PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em thật sự cần người giúp !!!

n0n3me_b4by_x0
26-07-2009, 07:26 AM
Em mới vào 4rum của mình , em thật sự cần sự giúp đỡ.
Chuyện thế ni , em có 1 người bạn gái , em rất thương cô ấy, nhung gần đây em mới bít là 2 thế giới của tụi em hoàn toàn # nhau , cuộc sống của em thật ra rất bt nhu bao ng` # , còn thế giới của cô ấy rất phức tạp , em nghĩ chắc mọi người hỉu , em bít đc. rằng cô ấy đã từng dối em để đi chơi zoi' ng` con trai # , mặc dù cô ấy và em đã nói chuyện rõ ràng thế nhưng em vẫn còn có cảm ja'c mình bị lừa dối. Những ng` ban thân của em ai cũng bao em nen hết đi , em thật chẳng bít phải làm thế nào nữa , dù cho cô ấy đã thề với em rằng chỉ iu mình em , thế nhưng em vẫn còn pu`n các anh ạ !!! Hai tụi em , 2 người 2 thế giới # nhau hoàn toàn , vì cô ấy người ban thân nhất của em em cũng cãi nhau ( thậm chí là xúc phạm bạn ấy). Bây giờ em hok bít mình phải làm gì nữa , anh chị giúp em với. Cảm ơn trước. Hix hix !!! huhuhuhuhu.

Chi Lan
26-07-2009, 07:31 AM
Nói thật là cách trình bày của bạn hơi bị dài dòng và khó hiểu!

Theo mình, đã không tin nhau thì đừng yêu đương làm gì cho mệt người, vì sẽ chẳng đi đến đâu đâu :rain:

tieuthudeghet
26-07-2009, 08:30 AM
rất 9 xác nói kỉu này đọc xong vẫn ko hỉu ra vấn đề
thế này nà nếu bạn cảm thấy ko tin thì chia tay nhau đi
còn ko thì thử nói chuyện với nhau 1 lần nữa đi tình trạng kéo dài ko chừng mất hết bạn lun á

♥Min2kd....!
26-07-2009, 11:00 AM
ak ak ! kái nài thỳ hơi đau đầu cho bạn đây... bạn yêu cô ấy thật lòng , nhưng lai không biết cô ấy có thật lòng vs bạn phải không ,
nhưng bạn hãy cố lên cố gắng tìm hiểu kon ng cô ấy... biết nhiều về cô ấy rồi bạn sẽ giúp cô ấy bạn sẽ biết lên làm j vs cô ấy... hãy quan tâm và sẻ chia vs cô ấy những những lúc cô ấy buồn... để cô ấy yêu ban và koi bạn là 1 ng` quan trọng vs cô ấy....
kòn nếu cô ấy hem thix bạn thỳ mìn cũng chịu :D
tất cả phụ thuộc vào time

letue
26-07-2009, 12:17 PM
1 phần nào đó hiểu cảm giác của bạn :)
Chưa hẳn là bạn thiếu niềm tin mà có lẽ là bạn đang ghen :haha:
Mà thôi vào vấn đề nào :)
Suy nghĩ mọi việc đơn giản 1 tí nhé...:D Nếu cô ấy ko yêu bạn thì có níu kéo cũng ko dc , nhưng nếu cô ấy thật lòng với bạn thì sẽ quan tâm đến bạn.
Còn về chuyện cô ấy đi chơi với người khác cũng vậy , cho dù bạn có nói này nói nọ , cho dù có canh chừng cô ấy thì cũng chưa chắc giữ dc trái tim của cô ta.
Đơn giản là cho cô ấy thời gian suy nghĩ , nói thẳng những gì bạn nghĩ cho cô ấy biết. Tạo chút niềm tin và thường xuyên tâm sự với nhau.

nhoc xinh cute
26-07-2009, 07:31 PM
Vì một người con gái như dzậy ....mà bạn đánh mật tình bạn thân thậm chí còn xúc phạm người ta nữa thì:spin2::spin2::spin2::spin2: ....?????
Bạn nên đặt dấu chấm hết zới người con gái Ấylà zừa òy .....!!!
Hok nên tin vào lời thề bạn áh:smioh::smioh::smioh::smioh: ....Nó giết chết mình như chơj ...

