PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có phải là tình yêu ?

sangvan
08-07-2009, 02:48 AM
nếu mình nói mình cảm thấy yêu 1 người trên mạng,chưa từng gặp mặt hay biết chính xác 1 điều gì ở người ta các bạn có tin không. không hiểu sao mình cảm thấy nhớ và buồn vô cùng khi không đc nhận những tin nhắn của người ta nữa ,bạn ấy cũng nói vơi mình như vậy,nhưng mình không bết đó có phải là sự thật không.có ai cho mình 1 lời khuyên được không.gần đây mình không còn giữ liên lạc được thường xuyên với bạn ấy,và mình có cảm giác như bạn ấy không thích mình như lời bạn ấy nọi

baby_sakura_1991
08-07-2009, 05:14 AM
Chuyện tình online....bi giờ đâu có thiếu và lạ j` nữa........nhưng mà theo kinh nghiệm của mình nha, thì 80% là iu ảo đó, gặp nhau hằng ngày còn chia tay cái vèo, ko gặp thì chat = những lời nói hoa mỹ dể làm đối phương mê muội!
Nếu mà mún iu thật thì hẹn gặp đi bạn ơi.

nhocbi_410
08-07-2009, 05:19 AM
bạn trai ( chính thức ) đầu tiên của mình là một người mình quen qua mạng , biết nk nhau , nói chuyện với nhau , rồi bỗng dưng thích nhau lúc nào không hay. thế là hai đứa quyết định quen nhau , ban đầu thì chỉ là bạn thôi , phải off mới biết người ta ntn chứ , sau tìm hỉu , thấy ok , và thế là hai đứa quen nhau đến nay đã 3 năm rồi , cãi vả có , giận nhau có , và hiện tại thì đang break up để check lại tình yêu vì một số vấn đề , nhưng anh ấy và mình đều ko hối hận vì đã quyết định như thế.
Suy nghĩ kĩ , và chắc chắn rồi hãy quyết định , không phải lúc nào cũng tình ảo đâu bạn à >.<
chúc bạn hạnh phúc , mình ko dám khuyên bạn >.<

_clover_
08-07-2009, 05:37 AM
đừng giận nếu tớ nói tớ cũng có một cậu bạn giống SANGVAN nha. tớ với bạn ý wen nhau trên au đó , òi cho yahoo , rùi số phone. bạn ý nói thik tớ dù chưa 1 lần gặp mặt lun. tớ cũng po' chi ko bít phải giải quyết làm sao nữa , ko mún làm bạn ý bùn , mà cũng ko mún bạn ý ngộ nhận nữa ><

.APPLE.
08-07-2009, 06:46 AM
Đôi lúc chỉ là cảm nắng

Giun Đất
08-07-2009, 07:31 AM
nếu mình nói mình cảm thấy yêu 1 người trên mạng,chưa từng gặp mặt hay biết chính xác 1 điều gì ở người ta các bạn có tin không. không hiểu sao mình cảm thấy nhớ và buồn vô cùng khi không đc nhận những tin nhắn của người ta nữa ,bạn ấy cũng nói vơi mình như vậy,nhưng mình không bết đó có phải là sự thật không.có ai cho mình 1 lời khuyên được không.gần đây mình không còn giữ liên lạc được thường xuyên với bạn ấy,và mình có cảm giác như bạn ấy không thích mình như lời bạn ấy nọi

Cảm xúc nảy nở giữa hai người qua một môi trường ảo là hoàn toàn có thể. Khi người ta có thể quên mất hoàn cảnh hay những khiếm khuyết bản thân, và tìm đc một người bạn.
Những người như vậy thường hay chạy trốn sự thực ngoài đời.

Một người yêu, hay có cảm tình với một người là rất dễ. Chỉ cần một điểm gì đó bạn thích ở người ta là đủ. Nhưng làm sao để giữ được mối quan hệ đó, duy trì tình cảm và sự khoan dung của mình là...rất khó.

Hãy suy nghĩ kĩ về tương lai của hai người ^^ Và những yếu tố khác của cuộc sống bạn như chuyện học hành, gia đình, bạn bè, thời gian rảnh rỗi. Nếu mọi hoàn cảnh ko cho phép, hãy thử thách tình cảm của bạn bằng thời gian. Tập trung vào những thứ khác quan trọng và dứt khoát hơn với trái tim, bạn nhé!

hakunamatata
08-07-2009, 07:36 AM
mình đồng tình với ý kiến của apple

sangvan
08-07-2009, 08:07 AM
cảm ơn mọi người nhé,mình nghĩ đó không phải là ngộ nhận nhưng mình thấy jun đất nói đúng,mình đang ngộ chạy chốn thực tạo sao.cậu ấy vừa thi đỗ vào học viện âm nhặc (dự bị thui),và cũng sắp đến ngày sn bạn ấy rồi mình địn sẽ gặp bạn ấy,chấm rứt hoàn toàn,hoặc là mình chúng mình sẽ chính thức coi nhau như người yêu thật,hoặc là chúng mình sẽ làm bạn,

GRTL
09-07-2009, 03:08 AM
- bạn lo xa quá ! cứ thử một lần xem ... mọi chuyện đều có thể xãy ra ! dù có thể không như bạn mong đợi nhưng ít ra bạn cũng khám được một sự thật ! :D.