơn mình.....được sống trong 1 gia đình có cha mẹ hạnh phúc...và nghĩ đến những đứa trẻ mồ côi luôn mơ ước có 1 mái nhà...vậy chả lẽ thế là chưa đủ với mình
bạn được đến trường va có nh` bạn....và nghĩ đến những ng` hok may mắn như vậy...vậy bạn còn mong ji` hơn nữa
còn rất nh` điều tốt đẹp xung quanh mà ta hok để ý...hãy mỉm cười với cuộc sống và biết đâu cuộc sống cũng mỉm cười với bạn

Chông gai còn phía trước nhưng hãy vượt qua và đi tiếp trên con đường bạn đã chọn....phía cuối con đường đó chính là hạnh phúc mà bạn ao ước

Sống tốt nha bạn ^^!

letue
11-08-2009, 08:29 AM
:) Ăn chơi quậy phá là 1 thời của tuổi mới lớn :D
Hồi đó tầm 15-16t anh cũng đâu thua gì ai :nhi: nhưng khi lớn lên rùi ra đời kiếm ăn rùi mới già dặn hiểu chuyện và chửng trạc ra :D
Như em có nói Ba mẹ rất thương em mà , vậy tại sao em ko sống vì ba mẹ?
Anh công nhận là có bạn bè xấu nhưng cũng có bạn bè tốt mà , chọn bạn mà chơi em nhé :)
Và hãy cố gắng sống tốt vì những người đã và đang quan tâm đến mình :hug:

EM NGOAN NHƯ QUỶ
11-08-2009, 05:42 PM
mọi chuyện gì rùi cũng sẽ qua mà bạn, có thử thách này thì cũng có thử thách khác, nếu mà bạn vượt qua được thì mới là người đứng vững vàng, rượu cũng chẳng giải sầu được gì đâu chỉ càng làm cho bạn bùn thêm mà thui
thay gì bạn uống rượu để giải sầu sao bạn ko tìm cách để giải quyết mọi chuyện chứ nè, bạn phải nói chuyện và tâm sự với gia đình để họ hiểu bạn nhiều hơn, nhất là nên tâm sự với mẹ của bạn dù sao mẹ vẫn luôn là người thông cảm cho mình, mà bạn có học giỏi dành nhiều giải thưởng thì đó cũng chưa chắc gì đã chứng minh bạn là người ko ăn chơi, tuy bạn nghĩ rằng bạn phải học tốt để dành nhiều giải thưởng để chứng minh bạn là người ko có ăn chơi nhưng đó chỉ là suy nghĩ của bạn mà thui, còn họ thì họ lại có 1 cách suy nghĩ khác, tại vì họ là người lớn, người lớn thì lúc nào cũng có chiều suy nghĩ sâu xa hơn mình, cho nên họ sợ bạn sẽ hư đốn, họ càng yêu thương bạn thì họ càng lo lắng cho bạn, họ sợ sẽ có ngày bạn giún như mấy đứa bạn của bạn, cũng sẽ hưn đốn, rùi sẽ bị mang tiếng xấu, cho nên mình nghĩ bạn cũng nên nghe lời họ đi, ko nhiều thì cũng nên bỏ vào tai 1 ít, bạn bè chỉ là xã giao ngoài đường thui, mất người này còn người khác mà bạn, còn gia đình thì chỉ có 1 mà thui, mình mong bạn suy nghĩ kỹ,
và đừng có bùn nữa nha bạn, và cũng đừng uống rượu giải sầu nữa, vì đó ko tốt cho sức khoẻ đâu, mình chúc bạn may mắn, và vui vẻ:wish:

GRTL
11-08-2009, 06:46 PM
- bạn đừng suy nghỉ nhiều quá ! bố mẹ không tin bạn cũng bởi vì bạn thật sự đã từng quạy phá - ăn chơi ... dù yêu thương bạn ... nhưng với quá khứ của bạn thì không nhiều người đủ niềm tin để khẳn định họ tung tin bậy bạ ! bạn muốn mọi người tin mình thì bạn nên chứng minh cho họ thấy là mình đáng để tin ( qua sự thay đổi, qua cách sống, qua cách ứng xử với bố mẹ ... người thân và thành tích học tập ).
- Bố mẹ bạn không tin bạn không phải vì tin đồn ấy mà vì cái cách bạn đã sống ( tuy bạn có học giỏi ... nhưng cách sống, sinh hoạt, cách chọn bạn để chơi <--- nó luôn mang vóc dáng của một người hư hỏng về nhân cách ) chính điều đó nó làm bạn mất lòng tin ở mọi người.
- Bố mẹ bạn thương bạn ... họ mong bạn sống tốt, có hiếu, có nhân cách tốt chứ không muốn có một tay giang hồ tài giỏi hơn người nhưng gian trá - ngang tàn và tàn nhẫn.