nhocbi_410
26-07-2009, 07:55 PM
đúng là chẳng hỉu bạn gái bạn lừa dối bạn cụ thể ra sao cả. bạn phải trình bày rõ ràng thì mọi người mới giúp bạn được. Nhưng sau khi đọc mình có thể hỉu được 1 ít và khuyên bạn như sau
thứ 1 : bạn gái bạn và bạn sống ở 2 thế giới khác nhau ( theo như bạn ) , mình ko hỉu là thế giới của cô ấy như thế nào? cô ấy giàu có quá? cô ấy ăn chơi quá? hay là cô ấy có quan hệ phức tạp quá ?tùy theo trường hợp mà giải quyết nhé bạn nếu cô ấy giàu quá thì đó ko là vấn đề , yêu nhau thì bạn vẫn laf bạn thôi , ko cần phải theo người ta , nhưng nếu cô ấy quan hệ phức tạp quá thì bạn nên coi lại >.< những người như thế thường khó kiếm được hạnh phúc đích thực, hay đúng hơn với họ ko có tình yêu đích thực đâu.
thứ 2 : vì cô ấy mà bạn cãi nhau với bạn thân của bạn , bạn sai rồi. Thường thì người ngoài cuộc vẫn là sáng suốt hơn người trong cuộc nhìu. vì thế bạn nên tiếp thu ý kiến chứ ko nên để chuyện xảy ra như thế.nên đi xin lỗi người ta đi >.<
mình xin gác tay >.< vì hỉu được chừng đó nên chỉ có thể giúp như thế thôi. bạn nên trình bày rõ ràng ra để mọi người có thể giúp bạn
guk luk !

sao thien binh
26-07-2009, 08:11 PM
bạn ơi.con ng` mà cũng có lúc nói dối thôi đừng hờn giận lâu wá !coi chừng mất tình bạn à mà cả tình yêu đó.tôi rất thông cảm với bạn nhưng khuyên bạn hãy thứ tha cho cô ấy.du` j `cô ầy cũng nòi thật với bạn rùi,còn mọi chuyện ra sao? hãy bình thản chờ đợi sự trả lời của thời jan

lamthien
26-07-2009, 08:13 PM
tui nghĩ bạn đã quá ngây thơ khi chi vì 1 người con gái mà bạn có thể đánh mất tình bạn của mình , hãy nói chuyện 1 cách rõ ràng với người ấy , hỏi xem cô ấy có thật sự yeu bạn hay không,và nếu có thể thì hãy chia tay với người ấy. chúc bạn may mắn:so_funny:

motngaynhoem
26-07-2009, 08:16 PM
rán mà tin đi em ah... thà bị lừa dối rồi mới rút ra nhiều kinh nghiệm để yêu... cô ấy đã thề với em rồi còn gì mà lo sợ nữa

hamter
26-07-2009, 08:25 PM
bạn ah. nếu thật sự yêu cô ây, bạn hay cho bạn thời gian, thời gian để hiểu, để thật sự tin cô ậy tình yêu được bền vững thăng hoa hay không thì cần phải có sự cố ngắng của cả 2 bạn ah. trong kinh doanh 1 lần bất tín vạn lần bất tịn nhưng trong tình yêu không có chuyện đó bạn nhé. tình yêu cần sự thứ tha chia sẻ quan tâm và gúp đỡ.

thời gian cho bạn câu trả lời rằng bạn và cô ấy thuộc về nhau hay không, bạn đã cố ngắng nhưng vẫn không thể tin cô ấy được. tốt nhất bạn nên dừng lại và bắt đầu từ từ quên đi tình cảm của bạn. bạn cũng biết đấy đã yêu mà không tin tưởng thì bạ sẽ khổ, cô ấy cũng không hp gì. chúc bạn vui và được quyết định sáng suốt nhất.

n0n3me_b4by_x0
27-07-2009, 02:25 AM
mấy anh chị ak` , em đã gặp và hỏi cô ấy trực tiếp rồi. Khi em bảo cho ấy nhìn vào mắt em và trả lời có iu em hay hok thì cô ấy có vẻ ngập ngợ lém. Thế giới cua r cô ấy là thế giới en chơi , quan hệ với những thành phần không tốt của xã hội , còn em thì ngược lại. Thật lòng khi iu cô ấy em chỉ có cảm giác lo lắng , cảm giác bị phản bội. Cũng chẳng bít giờ sao nữa , chia tay thì không nỡ , còn iu thì ko đc. hjx !!!

Chi Lan
27-07-2009, 06:52 AM
Chia tay đi em, đừng vì một chút tình cảm níu kéo mà để mình bị giày vò bởi một người không đáng.

n0n3me_b4by_x0
27-07-2009, 08:00 AM
Có thể mấy anh chị đúng , chia tay là tốt nhất. Có ai bít cách j` chia tay mà hok phải pu`n thj` chỉ em với. Cảm ơn tất cả , em iu 4rum này.

Chi Lan
27-07-2009, 10:45 PM
Sướng khổ tại tâm em ạ. Chị tin em là người hiểu bạn gái mình là người thế nào hơn ai hết. Nếu em thấy đáng phải chia tay thì cứ mạnh dạn chia tay, coi như cú ngã đầu, rồi mọi chuyện sẽ qua thôi.

Chuyện này đã giải quyết xong, chị close topic. Chúc em hạnh phúc nhé :huglove: