PDA

Xem đầy đủ chức năng : [Made by tớ] Sự kỳ diệu của ống hút

DuyênBòMộng
05-08-2009, 08:31 AM
Lâu rồi mình mới post [Made by tớ], vẫn là thể loại handmade ống hút sở trường. Mong là vẫn được mọi người ủng hộ như xưa.

Chính diện

Bên phải, có ao sen với xích đu

Bên trái có bộ bàn ghế với ngôi nhà

Cận cảnh ao sen nè

Ngôi nhà. Cái cây trắng trắng là đèn huỳnh quang.

Mở đèn. Giờ này chắc mới 6 giờ chiều. Hihi

Về khuya nè. Lung linh chưa!

Đèn 7 màu đó nha. Tự nó đổi màu liên tục.

Hệ thống gắn pin cực kì đơn giản nhưng hiệu quả, cũng bằng ống hút tuốt luôn, tất nhiên trừ... pin với dây đồng và công tắc

DuyênBòMộng

puka_puka
05-08-2009, 07:16 PM
buồn thiệt mình ở mỹ lên ko tham gia đc

Jex
05-08-2009, 10:25 PM
đả đảo :ex7:
tại sao mem MG hok đc. tham ja? :ham:
tui hok bik, tui cũng mún có lồng đèn như năm ngoái

tác phẩm mới rất cute :timup: ai nhận đc. wà sn này chắc vui lắm

n9Ø¢_n9††e¢††
05-08-2009, 10:41 PM
mua ống hút zìa làm thử..............

Ronglua9x
05-08-2009, 11:18 PM
Thui tui mua ống hút làm thử không được thì thui he he he he...

nấmđộc
06-08-2009, 12:36 AM
hi mình cũng fải thử xem tài của 9cái hoa tay mình đang coá thía neò ^^!

A Lin
06-08-2009, 07:16 AM
hok biết em có gửi tn sớm nhất hok, nhưng biết nhiều về anh thì ăn chắc 1 cái lồng đèn rồi =))
há há hok là mem MG h mới thấy có lợi :X

Anh làm cái đó hết bao lâu vậy? sao anh hok up hướng dẫn chi tiết cách làm ?

lý_hương
06-08-2009, 09:33 AM
em muốn có cái đó
nhưng làm hok đc
chị tặng em đi

xinloidoiquaden
06-08-2009, 08:22 PM
bạn ơi rảnh thì bày mọi người cách làm luôn đi

octieubd
06-08-2009, 08:47 PM
ko ngờ anh là con trai mà lại khéo tay vậy đó,anh có nhận đệ tử ko cho em đăng ký với
Ko biết em có phải là người trả lời sớm nhất ko nữa,mong được nhận quà quá ah!nhiều nhiều chút thì khỏi lo rồi,....

maruko197
06-08-2009, 10:08 PM
ăc ặc bó tay lun mình ko có lấy nổi 1 dk để dc tham gia..hu hu.nhưng mà bạn ơi mí cái lồng đèn đẹp quá hà..hu hu hay bạn bán cho mình 1 cái đê ! ná... ná...

BoA_Jung
06-08-2009, 11:42 PM
ôi ôi xinh quá chị đây chị đây quà cho chị đâu:wave::so_funny:

.:.HolloW.:.
06-08-2009, 11:54 PM
anh Lâm đưa số ĐT đây em nt ngay :turn:.....
ngôi nhà kia đẹp quá :lovely: anh làm sao để gắn đc những ống hút kia lại thế? anh mình thật prO :turn:....

Ljnhnghy_It's me
07-08-2009, 02:43 AM
đẹp nhỉ? con trai mà khéo ghê

Hến Sò
07-08-2009, 04:02 AM
bạn ở đâu vậy. Có làm để bán không?

DuyênBòMộng
07-08-2009, 06:48 AM
Tình hình là chỉ sau vài ngày "phát động" topic này, mình nhận được rất nhiều tin nhắn tham gia nhận thưởng. Nhắn tin HHT cũng có, Y!M cũng có, điện thoại cũng có, thậm chí có người lôi cổ ra mình quán nước cũng có!

