PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cần tư vấn ngay

pe' ju
20-07-2009, 06:55 AM
Mấy hôm trước mình và a có bất đồng.Anh nói chán nói chuyện với tôi.Buồn tôi buồn lắm.Đã cúp máy trước a.Tư hôm đó đến giờ a không còn liên lạc với mình nữa.Sợ.Cảm giác sợ hãi đang ám ảnh.Mình cũng không thể liên lạc với a bằng Đt nữa.A ko có Đt giờ a đang đi Hòa Bình ,1 tháng nữa a mới về.Không còn tin tức j` với a nữa.A cũng không nói tình cảm của a với mình tnao`.Mình muốn tìm a để hỏi cho rõ.Mình muốn lật tung cả HB lên đẻ tìm ra chỗ a ở
Mọi người ơi giúp đứa tội nghiệp này với:ow:

pe_shiva_kute
20-07-2009, 07:11 AM
Mấy hôm trước mình và a có bất đồng.Anh nói chán nói chuyện với tôi.Buồn tôi buồn lắm.Đã cúp máy trước a.Tư hôm đó đến giờ a không còn liên lạc với mình nữa.Sợ.Cảm giác sợ hãi đang ám ảnh.Mình cũng không thể liên lạc với a bằng Đt nữa.A ko có Đt giờ a đang đi Hòa Bình ,1 tháng nữa a mới về.Không còn tin tức j` với a nữa.A cũng không nói tình cảm của a với mình tnao`.Mình muốn tìm a để hỏi cho rõ.Mình muốn lật tung cả HB lên đẻ tìm ra chỗ a ở
Thật ra mìk cũng sợ loại đàn ông như a í kủa bạn...sau 1 tg gắn bó lại nói chán , lại trốn tránh....cậu chờ 1 tg a í về (1 tháng ) hỏi rõ rùi sau đoá nếu a í cứ né tránh hay nói những câu khó nghe thì tốt nhất chia tay anh í thì hơn.....tốt nhất là thế....có lẽ...nói câu đây sợ bạn đau lòng nhưng tớ nghĩ anh í chán , hay k kòn koá cảm giác vs bạn nữa rùi mới nói thế.........

_clover_
20-07-2009, 07:13 AM
èo èo dính vô mấy vụ này đau đầu wa' hà. m3`o cũng đang mệt mỏi lắm nà. tự nhiên biệt tích.>< hỉu ko nổi lũ con trai nữa òi. trùi ui

valentino
20-07-2009, 11:11 AM
thời gian này tôi cũng rảnh,ghé qua đây thấy bạn đang rất buồn,tôi không biêt nói j hơn mong bạn mau qua khoảng khắc đau đớn này....gặp lại cũng chỉ thêm đau..toi nghĩ ,người yêu bạn thay số dt rồi,không phải là không có điên thoại đâu!chúc bạn vươt qua

sangvan
20-07-2009, 11:32 AM
vấn đề này ngang giải khó giải quyết,,,,,,,,,,,,,,,nhưng dù sao cũng phải cố giữ lấy tình cảm nhé,,,xem gia cậu yêu người ta hơn là người ta yêu cậu

aveterit
20-07-2009, 06:12 PM
Hic thế này thì chịu rồi khi nào liên lạc được thì mới biết được cụ thể ra sao?
không dám nói bừa

pe' ju
21-07-2009, 12:44 AM
cảm ơn mọi người đã cho lời khuyên na.Cũng không giả quyết được gì nên đành cố quên thôi.Thử chờ đợi vài hôm nữa xem sao.?1 tháng sẽ là khoảng thời gian quá dài.Hĩ

tienu
21-07-2009, 07:20 AM
Một tháng không dài đâu bạn, trừ khi bạn đang mong chờ điều gì đó. Nhưng, khoảng thời gian một tháng vừa đủ cho một tình yêu được khẳng định.

Hiện giờ, anh ta không còn cảm giác nào mãnh liệt với bạn mà bạn thì vẫn day dứt.
- Nếu anh ta quay trở về mà vẫn liên lạc với bạn -> anh ấy đã suy xét rất kĩ về hai đứa và muốn nghiêm túc yêu bạn.
- Nếu anh ta quay trở về mà lờ luôn thì dẹp anh ta qua một bên. Gã này tình cảm bồng bột, quen chỉ làm cho bạn thêm khổ thân.

