PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình yêu???

changkho_thamlam
19-07-2009, 07:49 AM
Các bạn có thế nói cho mình bít thế nào là iu mà thích 1 ng` ko???:thatall:

pe_shiva_kute
19-07-2009, 08:20 AM
Tớ k hiểu câu hỏi kủa bạn..coá lẽ là bạn nói về cảm giác vừa iu vừa thík 1 ng` àk....kaka...thế thì đc...đoá là cảm giác nhớ mong , gặp lại thấy tim mình bồi hồi , k bít làm se0 đối mặt vs noá hay là cảm giác đau khi ng` đoá bị đau , hạnh phúc khi ng` đoá nở nụ cười , khóc khi bị ng` đoá giận hay ruồng bỏ.....đó là iu....kòn thík tớ k rõ...kaka....:cr:

letue
19-07-2009, 09:01 AM
Bạn ấy muốn hỏi Yêu 1 người và thích 1 người khác biệt như thế nào đó :D
Cái này hơi bị khó...:D
Thích 1 người có lẽ chỉ là cảm giác bất chợt khi bạn gặp ai đó trong 1 khoảng thời gian nhất định thôi
Còn yêu thì bạn có thể làm tất cả vì người đó và cô ấy mãi mãi ở trong tim bạn .

Tóc Mun
19-07-2009, 09:05 AM
Bạn ấy muốn hỏi Yêu 1 người và thích 1 người khác biệt như thế nào đó :D
Cái này hơi bị khó...:D

yêu là yêu mà thik là thik
ps: mun còn nhỏ, hem nên xen vào chuyện ng` nhớn
>< chịu

letue
19-07-2009, 09:06 AM
yêu là yêu mà thik là thik
ps: mun còn nhỏ, hem nên xen vào chuyện ng` nhớn
>< chịu

:hug: khác nhau bé à , nhưng khi nào biết yêu thì bé sẽ biết phân biệt :)

Tóc Mun
19-07-2009, 09:10 AM
:hug: khác nhau bé à , nhưng khi nào biết yêu thì bé sẽ biết phân biệt :)

mun cũng bik nó khác nhau
ps: thui, đã nói hem nên xen vào chuyện ng` nhớn mà
:chayle:
><

aveterit
19-07-2009, 11:15 AM

Hehe thích và yêu ranh giới không rõ ràng lắm từ thích 1 người chuyển sang yêu lúc nào có thể mình còn không rõ nữa cơ à
Nhưng thích và yêu thì theo mình có 1 điểm khác biệt đó là sự ràng buộc
Thích thì bạn có thể nhiều người có nghĩa bạn chưa thực sự dành hết tình cảm cho người đó nên bạn có thể thích vài người được còn khi yêu thì ta thường có 1 miễn giải thích nữa

GRTL
19-07-2009, 06:29 PM
- thích chỉ là lớp nhà trẻ... còn yêu thì ngan với nhà khoa học, giao sư, tiến sĩ hàng đầu !!! :D .
- thích chỉ là cái móng tay của yêu ... ! :D :D :D.
- Thích chỉ là một làn gió nhẹ của mùa thu - còn yêu là gió giật cấp cao nhất của cơn bão khủng kiếp nhất ! :D .
- thích chỉ là một chút mơ mộng của tuổi biết yêu ... còn yêu là nỗi buồn và suy tư của người trưỡng thành.

raIn_HN
19-07-2009, 06:46 PM
thích là ấn tượng ban đầu ,có thể chỉ là cảm tính- thấy ng đó hợp với mình thì..thích :D mấy cô cậu học trò ai cũng có ít nhất 9 lần thấy thích ai đó :D biểu hiện: đỏ mặt với những va chạm nhẹ, có thể mất ngủ nữa :hihi: nhìn trộm, viết thư , ko gặp thì nhớ...
iu là bệnh nặng hơn thích, khi bắt đầu biết mình cần họ , biết 1 ai đó rất quan trọng với mình, là ng để quan tâm chia sẻ ,lo lắng.. nhưng cũng có thể khi nói iu chỉ là....vui thôi
vì iu khác yêu nhiều lắm :so_funny: