PDA

Xem đầy đủ chức năng : Yêu 1 người thật khó quên 1 người cang khó hơn

sunnyhot_ha
27-07-2009, 11:41 PM
2!pà kon
- Tui là một cô bé đa tình, tuy cũng chẳng đẹp hơn ai nhưng có nhìu đuôi theo. Từ trước h tui rất kiu kì, nếu hok mún nói là chảnh, chỉ trong tình iu thui nha chứ trong quan hệ bình thường pạn pè tui la 1 người rất hoà đồng zới mọi người, tui là quân sư quạt mo cho lũ pạn thân của tui.
- Tuy zậy nhưng tui cũng phải chết lặng trước cái nhìn đầu tiên khi tui gặp anh ấy, trong 1 lần rất là tình cờ anh ấy là người ăn chơi có tiếng, là 1 tay đàn anh nhưng tui cũng đâu phải hạng vừa, tui đầu tiên cũng hok để ý j đến a ấy, chỉ coi là pạn thui đến khi quen nhau dc 5 tháng khi đó chúng tui có rất nhìu kỉ niệm đẹp tuyệt vời.
- Lúc đó trong 1 đêm trời mưa, chỉ có tui va anh ấy anh ấy đã nói lời iu tui nhưng đối với tui đó chỉ là chuyện bình thường vì hok bít pao nhiu người con trai cũng đã nói lời iu tui, tui coi đó là chuyện bình thưòng hok quan tâm đến và tiếp tục coi anh âý là pạn thân, 1 người anh trai rồi thời jan cũng trôi qua tôi và anh ấy hok gặp nhau thường xuyên như trước vì tui pận ôn thi :so_funny: đến khi nghe tui pạn nói anh ấy đi chơi cùng ngườii con gái khác tui chỉ cho đó bình thường vì a dân chơi nên chơi với nhìu cô gaí là bình thường.
- Đến khi tui hỏi anh ấy anh ấy nói đó là người iu của anh tui pùn thật sự quanh mình dường như sụp đổ. đó là lần dầu tiên tui bít khóc vì con trai huhu từ trước tới h tui làm hok bít bao nhiu người đau khổ thì tui phải trả já cho việc làm của mình chứ , nhưng đối zới a ấy tui thật long chứ hok qua đường, như pao người khác tự an ủi mình và cố quên anh ấy cho dù rất , khó anh ấy đã là hình xăm trong trái tim tui rồi tui cũng vơi dc phần nào khi hok có a ay. Nhìu lúc khi nghĩ zề anh ấy tui cũng khóc nhìu đó là lần đầu tiên tui bít iu thật lòng 1 người nhưng thất vọng trước tình củm đó, tui tự nhủ sẽ hok bao h iu lần thứ 2 nhưng sự thật hok như tui mong mún.
- A ấy vẫn thường liên lạc với tui nhưng vào khoảng 1,2 h sáng lúc đó tui vừa zui vừa pùn zui vì a ấy còn nghĩ zề mình pùn vì a ấy hok thuộc zề mình, rùi tui tập thói quen thức khuya chỉ mún chờ phone của a ấy tui mới bít rõ lí do a ấy chọn ngươi con gái đó, vì tui là người đào hoa. A ấy khi ở pên tui có cảm jác hok an toàn nhưng tui thì khác, khi ở pên anh ấy tui la ngươi hạnh phúc nhất nhưng tui dã đánh mất niềm hạnh phúc đó vì a ấy hok hỉu tui, tui nói rất nhìu lần tui iu anh ấy iu rất nhiu nhưng anh ay hok tin chỉ cho đó là lời dối jan của tui, như nhìu người con trai khác a ấy đến với ngươi con gái khác chỉ để quên bóng hình tui trong lòng nhưng hok như tui nghĩ a ấy h đã iu ngươi đó mà ngươì đó hok phải là tui :timvo:nhưng người con gái đó có hơn j tui chứ ? chỉ là một con nhỏ nhà quê trong khi tui là người mà nhìu người iu đâu co thua kém ai a ấy nghĩ seo mà chọn con nhỏ doá hok thể tin dc. đó đâu phải là mẫu người của anh âý lúc đó tui pùn lém nhưng nhờ pạn pè tui đã quên dc cú sốc này và ngày càng lao vào chốn ăn chơi nhưng a ấy đã làm tui thức tỉnh 1 lần nữa, trái tim tui lại chết lặng những cử chỉ yêu thương của a ấy đã làm tui phải khóc, dường như a ấy vẫn pên tui như ngày nào nhưng tui phải chập nhận sự thật là anh ấy đã có người iu, vì anh ấy tui trở lại chính mình làm 1 người đòang hoành nhưng hok seo quên dc anh ấy. pà kon hãy júp tui nha...cảm on nhìu:wish: hihi

