PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tư vấn dùm đi.... huhu....

lang~tu10C10
04-08-2009, 09:29 PM
:ow:Ai có 1 gia đình xin giúp dùm cái.......

Mọi người trong gia đình nói là tui vô tâm lun làm họ buồn họ thất vọng về tui nhưng tui cũng ko biết là mình đã làm gi sai nữa và thế là họ dần dần rời xa tui rùi bớt quan tâm tui hơn huuuuuuuu:ow: Vậy bây giờ tui phải làm sao đây?:ex29:

p/s: Vui lòng viết tiếng việt có dấu. Cám ơn nhiều!

hamter
04-08-2009, 09:37 PM
bạn nên viết có dấu không là bị xoá bài đấy

thế này nhé tôi cung không bít nhìu chỉ nói đc như vầy thôi, bạn quan tâm đến họ bằng cách trò chuyện với họ hỏi vu vơ về công việc hôm nay thế nào hay ngồi tán dốc chuyện không đâu nến tâm trạng họ đang vui. bây h dịch cúm lan tràn bạn mua tạng mỗi ng 1 khẩu trang xinh xinh để phòng bịnh. xa hơn nữa thì là ngày sn ng lớn không cần món quà vật chất, bạn hãy chỉ tạng 1 món quà nho nhỏ vào ngày sn của họ với lời chúc ý nghĩa.

mỗi ng 1 hoàn cảnh tui không rõ hoàn cảnh bạn ra sao nên chỉ bít nói như vậy thui. chúc bạn lun vui, hp và được sự quan tâm của gđ nhìu hơn vì tôi bít bạn rất iu gđ bạn.

nhoc xinh cute
05-08-2009, 04:43 AM
ngẫm lại xem .... bạn có lỗi jì hok ...Hok mí thì hỏi hay tìm 1 cơ hội nào đó để nghe họ nói ...Bik đâu GD lại khắn khích thì seo

Ljnhnghy_It's me
05-08-2009, 04:58 AM
2 ! bạn
bạn đang buồn .bạn đang ko hiểu tại sao mọi người trong gia đình mình lại '' tự nhiên '' ghét bỏ mình , ko thương mình ?
Bạn lại ko biết lí do khiến nỗi buồn càng tăng lên gấp bội ?:D
Thế tại sao bạn ko thẳng thắn hỏi họ tại sao lại ghét bạn ? tại sao lại đối xử thế với bạn nhỉ ?
Bạn đang muốn sửa sai kia mà . Bạn à , ko ai đi ghét bỏ con cái đâu bạn , có thể do gđ bạn đang gặp rắc rối gì đó về kinh tế or về 1 cái gì đó :D, họ bị stress nên có cách hành xử hơi khó chịu chút thôi .!
Bạn hãy chú ý đến tâm trạng họ , ngoan ngoãn nghe lời hơn là đối đầu .!

Chi Lan
05-08-2009, 01:54 PM
Bạn yêu cầu mọi người phải quan tâm đến bạn nhưng rõ ràng bạn là người vô tâm khi không hiểu mình đã làm gì sai. Như thế là không công bằng. Những gì bạn làm sai, làm mọi ng thất vọng bạn rõ hơn ai hết, quan trọng là bạn có dám nhìn thẳng vào khuyết điểm của mình k thôi.

Sleep Flowers
05-08-2009, 02:38 PM
Anh chàng này thấy có vẻ lập topic lung tung đây ?

pe_shiva_kute
06-08-2009, 12:47 AM
:ow:Ai có 1 gia đình xin giúp dùm cái.......

Mọi người trong gia đình nói là tui vô tâm lun làm họ buồn họ thất vọng về tui nhưng tui cũng ko biết là mình đã làm gi sai nữa và thế là họ dần dần rời xa tui rùi bớt quan tâm tui hơn huuuuuuuu:ow: Vậy bây giờ tui phải làm sao đây?:ex29:

p/s: Vui lòng viết tiếng việt có dấu. Cám ơn nhiều!
tui k hỉu tại sao họ dần rời xa bạn ....tôi khuyên bạn nên cố làm cho mình toàn diện hơn , cố học tốt hơn để họ lại xem trọng và thậm chí tự hào về bạn

motngaynhoem
06-08-2009, 03:59 AM
xem lại mình xem... bạn có làm sai chuyện gì hay là ko nghe lời ba mẹ nên ba mẹ ko quan tâm... mà chắc bạn nghĩ vậy thôi ba mẹ nào mà ko thương con... đừng lo xa quá bạn hãy làm con ngoan thử koi là đc rồi.. ba mẹ anh chị nói gì thì nghe lời là thế nào cũng thành công và có nhận đc tình yêu thương của mọi người à.. chúc bạn thành công