PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy cho tui bít phải làm sao??

[N]hok
31-07-2009, 04:52 AM
Con gái thật khó hiểu làm sao? Thíck đó thương đó nhưng rùi lại ghét đến độ không muốn gặp mặt! Tui cũng đang gặp chuyện nhức đầu mà không sao thoát ra được : Cô bé mà tui theo đuổi suốt 1 năm wa đã nhận lời thương tui, lúc đó tui như đang ở trên thiên đường vậy ! Nhưng rùi hum sau cô ấy đưa cho tui 1 lá thư nói rằng
" cô ấy không quên đc mối tình đầu mặc dù cả 2 đã chí tay nhau 2 năm rùi, cô ấy đã cố mở lòng và chấp nhận tui để quên mối tình đó. Nhưng cô ấy cảm thấy có lỗi với người đó nên đã từ chối tui> Cảm giác lúc đó thật đau đớn và buồn bã. Nếu như cô ấy đừng nhận lời. Nếu như cô ấy nói rằng tui không hợp với cô ấy thì có lẽ tui sẽ rút lui vì tình cảm không thể miễn cưỡng được ! Nếu cô ấy thíck tui thì tui sẽ đợi cho đến khi nào cô ấy quên được người kia vì tui không thể quên được ! Bây giờ tui không bít phải làm sao?
Cuộc sống thật khó hiểu làm sao :sad::sad:

thu tim
31-07-2009, 05:16 AM
con gái là vậy đó
bạn thông cảm cho cô ấy đi
cần thời gian cho tình yêu mà bạn

heocondangyeu10210
31-07-2009, 05:50 AM
co lẽ cô ấy bít ban iu cô ấy và đang mún we^n tình cũ nên đã lấy ban làm ng` thay thế hãy thông cảm cho bạn ấy di có thể ngày nào đó bạn sẽ tìm thấy dc tình iu thật sự dừng lo mình tin bạn làm dc mà

nít ranh học đòi
31-07-2009, 05:54 AM
cứ tiếp tục wan tâm sẽ có kết quả.:rain:
chắc 100%. cố lên nếu thật sự thương người ta :tanghoa:

Ljnhnghy_It's me
31-07-2009, 06:23 AM
nhắn cô ấy rằng , hãy suy nghĩ all những gì cô ấy sắp nói ra !
đừng làm khổ người khác như kiểu vậy

[N]hok
31-07-2009, 06:30 AM
Nhìu khi tui muốn quên đi nhưng không thể vì cô ấy là hàng xóm của tui mà ! cứ ra khỏi nah2 la đụng mặt nhau nên tui không tài nào quên đc? nhìu khi tui muốn bỏ đi thật xa khỏi chân trời đó nhưng lại không có chỗ để mình tá túc Hic....... :sad:

nít ranh học đòi
31-07-2009, 06:32 AM
Nhìu khi tui muốn quên đi nhưng không thể vì cô ấy là hàng xóm của tui mà ! cứ ra khỏi nah2 la đụng mặt nhau nên tui không tài nào quên đc? nhìu khi tui muốn bỏ đi thật xa khỏi chân trời đó nhưng lại không có chỗ để mình tá túc Hic....... :sad:
hàng xóm a.......................:so_funny:
dzậy thôi từ bỏ đi :so_funny:
ở gần mà wen nhau hok phải tình yêu , là cảm mếm thôi.
hok tin thi chờ tg sẽ bik

zinzin :@
31-07-2009, 08:51 AM
Yêu làm gì cho mệt nhỉ
Tui cũng ko hỉu lắm
Nhưng mà tui khuyên bạn là đừng cố nữa
Nếu mà yêu đc thì cũng gét đc thôi
ko có j đâu bạn àh
cười hì:cungly:

♥Min2kd....!
31-07-2009, 09:29 AM
hàng xóm a.......................:so_funny:
dzậy thôi từ bỏ đi :so_funny:
ở gần mà wen nhau hok phải tình yêu , là cảm mếm thôi.
hok tin thi chờ tg sẽ bik

hix...yêu nhau trong mọi hoàn cảnh mừ...hàng xóm thỳ sao nhỷ...miễn là yêu nhau thỳ xa ,hay gần cũng hướng về 1 phía...hix... còn có chuyện 2 anh em ruột yêu nhau nữa là....=))
....

thu tim
31-07-2009, 06:34 PM

hàng xóm à , tui nghĩ cô ấy còn khó xử hơn bạn nữa , hay bạn cuốn gói hành lý đi tu hành đi , hay rời xa nơi đó , để 2 người cùng bình yên , tốt hơn là bạn nên ở trong nhà , khỏi gặp ai hết :rain::rain::rain:

GRTL
31-07-2009, 07:34 PM
- Bạn đừng vội nghỉ như thế ! Cô ấy đã chia tay 2 năm rồi mà ! bạn nên biết ... con gái khi họ yêu họ rất cả nghỉ, họ rất dể xúc động. Đặc biệt với cô gái đã từng một lần đổ vỡ ... ! họ hay có cái kiểu " không hiểu chính mình :D ". KHông phải là họ chưa quên người củ mà mỗi lần cảm xúc yêu đến với họ, lại gợi lại trong họ những ký ức về một tình yêu đã qua <--- cảm giác ấy nó rất xao xuyến, mơn trớn ... họ hay nhầm là còn yêu !
- Sự thật của việc gởi bức thư ấy là cô nàng muốn cho bạn biết về quá khứ, tâm trạng hiện tại, tình cảm đối với bạn của cô ấy ! nó như một thông điệp bạn hãy thể hiện tình cảm của mình, cũng là cách thử xem bạn có thể hiểu cô ấy và yêu cô ấy ở mức cô ấy cần không !? :D .

... cố gắng nhé bạn ! vạn sự khởi đầu nan mà ! chúc bạn thành công.

Me0[1xCL]
31-07-2009, 08:05 PM
Cô bé đó thực ra chỉ đang thiếu thốn tình cảm một cách đáng thương mà thôi. Con cái lí do cô bé đưa ra chỉ là 1 lời trốn tránh..Tin tớ đi. Cuối cùng nó cũng chả có kết quả j đâu...Chẹp

hamter
31-07-2009, 08:18 PM
bạn ah không nên trốn tránh.tôii hiểu cô ấy vì tôi cũng đã từng như cô ấy, chấp nhận rồi từ chối 1 ng rất iu tui chỉ vì không qên đc mối tình đầu. bạn ah, cũng như tôi cô ấy cũng sẽ đau bùn nhìu lắm nếu như cô ấy bít bạn bùn vì cô ấy nhìu đến thế. bạn hãy dừng lại không nên hi vọng hay chờ đợi j nữa bạn ah. như thế làm cả 2 khó sử thui, tôi mừng cho bạn là cô ấy nhận ra đìu đó sớm, còn tui đã phải mất 6 tháng để nhận ra đìu đó, chính vì thế mà ng bạn của tôi đã khóc rất nhìu, (ng ta noi zi tui như vậy). tôi không bít phải làm sao để ng ta không bùn nữa. vậy nên tôi nghĩ cô ấy cũng như tôi không mún bạn bùn, bạn mà không zui cô ấy cũng không nhẹ nhõm j. hay bo qua tất cả nha bạn

pe_shiva_kute
01-08-2009, 01:43 AM
Con gái thật khó hiểu làm sao? Thíck đó thương đó nhưng rùi lại ghét đến độ không muốn gặp mặt! Tui cũng đang gặp chuyện nhức đầu mà không sao thoát ra được : Cô bé mà tui theo đuổi suốt 1 năm wa đã nhận lời thương tui, lúc đó tui như đang ở trên thiên đường vậy ! Nhưng rùi hum sau cô ấy đưa cho tui 1 lá thư nói rằng
" cô ấy không quên đc mối tình đầu mặc dù cả 2 đã chí tay nhau 2 năm rùi, cô ấy đã cố mở lòng và chấp nhận tui để quên mối tình đó. Nhưng cô ấy cảm thấy có lỗi với người đó nên đã từ chối tui> Cảm giác lúc đó thật đau đớn và buồn bã. Nếu như cô ấy đừng nhận lời. Nếu như cô ấy nói rằng tui không hợp với cô ấy thì có lẽ tui sẽ rút lui vì tình cảm không thể miễn cưỡng được ! Nếu cô ấy thíck tui thì tui sẽ đợi cho đến khi nào cô ấy quên được người kia vì tui không thể quên được ! Bây giờ tui không bít phải làm sao?
Cuộc sống thật khó hiểu làm sao :sad::sad:
thông cảm cho cô ấy nhá , con gái là thế mờ ( :haha: rắc rối lắm )
thou thì từ từ giải quyết nhá bạn , chúc bạn luôn hạnh phúc nha nhá .......:cr:

lar_go
01-08-2009, 03:36 AM
chắc có lẻ những lời nói trên có những bạn còn quá trẻ và bồng bột
tình yeu ko phải là cho đi mà ko thể lấy lại
nếu bạn thật lòng thương cô ấy tại sao ko nghĩ hãy cho cô ấy 1 hạnh phúc hơn người đã từng yeu cô ấy
ái tình phân minh tiền bạc phải dứt khoát
là một người con trai phải biết làm gì trong hoàn cảnh này chứ....nhưng bạn lại quá yeu mềm rồi
hãy mạnh mẽ lên nào chàng trai hãy gữi lại bằng mọi giá