Huỳnh Long Hổ
28-07-2009, 02:16 AM
1 năm trước tại diễn đàn này, mình đã viết về chủ đề này...1 năm sau quay lại. Cũng có 1 người viết về chủ đề này. hic

tienu
28-07-2009, 04:26 AM
Ẹc ẹc, lần sau bạn post bài không dấu kiểu này có ma nó vào í! Tớ đọc mà cứ tưởng mình đang giải Mật mã Davinci vậy -_-''

Xem ra bạn vẫn còn rất nhí nhảnh. Viết bài dài như vậy chắc đa cảm lắm! ^^!

- Trong chuyện tình yêu, bạn chảnh với người yêu là vì bạn không coi trọng cảm xúc của họ. Bạn nghĩ sao nếu...bạn thích một người và người đó cứ lợi dụng tình cảm của bạn? Đùa giỡn? làm bạn đau?
Người ấy sau này, khi nhìn nhận vấn đề rõ hơn, sẽ coi thường bạn. Không ai coi trọng một người coi thường cảm xúc của người khác :D Bạn là một cô gái muốn đặt mình vào trung tâm, muốn người khác để ý, nghe lời bạn. Bạn thích là một kiểu "hoàn hảo" điển hình của xã hội ngày nay <---- Bạn thật sự là người như thế nào đây?

Bạn nhận ra mình có cảm xúc mãnh liệt với một người con trai. Anh ấy rời xa bạn, đến với một cô gái khác là vì anh ấy thấy bạn nguy hiểm. Có nghĩa là, anh ấy sợ bị bạn làm tổn thương -> tự nhận rằng mình "yếu đuối", "chơi không hết mình" ---> Đó là một lí do...củ chuối :D Anh ấy đang chạy trốn cảm xúc thật của bản thân.

Bạn nên xét lại chính mình. Tại sao anh ấy cảm thấy bạn "nguy hiểm"? Cách bạn nói chuyện? Cử chỉ của bạn mời mọc, khiêu gợi? Ánh mắt bạn luôn lả lơi? Lời lẽ của bạn bạo dạn nhưng thiếu tính thật lòng? Qua chuyện này, bạn nên suy nghĩ thật kĩ về mình.

Một người đi hái hoa. Anh ta thấy có 2 bông hoa mọc gần nhau. Một bông thì màu sắc rất bắt mắt, đẹp. Bông kia tuy bình dị nhưng thơm ngào ngạt. Lưỡng lự một hồi, anh ta hái cả 2 bông và cắm vào một bình nước ở nhà. Vài ngày sau, bông hoa đẹp tàn đi, sắc hoa úa, đen sậm, người nọ đành vất đi. Bông hoa kia tuy tàn nhưng còn hương thơm. Anh kia treo lên đầu giường.

---> Qua câu chuyện nhỏ trên, bạn muốn làm bông hoa nào? Một bông hoa đẹp mà không có hương cũng sẽ tàn lụi và không được trân trọng. Ông bà ta bảo "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn".

Còn chuyện anh chàng kia, nếu anh ta không đủ can đảm để nói thật lòng thì bạn đừng trông đợi làm chi, ha! Hãy tập trung vào việc chỉnh sửa bản thân trước đã!

Nói nhiều như vậy coi chừng tớ bị bạn ném dép. Chạy đây -_-''

n0n3me_b4by_x0
28-07-2009, 06:35 PM
Thật ra Nhi ak`, tình yêu hok co phân biệt tuổi tác và địa vị X-H đâu. Tình cảm chân thành xuất phát từ 2 trái tim, trong chuyện ni, cả 2 đều là người có lỗi. Mi đã sai vì hok wan tâm tới nó, con nó nếu có iu mi thì sẽ chờ mi cho dù lâu đến đâu đi chăng nữa.

nhoc xinh cute
28-07-2009, 06:38 PM
HOk nên lao đầu vào những chỗ như dzậy bạn ơi .....!!!!...Có ngày chết như chơi đó .....Theo tui thi` bạn đừng bao jo` wên anh Ấy vì càng wên 1 ai đó thì nhớ càng nhìu ...Hãy sống , sống vì bạn và vì người ấy và coi đó là nghị lực để đứng lên nhe'..!!!Chúc bạn hạnh phúc

Chi Lan
28-07-2009, 08:00 PM
Lần sau nhớ chấm, phẩy vào cho rõ ý nha bạn.

Cái này thì có gì đâu mà cần gỡ rối, rõ ràng là hai người không có duyên, vậy thôi.