"Tin nhắn sớm nhất" thì mình đã nhận được, nhưng có trả lời đúng hay không thì mình xin giữ bí mật đến giờ chót. Còn "tin nhắn nhiều nhất" thì đến giờ vẫn chưa xác định được. Sẵn đây xin lưu ý các bạn: biết nhiều thông tin về mình nhưng phải chính xác, chứ nhổ râu người ta cắm cằm mình là không được đâu nha!

Mình rất cảm ơn mọi người đã nhiệt tình tham gia và ủng hộ. Cơ hội vẫn còn, cứ nhắn tin cho mình, biết đâu bạn sẽ là chủ nhân của lồng đèn năm nay!

Chúc may mắn!

DuyênBòMộng
07-08-2009, 07:31 AM
puka puka: Tham gia thử xem. Nếu bạn được quà, mình giữ tới khi nào bạn về VN mình đưa cho :ahah:. Hay là bạn gửi tặng ai đó ở VN cũng được mà.

Jex: Nếu mà cho MG tham gia, Jex có dám chắc là biết nhiều về "tớ" nhất không:7:?
Tình hình học hành của "tớ" năm nay Jex cũng biết rồi đó, không có thời gian làm mấy chục cái lồng đèn như năm ngoái đâu. Dù sao Jex cũng có rồi, thôi năm sau nữa hen Jex:D.

n9Ø¢_n9††e¢††, RECCA: Cứ thử đi 2 bạn. Cũng không khó lắm đâu:anhPha:.

A Lin: Em tự tin quá đó! Chưa chắc đâu em:bay:.
Anh làm trong vài ngày, vừa làm vừa nghỉ. Nếu tình gộp lại là khoảng gần 50 giờ liên tục!
Tạm thời anh chưa thể post bài hướng dẫn cách làm, vì nó rất phức tạp. Với lại anh không có máy ảnh để chụp từng công đoạn, mấy hình này là nhờ bạn chụp giùm thôi.

lý_hương: "Chị" nghĩ không riêng gì em mà có nhiều người cũng muốn có. "Chị" đâu thể cho tất cả họ được:ex29:. Vì vậy nếu em muốn có thì tham gia nhắn tin nhé!
À, "chị" là con trai:coolguy:.

xinloidoiquaden: Mình xin lỗi, mình đang bận và cũng không có điều kiện để "bày". :mecry:

octieubd: Anh không (dám) nhận đệ tử chính thức em ơi. Thật ra anh có đệ tử nhưng là người ta tự gọi tự xưng, anh đành chịu:sosad:.
Em rất nhiệt tình tham gia nhắn tin, anh cảm ơn và chúc em may mắn!

maruko197: Thông tin về mình không khó tìm đâu bạn ơi. Nói cách khác, rất dễ. Nếu bạn muốn tìm là ra thôi, vấn đề chỉ là có đủ nhanh và nhiều để được nhận quà không thôi. Cố lên, chúc bạn may mắn!

BoA_Jung: Cảm ơn:theluoi:!
Lâm để chữ "chị" trong ngoặc kép nha, ở đâu ra xưng chị tỉnh bơ vậy hả?
Quà có rồi đó, khi nào Thảo rãnh hú Lâm đem qua cho:secret:.

.:.HolloW.:.: Nhắn tin trong HHT này nè em ơi, anh không nhận tin qua điện thoại đâu.
Anh kết dính ống hút bằng keo dán sắt đó em.
Pro gì đâu em, còn "khờ" lắm :duh:

Ljnhnghy_It's me: Cảm ơn bạn!
Mình thì nghĩ rằng, con trai ít ai khéo tay, nhưng đã khéo tay rồi thì vượt xa con gái đó :cool:

hến sò_9a3: Mình ở Sài Gòn, phạm vi này ở đâu mình cũng tới được.
Lúc đầu mình cũng định làm để bán, nhưng có mỗi mình làm, "cung" không đủ "cầu" nên thôi. Với lại lúc này mình rất bận, có thể năm sau mình mở shop online, lúc đó bạn cũng hộ nghen!
Bạn quen mình sớm 1 năm là ngon rồi, năm ngoái mình làm "cho không biếu không" gần 70 cái.[/COLOR]

