PDA

Xem đầy đủ chức năng : Trái tim tôi đang cần Trái tim bạn…giúp tôi!!!

luthuong
05-08-2009, 11:20 AM
Gần 1h sáng củng là đã sang ngày mới rồi...một ngày mới ai củng đón nhận những niềm vui mới,những người đang yêu lại có những hạnh phúc,kỉ niệm mới đẹp biết bao nhưng sao tôi củng đang yêu lại thấy cô đơn và hụt hẫng niềm tin quá?
Tôi muốn nói thật nhiều nhưng lại không biết phải bắt đầu từ đâu và nói với ai?…Tôi đang rất buồn buồn lắm các bạn ơi...Tôi viết lên những dòng này để tôi được phần nào cho ra đi những điều rất muộn phiền...Những lời chia sẻ của mọi người là món quà lớn món quà rất quí giá và rất cần cho tôi bây giờ...
Năm nay tôi 18 tuổi rồi...củng lớn rồi phải không?hay là mới bắt đầu lớn củng vậy và tôi có một tình yêu đầu tiên...tình yêu đến bên tôi hơn nửa năm rồi...thật sự tình yêu rất đẹp rất to lớn rất cao cả nhưng lại rất mong manh...tình yêu tôi cứ tưởng chừng là mãi mãi nhưng đôi khi tôi lại thấy nó không hề có thật,nó là cái gì đó rất dể vỡ nát và tan biến mãi mãi cứ như bọt biển...
người tôi yêu có yêu tôi không hả bạn?anh rời gia đình từ Quãng Bình vào tp.hcm sống để gần bên tôi?tôi muốn đi đâu chơi anh củng cố gắng lo cho tôi,tôi đi đâu làm gì củng có anh bên cạnh tôi cả...những lời tôi nói anh luôn nghe và làm theo...nhưng mỗi khi có chuyện giận nhau không bao giờ anh lên tiếng nói gì hết...tôi luôn là người lên tiếng trước và lời qua lại,anh lại nói chia tay sớm để bớt đau khổ...tôi nói tôi yêu anh tôi không muốn xa anh và lại tiếp tục tình yêu đó...Nhưng mà những lúc đi cùng nhau,anh vô tư khen một người con gái khác xinh...tôi thấy rất khó chịu,không lẽ anh không hiểu hay không cần hiểu?
tôi đang rất yêu anh nhưng bây giờ tôi cảm thấy rất mệt mỏi...tôi rất chán...tôi muốn chấm dứt tất cả...chơi game cùng nhau,anh không chú ý mà cứ nói tùm lum tôi giận nói anh nói nhiều...anh nói sẽ im lặng không nói gì nữa và anh không thèm dòm không nói chuyện gì...không khí này với tôi sao mà ảm đạm quá...tôi thấy chán thấy mệt mỏi...tôi không thể lại là người lên tiếng nữa,tôi không muốn anh coi thường tôi...làm sao để tôi có thể quên anh làm sao để chấm dứt đây?nếu típ tục thì tôi không biết phải đối diện làm sao...tôi cảm thấy khoảng cách giữa 2 chúng tôi ngày càng rộng...tôi không muốn nghe anh nói chia tay sớm để bớt đau khổ gì nữa...2 con người đối mặt với nhau mà như chẳng có "người vô hình" thật khó chịu lắm các bạn àh...

tienu
05-08-2009, 11:47 AM
Lại chuyện con gái con trai. Bạn ơi, coan trai không thể suy nghĩ hay hiểu sự việc như con gái (và ngược lại). Cũng giống như quan niệm về chuyện ở dơ, với một số tên cho rằng 1 tháng chưa giặt đồ vẫn là...bình thường ^^! (Tớ ghét con trai ở dơ ^^!)

- Con trai luôn suy nghĩ đơn giản. Bạn có thể suy diễn nhưng khi anh ấy khen một người con gái xinh, chỉ có nghĩa là cô ấy xinh chứ không hơn không kém! Bạn ghen là do bạn....không xinh bằng cô ta, hoặc hắn chưa khen bạn xinh bao giờ (chắc là vì bạn đẹp đó mà). Cũng như vậy, đối với bạn, chuyện bày tỏ tình cảm/suy nghĩ dễ dàng hơn rất nhiều :D Còn hắn ta ngồi vặn óc cả ngày cũng ko biết nói sao cho đúng.

Vì cách cảm nhận và tiếp xúc sự việc khác nhau với 2 phe, cho nên 2 người nam nữ khi yêu nhau hay sinh giận hờn, hiểu lầm. Bạn cảm thấy mình luôn là người chạy tới và trách anh ấy, nhưng, bạn ơi, đâu quan trọng điều cỏn con ấy?! Quan trọng là tấm lòng và lương tâm của anh ấy luôn tốt! ^^ Bạn cần có nhiều lòng tin vào anh ấy hơn, nha!

