PDA

Xem đầy đủ chức năng : chẳng biết đứng dạy như nào nữa :(

♥Min2kd....!
26-07-2009, 11:28 AM
em là ng mới vào 4rom nài mong mợi ng ủng hộ and giúp đõ em vs nhe.....
em có yêu 1 ng` trên mạng , t/c của em đối vs anh ấy những hôm đầu vẫn chưa có j sâu sắc nhưng qua những lần nói chuyện thỳ em cảm thấy mến anh ây hơn , time trôi qua em mới thật sự yêu anh ây. Lúc tY mãnh liệt nhất cũng là lúc anh ây vào cuối cấp...anh ấy nói vs em anh ấy phải học nhiều. em không phản đối ,nhưng vì cái năm cuối cấp ấy...em không đc gặp anh ấy nhiều nữa , em rất nhớ anh ây, nhớ vô cùng...em đã nói chờ anh ấy thy xong ĐH sẽ dành nhìu time cho nhau hơn.. anh ấy cũng đòng ý.
1 nắm chờ đợi nhớ nhung trôi qua... em chẳng đc gặp anh ấy là bao nhiều nhất cũng chỉ có 5'... anh ấy đã từng làm điều có lỗi vs em nhưng em đã bỏ qua...và tiếp tục chờ.... nhưng không đc lâu thỳ.em đọc đc trong blog anh ấy 1 câu...kiến em rất bất ngờ. lúc ấy em mới biết..thật ra đối vs anh ấy em chỉ là trò chơi vì anh ấy đã yêu 1 ng #...em chẳng thể làm j nữa đành chia tay vs anh ấy...
rất cố gắng nhiều lần đau..em hứa vs mình rằng sẽ quên anh ây như anh ấy đã quên mình... sẽ làm kái #...và ko tìm 1 ai # nữa nhưng mỗi khy em nhìn thấy nhu+ng~ j thuộc về anh ấy em lại rât đau khổ.... em lại nhớ đến những điều em da~ làm cho anh ấy trong suối 1 năm đã sụp đổ.... em lại đau khổ... làm thể nào để bới đau dù đã cố gắng trốn tránh đây..
mối tình đầu sao khổ vậy
.. hãy giúp em vs....
nếu đc em xin thanks...

tienu
26-07-2009, 11:52 AM
Tình chỉ đẹp khi tình dang dở....... :rain: Hy vọng bạn có được một bài học sau mối tình đầu này, trở thành một người khôn ngoan và khéo léo hơn nữa, nha!

Bạn đau khổ vì bạn rời xa anh ấy lúc tình cảm dâng cao nhất. Bạn vẫn còn ấn tượng tốt về hình ảnh của anh ấy, cho nên bạn ôm ấp, nâng niu nó. Khi yêu, người ta không tránh khỏi hy vọng, mong chờ. Giống như một đứa bé ngóng mẹ về vậy, nếu không thấy mẹ về thì nó sẽ shock, buồn, sụp đổ và về sau, nó sẽ mãi nghi ngờ về hình ảnh người mẹ đó! Vì vậy, khi sự việc diễn ra không như mong muốn, bạn càng đau khổ gấp bội.
Bạn ơi, sau này tình cảm dâng cao thì đừng quá hy vọng vào ngày mai, nhé bạn! Đến khi tình cảm lặng xuống, bạn có đủ lí trí để quyết định tương lai, bạn mới hy vọng. Vì bạn tin tưởng và thấy sự khả thi giữa 2 người :D :D

Bạn càng trốn tránh càng không xong. Trốn tránh -> dặn mình trốn tránh -> bạn nghĩ: trốn tránh cái gì? -> nhớ về nó -> đau khổ -> dặn mình quên -> quên cái gì? -> anh ấy -> lại đau khổ vv.
Hãy tâm sự chuyện này với những người bạn thân, mẹ, chị, viết blog, viết về chuyện tình. Nếu trong tim bạn còn nhớ tức là bạn nghĩ về nó chưa đủ, khóc cho nó chưa đủ. Đừng cho khóc là việc làm yếu đuối nha bạn. Heh, người nào mau nước mắt sống lâu lắm! Lâu hơn các bạn nam nhi "đầu đội trời, chân đạp đất" nhiều! ^^ Ờ, khóc và mở lòng cho một nụ cười mới.

Bạn cũng có thể tận dụng thời gian này, kiếm cho mình thật nhiều việc. Học nấu ăn, may vá, thêu thùa, học hát, học đàn, học nhảy. Nói chung, nhiều hoạt động lành mạnh và thú vị dành cho những trái tim "sứt mẻ" :D :D

Chúc bạn sớm "lành bệnh" :D :D :D

♥Min2kd....!
26-07-2009, 12:04 PM
Tình chỉ đẹp khi tình dang dở....... :rain: Hy vọng bạn có được một bài học sau mối tình đầu này, trở thành một người khôn ngoan và khéo léo hơn nữa, nha!

Bạn đau khổ vì bạn rời xa anh ấy lúc tình cảm dâng cao nhất. Bạn vẫn còn ấn tượng tốt về hình ảnh của anh ấy, cho nên bạn ôm ấp, nâng niu nó. Khi yêu, người ta không tránh khỏi hy vọng, mong chờ. Giống như một đứa bé ngóng mẹ về vậy, nếu không thấy mẹ về thì nó sẽ shock, buồn, sụp đổ và về sau, nó sẽ mãi nghi ngờ về hình ảnh người mẹ đó! Vì vậy, khi sự việc diễn ra không như mong muốn, bạn càng đau khổ gấp bội.
Bạn ơi, sau này tình cảm dâng cao thì đừng quá hy vọng vào ngày mai, nhé bạn! Đến khi tình cảm lặng xuống, bạn có đủ lí trí để quyết định tương lai, bạn mới hy vọng. Vì bạn tin tưởng và thấy sự khả thi giữa 2 người :D :D

Bạn càng trốn tránh càng không xong. Trốn tránh -> dặn mình trốn tránh -> bạn nghĩ: trốn tránh cái gì? -> nhớ về nó -> đau khổ -> dặn mình quên -> quên cái gì? -> anh ấy -> lại đau khổ vv.
Hãy tâm sự chuyện này với những người bạn thân, mẹ, chị, viết blog, viết về chuyện tình. Nếu trong tim bạn còn nhớ tức là bạn nghĩ về nó chưa đủ, khóc cho nó chưa đủ. Đừng cho khóc là việc làm yếu đuối nha bạn. Heh, người nào mau nước mắt sống lâu lắm! Lâu hơn các bạn nam nhi "đầu đội trời, chân đạp đất" nhiều! ^^ Ờ, khóc và mở lòng cho một nụ cười mới.

Bạn cũng có thể tận dụng thời gian này, kiếm cho mình thật nhiều việc. Học nấu ăn, may vá, thêu thùa, học hát, học đàn, học nhảy. Nói chung, nhiều hoạt động lành mạnh và thú vị dành cho những trái tim "sứt mẻ" :D :D

Chúc bạn sớm "lành bệnh" :D :D :D
hì hì thanks U đã giúp mình chia sẻ...
kòn 1 điều chưa nói... mình không khóc đc...không thể khóc..mình cũng chẳng bít tại sao...mình như kiểu ác nhân ko nc mắt ấy...
mình đã làm theo lời bạn là làm những thứ # để tận dụng thời gian rồi nhưng không đc...
mỗi lần onl... mình lại đau... và lại nghĩ linh tinh..
nhưng không sao mình sẽ rut kinh nhiệm và sẽ thử lại lần nữa :D hỳ:sr:

Quỉ của Ma
26-07-2009, 12:09 PM
Sống cho hiện tại mà bạn , chứ cứ níu kéo những gì đã ko thuộc về mình trong quá khứ thì cũng vậy mà thôi..
Coi nó như 1 giấc mơ , trong giấc mơ này có quá nhiều kĩ niệm đẹp (bùn và vui). Nhưng giấc mơ đã qua rồi thì bạn hãy giật mình tỉnh dậy và tiếp tục thong thả bước đi khoảng đường dài còn lại của cuộc đời :)

Cố lên nhé !!! :)

hamter
26-07-2009, 08:50 PM
bạn ah. không riêng j bạn, mình cũng giống như tình cảm hiện giờ của bạn, mình gặp anh trong 1 lần tình cờ. mới gắp a, a không có gì để cho mình ấn tượng, nhưng qua những lần gặp khác, nhũng lần nt. con tim cảu mình đã chao anh lúc nào. mình đã nói ra tc ấy, nhưng cũng như bạn mình chỉ là 1 công cụ 1 trò đùa của anh.mình nhận ra điều ấy, cũng đau nhìu lắm. mới hôm qua thôi nghe tin khu mình bị H1N1 mình sợ và lo nhìu lắm. từ tp chạy về phóng xe như 1 con ngốc qua ngã tư mấy lần mém nữa tiu, chỉ để về nhà lấy số gọi cho a hỏi anh có bị sao ko ( minh delete so a y ui ) vì lần trước a có nói pé em anh bị sốt. gọi a, a nói không sao, mình zui lắm, nói dc vài câu mình nói thôi a ăn cơm y (a đang ăn mà).không 1 câu chúc ngủ ngon hay chúc vui vẻ như moik khi, a cúp máy cái rụp.thấ vọng quá đi nhũng mình đã hiểu ra vấn đề: anh không sứng đáng với tình cảm của mình, anh không đáng có đc sự quan tâm ấy. bạn cũng thế hãy nghĩ vậy sẽ nhẹ nhàng hơn. mình cũng như bạn nên chỉ bít đc đìu nên làm lúc này là như vậy. chúc bạn vui, không cần phải nhớ phải khổ vì 1 ng không sứng đáng

thu tim
26-07-2009, 11:44 PM
đừng cố làm trái tim bạn đau khổ và tổn thương nữa
hãy mạnh mẽ hơn và quên hắn đi
chú tâm học ,hay làm việc của bạn
tìm người nào đó xứng với bạn hơn

thudethuong
27-07-2009, 12:30 AM
em đã quên hiếu được 3 năm rồi nhưng chỉ vì một lỗi lầm mà hiếu đã bỏ em
bây giờ em buồn lắm không biết phải đối mặt với chuyện này sao nữa
em rất cần có hiếu
làm ơn giúp em với

thien_dương_tinh_yeu
27-07-2009, 01:39 AM
Sao bạn giống mình thế , tớ cũng đang ở trong tâm trạng của bạn. Nhưng tớ chưa yêu cô ấy mà chỉ là rất nhớ cô ấy , ko hiểu vì sao cả. Tớ lo cho cô ấy hơn chính bản thân mình , bây giờ vẫn đang nhớ tới cô ấy , tình yêu trên mạng là 1 cái gì đó khó nói lắm , ko đơn giản như chúng ta nghĩ đâu nên chỉ có 1 cách là tìm hiểu thật kĩ về ng` kia mà thôi. Bạn cần có 1 quyết định sáng suốt hơn chúc bạn sẽ tìm thấy hạnh phúc của mình.

