PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nó phải làm sao để k ai tổn thương?

pe_shiva_kute
20-07-2009, 01:23 AM
Kon pạn tớ lâm vào cảnh như thế này , chuyện kủa nó rắc rối nên tớ k tài nào giải quyết kái chiện í cho êm đẹp cả....nhờ mí ấy tiếp tay....giúp dùm nó...
Chiện là nó thík 1 ông học trên lớp nó , = t chị nó và là bạn của chị nó....Nó thấy chị nó vs ông đoá hơi thân thân nên nghi nghi.....Sau một tg nói chiện , ông đoá cho noá bít là ông í thík chị nó và nhờ nó giúp....Nó bị sốc thiệt....Ng` nó thích đã 2 nưm nay pi h lại nói thík chị nó thì ai chịu đc...Nó đau lòng nhưng vẫn gật đầu bảo là nếu đc , nó giúp cho. Noá hỏi chị nó coá thík ông í k? thì chị nó bảo là tr'c đây có , pi h xem như pạn , nó k bít làm sao....Nếu nó nói cho ông đoá , nó sợ ông í bị tổn thương , nó tánh mặt ông í , nó sợ ông í đau , nó sẽ đau theo.....Nó fải làm sao để như k kòn chiện zì vì chị nó k coá thík ông í mờ ông í cứ làm phiền nên chị noá rất bực.......Nó có nên an ủi ông í , tiến gần lại , nó sẽ làm ông í thík nó k? ( dạng như lấp đầy chỗ trống của nó vào thay chị noá đoá )
Giúp noá nha.......

nít ranh học đòi
20-07-2009, 01:33 AM
cái gì tới sẽ tới lằng nhằng thế cũng chẳng đc gi :so_funny:

pe_shiva_kute
20-07-2009, 01:35 AM
cái gì tới sẽ tới lằng nhằng thế cũng chẳng đc gi :so_funny:

Nói thế mờ cũg nói nếu điều zì tới cũg tới thì nói làm zì....fải tính tr'c để k rắc rối về sau , để k làm cho ai đau..........

♥...¬ƒämmy...♥
20-07-2009, 03:15 AM
tốt nhất là nên nói ra.....đau 1 lần còn hơn đau dài dài....ng bạn kia nên an ủi nhưng vs tư cách là 1 ng bạn.....chứ k phải là 1 ng thay thế.......

tieuthudeghet
20-07-2009, 04:12 AM
lằng nhằng thiệt nên nói thẳng là chị nó ko thích ổng cho ổng hiểu , có thể an ủi ổng có thể bày tỏ tình cảm của nó là nó thích ổng ( việc gì phải sợ thích thì cứ nói thích) nhưng nó ko nên làm người thay thế cho chị nó việc ấy sẽ rắc rối lắm quan hệ chị em ... ổng ...

aveterit
20-07-2009, 04:21 AM
thôi thế thì bảo bạn ấy nói thẳng bạn ấy có lỗi gì đâu cơ chứ?
Chẳng phải trời giúp bạn ấy đó sao?
Cơ hội trời ban đó
2 năm chờ đợi chẳng lẽ lại để tuột à?(Mà yêu từ năm lớp 6 à)
Hic

nít ranh học đòi
20-07-2009, 05:23 AM
Nói thế mờ cũg nói nếu điều zì tới cũg tới thì nói làm zì....fải tính tr'c để k rắc rối về sau , để k làm cho ai đau..........
người tính không bằng trời tính :haha:

nhoc xinh cute
20-07-2009, 05:48 AM
Tốt nhất la` chị of pạn í nên nói rõ cho ông í bik
Co`n phần pạn í thi` không nên la` ngươ`i thay thế
Vi` ngươ`i thay thế đau khổ lem'
Chiện tình cảm phải cần thời gian

pe_shiva_kute
20-07-2009, 06:39 AM
thôi thế thì bảo bạn ấy nói thẳng bạn ấy có lỗi gì đâu cơ chứ?
Chẳng phải trời giúp bạn ấy đó sao?
Cơ hội trời ban đó
2 năm chờ đợi chẳng lẽ lại để tuột à?(Mà yêu từ năm lớp 6 à)
Hic

iu từ năm lớp 6 hả...kaka...k fải....tuy nó là bạn e nhưng nó lớn hơn e 2t và chưa bao h e gọi nó là chị mờ xem nó là bạn....kaka

