PDA

Xem đầy đủ chức năng : nên làm sao đây...

tuxedo27390
28-07-2009, 04:47 AM
......Mình đang thầm yêu 1 cô bạn thân....nhưng mình ko dám ngỏ lời vì thực tình mình rất sợ sau khi ngỏ lời mà ng ta lại ko có tình cảm đặc biệt vs mình thì quan hệ giữa 2 đứa sẽ ko còn dc như xưa......dần dần sẽ có khoảng cách..... mình ko muốn như vậy vì mình cũng đã bị như vậy 1 lân.....tính cô bé này rất trẻ con.....hồn nhiên...mình ko muốn vì mình mà làm cô bị khó xử vì minh.....bạn bè mình thì bảo mình nên mạnh dạn thể hiện tình cảm của minh...nhưng mình cũng ko muốn mất cô bạn này.....mình nên làm sao bây giờ..... sắp đến sinh nhật cô bé đó rồi......mình có nên thể hiện tình cảm hay ko....cho mình lời khuyên với

thu tim
28-07-2009, 05:18 AM
hãy thật lòng bạn à
cố giữ trong lòng sẽ khó xử thêm
nếu cô bạn của bạn có ý thix bạn thì ổn rồi
nếu ko thì hãy nói rằng chúng sẽ vẫn là bạn tốt nhé
yên tâm đi

Bubidethuong
28-07-2009, 06:51 AM
Người ta vẫn thường khuyên rằng ko có gì tốt hơn sự thật lòng mà bạn!với 1 tình cảm chân thành tôi tin bạn sẽ làm đc!cố lên bạn nhé!''Nothing is impossible''

Ljnhnghy_It's me
28-07-2009, 06:53 AM
hãy dũng cảm lên.! Như tôi này , lấy hết dũng khí của thằng con trai thổ lộ.!
chúc bạn có kết quả tốt :D

»‡«Mischio»‡«
28-07-2009, 07:12 AM
......Mình đang thầm yêu 1 cô bạn thân....nhưng mình ko dám ngỏ lời vì thực tình mình rất sợ sau khi ngỏ lời mà ng ta lại ko có tình cảm đặc biệt vs mình thì quan hệ giữa 2 đứa sẽ ko còn dc như xưa......dần dần sẽ có khoảng cách..... mình ko muốn như vậy vì mình cũng đã bị như vậy 1 lân.....tính cô bé này rất trẻ con.....hồn nhiên...mình ko muốn vì mình mà làm cô bị khó xử vì minh.....bạn bè mình thì bảo mình nên mạnh dạn thể hiện tình cảm của minh...nhưng mình cũng ko muốn mất cô bạn này.....mình nên làm sao bây giờ..... sắp đến sinh nhật cô bé đó rồi......mình có nên thể hiện tình cảm hay ko....cho mình lời khuyên vs

Tớ không biết ở VN như thế nào, nhưng ở bên chỗ tớ, nếu đã thích người ta thì tất phải nói ra. Nếu người ta cũng thích bạn thì thật là quá tốt, còn nếu không, chuyện cô bạn ấy có khó xử hay không phụ thuộc cả vào cách cư xử của bạn thôi.

Bạn nói cô bạn ấy rất hồn nhiên, right? Nếu vậy thì hãy cư xử với cô ấy thật tự nhiên. Có thể hơi giữ khoảng cách hơn trước khi tỏ tình với cô ấy một chút, nhưng đừng bụp một cái biến thành người xa lạ. Có thể ban đầu cô ấy sẽ hơi ngại một tẹo, nhưng nếu bạn vẫn đối xử bình thường với cô ấy, mọi chuyện sẽ lại ok thôi. Đừng để tình cảm của bạn trở thành áp lực cho cô ấy. Điều này là quan trọng nhất đấy.

Chúc bạn thành công. ^^

uocmoxanhhy2004
28-07-2009, 07:48 AM
mình nghĩ bạn nên xem xem cô ấy có tình cảm j với bạn ko. vì con gái nếu có tc với ai thì rù giấu đến đâu ng ta vẫn cảm nhận dc mà (chẳng hạn như quan tâm , lo lắng cho bạn nhiu hơn ng khác đó). nếu bạn ấy cũng có tc thì bạn nên thổ lộ còn nếu chắc chắn là ko rùi thi hãy là bạn thui đừng vì một cái j đó xa vời mà đánh mất đi tình bạn thân.

vailua0110
28-07-2009, 08:28 AM
tớ nghĩ dù thế nào cậu vẫn cứ ngỏ lời đi, nếu cô ấy đáp lại tc của cậu thì còn j =, nếu ko dc thì vẫn duy trì wan hệ tình bạn, cậu vẫn có thể y thầm mà

Chi Lan
28-07-2009, 08:55 PM
Sao không nói hết những gì bạn nghĩ? Nói rằng bạn thích cố ấy, nhưng nếu cô ấy chưa thể đón nhận tc của bạn thì mong cô ấy cũng đừng vì thế mà xa cách bạn. Giải thích cho cô ấy rằng, nếu không thể là người yêu, thì cũng đừng vì thế mà từ chối làm một ng bạn gái thân thiết của bạn.

Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau ^^

ღ Chỉ Yêu Mình Em ღ
28-07-2009, 09:29 PM
Con trai mà :) mạnh bạo lên 1 tí đi bạn à :D..
Nếu cô ấy từ chối thì bạn giả vờ nói là chỉ hỏi giỡn thôi :D
Cố gắng lên nhé :) Mình hiểu cảm giác của bạn và tình cảm của bạn đối với cô ấy rất thật nên bạn mới sợ như vậy
chúc bạn thành công !!!

zeo28
28-07-2009, 09:52 PM
Nếu một trong hai người bạn đã có tình-cảm-trên-mức-tình-bạn với người kia thì dù bạn có im lặng, tình cảm ấy sẽ không thể giống như lúc đầu dc nữa. Nó sẽ phát triển tiếp lên mức cao hơn :D hoặc lụi tàn. Hãy mạnh dạn lên bạn nhé ,để không phải hối hận vì đã không làm gì cả cho tình yêu của mình:D !

ta0_la_vjp
28-07-2009, 10:09 PM
Cố lên âý ơi, đã có một thời tớ rơi vào hoản cảnh giống bạn gái kia của ấy. Thằng bạn thân nhất của tớ cũng ngỏ lời nói thích tớ. Nhưng mà tớ chỉ coi nó như một-người-bạn không hơn không kém. Sau chuyện đó, nó có hơi suy sụp tinh thần, nhưng bây giờ thì khác rồi. Bọn tớ vẫn là 1 cặp cạ cứng trái dấu của nhau. Giờ nó đag vi vu tít ở Canada nhưng mà bọn tớ vẫn gửi tin và chat mý nhau mỗi ngày. Đằng ấy cứ mạnh dạn nói lên t/c của mình. Dù bạn gái kja có thjk ấy hay k. Nhưng tớ biết chắc bạn ý sẽ hiểu cho ấy, bạn ý sẽ biết rằng ấy đã khó khăn như thế nào khi nói ra điều đó. Chúc ấy thành công!

pe_shiva_kute
29-07-2009, 12:48 AM
......Mình đang thầm yêu 1 cô bạn thân....nhưng mình ko dám ngỏ lời vì thực tình mình rất sợ sau khi ngỏ lời mà ng ta lại ko có tình cảm đặc biệt vs mình thì quan hệ giữa 2 đứa sẽ ko còn dc như xưa......dần dần sẽ có khoảng cách..... mình ko muốn như vậy vì mình cũng đã bị như vậy 1 lân.....tính cô bé này rất trẻ con.....hồn nhiên...mình ko muốn vì mình mà làm cô bị khó xử vì minh.....bạn bè mình thì bảo mình nên mạnh dạn thể hiện tình cảm của minh...nhưng mình cũng ko muốn mất cô bạn này.....mình nên làm sao bây giờ..... sắp đến sinh nhật cô bé đó rồi......mình có nên thể hiện tình cảm hay ko....cho mình lời khuyên với
Nói ra đi , để trong lòng thì càng không tốt .....lỡ cô ấy cũg thík bạn thì sao ....bạn lỡ thík cô ấy rồi thì tình bạn --> tình iu rồi ...nên nói ra đi , nếu bị từ chối thì bảo cô ấy vẫn xem nhau là bạn đc k ? Nói ra đi , dịp sn ấy ...cho lãng mạn nhé

pe_kem
29-07-2009, 01:50 AM
sinh nhật cô ấy sẽ là cơ hội tốt cho bạn rùi đấy con gái thường thích sự bất ngờ và dễ cảm động
chúc bạn may mắn nhá

tuxedo27390
29-07-2009, 02:07 AM
cám ơn các bạn nhé.....mình sẽ lấy can đảm để nói ra những điều trong long.....nhưng nói ra cũng là 1 vấn đề khó đó.....nói trc lũ bạn vào hôm sn hay gặp riêng bjo.....mấy thằng bạn mình bày cách là hôm sn sẽ chơi 1 trò chơi...ai thua sẽ bị sai....mình cố ý thua và mình sẽ bị sai nói 1 câu vs cô bé kia....câu đó sẽ là lời tỏ tinh....mình có nên thể hiện tình cảm bằng cách đó ko......hay nên hẹn riêng ra và nói bjo.....giúp mình lần nữa nghen....thank các bạn

»‡«Mischio»‡«
29-07-2009, 03:09 AM
Oh, sau khi củng cố được quyết tâm thì vấn đề của bạn lại là, nói như thế nào. :dien:

Theo quan điểm cá nhân tớ, tớ thích mọi thứ được tự nhiên và thẳng thắn. Thế nên chắc chắn tớ sẽ khuyên bạn nên nói riêng với cô ấy thay vì tung hê cho cả thiên hạ cùng biết. Trong khi rõ ý tứ cô ấy ra sao, hành động này có thể là vô cùng dại dột và điên khùng. Tâm lý khi yêu đúng là người ta muốn cho cả thế giới biết mình đang yêu, nhưng thời điểm có lý để công bố nó thì không phải là lần đầu tiên thổ lộ đâu.

Cách đơn giản nhất là gom hết can đảm lại, chờ đến cuối tiệc, gặp riêng cô ấy và nói ra cái-câu-cần-nói. Xong, bạn chỉ có việc khẳng định và nín thở... chờ thôi.

Cô ấy sẽ ngại một chút, nhưng so giữa việc ngại một mình bạn, với việc ngại trước hàng chục người đến dự bữa tiệc sinh nhật thì thấy rõ ràng cách nào lợi cách nào thiệt rồi còn gì.

tienu
29-07-2009, 03:33 AM
Hic hic huhu, em có ý kiến! Tớ có ý kiến! Tớ có ý kiến ...hoàn toàn trái ngược mấy bạn khác :D :D

- Nếu bạn tỏ tình bây giờ thì nguy cơ 2 đứa không đến đc với nhau lên đến...70%. Để giảm số phần trăm này xuống, chỉ còn cách là chờ cho đến khi 2 đứa lớn hơn, hiểu biết hơn thôi. Lúc đó thì chắc bạn cũng không cần phải nhờ ai tư vấn "mình sẽ tỏ tình như thế nào" đâu, bạn ha!
- Nếu bạn tỏ tình ngay bây giờ, nguy cơ bạn phá hỏng tình bạn đẹp lên đến...70%. Vì sao? Con gái nhạy cảm lắm. "Bị" ai tỏ tình là sẽ phản ứng ghê gớm.
(1) Cô ấy sẽ suy nghĩ về việc ấy suốt đêm. Cười như điên và bắt đầu để ý tới bạn. Mặc dù ngoài mặt thì cô ấy né tránh, ngại ngùng <---- Có tốt không? 2 người sẽ chẳng còn tâm trí nào mà học đâu :D
(2) Cô ấy sẽ chửi bạn điên :D Ngây thơ mà :D
(3) Cô ấy sẽ nói cho cả lũ bạn cô ấy biết ---> Bạn trở thành một tên "nổi tiếng". Có tốt không? bạn không muốn bị xì xầm sau lưng đâu :D
(4) Khi bạn nói ra, bạn đưa cô ấy vào tình thế khó xử :D Cô ấy nửa muốn (vì tò mò), nửa không (vì không biết tình cảm mình thế nào)
....

Bạn ơi, quen nhau rùi thể nào chẳng có hiểu lầm và nước mắt. Bạn biết gì về con gái? Con gái hay si nghĩ lung tung xà bần lắm! Bạn có cân bằng đc giữa tình cảm và chuyện học hành không?

Hãy nuôi tình cảm đó trong lòng. Đừng hấp tấp :D :D Nếu bạn có đủ kiên nhẫn, bạn đúng là một người dũng cảm. Làm cách nào để không bị xao nhãng? À, khi ở gần cô ấy, hãy suy nghĩ về việc khác. Tính nhẩm trong đầu cũng đc :D

Chúc bạn vui!

♥Min2kd....!
30-07-2009, 11:24 AM
:D... ớ tôi j mà không thổ lộ t/c nhể...
đi sn cô ấy rồi nói cho cô ấy biết về t/c của mình...
nhưng nêu hem muốn mất cô ban này...thỳ mình có cack nài... bạn trả lời theo kiểu 1 muỗi tên chúng 2 đich ý
như là : tớ muốn nói vs cậu 1 điều là tớ đã yêu thầm cậu từ rất lâu rồi...câu có thể bằng lòng làm ng yêu tớ chứ...
nếu cô ấy nói ừ thỳ ôkê
kòn nếu cô ấy bảo để suy nghi thỳ thêm câu: nếu cậu ko muốn chúng ta vẫn làm 1 đôi bạn như xưa đc ko !.... V.v
kon nếu không thỳ vẫn câu như trên :
tớ muốn nói vs cậu 1 điều là tớ đã yêu thầm cậu từ rất lâu rồi...câu có thể bằng lòng làm ng yêu tớ chứ... nếu cậu ko muốn chúng ta vẫn làm 1 đôi bạn như xưa đc ko !.... V.v
thế chắc là đc rồi đó :D

GRTL
30-07-2009, 07:07 PM
- cho hỏi bạn và bé đó bao nhiêu tuổi rồi !? bạn thân với nhau được bao lâu rồi !? hoàn cảnh gia đình 2 đứa ra sao !? cần thêm chút thông tin về hai bạn chúng tớ sẽ có góp ý phù hợp hơn cho bạn !

tuxedo27390
07-08-2009, 10:54 PM
...mình 19t còn cô bé đó kém mình 2t....thân nhau dc 2 năm rùi.....hix