Hến Sò
07-08-2009, 10:16 PM
hjx, tiếc wa',mình ở HN. Sắp sn bạn mình và mình muốn tặng 1 cái gì đấy thật ý nghĩa nhưng ko khéo tay nên định nhờ bạn

PeNy
08-08-2009, 01:46 AM
Đẹp ghê vậy trời........:) :thinking:

dieu_xinh_kieu
08-08-2009, 07:31 PM
chẹp wa !!! cho em 1 cái đi,em hem làm được :-s

BABY QUEEN
08-08-2009, 11:20 PM
Đẹp wá. Bạn khéo tay thật đấy! Cũg mún làm thử x hơj nhác. Hj.

PKT
08-08-2009, 11:41 PM
đẹp quá
mê li luôn
dạy tớ làm với
hưu

octieubd
09-08-2009, 07:02 PM
Hi Anh Lâm!
Ủa bộ có phần thưởng cho người nhắn tin nhiều hay sao vậy anh?em cứ nghĩ chỉ cần tin nhắn đến sớm và chính xác là ok đúng ko?

DuyênBòMộng
10-08-2009, 03:53 AM
hến sò_9a3: Bạn muốn tặng cho bạn "1 cái gì đấy thật ý nghĩa" mà lại nhờ mình làm giùm là sao? Mình nghĩ bạn tự làm thì ý nghĩa hơn chứ! Với lại bạn ở Hà Nội, xa quá! Dù bạn có thắng được trong topic này mình cũng thua luôn ^^~

PeNy: Cảm ơn ^^~

dieu_xinh_kieu: Có làm chưa mà biết không được?

BABY QUEEN: Làm handmade mà sợ gì bạn? Mình có dũng cảm gì đâu nè?! Chỉ cần bạn nghĩ mình làm được và quyết tâm làm thì sẽ làm được thôi. Cố lên, có gì khó khăn cứ hỏi mình.

PKT: Tình hình này chắc sớm muộn gì cũng phải post 1 bài hướng dẫn mọi người cách làm thôi ^^~

octieubd: Anh bỏ ngoặc kép cụm từ "nhắn tin nhiều nhất" nghĩa là nhắn tin cung cấp nhiều thông tin về anh nhất đó em. Không phải là số lượng tin nhắn, chỉ cần 1 tin thôi cũng được nhưng liệt kê càng nhiều thông tin về anh càng tốt ^^~

chococat
10-08-2009, 04:24 AM
octieubd: Anh bỏ ngoặc kép cụm từ "nhắn tin nhiều nhất" nghĩa là nhắn tin cung cấp nhiều thông tin về anh nhất đó em. Không phải là số lượng tin nhắn, chỉ cần 1 tin thôi cũng được nhưng liệt kê càng nhiều thông tin về anh càng tốt ^^~[/COLOR][/QUOTE]

vậy ko biết tin của choco chỉ có 1 dòng...link thui hà , ko biết đủ ko nữa *suy nghĩ*

caupexitin33
10-08-2009, 04:50 AM
bày em làm cái cây đc hok???

...Hoa...
10-08-2009, 05:57 AM
Hoài !~
đẹp dã man!>"<

Hến Sò
10-08-2009, 07:46 AM
hjx,tớ cũng muốn tự làm lắm,nhưng ko có năng khiếu,với cả cũng chả biết nhờ ai dạy cả. Tớ biết là ấy có làm để bán tớ cũng ko mua đc mà :khocnhe:

DuyênBòMộng
10-08-2009, 08:28 AM
Tình hình như vầy, mình dự định buổi nào rãnh rãnh sẽ đem "đồ nghề" tới một công viên hay quán nước nào đó "trải chiếu căng mùng" ra hành sự. Bạn nào ở Sài Gòn có ý định tự làm thì đem giấy bút, máy ảnh theo để ghi lại rồi post lên HHT cho các bạn ở xa cùng xem (vì mình không có máy ảnh). Mình sẽ hướng dẫn tận tình, hoàn toàn miễn phí.

