PDA

Xem đầy đủ chức năng : Làm sao để nói chia tay?

bupbetocvang
25-08-2005, 05:20 AM
Nếu ta đã từng rất yêu 1 người, đã ở bên nhau rất lâu,đã có với người đó bao kỉ niệm, rồi 1 ngày mình ko còn yêu người ấy nữa? Làm sao để nói chia tay 1 cách nhẹ nhàng nhất để giảm đau khổ cho người ấy?

jancy_x_87
25-08-2005, 01:46 PM
Hãy nói thật lòng mình!Nếu đã có những thời gian đẹp như thế tại sao lại ko giữ,yêu đến thế mà cũng có chuyện hết yêu nữa sao?Tình yêu là vô tận mà!Trừ khi co 1 vật gì ngăn cảng ko thể đến với nhau, thì có thể nói lời chia tay tuy cả 2 cùng đau khổ.Nếu bạn thật sự yêu người đó thỉ bạn sẽ ko đối xử với người đó như vậy đâu.Đây ko phải là tình yêu.Hãy nói thă 3ng ra là em ko yêu anh.

EmAnh
25-08-2005, 03:40 PM
1 khi đã ko còn TY , đừng níu kéo làm gì cả. Càng níu kéo sẽ càng làm cho tất cả đều ko vui và đã dối lòng rùi. KHi đó ko đc gọi là TY nữa

¯|¯ïN
26-08-2005, 02:28 AM
Sống ở đời đôi khi không thể nào tránh được việc làm tổn thương 1 người nào đó dù muốn hay không,vì thế để tránh đêm dài lắm mộng,pain khuyên bạn nên nói thật với người ấy,trung thực với tình cảm của chính mình mới là 1 cô gái bản lĩnh,nhé bạn!

The_MyLoVe'S
26-08-2005, 04:24 AM
HẾT YÊU THÌ BYE CÒN ĐI YÊU NGƯỜI KHÁC CHỨ PHẢI KHÔNG MẤY BẠN YÊU hê hê

HẾT YÊU THÌ BYE CÒN ĐI YÊU NGƯỜI KHÁC CHỨ PHẢI KHÔNG MẤY BẠN YÊU hê hê
CỐ LÍU KÉO LÀM GÌ CƠ CHỨ

bupbetocvang
26-08-2005, 04:54 AM
oài!! Nói thì dễ dàng vậy nhưng thực hiện mới khó đó bạn à! Làm sao mà nói những lời mà mình biết chắc sẽ khiến người mình từng yêu phải đau lòng!

hanamichi_dn
27-08-2005, 01:17 AM
khó lém bạn ơi ! :lol::lol:

tình thơ
27-08-2005, 01:58 AM
tại sao lại núi kéo nhỉ khi dã ko còn ui thì ko nên núi kéo làm gì.hề hề hề đó là theo mình thôi
nhưng nên chia tay một cách thật êm thấm nhỉ
tốt nhất là:ít tiếp xúc, ít cho thêm cơ hội ơ gần nhạu,và quan trọng là nên tạo ra một sự sứt mẻ nào đó rồi lựa lời mà nói nha

handsome_baby
27-08-2005, 02:00 AM
ặc ặc! hãy cứ nghĩ rằng nếu như mình nói lời chia tay sớm bao nhiêu thì giảm đau khổ cho cả 2 bấy nhiêu. Đúng không nào? Còn về phần lý do thì chắc là : ta không còn yêu nhau như ngày xưa, cần 1 chút thời gian để dành riêng cho bản thân, mong đối phương hiểu chứ biết làm sao...

DiệuThủThưSinh
27-08-2005, 06:14 AM
Nếu ta đã từng rất yêu 1 người, đã ở bên nhau rất lâu,đã có với người đó bao kỉ niệm, rồi 1 ngày mình ko còn yêu người ấy nữa? Làm sao để nói chia tay 1 cách nhẹ nhàng nhất để giảm đau khổ cho người ấy?
Làm sao ư câu hỏi của bạn khó thật mình chưa ở trong trường hợp này nên mình ko biết .Nhung mình có thể chắc chắn rằng nếu bạn ko yêu anh ta nữa thì 1 lời chia tay + 1 lời xin lỗi chân thành thì sẽ làm dảm sự tự ái và anh ta đó :cool1:

vô_danh
27-08-2005, 10:36 PM
xin góp ý với bạn một chút nhé !
không có một tình yêu nào kết thúc mà không có một chút buồn . và không có lời chia tay nào không đem lại sự đâu lòng cả

không có một tình yêu nào kết thúc mà không có một chút buồn . và không có lời chia tay nào không đem lại sự đâu lòng cả . vi the => không có phương án tốt cho câu hỏi của bạn.

choavang
27-08-2005, 10:52 PM
Hùi còn bé bé(cách đây 1 năm ạ) mình chả iu ai thật lòng cả ,nên đến khi thích thì Chào lun.hichic,chưa cho ai đụng vào người đâu đấy ^^!.Nhưng giờ đã có người "thuần phục" được con sư tử>>là mình ạ Khi yêu thậy lòng thì ko bao giờ nghĩ đén chuyện chia tay :)

bupbetocvang
28-08-2005, 12:48 AM
Phải, có lẽ bạn nói đúng ,anh ấy sẽ ko tự ái, nhưng còn nỗi đau trong lòng anh ấy thì sao?? Người ta hận tôi cũng ko sao, nhưng nếu người ấy đau lòng??

