PDA

Xem đầy đủ chức năng : lớp 10 có học quân sự? giúp em với

thu tim
28-07-2009, 06:34 PM
cho e hỏi những ai đã qua thời học sinh cấp 3 là khi vào lớp 10 ,đầu năm có học quân sự ko ạ ,nếu có thì học những j , e nghe nói là lăn lê bò càng là chính , ko bít có phải ko , ai có nhìu kinh nghiệm xin chỉ giáo cho e

donghocat_muadong
28-07-2009, 07:12 PM
e đừng lo, lớp 10 học bình thường thôi chưa phải lăn lê bò toài đâu ^^ học toàn lịch sử ko ah rồi đội hình đội ngũ chép bài là chính................yên tâm đi nhé!chuc e vui ^^

lu_hehe
28-07-2009, 07:14 PM
hơ... tớ chẳng biết ở chỗ khác thế nào, nhưng SG thì chắc chắn là có. Lăn lê bò càng (tưởng tượng bạn phải trườn dưới làn đạn...), ráp súng, tư thế, hành quân, v.v... Những cái nhảm nhất tớ từng biết (vì học xong tớ cũng đâu nhớ súng ráp kiểu gì đâu, mà vác lên thì muốn gãy cả tay, còn quần thì suýt nữa là rách ngay đầu gối -_-)
Cố lên thôi, hình như chỉ vài tuần nên chắc cũng không đến nỗi...

Đợi
28-07-2009, 07:28 PM
Bạn đừng lo, GDQP của lớp 10 chủ yếu toàn học lí thuyết vs Đội hình đội ngũ như bạn donghocat đã nói , cũng tương đối nhẹ , chỉ có 12 là căng thôi :D

Chi Lan
28-07-2009, 07:47 PM
Hơ, cái này CL nghĩ là tuỳ trường. Như trường CL thì phải lăn lê bò toài giữa trơì nắng, khổ và mệt lắm. Nhưng vì CL thấp bé nên toàn không được tham gia hội thao ---> chỉ phải ra bóng râm ngồi, không phải tập chi hết :anhPha:

*♥*Ma Bư Mập*♥*
28-07-2009, 07:54 PM
Hình như học mấy động tác quân sự....mà thuộc lòng mấy cái đó mệt gần chết , mà thi lấy điểm nữa thì phải :haha:....may mà hồi đó mình là người....đếm nên được tặng 10 điểm kaka

GRTL
28-07-2009, 08:01 PM
- Hỏi trúng người rồi đó Em. Anh đã từng làm phụ trách huấn luyện cho lớp 12 của Anh về cái vụ quân sự này đấy ! :D .
- Lớp 10 thì không phải lăn lê bà càng gì đâu :D chỉ có mấy anh chị 12 mới học cái đó. Lớp 10 bọn em chủ yếu là mấy bài thể dục với gậy, đội hình và lý thuyết. Học vui lắm ! không có gì phải lo lắng cả.