Mọi người thấy sao?

octieubd
10-08-2009, 07:55 PM
Anh ơi e thấy ý kiến này hay đó,dĩ nhiên mọi người sẽ ủng hộ cả 2 tay 2 chân luôn đó <hihi>
Em nghĩ hay là hẹn ở cv Gia Định ở Gò Vấp đi,em mơ ước được tận tay làm lâu rùi đó,em sẽ đem máy ảnh theo chụp thật chi tiết để up lên cho moi người cùng tham khảo nha!
yeah ! yeah

caupexitin33
10-08-2009, 08:40 PM
ở xa sao mundefineà cùng làm đc, bày em làm cái cây, còn mỗi cái cây hem bik làm thui

chococat
10-08-2009, 10:34 PM
choco nghĩ chắc anh ở công viên đi , vừa rộng rãi , thuận tiện nữa.... chỉ mỗi tội trời mưa thi.....( ôi mọi người đừng để ý , lại trù nhảm nhí nữa đây mà) nhưng mà anh đem hết "đồ nghề" đi theo thì hơi phiền đó (nhìu thế sao đem hểt)

thui ! chừng nào anh tổ chức thì em sẽ cố gắng đi

Nàng Tiên Cá
11-08-2009, 02:38 AM
Đang "cố gắng chăm chỉ học hành" đó hả anh?

Kenshin_Kaitou
11-08-2009, 05:09 AM
ui sao khéo tay thế ngưỡng mộ quá đi :turn:
chỉ em làm với

thientukiem
11-08-2009, 05:46 AM
ta ra ngoài đường mua tăm tre rồi làm mấy cái nhà như của bạn mới được

octieubd
11-08-2009, 06:32 PM
Mình nghĩ ra cv thì tiện nhỉ!Anh Lâm ko cần mang theo nhiều vật dụng đâu ra ngoài mua cung được mà,mình phải làm cho được để trung thu này có quà cho nhỏ em
Híc!chắc nó ngưỡng mộ mình lắm vì mình toàn là "hoa chân" ko ah!

DuyênBòMộng
14-08-2009, 06:47 AM
Thành thật xin lỗi mọi người. Trong thời gian mấy ngày qua có vài chuyện rắc rối xung quanh topic này, cụ thể là đã có thêm 1 quy định mới được đặt ra, là gì thì mọi người có thể xem ở mục Chú ý. Và kết quả là như mọi người đã thấy, Game Over. Một lần nữa xin lỗi mọi người vì sự cố ngoài ý muốn này.

Riêng những bạn đã tham gia nhắn tin cho topic của mình trước đây, mình xin chân thành cảm ơn sự ủng hộ của các bạn và mong các bạn thông cảm.

hoangnhung.nvm2
14-08-2009, 07:14 AM
thật đẹp , con trai mà khéo tay đáng nể :D mình tài lắm có lẽ chỉ làm được bông hoa thôi. -_-"
giá mà.... sn sắp tới mình nhận được 1 món quà hand-made như chị đó. :D

Điểm 10 cho sản phẩm đẹp + sáng tạo +ấn tượng :D

*:Ngây_Thơ:*
14-08-2009, 07:16 AM
oai bạn khéo tay quá :huglove: đẹp :tim:

congchuamua
14-08-2009, 08:07 AM
wa dep wa' troi lun thik wa' ma lam so ko dươc hic

iris_iris
14-08-2009, 10:21 PM
nè nhận làm giao hàng ko bạn
mình đang tìm hàng độc giao online đó

A Lin
14-08-2009, 11:34 PM
vậy còn phần thưởng thì sao anh? uổng công em nhắn tin quá trời :( em hok hiểu cách làm việc của Mod, tại sao lại hủy cuộc thi chứ, có ảnh hưởng gì đâu

ShiningSakhalin
15-08-2009, 12:41 AM
Chỉ tớ từng khâu đc không :sr:

huongduongxanh
15-08-2009, 06:18 PM
:hum: đẹp quá, làm thử chắc được

octieubd
16-08-2009, 07:08 PM
Anh ơi đúng là quy định diễn đàn là vậy nhưng em trông chờ từng ngày để biết kết quả,giwof ko cho tiếp tục nhưng anh vẫn có thể trao giải thưởng chứ,nếu ko chắc em buồn chết,huhu!

