PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giờ Tôi Phải Làm Sao Để Vẹn Cả Đôi Đường?????....

Hit_Lo_TD
03-08-2009, 03:48 AM
:hiepsi:Chào các bạn cho tôi hỏi một chút xíu được không????
Bây giờ tôi phải xử xự như thế nào khi mà tôi có một đứa em họ mà nó thì ăn nói một cái kiểu rất ngang tàn và tôi cảm thấy nó lả một đứa em trai khó chịu chỉ muốn cho nó lốc ao vài cú nhung khổ lỗi bố mẹ tôi lại rất giận tôi tuy chưa biết đầu đuôi câu chuyện như thế nào cả. Các bạn cho tôi biết phải làm sao để bố mẹ hiểu tôi và tôi cũng được trút giận một cách thỏai mái đây?? :bxin:

Xê Kô
03-08-2009, 05:07 AM
có những cách sau
1, lờ , kệ, chả quan tâm, cho nó độc thoại 1 mình, rồi nó sẽ tự thấy những gì nó nói rất kệch cỡm
2, nhờ bạn bè úp sọt cho nó 1 trận :so_funny:
3, gài bẫy nó trước mặt bố mẹ bạn , VD: bố mẹ ở phòng bên cạnh, mình ở phòng này làm sao để nó phát ngôn thô lỗ, bố mẹ bạn sẽ thấy tư cách và con người của nó , có thể áp dụng máy ghi âm trong trường hợp ko gài đc trực tiếp

Tuy nhiên, đó cũng chỉ là những cách nhất thời, mình không khuyên bạn cải hóa nó, vì giang sơn dễ đổi bản tính khó dời, nó mà đã sửa đổi dễ thì đã chả đến lượt mình. Mình chỉ khuyên là nếu ko thích chơi thì coi như nó không tồn tại trên đời. Cáu quá thì phang cho nó 1 trận cho chừa, bố mẹ có mắng tội cậy lớn đánh bé thì giải thích rõ ràng là vì sao, nếu các cụ vẫn cố tình ko hiểu thì thôi, ko cần hiểu, mình sống cho mình chứ mình sống cho các cụ đâu mah phải lo :hihi:

pe_shiva_kute
04-08-2009, 06:43 AM
:hiepsi:Chào các bạn cho tôi hỏi một chút xíu được không????
Bây giờ tôi phải xử xự như thế nào khi mà tôi có một đứa em họ mà nó thì ăn nói một cái kiểu rất ngang tàn và tôi cảm thấy nó lả một đứa em trai khó chịu chỉ muốn cho nó lốc ao vài cú nhung khổ lỗi bố mẹ tôi lại rất giận tôi tuy chưa biết đầu đuôi câu chuyện như thế nào cả. Các bạn cho tôi biết phải làm sao để bố mẹ hiểu tôi và tôi cũng được trút giận một cách thỏai mái đây?? :bxin:
kể cho bố mẹ bạn nghe rồi kể bố mẹ nó nghe để bố mẹ nó đập nóa một trận cái tội hỗn .....rầu lựa lúc bố mẹ bạ hay k cóa ai cả , đập nó khi nó láo láo , rồi nếu nó méc lại thì kể ra lí do ...........mấy đứa em láo xược thì nên làm thế đấy

Sleep Flowers
05-08-2009, 02:21 AM
Khuyên kiểu mấy bố có mà làm nó bướng thêm .
Theo mình thì cứ kiên nhẫn nhẹ nhàng và phải quan tâm khuyên nhủ . Đến lúc nó sụp đổ thì nó sẽ thấy ánh sáng .
Thời gian sẽ trả lời tất cả .