PDA

Xem đầy đủ chức năng : ChẤp nhẬn cuỘc sỐng hay cỐ tÌm lỐi thoÁt !!!

ngaymua_vt1011
14-07-2009, 08:41 AM
Khi đi ngoài đường, gặp trời mưa chúng ta sẽ làm gì để không bị ướt? Có người sẽ tìm nơi ẩn náu, có người sẽ mặc áo mưa v.v... Nhưng suốt cuộc đời bạn, có bao giờ bạn bị mưa làm ướt sũng chưa? Có bao giờ bạn dầm mưa chưa?

Câu trả lời chắc chắn là có, đúng không các bạn? Và thưa các bạn, nỗi buồn trong lòng chúng ta cũng như thế. Dù bạn là ai, là người cao sang quyền thế hay tài giỏi xuất chúng thì trong cuộc đời bạn, bạn vẫn không thể tránh khỏi được nỗi buồn. Như vậy thì nếu rơi vào hoàn cảnh ấy, bạn cũng đừng quá u sầu và than trách cuộc đời mà hãy can đảm đối diện nó, lúc đó bạn sẽ bãn lĩnh hơn, sáng suốt hơn và vượt qua những nỗi buồn, những khó khăn dễ dàng hơn.

Cũng như khi bị mắc mưa, nếu bạn không thể tìm được cách cho mình đừng bị ướt, có phải là bạn đành chấp nhận dầm mưa về nhà không? Khi ấy có phải bạn có thấy sự bực bội khi bị ướt sũng không còn nữa hay không? Đúng như thế, vì lúc ấy bạn đã tìm cách giải quyết được vấn đề của mình rồi.

Cuộc sống có rất nhiều điều chờ đón bạn, có niềm vui thì sẽ có nỗi buồn, đó là quy luật và cũng là sự thi vị của cuộc sống. Hãy mạnh mẽ và yêu đời lên, bạn nhé?

totram
14-07-2009, 09:13 AM
thanks ngay mua nhieu nha. dang buồn mà doc dươc cai nay thật là tuyệt!!!!:)

ngaymua_vt1011
14-07-2009, 09:19 AM
no problem
cuộc sống mà, phải tìm được niềm vui chứ

Ánh dương ban mai
16-07-2009, 07:03 AM
Thế 1 ng cứ sống mãi trong nỗi buồn thì phải làm sao để giúp họ?

ngaymua_vt1011
19-07-2009, 09:23 PM
chẳng có ai mà không có chút nào gọi là niền vui đâu. niền vui ko thể tìm kiếm mà no luôn ở xung quoanh bạn mà. đơn giản gần gũi và quan tâm ai đó cũng làm bản thân mình vui. ok???

thu tim
19-07-2009, 10:31 PM
mình sẽ ko chấp nhận đâu ,mình sẽ tìm lối thoát , ko ai muốn mình mãi chìm trong nỗi buồn hay bất hạnh cả , họ luôn vươn lên và tìm cho mình niềm vui ,lối đi riêng mà...

mưa_buồn
21-07-2009, 06:29 AM
Không thể chấp nhận buông xuôi.....nhưng nếu có người không tìm ra được lối thoát thì đó chính là Tôi....:rain:....

Khi Tôi sợ hãi điều gì đó, Tôi không thể bước tiếp , vì thế Tôi sẽ dừng lại và chờ ai đó đến bên cạnh mình, Tôi không cần họ dắt Tôi đi, Tôi chỉ cần họ cho Tôi một chút tự tin để Tôi có thể tự bước tiếp....:rain:....

Hạnh Nghi
22-07-2009, 06:14 AM
Không thể chấp nhận buông xuôi.....nhưng nếu có người không tìm ra được lối thoát thì đó chính là Tôi....:rain:....