nữhiệpnáothiênquân
18-08-2009, 12:50 AM
đẹp wá... ý nghĩ làm bàng ống hút cũng hay nữa... a giỏi thiệt ^_^

DuyênBòMộng
18-08-2009, 07:16 AM
chococat: Hic... Lần trước cũng ở công viên, nhưng người ta xúm lại xem rồi chụp hình tùm lum, mà anh thì ngại mấy vụ đó lắm, run tay làm không được. Nếu có làm ở công viên nữa chắc rủ nhau chui vào lùm quá ^^~
Đồ nghề thì cũng không nhiều đâu, mà có nhiều cũng nhẹ hều à, toàn ống hút mà. Với lại anh chỉ cho xem mẫu rồi hướng dẫn cách làm cơ bản thôi, rồi mọi người từ làm, chứ làm cả tác phẩm thì lâu lắm, cả ngày luôn đó.

Tin: Thì anh vẫn đang học mà em, chỉ có điều chưa chăm lắm thôi. Với lại làm cái này đâu có mất nhiều thời gian, anh vẫn cân đối chuyện học - chơi mà, chỉ làm lúc rãnh thôi.

hoangnhung.nvm2: Cảm ơn bạn.
Thật ra cũng không khó như bạn nghĩ đâu, biết cách làm rồi dễ lắm, tha hồ sáng tạo, xá gì 1 bông hoa. Mình không thể làm cho bạn, nhưng mình có thể chia sẻ cách làm ^^

*:Ngây_Thơ:*: Hun cái quà hay hun mình vậy?!

congchuamua, huongduongxanh, nữhiệpnáothiênquân: Cảm ơn mọi người nhé ^^~

iris_iris: Xin lỗi bạn, năm nay cuối cấp nên cái sự "học" làm mình bị cái sự "mệt" quá chừng. Làm chơi 1, 2 cái thì được, chứ làm để bán thì mình không có thời gian.
A Lin: Anh rất tiếc phải nói là phần thưởng cũng như cả trò chơi phải hủy thôi em ơi. Anh cảm ơn em nhiều nhiều, nếu trung thu không kịp thì Noel anh làm cho hen.
Chuyện đó thì em hỏi Mod Bear đi, anh mệt và mỏi quá rồi ^^~

ShiningSakhalin: Có thể được.

octieubd: Anh có thể bật bí cho em kết quả, đại khái là: giải "nhiều nhất" thì chưa có kết quả, vì theo quy định là ngày 31/8 mới khóa sổ; còn giải "sớm nhất" nếu có thì cũng không phải là em. Nói gì nói, trò chơi bị hủy rồi, anh cũng đâu muốn vậy đâu. Nếu có dịp anh sẽ hướng dẫn em cách làm cụ thể, tặng em mẫu luôn, hen ^^~

*:Ngây_Thơ:*
18-08-2009, 07:28 AM
hun bạn :so_funny: mình ko ngờ bạn là con trai mà khéo tay vậy đó , bạn có mấy hoa tay vậy :cr:

bạn dzính bằng keo dzì lại với nhau , 502 ah :D

DuyênBòMộng
18-08-2009, 07:51 AM
Cảm ơn nghen ^^~ Hổng quen hổng biết đè ra hun, ngại quá cơ.

Con trai ít người (chịu) khéo tay, nhưng đã chịu khéo rồi là khéo hơn con gái nhiều nhá! Mình thì chì có 8 hoa tay thôi, nhưng mình thấy nó đâu phải là vấn đề.

502, nhưng cũng có nhiều loại lắm á!

he0ng0"c
18-08-2009, 08:03 AM
đẹp thật đó, là kon trai mai khéo tay ghêt ta

hoangnhung.nvm2
18-08-2009, 08:10 AM
chia sẻ đc k khi ....tôi và bạn cách nhau cái màn hình?? :rain:

DuyênBòMộng
18-08-2009, 08:23 AM
Vậy thì 1 là dùng cái màn hình để làm cầu nối, 2 là đừng để cái màn hình ngăn cách hai đứa mình. Mình chỉ "chia sẻ" miễn phí cho những ai thật sự muốn làm và yêu thích handmade, nhìn bạn "nói" có vẻ như...

