PDA

Xem đầy đủ chức năng : HHT và tôi

okanobee
05-08-2009, 09:53 AM
Mình cũng tệ thật. Vui thì chạy đâu chơi mất. Lúc buồn lại lủi thủi vào đây. Trút hết mọi buồn lo, khóc cạn nước mắt, lang thang tìm bài viết đọc, chat với bạn bè ... để rồi , lại cảm thấy dễ chịu hơn rất nhiều.
Không còn sự háo hức muốn online và log in vào HHT liền , ngay khi vừa về đến nhà , của năm năm về trước. Không còn spend 4 , 5 tiếng đồng hồ chỉ để ngồi trước màn hình , tán dóc , hay lập forum chat với mems ở đây nữa. Không còn tham gia những cuộc thi Tiếng hát HHT hay Ghép cặp đối thơ nữa. Không còn có crush vào ai đó - chủ nhân những bài viết mà mình đọc một lần là thích luốn nữa ...
HHT bây giờ đối với mình là một kỷ niệm đẹp của những ngày đã qua. Oh , mà mình và Ân cũng gặp nhau ở đây, rồi yêu nhau. 2 năm dài vun đắp tình cảm. Để rồi cảm thấy khó khăn biết bao khi phải chia tay nhau vì nhiều lý do. Cuộc sống thật khác xa lắm với cái thế giới ảo. HHT là ngôi nhà chung của hai đứa. Nơi mình có anh, có bạn bè và người thân dẫu chưa một lần gặp mặt. Thế giới bên ngoài lại tạo nên một rào cản quá lớn cho hai đứa. Gia đình , công việc , khoảng cách qua xa giữa Arkansas và Florida. Rồi một ngày , hai đứa cũng chia tay ở đây.
Mỗi lần vào đây , mình luôn có cảm giác ấm áp và quen thuộc lắm. Dù đôi lúc cũng chẳng biết ai. Nhìn thấy nick của những mems online mà have no clue who they are. Thế mà vẫn cảm giác như nhà của mình vậy. Mình có thể chạy khắp nơi. Mình biết giấu mình vào đâu mỗi khi buồn. Kỳ lạ thật !!!
Có lẽ sau này , HHT luôn có một vị trí trong trái tim mình. Một website ảo , nhưng chứa đựng những con người rất thật , những tình cảm thật và HHT by itself đã và sẽ luôn là người bạn thân thương nhất của mình trong suốt cuộc đời này.
Hãy giữ gìn HHT , các bạn nhé !!!

Chanh Chua
24-08-2009, 09:23 PM
cuối cùng ta trả lại ta
có không- không có chỉ là phù du
.....

okanobee
09-09-2009, 04:51 PM
Phù... mệt quá !!! Tuần vừa rồi không có thời gian học bài , fail ngay cái exam đầu tiên. Đến giờ vẫn còn buồn vì chuyện đó. Đúng là không đáng mà. Tất cả đều có trong sách hết ; vậy mà không lo học bài , xem thường nữa mới ghê chứ. Đáng đời mình luôn !!!
Mà nghĩ lại cũng buồn cười thiệt. Chạy ra khỏi lớp là mình đã muốn khóc vì làm bài không được. Thế mà nhỏ Shiori nó lại khóc trước cả mình ; làm mình không dám khóc. Buồn kinh khủng , thế mà phải cố kể chuyện vui , cheer her up... Dù sao cuối cùng nó cũng cười ; vậy là tốt rồi. Tưởng thế là xong , vậy mà đến khi Lance với Wesley hỏi về chuyện exam ; mình lại thút thít muốn khóc... haha Nhảm thiệt !!! Thây kệ đi , cuối cùng mình cũng được khóc LOL... Khỏi kiện nài gì nữa haha
Mà cũng may thiệt , cậu cho mình nghỉ làm thứ 2 và thứ 4. Vậy là có nhiều thời gian học bài hơn.
So excited about Zumba class tonight. I wish Lance could go with me. ít gonna be alright though.
Đi tắm , đến thư viện học , rồi tới Zumba class.... Yay fun fun fun !!!