yeu_va_yeu
28-08-2005, 07:12 AM
Nếu ta đã từng rất yêu 1 người, đã ở bên nhau rất lâu,đã có với người đó bao kỉ niệm, rồi 1 ngày mình ko còn yêu người ấy nữa? Làm sao để nói chia tay 1 cách nhẹ nhàng nhất để giảm đau khổ cho người ấy?thì nói thãng ra là tui déo iu anh nũa là xong thoi có gì dau mà rac rói nè dúng ko ban nói nhu minh chỉ thì người ban trai sẻ nghỉ vè con người của ban nhu thé nào lien ah` và sẻ ko rảnh dẻ mà bùn phièn ve mot người nhu dzay dau thiet dóa nói thủ coi hihihihi

không có một tình yêu nào kết thúc mà không có một chút buồn . và không có lời chia tay nào không đem lại sự đâu lòng cả

không có một tình yêu nào kết thúc mà không có một chút buồn . và không có lời chia tay nào không đem lại sự đâu lòng cả . vi the => không có phương án tốt cho câu hỏi của bạn.ban nói nhu dzay là sai rùi thủ nói theo cach của mình xem coi có hieu nghiem ko nè còn neu ko hieu nghiem thì nhó mua bông gòn vói thuốc dõ nha hehehehe

bupbetocvang
30-08-2005, 05:49 PM
Có lẽ mình ko đủ can đảm để làm như vậy!! Mình nghĩ rằng chia tay rồi cũng nên giữ quan hệ tốt với người ta , đừng khiến cho sau này ra đường thấy mặt nhau cũng ko thèm chào!!

nhim soc
30-08-2005, 06:09 PM
bạn vẫn còn yêu người ta nên mới nuối tiếc như vậy !nhưng thời gian sẽ xóa đi tất cả nếu như ban đầu bạn chấp nhận nói lời chia tay và chụi khổ khi mới nói ra thì bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhõm hơn

jancy_x_87
31-08-2005, 02:53 PM
khi nhìn anh cười vui em ko sao nói nên lời,trong lòng em giờ đây mang theo bao điều đắn đo.Làm sao để anh thấu điều nghĩ suy trong lòng,còn hay ko tình yêu của trong trái tim em?Bao lần em thầm mong nơi anh yêu sẽ ngỏ lời,nhưng vì sao lòng anh yêu thương em nhiều thế anh?Để câu nói xa cách càng khó hơn trăm lần,giờ đây em chỉ mong tình yêu nơi trái tim anh,đừng quên em.
Biết nói sao đây khi tim anh vẫn mãi yêu em,biết nói sao đây khi lòng em không muốn anh buồn.Đã chẳng thể quen anh dài lâu,cũng chẳng thể bên anh ngày sao?Làm sao đây người ơi lòng em biết phải làm sao?
Biết nói sao đây cho tim anh sẽ lãng quên em,biết nói sao đây cho lòng anh cũng sẽ chấp nhận.Đã chẳng thể bên anh dài lâu,cũng chẳng thể chia cơn sầu lo.Giờ làm sao đây người ơi lòng em làm sao nói ra.Câu biệt ly?

Rồi 1 ngày em cũng nói câu chia lìa!người ơi thật lòng em ko muốn nói vậy đâu,đừng phiền lòng nhe anh,đừng than trách duyên đôi mình,vì tình yêu anh giờ đây đã ko in hằn trong em. :angel1: :blinking:

ak47
01-09-2005, 12:05 AM
chia tay là điều gì đó rất khó và ko phải ai cũng đủ can đam để nói lời chia tay
Tui có cách nè : Nói với 1 người bạn của người đó hoặc của mình rùi nhờ người đó nói với người ấy ( lam sao cho người ấy ko biết mình nhờ người bạn kia nói với người ấy . thế là ok mà )

Băng Tước
01-09-2005, 06:04 AM
Tốt nhất là nói thẳng ! Dù đau xót nhưng dứt khoát !

Băng Tước
01-09-2005, 05:21 PM
hehehehehehe

exit menu love
02-09-2005, 12:19 AM
tốt wá há.........

Say_Love
02-09-2005, 03:22 AM
Đơn giản lắm, chi cần say bye rùi là xong ...đi mà không quay đầu lai oki.

Angel_tear
02-09-2005, 04:19 AM
nói đúng đó bạn chuyện gì cũng cần có sự dứt khoác nhưng còn phải phù thuộc vào đối phương nửa đó ko nên chỉ nghĩ về một mặt thui , đúng ko??????

jancy_x_87
02-09-2005, 10:39 AM
tốt nhất là phải lựa lời mà nói để khỏi đau lòng nhau bạn ạ!

Băng Tước
02-09-2005, 05:01 PM
Một ngày em mơ bao giấc mơ tươi hồng
Nào đâu có những giấc mơ đến như em mong chờ
Và đời cho em những nỗi đau vô bờ
Chờ anh đến xóa hết những đau thương...
...Biết anh bây giờ chắc vẫn mong chờ
Thôi thì anh cứ mong chờ
Những giấc mơ nào có đến bao giờ
Yêu nhau trong mơ thế thôi