PDA

Xem đầy đủ chức năng : ngày tận thế

din
05-08-2009, 06:32 PM
Ngày xưa , cách nay không biết bao nhiêu năm khi thời đức phật còn tại thế, vào một ngày thuyết pháp ngài đã đọc ra các câu thơ sao:"
Bấy nhiêu năm nuôi dưỡng chắt chiu
Nay tận diệt lập đời trở lại
Khắp thế giới biến di chi hải
Dùng phép màu lập lại thượng ngươn."
Khi ấy trên không trung buôn xuống những lời từ ái rằng bởi con người tạo nhiều nghiệp ác ta muốn tân diệt cho rồi nhưng vì thương xót chúng sanh trong đời mạt pháp nên ta cho chung nó một thời gian sửa chữa để sau này không mắc phải tai kiếp mà tự chúng nó đã gây ra , vừa lúc đó trên không lại có vang vọng xuống những dòng thơ:"
Năm Dần kết thúc thế gian
Bởi do nghiêp ác chúng ban tạo nhiều
Nay vì từ ái đạo lành
Nên ta quyết chí tuyệt đời ngàn thu
Lúc ấy đức thế tôn nói sau náy bởi văn minh khoa học của thế giới phát triển mạnh sẽ tạo ra các đại dịch bệnh tận diệt tất cả loài người trên toàn cầu bởi những điều ác nghiệt mà chúng đã tạo ra.
Cho nên nếu mỗi người chúng ta muốn thoát khỏi các đại dịch bệnh thì chỉ có một điều duy nhất là tu hành thì mới thoát khỏi các đại dịch sẽ bùng phát tiếp theo.

thank các bạn đã đọc đoạn văn này , các bạn nghĩ sau về nó xin cho mình biết ý kiến nha.:thatall:

din
05-08-2009, 07:17 PM
các bạn hãy cho mình biết ý nghĩ về câu truyện này nha:thatall:

Đôli
05-08-2009, 08:04 PM
Nếu nhà nhà đều đi tu thì..............:dont know:(không thể tưởng tượng được chuyện gì sẽ xảy ra). Ngay cả người tu hành cũng đâu

phải hoàn hảo, chỉ cần bản thân tự hoàn thiện mình thôi.......

din
06-08-2009, 01:26 AM
Bạn nói cũng rất đúng , nhưng đức Phật ngày trước có dạy nếu ai ai nhà nhà cũng đều biết ăn chay niệm phật thì hiểm hoạ tận diệt trái đất do trời ban ra thì sẽ tránh khỏi như câu
Biển ái sống bao la
Nhấn chìm cả ta bà
Muốn thoát luân hồi khổ
Phải gấp niệm di đà
mình mong bạn hãy hiểu sâu hơn về lời Phật dạy thì có thể bạn sẽ luôn an vui trong cuộc sống này.
Thank bạn đã đọc bài của mình nha.
Nam mô a di đà phật.:wish:

Ronglua9x
06-08-2009, 05:34 PM
din ui mình thử ăn chay nhưng khó chịu lắm chịu thui

din
29-08-2009, 08:25 PM
thì bạn hãy cố gắng lên hãy giúp ích cho trái đất này với những việc làm mà bạn có thể làm
a di đà phật

whitemouse108
30-08-2009, 09:20 AM
Các nhà khoa học đã tính toán rằng Trái đất sẽ xảy ra ngày tận thế lúc đó mọi sinh vật trên Trái Đất đều bị hủy diệt do Trái Đất bị nổ nhưng mãi đến... 5.5 tỷ năm sau cơ (sống vô tư đi). Còn chuyện ngày tận thế mà ban din đề cập thì mình ko rõ cho mấy cái chắc phải hỏi...Phật quá chứ người thường thì bó tay rồi. Nhưng với tình trạng ô nhiễm môi trường diễn ra như hiện nay thì ko biết chừng ngày tận thế sẽ ko xa đâu mấy bạn ah.

nhozBum
04-09-2009, 07:48 PM
tớ chả hiểu bài viết kủa bạn là nói về cái gì nữa
nếu bạn tìm đc trên thế giới này có ai hoàn hảo thì bảo tớ

nhi_chut
04-09-2009, 07:56 PM
ừ,ngày tận thế nhưng mà bây giờ hãy cứ sông đi đã