PDA

Xem đầy đủ chức năng : yêu thì đau

vaan
09-08-2009, 07:03 AM
quen em từ 20/1/2008 đến bây h, 2 đứa quen nhau chỉ gặp nhau trên đầu ngón tay, tôi thương em lắm nhưng nghĩ lại những lời em nói, tôi rất bùn, bùn vì em chỉ nói mà ko làm được, em nói tôi đợi em 2 năm vậy em nghĩ gĩ cho tôi chưa, em nói em sẽ gọi cho tôi, nhưng đúng hơn tôi kêu em gọi thì có, em ko nhớ gì đên lời mà em nói nửa tôi rất đau và thất vọng , vì em , em nói em sẽ xếp hạc vẫy mà em có xếp đậu trước thi tốt nghiệp tôi bỏ hết chỉ xếp hạc cho em vậy mà h tôi quá đau và nhận ra , em chỉ nói mà thôi người trước của em thì em làm rất nhiều , rất nhiều nhiều đến mức làm tôi đau khi nghe đến, em làm gì cho tôi lúc tôi đợi em, găp nhau em cứ tránh mặt, em chỉ nói và nói, nói những gí tôi ko muốn nhắc lại vì tôi biết con người quan trọng ở lời nói,,
anh em giúp tôi nha

kiwi
09-08-2009, 07:18 AM
chả có gì phải đau khi sẽ có người làm cho cô ta đau hơn là cô ta khiền bạn đau
đó là nhân quả....bạn có mún cô ấy cũng đau như bạn không... dừng ngồi một chỗ mà than vậy chứ.
Hãy suy nghĩ lại về bản thân đi bạn à...có thể cô bạn ấy nghĩ khác về bạn

chaulong_551989
09-08-2009, 07:21 AM
bạn không nói rỏ là bạn muốn giúp bạn ra quyết định gì hay giúp ở góc độ nào thì làm sao để mà giúp. Nhưng tôi có thể nói với bạn rằng, người con gái không chóng quên như con trai các bạn đâu. Bạn đã bao giờ nghe câu " Tình chỉ đẹp khi tình gian dỡ " chưa? Khi tình gian dở người con gái thường mãi nhớ về người ấy mà chẳng hiểu vì sao. Nên bạn ah, nếu iu cô ấy thật lòng bạn nên quan tâm chia sẽ cùng cô ấy để cô ấy sớm vượt qua mối tình kia. Chúc bạn luôn vui vẻ và có được tình iu chân thành

vaan
09-08-2009, 07:25 AM
mình muốn hỏi chia tay hay ko chia tay, cô ấy ko nhớ đến nhũng gì mình nói sao mình tin được , iu cô ấy mà cô ấy làm mình đợi chờ mình tự hỏi có phải cô ấy đang đùa với mình

GRTL
10-08-2009, 05:03 AM
- cái này chắc là chống chế ! nhận lời yêu bạn đại cho xong ! cô ấy thật sự không yêu bạn ! cô ấy ghét đàn ông ! vì một cuộc tình đã xa xưa ấy !

Chi Lan
10-08-2009, 10:42 AM
Chuyện nhỏ thôi mà, có gì đâu mà phải đau, cái gì cũng phải nhìn đa chiều mới thấy được bạn à.

Sao không nghĩ thế này, với ny trước, cô ấy thấy rằng ng ta bảo gì cũng làm, hoặc mình nói gì cũng làm thì sự giữ lời đó sẽ không được coi trọng, sẽ trở nên bình thường trong mắt người ta. Cô ấy nghĩ nếu với bạn mà cô ấy cũng thế thì kết cục cũng sẽ là tan vỡ thôi.

Cũng có thể cô ấy thực sự là người nói mà không giữ lời, bạn có chắc là chuyện gì cũng vậy không hay chỉ mỗi chuyện gấp hạc này thôi? Nếu chuyện gì cô ấy cũng không giữ lời thì cô ấy quả thực không đáng tin.

Mà bạn cũng nên xem lại một chút :), đã yêu thì phải tin nhau, yêu nhau rồi mà cứ so bì với "người trước" thì chứng tỏ tình yêu của bạn hơi ích kỷ. Hơn nữa, chỉ từ chuyện gấp hạc hay không gấp hạc mà bạn suy diễn ra thế này thế khác để mà tự đau đớn dằn vặt... hãy rộng lượng ra một chút xem sao. Đừng đòi "nhận" quá nhiều, mà phải biết "cho". Cả hai cùng chỉ nghĩ cho mình sẽ chẳng giải quyết gì được.

Cuối cùng, cách mà CL hay tư vấn cho các bạn nhất là hãy có một cuộc nói chuyện thẳng thắn. Nói ra những điều mình không hài lòng và bày tỏ mong muốn người kia thay đổi... nếu cuộc nc đó không giải quyết được hẵng nghĩ đến chia tay. Tránh mặt nhau không hay, đã không cứu vãn được tình yêu, mà dần dà hai người cũng không làm bạn nổi nữa.