hoangnhung.nvm2
18-08-2009, 08:43 AM
Bạn không nên viết lấp lửng thế kia.
Mình nghĩ chỉ dựa vào lý thuyết mà làm đc đẹp thì rất khó , vì nhìn rất cầu kì. Nếu có thể ,bạn làm mẫu từng bước để mình nhìn và làm theo thì ok.
Xin lỗi , nhưng cho mình gọi bạn là em ở cái reply sau - nếu có- vì ít ra mình cũng qua cái tuổi học sinh cuối cấp rồi :D

octieubd
19-08-2009, 06:47 PM
ok!
vậy khi nào anh hướng dẫn cách làm vây?em thấy nói nhiều nhưng chưa được thực hành,mà anh hứa là tặng mẫu thì giữ lời đó nha!
nói chung ai cũng muốn làm thử và học cách làm vì vậy anh nên tạo điều kiện giúp đỡ mọi người,chân thành đó,e thay mặt những ai đam mê handmade,nhơ hồi âm sớm nha!
ehee,tks!

DuyênBòMộng
20-08-2009, 01:41 AM
hoangnhung.nvm2: Em ở Sài Gòn, nếu được thì hôm nào đó offline em chỉ luôn. Còn post bài hướng dẫn thì em có thử rồi, nhưng dài và rắc rối quá, đang cố gắng hoàn thiện. Hơn nữa, máy ảnh đi mượn nên ngại lắm.

Reply này của em anh nhìn cũng hiểu rồi đó ^^~

octieubd: Hic... Em xem lại #29 đi em, anh dự định trước để mọi người cũng như anh chuẩn bị thôi, chứ chưa biết ngày nào được nữa, dạo này anh kẹt chuyện học quá, chưa sắp xếp thời gian kịp. Nhưng anh sẽ cố gắng sớm nhất có thể, có gì anh thông báo sau hen ^^~

Anh nói (chứ không phải hứa) tặng mẫu cho em là sẽ tặng, em đừng lo ^^~

][<hóc ][\][hè
20-08-2009, 03:22 AM
ngon rồi, làm thủ công + vẽ tuyệt vời => anh quyết định theo ĐH Kiến Trúc là quá đúng, cố lên, em ủng hộ :)

boycongtu1986
21-08-2009, 08:29 AM
thế bạn hok chỉ cách làm àh thế mọi người lam sao đc hả bạn ơi
sau bạn có post thì cho cách làm cái nhá

Pink Cup
27-08-2009, 12:23 AM
có bán ko ạ :D.............

NgocAnh93
28-08-2009, 08:49 PM
Đẹp quá gắn đèn nữa,còn mình chã biết gắn đâu ,dâu điện ngoằn ngèo rắc rối

octieubd
30-08-2009, 07:51 PM
hôm nay ngày 31/08 rồi ko biết may mắn có đến với mình ko?
hy vọng mình se là người được nhận món quà từ "duyenbomong"
hehe!

DuyênBòMộng
31-08-2009, 10:34 PM
][<hóc ][\][hè: Nổ quá!!!

boycongtu1986: Bạn thấy đó, đây là topic [Made by tớ] chứ không phải [Cách làm], từ từ cũng có thôi mà ^^~

Pink Cup: Không ạ ^^~

octieubd: Hả??? Quà gì cơ???

NgocAnh93: Con gái thường ngại cái gì liên quan đến điện, chứ thật ra không khó đâu bạn

♥Kẹo_Đắng♥
01-09-2009, 02:00 AM
Đẹp quá đi mất, em không khéo tay cho lắm nên chắc chẳng bao giờ làm được T^T

octieubd
06-09-2009, 07:02 PM
][<hóc ][\][hè: Nổ quá >:P!!!

boycongtu1986: Bạn thấy đó, đây là topic [made by tớ] chứ không phải [Cách làm], từ từ cũng có thôi mà ^^~

Pink Cup: Không ạ ^^~

octieubd: Hả??? Quà gì cơ???