Mắt_lưu_ly
27-07-2009, 01:45 AM
hãy xem như đó là một kỉ niệm, hãy sống cho hiện tại và tương lai bạn nhé

Giun Đất
27-07-2009, 04:22 AM
hì hì thanks U đã giúp mình chia sẻ...
kòn 1 điều chưa nói... mình không khóc đc...không thể khóc..mình cũng chẳng bít tại sao...mình như kiểu ác nhân ko nc mắt ấy...
mình đã làm theo lời bạn là làm những thứ # để tận dụng thời gian rồi nhưng không đc...
mỗi lần onl... mình lại đau... và lại nghĩ linh tinh..
nhưng không sao mình sẽ rut kinh nhiệm và sẽ thử lại lần nữa :D hỳ:sr:

Bạn nên suy nghĩ tại sao mình không khóc được: áp lực người ngoài sẽ nghĩ gì về bạn; bản thân bạn cho đó là yếu đuối; vv. Rất nhiều lí do làm cho một người cảm thấy bị rào cản khi khóc! Xã hội ngày nay cứ cho việc khóc là việc không nên :D Hoàn toàn sai lầm! Bạn thử khóc trong mưa, khóc trong bóng đêm, khóc một mình, khóc với ai đó, vv.

Tớ cảm thấy như đang bày cho bạn đi tỏ tình vậy đó! :sr:

Nếu bạn không muốn khóc thì hãy tìm cách khác để "xả". Mặt mày ủ ê, hát karaoke những bài sướt mướt, viết bài cảm xúc, viết về anh ấy, viết về tình yêu, vv. 1001 cách, ha!

Mà thôi, tớ biết gì về tình yêu và nước mắt chứ! :so_funny:

♥Min2kd....!
28-07-2009, 06:35 AM
Sống cho hiện tại mà bạn , chứ cứ níu kéo những gì đã ko thuộc về mình trong quá khứ thì cũng vậy mà thôi..
Coi nó như 1 giấc mơ , trong giấc mơ này có quá nhiều kĩ niệm đẹp (bùn và vui). Nhưng giấc mơ đã qua rồi thì bạn hãy giật mình tỉnh dậy và tiếp tục thong thả bước đi khoảng đường dài còn lại của cuộc đời :)

Cố lên nhé !!! :)
Mình đã làm như lời bạn nói... đã không còn níu kéo những j trong quà khứ....
nhưng chắc là phai lâu đây thỳ cách nài mới có hiệu quả...
thanks U so muck ! :blinking:

♥Min2kd....!
28-07-2009, 06:41 AM
Bạn nên suy nghĩ tại sao mình không khóc được: áp lực người ngoài sẽ nghĩ gì về bạn; bản thân bạn cho đó là yếu đuối; vv. Rất nhiều lí do làm cho một người cảm thấy bị rào cản khi khóc! Xã hội ngày nay cứ cho việc khóc là việc không nên :D Hoàn toàn sai lầm! Bạn thử khóc trong mưa, khóc trong bóng đêm, khóc một mình, khóc với ai đó, vv.

Tớ cảm thấy như đang bày cho bạn đi tỏ tình vậy đó! :sr:

Nếu bạn không muốn khóc thì hãy tìm cách khác để "xả". Mặt mày ủ ê, hát karaoke những bài sướt mướt, viết bài cảm xúc, viết về anh ấy, viết về tình yêu, vv. 1001 cách, ha!

Mà thôi, tớ biết gì về tình yêu và nước mắt chứ! :so_funny:

:D rất cảm ơn bạn... về các cách khóc :D... mình nhớ có 1 lần mình khóc trong bóng đêm..đúng là thoải mái thật nhưng không vì chuyện mình đang kể... có rất nhiều chuyện buồn :D
còn các cách để xả thỳ... hình như mỗi hát karaoke là chưa :D kòn đâu thỳ dùng hết rồi vậy mà vẫn thấy buồn
nhưng dù sao cũng bới đi phần nào đó... vì còn có các bạn quan tâm... thanks

ý cảm ơn mọi ng....có mấy ng cũng giống mình vậy cùng chia sẻ nhé :D

Ljnhnghy_It's me
28-07-2009, 06:47 AM
bạn đau khổ vì hắn làm gì? 1 kẻ phản bội thỳ ko nên để trong tâm trí mình làm gì.hãy ghi nhớ thêm 1 bài học mới nhé.!