Khi yêu, con gái không bao giờ muốn để lại ấn tượng xấu cho một chàng trai. Cô ấy luôn muốn mình "là một ai đó" với người mình yêu -> nhiều bạn nữ cố gắng quá mức để khẳng định mình với người yêu -> đánh mất bản chất thật của con người: nhiều khiếm khuyết, nhiều nỗi đau, yếu đuối, vv. <<<< ngay cả với mình và người yêu. Con gái có xu hướng suy nghĩ nhiều cho bản thân. Và vì thế, nếu một anh chàng tỏ thái độ "chán", cô ấy liền đau khổ và nhớ nhung ----> Ước muốn không được đền đáp như ý. Tình cảm yêu thì không nhiều nhưng tình cảm hụt hẫng, sợ thất bại thì lớn.

Xung đột cho tình yêu đôi khi làm cho người ta thêm khắng khít và hiểu nhau. Đôi khi giận mất khôn và nói những lời làm tổn thương nhau, nhưng qua một thời gian, khi cảm giác giận xẹp xuống và đôi bên có dịp để suy nghĩ về bản thân, người ta có thể bỏ qua cho nhau. Mặc dù vậy, những cặp chia tay vì xung đột có nghĩa là họ không thể chấp nhận thứ gì đó về bản thân mình thôi :sr:

Nãy giờ tớ toàn nói những điều khó hỉu thôi :sr: Chúc bạn sớm "đâm đầu" vào thứ gì đó tốt đẹp như...đọc truyện tranh, sách vở hay đi tập võ chẳng hạn :D :D

ngaymua_vt1011
21-07-2009, 07:57 AM
mình rất sợ đàn ông như vậy. bạn có thể nhờ bạn bè của a ấy mà bạn biết để tìm ra a ấy.nếu ko thì chỉ còn nước trông đợi vào sự kiên trì của bạn thôi , đợi anh ấy về

son4vn10
22-07-2009, 01:12 AM
trứơc tiên bạn hãy bình tĩnh để nhìn nhận sự việc bạn có từng nghĩ rằng tại sao anh ấy chán tại sao anh ấy bùn trong khi bạn không làm gì và bạn nên nhìn lại những điều trong thời gian qua coi cả hai thời gian qua có gì hay không??
Có thể anh ấy đang gặp chuyện gì đó mà anh ấy khundefineông thể nói ra cho bạn nghe hay là không muốn cho bạn biết rùi bùn hay là cái gì đó hãy để anh ấy yên tĩnh một thời gian để suy nghĩ mình nghĩ anh ấy sẽ là của bạn nếu tron thời gian qua bạn hiểu anh ấy thì bạn sẽ đồng tình với ý kiến của mình

XXGiRLxAuXX
22-07-2009, 01:24 AM
theo minh thấy :
Thường những người con gái khi yêu rồi nên cho dù có chuyện gì xảy ra nói bỏ la không thề nào, phải có thời gian. Nhưng bạn thử nghĩ xem những gì anh ấy nói là đã quá sáng tỏ rồi . Anh ấy nói không mưốn nói chuyện cũng như không mưốn dính líu tới bạn nữa, thì bạn nghĩ xem thật sự anh ấy có đáng để mình phải yêu không hay la chung quanh bạn cũng có thể tìm một người tốt như anh ấy thì việc gì ban phải tự làm khổ mình như vây. Cứ nghĩ một điều quan trọng như thể này, trong khi bạn bưồn rầu , lo lắng, khóc thầm con him thì có thể vui vẻ với một người khác. Thế nhé mình mươn nói nhiều nữa nhưng mỏi tay rồi hehehe. Quan điểm sống về tinh yêu của mình là : Không vì một cái cây mà bỏ quên cả vẽ đẹp của khu rừng.... chúc bạn sống vui va vui vẻ giống như tui hahaha :)

Ljnhnghy_It's me
22-07-2009, 02:28 AM
thử tìm hiểu nguyên nhân xem sao anh ấy lại nói vậy.?