Anh ấy nói chia tay như vậy là vì anh ấy nhu nhược trước tình cảnh của bạn. Nếu bạn không muốn lỡ dở, hãy để tình cảm giữa 2 người lắng xuống một thời gian. Sau đó (vài ba tuần/tháng), bạn có thể alo anh ấy và trút mọi nỗi nhớ nhung! :D :D :D Tin tớ đi! 2 người chưa hết duyên với nhau đâu nè!

Chúc bạn luôn vui và may mắn ^^

Chi Lan
05-08-2009, 01:49 PM
Ừm, rõ ràng bạn là một cô gái rất yếu đuối nhạy cảm rồi ^^

Đúng là tính nết bạn trai bạn thật sự không đàn ông cho lắm... Bạn là con gái mà cứ phải chịu đựng cái cảm giác được ban phát tình yêu như thế. Chính bạn cũng nhận thấy sự chán chướng và mệt mỏi phải không :)

Theo CL thì hãy làm theo trái tim bạn mách bảo.

Nếu bạn thấy anh ta quá quan trọng và bạn thực lòng yêu cúng như sẵn sàng chấp nhận anh ta... thì cứ tiếp tục. Nhưng khi đó cần phải có 1 cuộc nc thẳng thắn. Hãy nói những gì bạn nghĩ, nói như những gì bạn viết trên đây này. Đó là tấm lòng của bạn, nếu anh ta k chấp nhận được thì thôi, chẳng có gì hối tiếc.

Nếu bạn thấy thật sự mệt mỏi thì hãy chia tay. Không cần ép mình phải chịu đựng thái quá như thế :)

Chúc bạn hạnh phúc
Chi Lan

Sleep Flowers
05-08-2009, 02:25 PM
Chia tay và chuẩn bị cho hạnh phúc mới đi bạn . Đừng vì những lúc mềm lòng mà nếu kéo cho dài thêm .
Nếu ko làm gì và đợi thì chính bạn sẽ gặp 1 thằng như thế này trong tương lai lần 2 .
Well .

luthuong
05-08-2009, 07:40 PM
cám ơn những lời sẻ chia của mọi người … mình sẻ cố gắng !!!
có phải thời gian sẽ xóa đi tất cả những kí ức cho một tình yêu,đúng không?không có anh không có tình yêu ta vẫn sống,đúng không?...

GRTL
05-08-2009, 08:10 PM
- Bạn gái ơi ! Tớ nghỉ là bạn sẽ sống, sống rất tốt nữa là khác ! :D. Vấn đề của bạn thì có thể đọc bài " vấn đề tình yêu " trong Box Gỡ rối này ! chúng tớ đã bàn luận, phân tích rất nhiều về chuyện tương tự như của bạn. Cảm xúc của bạn quá nhiều ... nó khiến bạn yêu nhiều nhưng cũng dể bức xúc và dể giận ! mỗi lức cảm nhận của bạn về tình yêu nó sẽ rất khác.
- Bạn buồn, bạn nói ra được rồi, chúng tớ chia sẻ cùng bạn trò chuyện với bạn ... ít nhiều cũng khiến bạn thấy đỡ tâm trạng hơn ... ! Thời gian này bạn sẽ có nhiều cảm giác buồn, chán ... ( không phải vì yêu đâu - tự nhiên thấy trong mình như thế ) bạn cứ vào HHT ... chúng tớ sẽ giúp bạn !

... chúc bạn luôn vui vẻ ! :D.

Sleep Flowers
05-08-2009, 08:23 PM
Không chỉ có 1 tình yêu mãnh liệt hơn mới xóa đi những kí ức đau buồn .

GRTL
05-08-2009, 08:28 PM
- Một tình yêu mãnh liệt hơn mới xóa đi cảm giác buồn !? <---- sai lầm lớn ! chỉ có nhận thức tốt và hiểu được bản chất vấn đề mới giúp con người ta vượt qua nổi buồn !

Sleep Flowers
05-08-2009, 08:33 PM
Không có mấy cái đó thì làm sao mãnh liệt đc mod ?
Đôi khi ta nghĩ quá nhiềt nhưng sự thật nó rất đơn giản .

for_you
06-08-2009, 01:18 AM
Đối diện với chính nó đi và tự đi tìm câu trả lời từ thời gian? Hãy hỏi chính bản thân mình xem người có yêu người đó không trước khi hỏi người đó?

luthuong
06-08-2009, 03:22 AM
Sao khoảng trống trong tim mình mỗi lúc càng lan rộng hơn các bạn à...khó chịu lắm...
trong tình yêu có những khoảng khắc chịu đựng đáng sợ thật...sao hạnh phúc cứ xa vời mông lung quá...

saodem_buon93
06-08-2009, 03:24 AM
tình yêu làm cho ta thêm mạnh mẽ
nhưng cũng vì nó mà ta trở nên yếu đuối hơn

Sleep Flowers
06-08-2009, 03:45 AM
Mạnh mẽ vì ta đấu tranh vì nó . Yếu đuối khi ta cảm nhận nó .
Beautiful .