PDA

Xem đầy đủ chức năng : mọi người ơi giúp em với

mupxinh
05-08-2009, 11:07 AM
em và cô ấy yêu nhau được 5 tháng thì cô ấy đòi chia tay với lý do là không hợp nhạu sau khi chia tay 3 tháng em đã dần quên được cô ấy thì cô ấy lại xuất hiện và muốn quay lai. Và em đã đồng ý.
Vừa rồi chúng em mới quay lại với nhau được khoảng 2 tháng thì do 1 số chuyện cãi nhau vớ vẩn cô ấy lại chán nản và lại đòi chia tạy Em nói cô ý trẻ con quá thì cô ấy bảo đúng là em và cô ấy quá trẻ cọn Và cô ấy thấy mệt mỏi và không muốn yêu đương gì nữa. Một phần em cũng hiểu vì cô ấy đang phải lo làm báo cáo tốt nghiệp lại thêm vài chuyện cãi nhau nữa. Em đã xin lỗi, nhưng cố ấy vẫn khăng khăng là bi giờ không muốn yêu chỉ muốn làm ban. Em chẳng biết phải làm sao.
Cô ấy nói cố ấy vẫn phải làm như vậy mặc dù vẫn rất yêu em.
Các bác tư vấn giúp em với :((

tienu
05-08-2009, 11:56 AM
Con người khi yêu đều trẻ con cả, bạn à. Đặc biệt là mấy cô, hehe, khi yêu cứ thích được săn đón, chiều chuộng :D :D

Bây giờ thì bạn mới hiểu rằng khi yêu không phải chỉ có mấy cảnh lãng mạn đâu. Nếu đã yêu nhau rồi thì bạn nên kiên nhẫn. Yêu nhau qua một thời gian, bạn hãy dùng lí trí để xử lí mọi chuyện. Ờ, thẳng thắn với nhau về mọi tâm tư, suy nghĩ, hoàn cảnh thì sẽ tốt hơn ^^ Bạn và cô ấy không cùng quan niệm, tính cách, chuyện bất đồng là bình thường.

Có lẽ cô ấy đã suy nghĩ kĩ về hiện trạng của mình. Bạn nên chấp nhận như vậy. Còn yêu là còn đường quay lại với nhau. Bây giờ người yêu bạn phải lo công chuyện. Hãy luôn ở bên cạnh và ủng hộ cô ấy! Cô ấy sẽ nhận ra sự quan trọng của bạn.
Bình thường, một cặp đôi hay gây sự với nhau thường nhớ nhau gấp đôi khi cách xa :D :D :D

Chi Lan
05-08-2009, 01:42 PM
Xin lỗi bạn chứ mình thấy cô ý tính tình hơi bị đồng bóng, lúc thì tnày lúc thì thế khác, bạn là bạn trai phải chạy theo đúng là rất mệt :hihi:

Theo CL thì bạn cứ để một thời gian k chuyện trò gì xem, nếu 2 người vẫn cảm thấy OK thì tức là không có duyên với nhau, còn nếu có duyên thì sớm muộn cô ấy cũng đặt vấn đề quay lại :)

Tuy vậy mình vẫn khuyên bạn hãy để cho mối tình này qua đi, yêu nhau là phải có sự tôn trọng chứ không phải nói bỏ rồi lại quay lại, nói quay lại rồi bỏ đi ... không thể đùa giỡn với tình cảm của người khác như thế được.

Tóm lại hãy để yên 1 tgian xem sao.

Sleep Flowers
05-08-2009, 02:30 PM
Cứ làm theo cách của Chi Lan

mupxinh
05-08-2009, 09:14 PM
em cảm ơn các bác, em sẽ làm theo cách của ChiLan nhưng làm vậy là em sẽ không quan tâm gì đến cô ấy ah, không nhắn tin, không chat chit... như vậy thì em thấy khó chịu lắm, không biết vì sao em lại yêu cô ấy như vậy nữa :(

Sleep Flowers
05-08-2009, 11:28 PM
Quan tâm thì quan tâm , nt , chat chit có thần tiên cũng chán bạn . Đổi mới xem , gặp bên ngoài nhiều hơn , nói gì cũng ra ngoài nói thì sẽ hiểu và thoải mái hơn nhiều .

mupxinh
05-08-2009, 11:31 PM
Nhưng cô ấy lại không muốn gặp em, cô ấy bảo bây giờ mà gặp nhau sẽ làm cô ấy bối rôi... chắc là cô ấy quyết định ra đi thật rôi...................

Sleep Flowers
05-08-2009, 11:36 PM
Nếu thế thì chấm dứt sớm bạn à .
Đã không biết nói gì với nhau , ko muốn kết nối thì phí thời gian làm gì ? Hãy để cả 2 thanh thản , đời còn dài , tình yêu chỉ có 1 nhưng phải 1 đó ko chỉ có bạn mới biết .

»‡«Mischio»‡«
06-08-2009, 12:08 AM
Cô bạn này đúng là như cái chong chóng ấy nhỉ?

Chỉ nhìn theo chong chóng thôi cũng đã đủ hoa mắt, chóng mặt, quay cuồng rồi, nói gì chạy theo cho kịp nó. Chạm vào nó có khi bạn còn đứt tay nữa đấy.