... bạn có tự tử cũng chả giải quyết được gì ! khi bạn chết rồi bạn vẫn là một người bất hiếu, sống đã làm bố mẹ buồn ... đến khi tự tử chết thì lại càng tàn nhẫn hơn, bất hiếu hơn đối với bố mẹ bạn.
... bạn có chết đi rồi bạn vẫn mang nổi oan ấy ! ai sẽ minh oan cho bạn !? chỉ có bạn mới có thể minh oan cho mình ... bằng sự thay đổi, bằng một nhân cách tốt, một con người tốt.

- Uống rượu không làm bạn bớt buồn ! nó chỉ kích thích cảm xúc cao hơn .... nói về tác dụng của rượu thì nó chỉ khiến bạn không thể kiểm soát mình ...
- Cảm giác này sẽ chóng qua thôi ! tất cả là do bạn gây ra thôi ! bạn không chơi với tụi bạn xấu kia thì sẽ không có ai tung tin về bạn ... bạn không đánh mất niềm tin ở mọi người, thì rất khó có ai đặt điều hại bạn được !!!

- một tay đã từng ăn trộm dù không trộm vẫn hay bị nghi là trộm ! <--- để không bị nghi thì tốt nhất đừng bao giờ ăn trộm .... hay để thiên hạ biết mình ăn trộm ( giấu kĩ :D :D :D ).

nhoc xinh cute
11-08-2009, 07:26 PM
Con đường phía trứơc còn rất nhìu thử thách , khó khăn .....đó chỉ là những chướng ngại vật ban đầu thui hà ....!!!!.....Hãy cố gắng vượt we nó Sunny nhá .....!!!!.....
Mình phải chứng tỏ cho người # thí là muk người đã sai khj nhận xét ze` bạn như dzị ....Hãy cho họ cái nhìn tích cực hơn ze` bạn .....Cố lên áh ...
Không có hoa hồng nào hok có gai , chỉ những hoa hồng có gai muk có giá trị riêng của nó ....

.:*~Tawny~*:.
11-08-2009, 08:05 PM
Khó mà xoay chuyển cách thay đổi của người khác về mình, nhưng 1 điều chắc chắn bạn phải hiểu là bạn có thể làm chủ cách sống & suy nghĩ của mình. T cũng như bạn, dc sinh ra trong 1 gia đình có đủ tình thương, nhưng tiếc là không ai hiểu T. CÓ thời gian T bỏ đi, đi club nè, đụng tới rượu bia; trong đầu nghĩ đây là cách để giải buồn, để quên đi, để chứng minh thấy mình cần sự cảm thông 1 cách tuyệt vọng. Kết quả là cũng chẳng ai hiểu mình, mà bản thân mình cũng lạc lẫm, sa đoạ.
CHơi với bạn bè, có kẻ xấu người tốt, có lẽ " chịu chơi" đối với thế hệ trẻ tụi mình là 1 cách sống mới, biết khôn thì không có gì là xấu cả, nhưng đối với người lớn, họ khó mà chấp nhận cho con cái đi theo lối sống này. La mắng, cấm đoán, là cách phản ứng tự nhiên của bậc phụ huynh thôi bạn à; tất cả đều từ nỗi lo ( dù có hơi thái quá), & tình thương cho con mình thôi . Đừng trách ba mẹ, gia đình, khi nghi ngờ & hiểu lầm rằng " chơi với bạn xấu sẽ trở thành người xấu"

Nếu phải buồn vì một lí do gì đó, đừng bao giờ buồn vì thiên hạ, bạn bè soi mói & bêu xấu bạn.
Ráng lên bạn à!!!Ý nghĩa của cuộc sống đối với mỗi người mỗi khác, nên ko ai cho bạn biết dc. Muốn tìm thì bắt đầu bằng việc bỏ rượu bia, bỏ ngoài tai tin đồn nhảm. Đầu óc tỉnh táo, thả lỏng ng` mới biết đường mà đi chứ

bilove
11-08-2009, 10:49 PM
sống như bạn mới thấy thix....chứ có nhìu người mong dc như bạn mà còn ko dc kìa...có nhiu người lưôn dy trên 1 con dg thẳng băng ko 1 chút gặp ghềnh..nhìu lúc họ thấy ưộc sống thật tẻ nhạt..thật nan..ho mong có cái gì đó làm cho cưộc sống của họ có ý nghĩa hơn......đó là thủ thách...1 chút hưong vi cho cưộc sống nay...bạn cứ cố gắng đi..mỗi lần ban bước qua 1 thử thách bạn sẽ thấy đối đầu với thử thách rất thú vị...nó là 1 món quà.....