[N]hok
05-08-2009, 06:30 AM
Bạn bít kô? 1 năm wa đối với tôi dài như 1 thế kỷ ! cái cảm giác chờ đợi thật mệt mỏi nhưng lúc nào tôi cũng tự nhủ rằng 1 ngày nào đó cô ấy sẽ hiểu và chấp nhận tôi! Hơn 1 năm wa tôi đã cố gắng rất nhiều, tìm đủ mọi cách để có thể ở gần cô ấy, được gặp cô ấy ( cho dù chúng tôi là hàng xóm nhưng cũng ít khi gặp mặt)! Bít được cô ấy hay lên yahoo, zậy là tôi online suốt ngày và mong chờ....! Những buổi đi học thêm anh văn của cô ấy, tôi thường lấy xe chạy vòng vòng cố tình như 2 đứa chúng tôi tình cờ gặp mặt....Em bít không? Từ lúc yêu em, tôi như 1 con người khác vậy! Từ người hoà đồng dễ gần thành người nóng giận! Bạn bè dần dần bỏ rơi tôi vì suốt ngày tôi chỉ bít online mà thôi! Nhìu khi muốn quên em, tôi đã cắm đầu học và đi làm thêm nhưng mỗi lần gặp em thì mọi cố gắng của tôi như bong bóng xà phòng vậy! Khi nhìn thấy em ngồi ăn sáng và chuyện trò với người con trai khác,tim tôi lúc đó như vỡ tan thành từng mảnh chỉ muốn xoá ngay nick yahoo và số điện thoại của em để tôi không còn nhớ đến em nhưng tôi không thể làm được! Có phải tôi thật yếu mềm và nhu nhược không em!
Rồi ngày thứ 3 định mệnh ấy đã xảy ra: em nhắn tin hỏi tôi rằng tôi còn thíck em hay không? " Có, và suốt đời tôi không thể quên đc em"! em hỏi rằng có thể cho em cơ hội để yêu tôi hay không? Lúc đó tôi vừa vui sướng vừa lo lắng, tôi hỏi em cậu bạn hay đến tìm em là ai? " đó chỉ là người bạn thân của em mà thôi" và tôi đã tin em|!
Nhưng hạnh phúc của tôi thật ngắn ngủn! Em đưa tôi lên thiên đàng và cũng chính em là người đẩy tôi xuống vực sâu! Em đưa lá thư xin lỗi tôi và không thể yêu tôi vì không quên được mối tình đầu! Và người đó chính là cậu bạn thân của em! Vậy là sao hả em! tôi yêu em chân thành mà sao em chỉ coi tôi là trò chơi của em! Dường như em muốn quen tôi chỉ để chọc giận cậu bạn kia sao? em lấy tình cảm của tôi để thử lòng người khác sao? Nhưng em bít không? tôi không hề oán giận em, mà chỉ trách tôi vì sao đã yêu em ! Chúc em hạnh phúc với con đường em đã chọn

trungnhut
05-08-2009, 07:23 AM
Nếu lý do quả đúng như cô ấy nói thì bạn nên sung sướng là mình đang được theo đuổi 1 cô gái có nhân phẩm tốt. Sự nhiệt tình của bạn + thời gian sẽ giúp bạn đạt được mục đích :)

kinhcan9x
05-08-2009, 09:48 AM
Đúng là tình cảm, thật khó nói và khó hiểu. Không biết khuyên ji` bạn đâu bởi lẽ là mình thì mình cũng khó xử như vậy thôi. Tôn trọng quyết định của người ấy thôi, mình nghĩ đôi khi cũng nên buông tay đê biết rằng mình quan trọng thế nào với người ta:). Không khuyên bạn đừng buồn nữa vì càng nén thì tình cảm càng đậm sâu. Cứ buồn rồi đứng dậy bạn nhé:):):). Mong rằng một ngày nào đó nụ cười sẽ rạng ngời trên đôi môi của bạn!hì:)

buidat
07-08-2009, 06:31 PM
hay co len ban a, cuộc doi nay con rat dai...chac chac ban se tim dươc 1 niem hanh fuc cho rieng minh , vi con gai la the do....co le co ay ko he xem ban la 1 tro choi dau , chi la o tuổi cua chung ta, chua the xac dinh dươc tinh cam that su cua minh...ban dung trach , dung bun co ay nha ban..........chuc ban se hanh phuc, se nhan dươc tat ca nhung j ma ban da cho di. vi cuôc doi nay rat cong bang.