NgocAnh93: Con gái thường ngại cái gì liên quan đến điện, chứ thật ra không khó đâu bạn
sắp tới trung thu rồi vậy 2 món quà là 2 chiếc đèn lồng vẫn được tặng chứ anh?em nói quà là đèn lồng đọ
hehe!

hoaquynh82
07-09-2009, 01:53 AM
chào bạn nhé!chúc bạn có 1 buổi chiều thật vui nha!
Bạn khéo tay thật đấy! Bạn có thể chỉ cho mình cách làm ngôi nhà như mô hình kia được không nhi?
Cảm ơn bạn đã dành chút thời gian để đọc tin nhắn của mình

..::Anh Khờ::..
07-09-2009, 03:17 AM
good good !!!
được đấy chứ......cái này kỳ công lém phải hông ???

Shady Shane™
07-09-2009, 03:32 AM
hi đẹp woa'
chỉ mình làm với bạn ơi ^^
bạn làm cái này mất bao nhiu thời gian vậy

DuyênBòMộng
07-09-2009, 09:15 AM
THÔNG BÁO

Để đáp lại sự ủng hộ nhiệt tình cũng như sự tò mò của mọi người, Chủ Nhật tuần này mình sẽ tổ chức 1 offfline nho nhỏ để hướng dẫn mọi người. Cụ thể như sau:

- Thời gian:15:00,ngày 13/9. Mình sẽ đợi từ 2 giờ, tới đúng 3 giờ 10 sẽ bắt đầu làm, vì vậy mong mọi người tranh thủ đến đúng giờ.

- Địa điểm dự kiến: công viên Gia Định, đường Hoàng Minh Giám, P.3 Q.Gò Vấp.

(kế bên công viên có sân bóng đá, mình sẽ đứng ngay cổng)

- Nội dung: mình sẽ hướng dẫn mọi người toàn bộ cách làm cơ bản để có được 1 tác phẩm như trong topic này. Sau đó tùy vào sự sáng tạo của mọi người mà có thể làm các tác phẩm khác như lồng đèn, nhà hamster, đèn ngủ, thiệp,...vv... Vì cách làm cơ bản cũng na ná nhau. Riêng cách làm các loại côn trùng như dế, cào cào, chuồng chuồn, và hoa lá cây cỏ thì mình để dành offfline sau.

- Các vật dụng cần mang theo:
+ Giấy, viết để ghi lại
+ Máy ảnh (nếu cần)
+ 1 cái lưỡi lam, 2 chiếc đũa tre (nhớ phải là đũa bằng tre nha)
Vậy thôi, còn lại mình lo.

- Đặc điểm nhận dạng (ra mình):
+ Da ngăm đen, đeo cặp cũng màu đen
+ Đứng ngay trước cổng sân bóng đá
+ Đặc biệt: miệng ngậm 1 cái ống hút :rang:

- Lưu ý:
+ Mình hướng dẫn hoàn toàn miễn phí, nhưng nếu ai có lòng thì mua cho li nước hay cây cà lem cũng đươc. Hihi.
+ Để hạn chế người ngoài, bạn nào tham gia xin vui lòng đăng kí tại đây.

[edit]

DuyênBòMộng

octieubd
07-09-2009, 11:59 PM
Em tham gia vỚi nhÁ
em chỜ lÂu lẮm rÙi!vẬy em ĐĂng kÝ rỒi nha!
Nick:octieubd
tÊn :loan

arsenal fan
08-09-2009, 06:24 AM
Hay quá:) mình tham gia với nhé
nick:arsenal fan
tên:Hương
Cám ơn bạn nhiều:)

Hến Sò
08-09-2009, 08:20 AM
13/9 mọi người off vui nha,mình ở HN nên ko tham gia đc. Nhưng mình rất hy vọng qua tranh ảnh và lời hướng dẫn bạn để lại mình có thể tự làm đc.