Khi yêu người ta có nhiều lý lẽ lắm.

nhưng người con gái đó có hơn j tui chứ chỉ là một con nhỏ nhà quê trong khi tui là người mà nhìu người iu đâu co thua kém ai

CL không hiểu chuyện của bạn lắm, nhưng nếu bạn cho rằng yêu là phải chọn người thế này thế nọ, có tiền, có địa vị, có ngoại hình...etc, thì bạn sẽ không có được một tình yêu chân chính đâu.

pe_shiva_kute
29-07-2009, 12:51 AM
dài quá , mỏi mắt quá , đọc k hết mới 1 đọan .....chỉ bít khuyên 1 câu : đừng tự ti về bản thân nhen bạn

Thật ra Nhi ak`, tình yêu hok co phân biệt tuổi tác và địa vị X-H đâu. Tình cảm chân thành xuất phát từ 2 trái tim, trong chuyện ni, cả 2 đều là người có lỗi. Mi đã sai vì hok wan tâm tới nó, con nó nếu có iu mi thì sẽ chờ mi cho dù lâu đến đâu đi chăng nữa.
đúng như bạn nói , đồng ý kiến rằng tình iu là vượt qua mọi thứ kể cả tuổi tác , địa vị hay zì chăng nữa

lu_hehe
29-07-2009, 01:13 AM
Tự ti?? Tớ thấy bạn ấy đang quá tự tin về bản thân mình thì có.

Đã là con người thì phải biết tôn trọng bản thân mình, nhưng cũng không có nghĩa là yêu mình quá đáng mà không quan tâm đến những người xung quanh. Bạn cho rằng cô gái kia quê mùa, không bằng bạn, sao bạn không nghĩ rằng sự thật lòng của cô ấy còn cao quý hơn cái kiểu tự kiêu của mình rất nhiều? Đành rằng khi yêu thì ghen tuông, ích kỷ, nhưng không chỉ vì vậy mà đánh giá thấp người khác.

Chuyện bạn đã vậy thì hãy quên người con trai đó đi, để anh ta có thể hạnh phúc bên người yêu. Từ từ thì tình yêu mới cũng sẽ đến với bạn, nhưng chỉ khi bạn dẹp bỏ cái tôi quá lớn của mình và bắt đầu học cách tôn trọng người khác. Bạn đã thấy mình phải trả giá thế nào khi đùa cợt với tình cảm của người khác chứ? Chỉ có những người thật lòng trong tình yêu mới xứng đáng nhận được tình yêu chân chính. Mở lòng mình ra, học hỏi những người xung quanh và học cách cho và nhận, từ từ rồi bạn cũng sẽ quên được thôi.

Cà Rem
29-07-2009, 06:55 AM
Mình xin lỗi trước nhưng theo mình, sự đau lòng này của bạn chỉ là bộc phát thôi. Bạn yêu anh ấy hay bạn muốn sở hữu anh ấy ( đôi khi nhiều người hay bị lầm lẫn cái vụ này ). Theo quan điểm của mình, nếu bạn yêu anh ấy thực lòng thì nên sống 1 cuộc sống tốt hơn, chứ bạn cứ để anh ấy cứ phải day dứt vì nghĩ rằng vì anh ấy bạn lao vào ăn chơi. Bạn có biết cảm giác khi thấy 1 người khác vì mình mà huỷ hoại cuộc sống của họ là điều khó chịu đến thế nào không. Làm sao anh ấy có thể thanh thản và bình yên khi bạn cứ sống như thế. Nếu yêu thật lòng, mình nghĩ bạn sẽ hạnh phúc khi thấy anh ấy hạnh phúc. Khi yêu 1 người, không phải chỉ cần đi bên cạnh người ta trên mọi con đường... để có thể đỡ khi thấy người ta vấp ngã, mỉm cười khi thấy người ta hạnh phúc và để có thể ngập ngừng yêu dù trong thầm lặng, vậy là đủ rồi sao.

girlxinh2000
29-07-2009, 07:41 PM
những lời nghe bạn tâm sự mình thấy giống mình quá!
tình cảm không có phân biệt ranh giới về tuổi tác!
hihi cố gắn lên

GRTL
29-07-2009, 08:00 PM
- Nhận thức và quan điểm của bạn có một vài nhầm lẫn lớn ! điều đó nó khiến bạn không xác định được bản thân bạn, không đánh giá đúng về con người, tính cách và tình cảm của mọi người xung quanh đối với bạn !
- Một cô gái như bạn đã và sẽ lâm vào những điều thiệt thòi và khổ tâm từ tình cảm cho đến đời sống thường ngày ! Bạn luôn tỏ ra mạnh mẽ và ngan ngạnh nhưng thật ra vô cùng yếu đuối ! bạn rất dể bị tổn thương, khi bị tổn thương bạn luôn tìm cách che đậy nó bởi những hành vi bất cần và lời nói cao giọng, Bạn luôn thấy tủi thân vì những gì đã qua ! bạn đang thật sự cô đơn.