Theo cảm nhận của cá nhân tớ, bạn không phải type con trai yêu thích sự phiêu lưu mạo hiểm, trong tình yêu, điều bạn tìm kiếm là sự bình yên và đảm bảo, thậm chí còn hay lo xa, suy tính rõ lâu dài nữa kìa. Với người yêu, bạn vừa giống một ông anh lại vừa giống... một ông bố (tớ nhận xét chủ quan thôi =.=!). Mẫu người thích hợp với bạn là type con gái vui vẻ, hiền lành, có thể hơi dễ dỗi, hay làm nũng nhưng không được thù dai. Và đặc biệt là không thể bốc đồng xốc nổi, kiểu hôm nay đòi chia tay, mai lại bảo quay lại, ngày kia lại bảo chia tay được.

Cô ấy không hợp với bạn đâu, tốt nhất là hãy dứt bỏ nhanh chóng để cuộc đời được nhẹ nhõm. Càng kéo dài thì rồi cũng sẽ đến lúc cảm xúc say mê cũng mất sạch, bạn chỉ càng thấy mệt mỏi gượng ép thôi.

Lựa chọn đúng đắn nhé. Chúc bạn hạnh phúc ^^

19.z4
06-08-2009, 12:21 AM
thế này liệu có phải cả thèm chóng chán hem :D
bạn gái bạn đang bận cho luận án tốt nghiệp , có lẽ cũng ko muốn chuyện tc làm ảnh hưởng - hãy là 1 ng bạn như cô ấy muốn. bạn biét là cô ấy còn rất yêu bạn >> đừng lo lắng quá.. làm bạn thì vẫn có thể nt, Y! nhưng đừng nhắc đến chuyện tc ,hãy quan tâm đến luận án của cô ấy ,và 1 vài lời quan tâm hỏi han nhắc cô ấy giữ gìn sk... cô ấy ko muốn gặp ko có nghĩa là bạn ko thể tạo bất ngờ.
Khi có khoảng lặng , ta sẽ biết mình cần họ nhường nào :D hãy là bạn như cô ấy muốn !

pe_shiva_kute
06-08-2009, 12:27 AM
em và cô ấy yêu nhau được 5 tháng thì cô ấy đòi chia tay với lý do là không hợp nhạu sau khi chia tay 3 tháng em đã dần quên được cô ấy thì cô ấy lại xuất hiện và muốn quay lai. Và em đã đồng ý.
Vừa rồi chúng em mới quay lại với nhau được khoảng 2 tháng thì do 1 số chuyện cãi nhau vớ vẩn cô ấy lại chán nản và lại đòi chia tạy Em nói cô ý trẻ con quá thì cô ấy bảo đúng là em và cô ấy quá trẻ cọn Và cô ấy thấy mệt mỏi và không muốn yêu đương gì nữa. Một phần em cũng hiểu vì cô ấy đang phải lo làm báo cáo tốt nghiệp lại thêm vài chuyện cãi nhau nữa. Em đã xin lỗi, nhưng cố ấy vẫn khăng khăng là bi giờ không muốn yêu chỉ muốn làm ban. Em chẳng biết phải làm sao.
Cô ấy nói cố ấy vẫn phải làm như vậy mặc dù vẫn rất yêu em.
Các bác tư vấn giúp em với :((
chấm dứt sớm đi , đừng níu kéo , sẽ đau thêm đấy

mupxinh
06-08-2009, 03:57 AM
cảm ơn các pac đã giúp đỡ có lẽ em cũng phải chấm dứt thật thội chứ cứ như thế này thì mệt mỏi lăm. Thankssss tất cả moi người đã giúp đỡ em.

Sleep Flowers
06-08-2009, 04:21 AM
Buồn ít thôi nhe , tương lai phía trước .

Chi Lan
06-08-2009, 09:14 AM
em cảm ơn các bác, em sẽ làm theo cách của ChiLan nhưng làm vậy là em sẽ không quan tâm gì đến cô ấy ah, không nhắn tin, không chat chit... như vậy thì em thấy khó chịu lắm, không biết vì sao em lại yêu cô ấy như vậy nữa

Không thể 1 người chỉ biết cho còn người kia chỉ biết nhận. Cứ để yên một thời gian thì đã sao? Nếu không dứt khoát thì chuyện này sẽ mãi mãi ko thể giải quyết được đâu.

Không liên lạc 1 tháng, 2 tháng chẳng chết ai, ngược lai, thời gian đó sẽ giúp bạn xác định xem tình cảm của bạn có đúng là tình yêu không, cũng như xác định được có đúng cô ấy vẫn còn yêu bạn không.

Chia tay bao giờ cũng khó khăn, vậy tại sao phải vội vàng chia tay rồi tự dằn vặt mình trong đau khổ? Khoảng lặng 1 tháng, 2 tháng đó bạn hãy giành cho những gì bạn chưa có thời gian làm, coi như tìm quên.

Mình tin là sau thời gian đó, nếu có chia tay hẳn thì cũng không còn cảm thấy hối tiếc, đau khổ. Còn nều quay lại thì cả 2 sẽ biết mình đã thiếu sót ở những điểm nào mà thay đổi.
Sau thời gian giãn ra đó mà tính tình cô ấy vẫn như vậy thì bạn chẳng còn gì để tiếc nữa, rõ ràng cô ấy không phải mẫu người của bạn rồi :)

Chúc bạn hạnh phúc
Chi Lan