Tốt nhất la` chị of pạn í nên nói rõ cho ông í bik
Co`n phần pạn í thi` không nên la` ngươ`i thay thế
Vi` ngươ`i thay thế đau khổ lem'
Chiện tình cảm phải cần thời gian
Cảm ơn bạn nhưng tớ nghĩ nếu bà chị nó nói ra thì sẽ có ông ấy bị tổn thương....kòn theo tớ thì việc nó k làm ng` thay thế là đ....cảm ơn các bạn

Kaka , coá lí thế cơ àk....zẫy thì khỏi cần fải có box : gỡ rối tơ lòng chi choa rắc rối fải k bạn.......?
:haha: :haha: :haha:

Kaka , coá lí thế cơ àk....zẫy thì khỏi cần fải có box : gỡ rối tơ lòng chi choa rắc rối fải k bạn.......?
:haha: :haha: :haha:

pe_shiva_kute
20-07-2009, 06:45 AM
Tớ sẽ về khuyên noá nhưng kòn chị nó fải làm sao choa ổn.......cảm ơn các bạn đã choa lời khuyên

ke_lanh_lung2500
20-07-2009, 05:51 PM
Kon pạn tớ lâm vào cảnh như thế này , chuyện kủa nó rắc rối nên tớ k tài nào giải quyết kái chiện í cho êm đẹp cả....nhờ mí ấy tiếp tay....giúp dùm nó...
Chiện là nó thík 1 ông học trên lớp nó , = t chị nó và là bạn của chị nó....Nó thấy chị nó vs ông đoá hơi thân thân nên nghi nghi.....Sau một tg nói chiện , ông đoá cho noá bít là ông í thík chị nó và nhờ nó giúp....Nó bị sốc thiệt....Ng` nó thích đã 2 nưm nay pi h lại nói thík chị nó thì ai chịu đc...Nó đau lòng nhưng vẫn gật đầu bảo là nếu đc , nó giúp cho. Noá hỏi chị nó coá thík ông í k? thì chị nó bảo là tr'c đây có , pi h xem như pạn , nó k bít làm sao....Nếu nó nói cho ông đoá , nó sợ ông í bị tổn thương , nó tánh mặt ông í , nó sợ ông í đau , nó sẽ đau theo.....Nó fải làm sao để như k kòn chiện zì vì chị nó k coá thík ông í mờ ông í cứ làm phiền nên chị noá rất bực.......Nó có nên an ủi ông í , tiến gần lại , nó sẽ làm ông í thík nó k? ( dạng như lấp đầy chỗ trống của nó vào thay chị noá đoá )
Giúp noá nha.......

Toàn chuyện tuổi mới lớn hok. Tỷ lệ thành công của tình yêu đầu tiên là 3%. Vậy thử hỏi suy nghĩ của một cô bé chưa đủ tuổi trưởng thành thì làm sao có thể có quyết định chín chắn đc? Cứ làm mấy cái chuyện hok đâu vào đâu cả. Học hành thì hok thèm lo học mà suy nghĩ những chuyện bao đồng. Đúng là rãnh rỗi hok có chuyện gì để làm nữa à? Giúp nó thế nào? Hùa theo nó à? Thôi chửi cho nó một trận bik chừng nó tỉnh ra. hahaha. Cứ để mọi việc tự nó sẽ diễn ra thôi. Có đôi khi những ng xung quanh khuyên nó cũng hok bằng chính nó tự quyết định đâu. Mình khuyên nó bik tốt hay xấu cho nó. Tự dưng nhảy vô những chuyện trời ơi , rồi vài hum nữa. Chuyện nó lung tung thì nó lại trách mình. Do mày chỉ tao nên tao mới lâm vào tình cảnh thế này. Nổi đau nào rồi cũng sẽ nhạt phai theo thời gian. Chẳng có nổi đau nào tồn tại mãi mãi cả. Tình yêu cũng thế thôi. Đuổi theo cái hok có thực thì tất nhiên đau khổ thôi.

_[S]wee[l]_[C]and[Y]_
21-07-2009, 07:30 PM
hUm nÊn đÂu nỀu nhƯ nẤp đẦy chỖ trỐng đOá lÀ chỴ thÌ hUm saO nẾu lÀ E thÌ........
T1 nẾu ngƯời tA cOi ngƯời E lÀ chỴ thÌ ngƯời E sẼ đAu
T2 tC hOk đC trỌn vẸn
T3 khI hỌ đỐi mẶt vỚi ngƯời chỴ thÌ saO ( chẲng lẼ hOK baO giỜ wA nhÀ chOy đà thẾ cÒn lÀ bạN chUg lÚp )

Nắng Hoàng Hôn
21-07-2009, 09:42 PM
Có gì thì cứ nói thẳng ra, có sao đâu, đã có gì đâu mà sợ tổn thương cơ chứ? Mới ở bước đầu thích thôi mà, đã để lại những tình cảm sâu nặng thôi. Đó là rung động đầu đời, ai chả có, thoảng đến rồi lại đi. Cuộc đời còn dài và các bạn sẽ gặp được người khác hợp với mình, với cả 3 người, tốt nhất là cả 3 người không nên thành 1 cái vòng luẩn quẩn như vậy. Bạn hãy bảo với bạn của bạn sẽ gặp người hợp với mình, còn trẻ cứ chơi đi đã, " yêu mấy lần rồi cưới " hì.

Ljnhnghy_It's me
21-07-2009, 10:40 PM
cứ giúp hết mình rồi nói hết mình !

pe_shiva_kute
24-07-2009, 08:55 PM
cứ giúp hết mình rồi nói hết mình !
uhm....thou , thấy zẫy mờ làm zẫy cũg tốt hơn ...mệt óc quá .....ước zì đừng có chiện zì vs nó cả ....:cr:

_Gió_
26-07-2009, 04:10 AM
Haiz........ rác rối thật đấy tốt nhất nên nói thẳng vì đằng na0` cũng phải nối mà
an ủi ông kia vs tư cách là một người bạn rồi thời gian sẽ xóa nhòa tất cả
mình h0k tin ông kia cóa thể yêu pà chị suốt đời rồi cũng phải có người mới chứ Đúng h0k

Chi Lan
26-07-2009, 06:56 AM
Nói thẳng toẹt ra: Chị em bảo không thích anh đâu, anh mà cứ lèo nhèo như thế rồi hai ng có khi cũng chẳng làm bạn được nữa đâu.

Cho anh ý hết sốc rồi từ từ tiếp cận sau.

♥Min2kd....!
26-07-2009, 11:45 AM
3 ng` cơ ak
nó là :A
ông í là : B
chị nó là : C
nếu tổn thương thỳ chỉ cho 2 ng tổn thương thôi đó là A và B... nhưng tốt quá rồi...bên A đừng lo vì C đâu có thix B.... A hãy cố gắng thể hiện mình cho B thấy... A mới là 1 ng quan trọng... hay quan tâm chia sẽ là cứ làm như là 1 ng bạn thân...sau sau hiểu nhau thỳ B sẽ nảy sinh t/C vs A thôi mà.... mọi thứ phụ thuộc vào trái tim của A có muốn dữ B lại không thôi......
cố lên :)

pe_shiva_kute
29-07-2009, 12:35 AM
3 ng` cơ ak
nó là :A
ông í là : B
chị nó là : C
nếu tổn thương thỳ chỉ cho 2 ng tổn thương thôi đó là A và B... nhưng tốt quá rồi...bên A đừng lo vì C đâu có thix B.... A hãy cố gắng thể hiện mình cho B thấy... A mới là 1 ng quan trọng... hay quan tâm chia sẽ là cứ làm như là 1 ng bạn thân...sau sau hiểu nhau thỳ B sẽ nảy sinh t/C vs A thôi mà.... mọi thứ phụ thuộc vào trái tim của A có muốn dữ B lại không thôi......
cố lên :)
Bạn ví dụ A, B, C hay nhểy , làm như chị chi lan nói cũng tốt vì nếu nói thẳng ra , thì lúc đầu sẽ có tổn thương nhưng về sau nó thay chị nó bù đắp nhỉ . Mình khuyên nó rồi , nhưng nó chưa đủ cam đảm để nói ra , nó sợ ông í bị tổn thương cơ với lại nó k dám nói câu e thích a nữa cơ đấy :khocnhe:

Có gì thì cứ nói thẳng ra, có sao đâu, đã có gì đâu mà sợ tổn thương cơ chứ? Mới ở bước đầu thích thôi mà, đã để lại những tình cảm sâu nặng thôi. Đó là rung động đầu đời, ai chả có, thoảng đến rồi lại đi. Cuộc đời còn dài và các bạn sẽ gặp được người khác hợp với mình, với cả 3 người, tốt nhất là cả 3 người không nên thành 1 cái vòng luẩn quẩn như vậy. Bạn hãy bảo với bạn của bạn sẽ gặp người hợp với mình, còn trẻ cứ chơi đi đã, " yêu mấy lần rồi cưới " hì.
nói như bạn thấy nó vô cùg đơn giản nhưng thật ra nói ra khó lắm , nhưng cũg cảm ơn bạn đã cho í kiến

sunnyhot_ha
29-07-2009, 08:48 AM
Tình iu khó mà miễn cưỡng đc pạn hãy nói rõ tình củm của mình cho anh ấy hiủ.Chắc anh ấy sẽ hỉu pạn thui còn chuyện tình củm của anh ấy và chị pạn thì cứ để hai người tự xử pạn hok phải hành hạ pản thân mình mà júp đỡ họ rùi ai sẽ júp pạn.Hi vong pạn sẽ có dc hạnh phúc cho mình. hihihi

Chi Lan
29-07-2009, 08:53 AM
Bạn ví dụ A, B, C hay nhểy , làm như chị chi lan nói cũng tốt vì nếu nói thẳng ra , thì lúc đầu sẽ có tổn thương nhưng về sau nó thay chị nó bù đắp nhỉ . Mình khuyên nó rồi , nhưng nó chưa đủ cam đảm để nói ra , nó sợ ông í bị tổn thương cơ với lại nó k dám nói câu e thích a nữa cơ đấy

Thế thì CL sợ trong lúc bé ý đấu tranh nội tâm thì đâu đã vào đấy mất rồi.
Liều đi :5:

ch0c0lat3_l0v3
29-07-2009, 09:46 AM
nói chung là thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng........ cái gì cần nói mà nói đc thỳ hãy cứ nói nếu khôg mà cứ để đấy đến luk hối hận khôg kịp đâu. đau 1 lần rồi hết còn hơn là đau dai dẳng

nhimxu_ngocngech_iuanh
30-07-2009, 02:17 AM
hãy để chị nó nói ra vì nếu nó là người nói thì nó sẽ hết cô hội bên ổng kia ngay.nhưng nó cũng không nên nhân cô hội này mà tiếp cận và làm người thay thế vì như vậy nó sẽ là người đau khổ nhứt về sau đó.vì giờ nếu ổng đến với nó chỉ là lấp chỗ chống chữ khoong phải tình yệu mà cái gì thay thế có được bền lâu đâu hả ban. bạn nên khuyên nó thật nhìu vào vả lai tình iu thời bọ xít chỉ la mến thui. vì tui cũng đã từng bọ xít vậy rùi mừ còn lâu hơn nó nhìu cơ 5 năm lận (từ hùi lớp 9) hi nhưng h tui mới bít nó chỉ là rung động đầu đời thui bùn thì có bùn thiệt vì tình iu tuổi đó la trong sáng nhứt mà nhưng giờ lớn rùi có ny mới bít hồi bé ngốc thiêt. bạn hãy nói với nó vậy nhẹ chắc nó sẽ hỉu thui

pe_shiva_kute
30-07-2009, 06:00 AM
hãy để chị nó nói ra vì nếu nó là người nói thì nó sẽ hết cô hội bên ổng kia ngay.nhưng nó cũng không nên nhân cô hội này mà tiếp cận và làm người thay thế vì như vậy nó sẽ là người đau khổ nhứt về sau đó.vì giờ nếu ổng đến với nó chỉ là lấp chỗ chống chữ khoong phải tình yệu mà cái gì thay thế có được bền lâu đâu hả ban. bạn nên khuyên nó thật nhìu vào vả lai tình iu thời bọ xít chỉ la mến thui. vì tui cũng đã từng bọ xít vậy rùi mừ còn lâu hơn nó nhìu cơ 5 năm lận (từ hùi lớp 9) hi nhưng h tui mới bít nó chỉ là rung động đầu đời thui bùn thì có bùn thiệt vì tình iu tuổi đó la trong sáng nhứt mà nhưng giờ lớn rùi có ny mới bít hồi bé ngốc thiêt. bạn hãy nói với nó vậy nhẹ chắc nó sẽ hỉu thui
uhm ....cóa khi đóa chỉ là rung động nhất thời nhưng mờ sao lâu wá zẫy ...thou , thì cóa đc kha khá cách rùi ....close topic này cũg đc rầu ...:cr:
Bùn dùm nó lun nà

Thế thì CL sợ trong lúc bé ý đấu tranh nội tâm thì đâu đã vào đấy mất rồi.
Liều đi :5:
Thou , thế thì liều thôi ...cùg đường mờ

Chi Lan
30-07-2009, 06:21 AM
Hi, close topic nha. Chúc bạn em may mắn. Đôi khi ăn nói khéo rất quan trọng đấy.