... anh ấy thương bạn như tình cảm của một người trọng tình nghĩa, một người bạn chứ thật sự thì không phải là một tình yêu ! bạn rất khó quên anh ấy vì ở anh ấy bạn tìm thấy những điều bạn ao ước, những điều mà bạn đã đánh mất trong quá khứ ( đó là sự quan tâm - yêu thương - che chở - sự thành thật ) ở đấy là những điều mà bạn đã đánh mất từ gia đình, bạn bè .... và tương lai.

- Tớ khuyên bạn hãy trở lại là chính mình, hãy sống tốt hơn để yêu và được yêu ... bạn đã tự rời xa mọi vòng tay thân yêu ... mọi người luôn mong chờ ngày bạn trở lại là chính mình ! bạn phải cố gắng, tự đấu tranh ... hãy tạo nên niềm tin ở mọi người <-- bạn sẽ nhận được sự trợ giúp nếu thật sự cố gắng.

♥Min2kd....!
30-07-2009, 11:42 AM
hơ hơ nghe bạn kể mình thấy bạn đào hoa thật !
nhưng mỗi ng có 1 týnh cách # nhau . ban ko thix ng con gái anh ấy yêu và nghĩ rằng hem = bạn nhưng mừ....mỗi ng có 1 tc # nhau. anh ấy yêu cô ấy về tinh cach...
h bạn cần quên anh ấy phải hem... thế thỳ chỉ còn 1 cách đào hoa ýt thôi...lựa ng mà kiếm... chắc chắng ng ấy sẽ bù đắp lại sự nhớ nhung của bạn và cho bạn 1hp thật sự....
cứ coi như đây là 1 bai học nhé... rút kinh nghiêm... tốt cho mình :D
ấy bạn có thể làm thêm nhiều việc # để trong time tim kiếm 1 ng mới đõ nhớ anh ây..
chúc bạn Thành công....
GL!

ch0c0lat3_l0v3
30-07-2009, 08:02 PM
mình thấy tất cả mọi người đều khuyên hết rùi nên mình cũng chẳng biết nói j nữa. nhưng bạn đừng nên cố quên càng cố quên đi bạn sẽ lại càng làm mình trở nên rối. hãy giữ nó như một kỉ niệm đẹp, một bài học. nếu maf bạn nghĩ đến nhiều quá ý thỳ hãy tìm cho mình 1 công việc gì đó thik hợp để làm cũng đc chúng sẽ giúp bạn phần nào đấy

Me0[1xCL]
30-07-2009, 08:11 PM
- Nhận thức và quan điểm của bạn có một vài nhầm lẫn lớn ! điều đó nó khiến bạn không xác định được bản thân bạn, không đánh giá đúng về con người, tính cách và tình cảm của mọi người xung quanh đối với bạn !
- Một cô gái như bạn đã và sẽ lâm vào những điều thiệt thòi và khổ tâm từ tình cảm cho đến đời sống thường ngày ! Bạn luôn tỏ ra mạnh mẽ và ngan ngạnh nhưng thật ra vô cùng yếu đuối ! bạn rất dể bị tổn thương, khi bị tổn thương bạn luôn tìm cách che đậy nó bởi những hành vi bất cần và lời nói cao giọng, Bạn luôn thấy tủi thân vì những gì đã qua ! bạn đang thật sự cô đơn.

... anh ấy thương bạn như tình cảm của một người trọng tình nghĩa, một người bạn chứ thật sự thì không phải là một tình yêu ! bạn rất khó quên anh ấy vì ở anh ấy bạn tìm thấy những điều bạn ao ước, những điều mà bạn đã đánh mất trong quá khứ ( đó là sự quan tâm - yêu thương - che chở - sự thành thật ) ở đấy là những điều mà bạn đã đánh mất từ gia đình, bạn bè .... và tương lai.

- Tớ khuyên bạn hãy trở lại là chính mình, hãy sống tốt hơn để yêu và được yêu ... bạn đã tự rời xa mọi vòng tay thân yêu ... mọi người luôn mong chờ ngày bạn trở lại là chính mình ! bạn phải cố gắng, tự đấu tranh ... hãy tạo nên niềm tin ở mọi người <-- bạn sẽ nhận được sự trợ giúp nếu thật sự cố gắng.

Đây là một nhận xét và một lời khuyên rất đúng