Yumi_Hảo
09-09-2009, 07:22 PM
không ngờ là sơ ri [Made by tớ] là của con trai ^^ bái phục bái phục ^^

Nếu có thể cho Yumi làm học trò nhé ^^
tớ ở ĐN , không học được , thôi thì... cho bắt tay cái nhé ^^

][<hóc ][\][hè
10-09-2009, 02:01 AM
hic, em ko đi được rồi, anh với mọi người đi vui vẻ, nhớ chụp hình cho em coi

anh khiêm tốn thô quá!

nh0k1988
11-09-2009, 01:33 AM
em mun tim may bai day lam cua anh wa' nhung chang thay dau cạlam on chy gium em nick em ne voi_coi31188

DuyênBòMộng
12-09-2009, 03:31 AM
Chỉ có 2 bạn thôi á? Còn ai nữa không pm mình lẹ lẹ nha, trưa mai chốt lại đó ^^~

.APPLE.
12-09-2009, 03:57 AM
ôi, thật là đẹp :hum: anh ý thật khéo tay :5:

DuyênBòMộng
14-09-2009, 05:24 AM
Báo cáo tình hình offfline.

Chiều hôm qua do trời mưa kéo dài, cộng với trước đó có 7 mạng bị cúm A H1N1 nên cáo bệnh rút lui, thêm vài người bận này nọ nên không tới, mình hơi bị "quê" nên gọi cho mấy đứa bạn nói xạo là hủy off khỏi đi, kết quả cuối cùng chỉ có octieubd tới thôi, còn mình thì 2h30 mới có mặt với 2 nhỏ bạn gái. 4 đứa kéo vào trà sữa "hành sự" luôn.

Báo cáo hết.

-------

hoaquynh82: Cảm ơn bạn, chúc bạn vui vẻ luôn hen! Cái ơn bạn đã đọc bài viết của mình.

..::Anh Khờ::..: Cảm ơn! Cái này làm cũng dễ thôi bạn ^^~

Shady Shane™: Cái này mình vừa làm vừa nghỉ là 4 ngày ^^~. Cảm ơn bạn nha!

octieubd: Rất cảm ơn "em" hôm qua đã nhiệt tình đến tham gia dù trời mưa tầm tã và chỉ có 1 mình "em" (trừ 2 nhỏ bạn "anh") nhưng "em" vẫn rất chú ý lắng xem/nghe anh lãi nhãi. Mong là từ những gì "anh" hướng dẫn "em" sẽ làm được như "anh". Chúc "em" thành công!

arsenal fan: Sao bạn này không tới?

hến sò_9a3: Cảm ơn bạn. Hiện giờ mình chưa thể viết bài hướng dẫn online được.

Yumi_Hảo: Cảm ơn bạn quá khen, mình không dám nhận học trò, mình còn non lắm. Bắt tay nào!

][<hóc ][\][hè: Vui lắm em! Tắm mưa ướt như chuột luôn :))

nh0k1988: Em đừng tìm, vì anh chưa up bài hướng dẫn cách làm mà. Anh sẽ viết, nhưng chưa biết ngày nào nữa, cũng sắp rồi. Nhớ theo dõi topic này thường xuyên hen! Cảm ơn em!

.APPLE.: Cảm ơn bạn ^^~

Hến Sò
14-09-2009, 07:35 AM
1 ngày ko xa,hjx,tr'c tháng 10 đc ko?. 7/10 là sn bạn tớ rồi

kelreyz1105
18-09-2009, 08:32 AM
a ơi cho e cái sđt liên lạc với a ih... e cần học gấp cách làm lồng đèn... e có cm bên lồng đèn lẫn bên đây... e cần làm gấp để tặg cho bạn e... e add y/h a rồi... nhắn lại cho e sớm nhaz... e mong tin lắm... cám ơn a nhìu...

hoangnhung.nvm2
24-09-2009, 09:47 PM
hoangnhung.nvm2: Em ở Tp.HCM, nếu được thì hôm nào đó gặp off rồi em chỉ luôn. Còn up bài hướng dẫn online thì em có thử rồi, nhưng dài và rắc rối quá, đang cố gắng hoàn thiện. Hơn nữa, máy ảnh đi mượn nên ngại lắm.

Reply này của em anh nhìn cũng hiểu rồi đó ^^~???

cho chị địa chỉ hay 1 cái hẹn??

Ot_nho199x
26-09-2009, 08:51 PM
tuyệt vời...................................

EM NGOAN NHƯ QUỶ
27-09-2009, 06:45 AM
wow nhìn đẹp wa' à:hum: