PDA

Xem đầy đủ chức năng : ^^* Phải làm sao đây mong mọi người giúp tôi với *^^

traitimngheoyeuanh
23-07-2009, 09:01 PM
trước đây mình yêu một người 3 năm anh chia tay với mình nói là vì không thể đến được với nhau , nhưng vẫn muốn làm bạn của mình , lúc đó mình suy sụp đau khổ vô cùng vì biết rằng anh có người khác ,chia tay mình rồi anh vẫn gọi điện cho mình, mình và anh cả hai đều là mối tính đầu với nhau, mình không nghe và đã quyết định thay số điện thoại .mình vẫn giữ số cũ thỉnh thoảng nắp xem có ai gọi cuộc gọi nhỡ không ,9 tháng thỉnh thoảng anh gọi vì có cuộc gọi nhỡ, tôi đã cố gắng quên anh , tối cố gắng học hành để quên anh , đêm đến vẫn khóc khi nghĩ anh đối xử với mình như vậy không tin được 3 năm yêu nhau cũng chỉ có vậy thôi , hiện tại tôi đã có người yêu được hai tháng ,tôi cãi nhau với người yêu, buồn và chán tôi mở sim cũ ra thấy cuộc gọi nhỡ của người yêu cũ , tôi nắp sim mới của tôi ,gọi cho anh , 9 tháng không nói chuyện vẫn nghe thấy giọng nói ấy không thay đổi , anh bất ngờ và hỏi sao hôm nay lại gọi cho anh , tôi đùa cảm giác thế nào ý , anh bảo nhớ anh à, tôi bảo không,tôi hỏi thăm về anh
công việc, sức khỏe tất cả như người bạn bao lâu mới gặp nhau , anh nói công việc chán lắm , anh đang định đi xa làm, anh hỏi tôi có người yêu chưa ? không hiểu sao tôi nói dôi , em chưa đang học mà yêu đương gì, một lần như vậy chưa đủ sao, tôi cười,anh bảo mấy lần gọi điện cho tôi nhưng không được ,không yêu nhau có thể làm bạn được mà,em về sao không gọi cho a, không muốn gặp anh à , tôi chỉ cười, anh nói rằng lúc nào cũng nhớ tôi , tổi chỉ cười và nói chuyện như người bạn bình thường,trái tim tôi có một chút gì đó rung động và tôi lại nghĩ đến người yêu hiện tại , tôi sai rồi đúng không , tôi không biết tình cảm mình thế nào nữa, không phải tôi yêu bản thân mình hơn hai người đâu , tôi thật sự không biết mình thế nào tôi hỏi anh , anh và người yêu vẫn tốt chứ anh chẳng nói gì ,anh bảo muốn gặp tôi , tôi trêu em sợ lắm ,ý nói người yêu anh biết được thì chít , anh ý bảo anh bảo lãnh cho , tôi cười , anh vẫn uống rượu như xưa , anh bảo chán lắm tôi nói không có em phải tốt hơn chứ anh nói , nói đểu anh à ,đâu có,thật sự tôi mong anh hạnh phúc, trước tôi căm ghét anh vô cùng hận anh rất nhiều những gì anh làm với tôi như giết một con người, tôi không biết anh không nhớ những gì đã cư xử với tôi hay đã cố tình quên, nghe anh nói mà tôi chỉ biết cười vì sao chẳng biết nữa, anh trách tôi sao im lặng lâu thế, gặp anh để làm gì đây vậy mà anh muốn gặp tôi, hỏi thăm gia đình tôi, còn hỏi bố mẹ có nói gì không khi anh không ra , tôi đã nói dối em không nói gì cả, anh nói rằng chỉ muốn tốt cho tôi , anh hỏi về tôi thế nào, tôi bảo chưa chết được ,với em giờ chỉ học sang năm ra trường đi làm, anh bảo định lấy chồng ở đâu ở quê hay ở chỗ làm tôi cười bảo duyên số .anh bảo định không lấy chồng à , tôi cười có chứ sao không. tôi phải làm sao đây , giá như tôi không liên lạc thì có phải ...... mọi người ơi giúp tôi với tôi phải thế nào đây , làm gì đây. tôi giờ cứ nhìn điện thoại chẳng biết hi vọng tin nhắn của người yêu cũ hay là người yêu mới nữa. thật sự đau đầu và mệt mỏi. người yêu cũ có cài nhạc chờ tôi nghe bài hát anh cài mà trong lòng buồn buồn. không biết bài hát đó dành cho ai cho tôi hay cho người yêu hiện tại. ^^* Em đang ở nơi đâu có nhớ anh không hỡi người , anh đang ngồi cô đơn , mong nhớ em yêu rất nhiều. nếu như em còn yêu thì xin em hãy quay lai , nếu như em còn thương chớ buồg một câu chia lìa *^^ bài hát này dành cho tôi , tôi rất buồn vì hạnh phúc không thể quay lại vì có quay lại cũng không thể hạnh phúc như xưa. nếu bài hát này dành cho cô gái đó thì tôi cũng buồn vì tôi tưởng anh rời xa tôi sẽ hạnh phúc hơn. trong tôi rất nhiều mẫu thuẫn tôi phải làm gì đây. cả hai tôi phải quên đi đúng khộng giờ chỉ học để sang năm ra trường và đi làm , cả hai đều không hợp với tôi. tôi đi học sẽ gần người yêu cũ hơn , còn người yêu mới đi làm tôi sẽ gần anh hơn 1 năm nữa tôi mới học xong. hướng đi nào tốt cho tôi đây ,cho tôi xin một lời khuyên với

lu_hehe
23-07-2009, 11:22 PM
Tớ muốn ngất xỉu luôn sau khi đọc xong... Nguyên một đoạn dài, đọc đứt hơi mà chết. Nếu bạn muốn ghi lại cuộc hội thoại thì cứ việc gạch đầu dòng. -_-

Mà toàn bài chỉ nói về anh chàng ng yêu cũ ấy, rất chi tiết khi nói về đoạn nói chuyện giữa bạn và anh ấy, mà chẳng có mấy câu nói về ng yêu mới, chứng tỏ bạn vẫn rất lưu luyến ng yêu cũ. Vẫn còn lưu luyến vậy mà đã đi tìm ng khác là... hơi có lỗi với ng ta đấy. Bạn có thật sự yêu ng ta ko?

Còn việc ng yêu bạn bảo muốn gặp bạn, và "bảo lãnh cho", câu này tuy đùa nhưng khó có thể chấp nhận. Trong lòng anh ta có ng yêu mới của anh ta không? Ngay cả khi chia tay, cái cách anh ta nói "không thể đến được với nhau" cũng khá mập mờ và đáng nghi ngờ.

Theo tớ thấy, cái đoạn đối thoại đó chẳng mang ý nghĩa j sâu xa đâu, nhưng vì bạn khá đa cảm và mơ mộng nên nó mới được suy diễn theo nhiều ý nghĩa đến thế. Chuyện ng yêu cũ, tốt nhất là quên đi, anh ta cũng có bạn gái rồi còn gì. Quan tâm đến ng yêu mới một chút, nhưng trong trường hợp bạn ko có tình cảm thật sự với ng ta thì tốt nhất nên... chia tay thì hơn. Còn 1 năm học nữa mà, cố lên.

- Bé Thảo thấy không !? bạn này chỉ mới nghe qua 1 lần chuyện của Bé mà đã đoán đúng vấn đề về tính cách của bé rồi đấy !!! - GRTL

GRTL
23-07-2009, 11:30 PM
- Bé Thảo !!! câu trả lời cho em đã có lâu rồi ! nhưng em đâu có chịu thực hiện ... ! mọi điều hiện tại đang xãy ra đều đã được cảnh báo trước ! em vẫn vậy ... không cố gắng ... không cảnh giác ... không kiểm soát được bản thân mình ... em càng đẩy mình vào các cảm xúc <--- chỉ có em là người thiệt thòi và buồn khổ thôi !
- Bao nhiêu người nói, trách vậy mà cứ như thế này thì ... dể điên theo bé quá !!! phải như thế nào bé mới chịu để tâm trí của bé yên ổn đây !? người gì đâu mà quá dể xúc động, cả nghỉ ... quá nhiều cảm xúc dù chỉ là những việc rất đơn giản, rất ít ý nghĩa !
- Bé muốn thế nào đây !? Bé không xác định được mục tiêu, không có kế hoạch, không xác lập được tư tưởng cho cuộc sống của bé ... cảm xúc thổi bé đi hướng nào là bé bổ nhào theo hướng đó !!! bay lơ lững không một chủ định nào cả .... !!!
- Điểm mạnh điểm yếu, cái bé cần khắc phục, điều bé cần phải làm ... Anh chị, gia đình bé và cả GRTL tớ nữa ... đã nói đã chỉ ra rất nhiều rồi ... mà Bé đã thay đổi chưa !? Bé phải tự cải thiện nó trong nhận thức và ý chí của bé ... ! không ai có thể làm thay hay ép buộc bé được ! Bé phải tự giác, tự ý thức để cải thiện chính mình thôi ! mọi người góp ý chỉ là lý thuyết, phương hướng ... còn hành động, thực hiện, kết quả phụ thuộc hoàn toàn vào bé !!!