Chúc bạn hạnh phúc.
Chi Lan

motngaynhoem
10-08-2009, 06:30 PM
mình cũng ko bik nói gì để giúp bạn nữa vì chuyện của mình còn phức tạp hơn bạn nữa... bạn hãy cố gắng lên... chúc bạn vui vẻ hạnh phúc

maru
19-08-2009, 07:43 AM
mệt quá ,dài dòng , ní tóm lại anh có còn thích chị đó nữa hok ,nếu còn thích thì sao hok chịu nói thẳng cho chị ấy biết , âậm sự trên này chị cho mệt nè , em là con gái nhưng em heiu63 điều đó , nhiều lcu1 em cũng hứa lèo với bạn trai nhưng í bỏ qua hết cho em tại vì quen nhau khá lâu rồi , còn chyện của anh cũng nên đổi hướng đi , ý là anh nên nói thẳng cho chị í bik , còn hok thì dường ai người đó đi , quan tâm chi cho mệt

nhok quj
19-08-2009, 08:47 AM
con gái mà anh, rắc rối vô đối, em cũng là con gái em bik chứ, hay quên lắm và muốn ngươi khác chủ động làm cho mình hơn là mình tự làm, nhưng chị gái hơi vô tâm một chút chút thật, nhưng cái gì cũng có cái lý của nó, anh hỏi chị ấy rồi hãy quyết định , nếu hết duyên thì mỗi người một cái nhà zay la xong. cố lên anh trai. ủng hộ 2 tay, 2 cẳng lun :bxin:

luanminhvopy
19-08-2009, 03:10 PM
Mệt thật nè, như vậy thì biến đi cho đời không còn khổ bạn à, nếu cứ như vậy đến lúc nhận ra họ đâu có yêu gì mình đâu, chỉ là nơi lấp chỗ trống trong lòng, chửi những khi nóng thì........ thà đau còn hơn mãi đau.

cobekinhdo
11-09-2009, 07:35 PM
thật sự mình cũng đã bùn như bạn nhưng bạn trai tui còn tốt hơn cô bạn gái của ban.mình là con gái nên thấy xa người ju chút là nhớ chịu không nồi rồi,huống chi ban.mình không hiều bạn gái bạn nghĩ gì nưa.như mình sẽ khộng làm bạn trai mình bùn vậy đâu,bạn nên nói hết suy nghĩ của mình cho bạn gái bạn biết,nếu cô ấy ju bạn thì cô ấy sẽ thay đổi thôi.còn nếu cô ấy vẫn không thay đổi thì bạn nên xem lại đi hen.có thể một trong hai người bận gì đó mà không gặp thì có thể thông cảm nhưng như bạn thì hơi quá.bạn là con trai mà .còn việc cô ấy nói mà không làm được thì đội khi mình cũng vậy.nhưng mình phải có lý do chính đáng.hi.chúc bạn hạnh phúc

tamnhu_mobile
11-09-2009, 10:01 PM
Nghe lời Chị Lan đi bạn ah,hãy gặp người đó và hãy nói cho người đó biết những gì mình đang nghĩ,mình cũng đã làm chuyện này nên giờ thì hạnh phúc lắm her her,thành công 99%

****violet****
11-09-2009, 10:57 PM
Chẳng qua là người ta bị mất niềm tin vào tình yêu với người trước quá lớn nên mọi việc mới như thế thôi.Chẳng có gì để bạn phải trách cứ vì cô ấy chắc chắn đã đau khổ quá nhiều,đau khổ hơn bạn bây giờ nữa.Việc bạn phải làm lúc này là làm cho lòng cô ấy thanh thản và có niềm tin vào bạn,tin vào tình yêu.Tốt nhất hãy là chỗ dựa,là động lực để người ta quên đi nỗi đau ngày xưa.

haynoiyeuanh_9x
12-09-2009, 08:47 AM
hoàn cảnh ccuar bạn giống tôi wa, người mà tôi thích cũng hơi giống người đó nhưng người đấy vẫn chưa iu ai, tôi hiện giờ đang xa người ấy đơn giản tôi phải đi học mà người đó thì ở nhà nhưng tôi chờ mãi mà ko thấy người đó liên lạc mặc dù tôi bit người đó vẫn còn thích tôi nhìu, nhưng tôi tin người đó vẫn còn nhớ đến tôi và tôi vẫn đặt hi vọng vào người đó... tôi vẵn chờ và vẫn đợi mong 1 ngày người đó hiểu za..

thienthantim
12-09-2009, 08:51 PM
Yêu thì khổ ,ko yêu thỉ lỗ,tớ thà lỗ chứ ko chịu khổ.Tớ nói điều này có hơi lạnh lùng nhưng cậu bỏ đi,người ta ko quý mến mình thì đeo chi cho khổ mình và khổ người ấy nữa ^_^