hamter
22-07-2009, 07:32 PM
một người bỏ bẵn đi bạn gái mình không quan tâm nữa thì cầ phải biết lí do không, nếu anh ấy thật sự thương iu bạn thì anh ấy sẽ không thể bỏ mặc bạn lâu đến thế bạ ah. vì khi đã iu rùi thì cho dù giận cỡ mấy thì cũng sẽ bỏ qua cho nhau thôi, vì không bao h iu 1 ng lại có thể làm ng ta bùn nhìu như thế.tôi cũng đã từng thổ lộ tình cảm của tôi với 1 ng. khi bit đc tc của tôi, ng ấy ôm tôi vào lòng còn hun tui nưa.nhưng sau ngày hôm đó ng đó không còn liên lạc j. 1 thời gian sau tôi bit đc ng ấy chỉ coi tôi hơn 1 ng bạn, và không mún hơn 1 tình bạn ấy phảt triển thành tình iu, tui cũng bùn nhìu lắm, nên có lẽ tui hỉu đc 1 phần cảm giác của bạn lúc này, cố lên bạn nhé. hãy tạo cho minh 1 công việc có việc để làm rùi, tg nhớ, cảm giác bất an sẽ giảm đi nhìu.chúc bạn lun vui............

43roin
22-07-2009, 07:43 PM
Trời.............thế thì cứ lật tung tất cả lên...........thế thì sẽ giải quyết được?

Mik.kun
22-07-2009, 08:48 PM

Ồh, Laz nghĩ bạn nên chờ anh ấy trở về từ Hoà Bình. Vì có lẽ thời gian này anh ấy đang có chuyện khó nói nào đó, cần thời gian riêng tư để suy nghĩ một mình.
Trong một tháng này, bạn và anh ấy cũng sẽ có thời gian để suy nghĩ nghiêm túc về vấn đề tình cảm giữa hai người ^^=.

Tình yêu không phải cứ nóng lòng là đạt được, cũng chưa chắc biểu hiện đó của anh ấy là đã chán bạn hay hết yêu bạn. Tớ nghĩ bạn nên tin vào anh ấy cũng như là tình yêu của mình.
Thời gian một tháng cũng đâu phải quá dài, tớ tin là nếu hai người thực sự yêu nhau thì thời gian này sẽ càng làm sâu đậm và khẳng định tình yêu của hai bạn.

Vậy nhé.

Thân -

Laz [E] :flower:.

l0v3_monster
23-07-2009, 12:52 AM
Kiểu này ốm quá ra đi ko lời từ biệt kiểu này 3 chấm quá

pe' ju
27-07-2009, 09:10 AM
"Tienu" ah!Những điều bạn nói đều giống như n]ngx j` mình nghĩ.Cảm ơn tất cả các bạn.Mình đã lựa chọn cho mình 1 con đường rùi.Mình nghĩ mình đã lựa chọn đúng.Người ấy lừa dối mình quá nhiều nhưng mình vẫn đặt niềm tin ở a ấy.Vẫn mong a sẽ thay đổi.Nhưng ngược lại a ấy nghi ngờ mình.Nghe người ngoài bịa chuyện về mình.Ôi.Nản.A nghĩ mình ko chung thuỷ.CHính vì thế mình thấy chia tay là tốt.có nói thế nào người ta cug đâu có tin.TẠi vì a ấy muốn lợi dụng những lời nói đó để chia tay

thudethuong
27-07-2009, 05:40 PM
em với hiếu đang giận nhau
em không biết phải làm sao nữa hiếu nói là sẽ chia tay nha
u
em không muốn như vậy
vì em không thể sống không có hiếu
giúp em với em đã xin lỗi rồi mà hiếu không chịu mặc dù người có lỗi là hiếu
em không thễ sống mà không có hiếu
giúp em với

motngaynhoem
27-07-2009, 08:05 PM
ah bạn ah nếu anh ấy ko liên lạc cho bạn và bỏ đi ko nói một lời thì bạn cứ chờ đợi 1 tháng sau koi anh ấy có gặp lại bạn ko nếu ko có thì anh ấy muốn ra đi thì cho anh ấy đi đi... mà chuyện của bạn ai lầm lỗi trước vậy nếu bạn lầm lỗi thì bạn xin lỗi anh ấy đi... mà lời xin lỗi khó nói lắm..nếu mà bạn đi cùng thì anh ấy thì ôm anh ấy và nói anh ơi! hôm nay em nhìn anh đẹp trai quá à em yêu anh ghê ( thế nào cũng hết giận à hihi con trai ai cũng thích vậy hết á
chúc bạn gặp lại anh ấy