♥Min2kd....!
26-07-2009, 01:18 PM
ôi đúng là cảm xúc bạn viết hay lém....như văn y..
thế lúc chia tay bạn có hỏi lý do hem...?
ai đang yêu nhau lâu như vậy mà đột nhiên nói chia tay là chia tay ,đương nhiên là ban sẽ rất buồn.hận và căm ghét ng yêu cũ mình rồi.... mình cũng thây thế ,nhưng bạn ak bạn đã có ng yêu mới rồi...kon ng yêu cũ của bạn có chưa... đọc bài bạn viết mình hem thấy nói rõ anh ta có ng yêu chưa .... nhỡ đâu vì 1 lý dò nào đó mà anh ấy rời xa bạn... sau lúc chia tay bạn hem hỏi rõ lý do?... nhỡ dâu anh ấy vẫn kòn yêu bạn... nhưng muộn quá rồi bạn ời... nếu vẫn kòn nhớ đến a ấy thỳ phải chờ jhi nào quyên thỳ mới yêu ng # chứ... h ban mà muốn quay lại vs ng yêu cũ sẽ làm ng yêu mới của bạn tổn thương... tốt nhât là phải xem ng mơi của bạn co yêu bạn thật lòng ko hay lại muốn chia tay vs bạn... nếu ng yeu mới của bạn muốn chia tay vs bạn thật...thỳ bạn hãy về lai vs ng ây... kòn nếu ng yêu mới của bạn yêu bạn thật lòng thỳ hãy yêu ng ấy... đừng nghĩ đến ng cũ nữa...vì ng cũ cũng đã có ng mới rôi mà...( ấy...minh chả bít đâu nhé... không tháy bạn viết ng cũ có ng yêu ) nếu có nỗi khổ riêng thỳ ng yêu cũ của bạn rất đáng thương... lúc ấy chọn ai là do trai tym bạn mack bảo....:D

ngantinhn
26-07-2009, 07:10 PM
Theo mình nếu không quên được thì đừng quên :) vì cố quên chỉ thêm đau thôi. Tốt hơn là để mọi chuện trở thành quá khứ để khi nhìn lại ta có thể mỉm cười và bước tiếp. Có một số sự lựa chọn làm mình đau bây giờ nhưng hạnh phúc mai sau. Bạn còn một năm học và một tương lai. Cố lên!
Mình tin những người đó ra đi vì có một người cần bạn hơn cả họ và luôn cầu mong sự xuất hiện của bạn. Ngũ một giấc và để mọi chuyện là quá khứ. Rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn
tanghoa

huongduongxanh
27-07-2009, 06:02 PM
:huglove: chẳng biết khuyên bạn như thế nào, nhưng mình hiểu tâm trạng của bạn
mình nghĩ người ta vẫn còn yêu bạn, 2 người yêu nhau nhưng k thể đên với nhau
nếu quay lại với nhau bạn sợ sẽ mất anh ấy một lần nữa
còn anh ấy thì k dzám nói thật với bạn
dù sao anh ấy cũng cảm thấy có lỗi khi nói chia tay và giờ thì k thể trở lại như trước
nếu bạn vẫn còn tình cảm với anh ấy thì hãy để nó như một kỉ niệm, vẫn làm bạn, động viên anh những lúc khó khăn
nếu anh ấy tìm được hạnh phúc mới hãy chúc anh ấy hạnh phúc
còn bạn vẫn phải tiếp tục học tập và sông thật tốt
hãy mở cửa lòng mình nếu hạnh phúc đến tìm bạn
có thể quay lại và hạnh phúc hay k tuỳ bạn lựa chọn :huglove:
hãy giữ tình cảm đó như một kỉ niệm đẹp
chúc bạn may mắn và hạnh phúc

traitimngheoyeuanh
27-07-2009, 07:24 PM
Cảm ơn mọi người mình đã có hướng đi rồi , cái gì là quá khứ sẽ chỉ là quá khứ , mình không còn tình yêu với người cũ đó chỉ là thoáng qua của một kỉ niệm đẹp và buồn.mối tình đầu chỉ đẹp khi còn dang dở. Người yêu hiện tại mới chính là người mình yêu. Mình không viết về anh nhiều không phải mình không yêu anh hay lấy anh thay thế quên đi người cũ mà đơn giản hai người chỉ giận nhau nên mình không viết về anh nhiều

Chi Lan
27-07-2009, 10:50 PM
Cảm ơn mọi người mình đã có hướng đi rồi , cái gì là quá khứ sẽ chỉ là quá khứ , mình không còn tình yêu với người cũ đó chỉ là thoáng qua của một kỉ niệm đẹp và buồn.mối tình đầu chỉ đẹp khi còn dang dở. Người yêu hiện tại mới chính là người mình yêu. Mình không viết về anh nhiều không phải mình không yêu anh hay lấy anh thay thế quên đi người cũ mà đơn giản hai người chỉ giận nhau nên mình không viết về anh nhiều

CL tin rằng bạn đã hành động sáng suốt rồi đấy, đừng để bị quá khứ níu kéo như thế nữa nhé. Chúc bạn hạnh phúc.
Chuyện này đã gỡ rối xong, CL đóng topic, còn gì khúc mắc sau này nữa cứ đăng topic mới để mọi người gỡ rối giúp bạn nhé.
Chi Lan