PDA

Xem đầy đủ chức năng : giúp mình lần nữa đi mấy bạn

Ken_Xu
26-07-2009, 03:24 AM
Sau vài ngày tìm hiểu lí do vì sao cô ấy chia tay với mình,bây giờ mình cũng đã hiểu rõ.Lúc đầu mình cứ tưởng tại cô ấy ko yêu mình nữa nhưng thực ra là do cố ấy bị ép cưới cho 1 người nào khác.Cô ấy ko muốn mình đau khổ khi yêu cô ấy mà ko đi đến đâu nên quyết định chia tay với mình.Chắc giờ này cô ấy đau khổ lắm mà mình thì chẳng biết phải làm sao.Mong mọi người giúp mình giành lại tình yêu của mình đi.

ÔNG ANH
26-07-2009, 04:02 AM
tình yêu phải xuất phát từ 2 phía nên khi bị ép cười thì cuộc sống của cô ấy sao này sẽ o đc tốt, tôi nghĩ người cô ấy lấy lúc này khi sống với cô ấy sẽ luân làm khổ cô ấy (vì ghen với người cô ấy yêu ).
Khi bạn yêu cô ấy và muấn chăm sóc cho cô ấy xuất đời bạn nên gúp cô ấy thoát khỏi cuộc hôn nhân này ,bạn hãy đến bên cô ấy (lúc này cô ấy rất cần có 1 người bên cạnh để cho cô ấy lời khuyên và tiếp thêm cho cô ấy súc mạnh ) cùng cô ấy vượt qua khó khăn và thuyết phục gia đình cô ấy để họ chấp nhận bạn có lẽ lúc đầu họ sẽ o đồng ý vì đã nhận lời với người kia và vì danh tiếng với những người xung quanh nhưng tôi tin tình yêu sẽ chiếnthắng tất cả.Chúc bạn thành công

tienu
26-07-2009, 06:40 AM
:D :D :D :D

- Cô ấy chia tay với bạn trước khi lấy chồng. Tại sao nhỉ? Vì cô ấy không muốn bạn có ấn tượng xấu về gia đình của cô ấy và mọi người xung quanh và không-muốn bạn xen vào đời sống của cô ấy nữa! Nếu bây giờ bạn làm ầm lên, liên tục săn đón và nói chuyện tình cảm lung tung với cô ấy, cô ấy sẽ bị mang tiếng xấu; thậm chí bị người chồng chì chiết, gia đình chồng nói ra nói vào. Ai lợi ai hại? Chỉ tội nghiệp cô ấy thôi!

Nếu cô ấy muốn chống đối lại tất cả để tiếp tục nghiệp yêu với bạn thì đã nói rõ cho bạn biết và có thể, cả hai đã cao chạy xa bay, hoặc hoàn cảnh hiện tại đã rất khác rồi! ^^

- Tớ không biết tình yêu của hai bạn sâu đậm bao nhiêu, quen nhau bao lâu, đã cho nhau những gì + tính cách của người chồng ----> Khó có thể phán đoán tình trạng của cô ấy hiện giờ. Nhưng, tớ đoán là cô ấy có nhận thức tốt tuy chịu sức ép từ gia đình. Cô ấy sẽ là một người vợ tốt, biết thích nghi với hoàn cảnh mà yêu thương con cái. Còn nhớ nhung bạn thì 1 hay 2 năm cũng sẽ quên thôi.

Nếu bạn không yên lòng, bạn có thể tìm gặp người chồng của cô ấy -_-'' Tuy nhiên, bạn sẽ rất dễ mất bình tĩnh mà nói lung tung -> người chịu khổ là cô gái. Học cách chấp nhận hoàn cảnh để tiến lên. Bữa tiệc nào cũng tàn, níu kéo cũng chỉ làm thân xác bạn te tua, người như mất hồn, vv. <--- Lúc đó thì hiếm có người thương hại bạn! Ờ, nhưng thời gian tới bạn sẽ không tránh khỏi đau khổ, thậm chí trở nên hận đời.

Hãy suy nghĩ kĩ trước khi hành động nhé. Bạn cũng có vẻ bình tĩnh nên hy vọng bạn không làm gì hại bản thân và mọi người, về tâm lí cũng như thể xác.

Chi Lan
26-07-2009, 06:51 AM
CL cũng có suy nghĩ giống như tienu, nếu thực sự gia đình cô ấy đã ép buộc như thế, mọi việc đã đâu vào đấy cả rồi mà bạn còn cố gắng tiếp cận, xen vào thì người chịu thiệt thòi sẽ là cô ấy mà thôi.

Nếu cô ấy thực sự muốn bạn hãy làm gì đó, cô ấy đã nói với bạn. Cô ấy giấu bạn vì tin rằng không thể thay đổi được nữa.

* Nếu mọi chuyện không thay đổi được, bạn hãy xem xem người chồng tương lai của cô ấy là người thế nào, nếu là người tốt thì hãy chúc phúc cho cô ấy, nếu không, bạn hãy thầm lặng bảo vệ và làm một chỗ dựa tinh thần vững chắc của cô ấy như một người bạn đáng tin.

* Nếu vẫn còn thay đổi được, mình cho rằng cách can thiệp không phải là ngăn cản một cách ồn ào, thiếu suy nghĩ, hãy chứng mình cho gia đình cô ấy biết rằng, bạn là một người có thể đem lại hạnh phúc cho cô ấy.

Dù bạn có định làm gì đi nữa, hãy luôn nghĩ đến những điều mà cô ấy có thể sẽ phải chịu đựng, để từ đó biết cân nhắc hành động của mình.

Chi Lan

letue
26-07-2009, 07:00 AM
Bạn càng cố giành giựt thì chỉ làm cho cô ấy khó xử thêm mà thôi :)
Tại sao ko đi tới trước mặt cô ấy và chúc cho cô ấy hạnh phúc?
Sẵn tiện nói cho cô ấy là bạn đã có người yêu mới rồi :so_funny:

Mình biết là bạn đang buồn và rất đau khổ nhưng hãy 1 lần nghĩ cho cô ấy :D
Còn 1 cách khác là tìm thẳng tới ba mẹ của cô ấy nói chuyện thẳng thắng :D

Ken_Xu
26-07-2009, 08:14 AM
Mấy ngày nay mình ko liên lạc j cho cố ấy,đến hôm nay mới liên lạc lại nhưng mà chẳng biết nói gì.Mình định sẽ làm người bạn thân nhất luôn bên cô ấy vì mình nghĩ sẽ khó có kết cục tốt đẹp cho 2 chúng mình.

Chi Lan
26-07-2009, 09:01 AM
Bạn làm như vậy là rất bản lĩnh! Chúc bạn sẽ sớm vượt qua quãng thời quan này và tìm được người con gái khác trong tương lai :)

Chi Lan
27-07-2009, 11:03 PM
Mấy ngày nay mình ko liên lạc j cho cố ấy,đến hôm nay mới liên lạc lại nhưng mà chẳng biết nói gì.Mình định sẽ làm người bạn thân nhất luôn bên cô ấy vì mình nghĩ sẽ khó có kết cục tốt đẹp cho 2 chúng mình.

Bạn đã chọn cho mình cách giải quyết rồi, vậy vấn đề đã xong. CL khoá topic. Nếu gặp thêm khúc mắc gì, bạn hãy mở topic mới để mọi người giúp đỡ bạn nhé.

Chi Lan