Khi Tôi sợ hãi điều gì đó, Tôi không thể bước tiếp , vì thế Tôi sẽ dừng lại và chờ ai đó đến bên cạnh mình, Tôi không cần họ dắt Tôi đi, Tôi chỉ cần họ cho Tôi một chút tự tin để Tôi có thể tự bước tiếp....:rain:....

chỉ nên đúng 1 phần :rain: vì tự tin vào chính bản thân mình là điều quan trọng hơn hết :rain:
mình không tin mình thì ai tin được mình nữa :rain:
p/s: tôi không khó chịu khi dầm mưa mà ngược lại, cảm giác rất thoải mái và dễ chịu :)

mưa_buồn
01-08-2009, 07:26 AM
Mưa cũng rất thích dầm mưa đấy...

Tuy bị mưa tạt vào mặt đôi khi rất rát nhưng ko hiểu sao lại thích cảm giác đó...

Nó lạnh lắm , lạnh run cả người......mỗi khi trời mưa , kéo theo nhiều kỉ niệm buồn....Nhớ lại vẫn còn muốn khóc.....

Ljnhnghy_It's me
01-08-2009, 07:28 AM
cảm ơn bạn đã cho tôi 1 bài viết hay và ý nghĩa..!

Đại hiệp mỏ nhọn
04-08-2009, 05:54 PM
uh , tớ cũng thích mưa nữa, mưa mang đên cho tớ một cảm giác kì lạ, buồn nhưng đẹp , tớ thích cả sấm sét. Nhiều khi tớ mong có mưa lớn thiệt là lớn. Nhưng mong là mong thế thôi chứ ở ngoài đường còn rất nhiều em bé lang thang, người gia ko chốn ăn ở trời mưa lại phải chạy tìm chỗ trốn. Tội

♥ღTùng tử tế ♥ღ
04-08-2009, 07:24 PM
Hãy cố tìm cho mình một lối thoát. Một cuộc sống luôn bế tắc sẽ khiến bạn làm những điều dại dột đấy :mpl:

pe_shiva_kute
05-08-2009, 12:27 AM
Khi đi ngoài đường, gặp trời mưa chúng ta sẽ làm gì để không bị ướt? Có người sẽ tìm nơi ẩn náu, có người sẽ mặc áo mưa v.v... Nhưng suốt cuộc đời bạn, có bao giờ bạn bị mưa làm ướt sũng chưa? Có bao giờ bạn dầm mưa chưa?

Câu trả lời chắc chắn là có, đúng không các bạn? Và thưa các bạn, nỗi buồn trong lòng chúng ta cũng như thế. Dù bạn là ai, là người cao sang quyền thế hay tài giỏi xuất chúng thì trong cuộc đời bạn, bạn vẫn không thể tránh khỏi được nỗi buồn. Như vậy thì nếu rơi vào hoàn cảnh ấy, bạn cũng đừng quá u sầu và than trách cuộc đời mà hãy can đảm đối diện nó, lúc đó bạn sẽ bãn lĩnh hơn, sáng suốt hơn và vượt qua những nỗi buồn, những khó khăn dễ dàng hơn.

Cũng như khi bị mắc mưa, nếu bạn không thể tìm được cách cho mình đừng bị ướt, có phải là bạn đành chấp nhận dầm mưa về nhà không? Khi ấy có phải bạn có thấy sự bực bội khi bị ướt sũng không còn nữa hay không? Đúng như thế, vì lúc ấy bạn đã tìm cách giải quyết được vấn đề của mình rồi.

Cuộc sống có rất nhiều điều chờ đón bạn, có niềm vui thì sẽ có nỗi buồn, đó là quy luật và cũng là sự thi vị của cuộc sống. Hãy mạnh mẽ và yêu đời lên, bạn nhé?
cuộc sống phải đi kèm vs niềm vui và buồn mà , iu mưa lắm , nhưng đôi khi cuộc sống bế tắc thì tốt nhất nên tìm niềm vui lại đi ...chớ đừg từ giã nóa