PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mình buồn quá

heo con iu dau
06-07-2009, 07:08 AM
mình và người yêu mình đã chia tay được 1 tháng rùi nhưng mình không thể wen dược anh ấy, mình buồn lắm cứ mỗi lúc 1 mình mình lại nhớ đến anh ấy mình không biết phải làm sao anh ấy là mối tình đầu của mình mình phải làm sao đây

Quỉ của Ma
06-07-2009, 11:59 AM
Nếu 2 người còn yêu nhau thì trở lại với nhau
Còn nếu anh ấy ko còn yêu bạn nữa thì hãy làm cách nào đó để quên anh ấy đi...
Coi nhưng gì trong qua khứ như 1 giấc mơ , 1 kỉ niệm đẹp rồi phải cố gắng đứng dậy để đi quãng đường còn lại bạn à :hug:

Giun Đất
06-07-2009, 12:22 PM
Hai bạn vì sao chia tay nhau? Một phút bất đồng hay vì thứ gì một trong 2 ko thể chấp nhận?

Chia tay nào chẳng đầy đau khổ. Ngay cả một món đồ của mình, khi mất bạn còn tiếc và thấy "nhớ" nó, huống hồ gì một con người đã theo bước bạn, chia sẻ tâm hồn với bạn?! Đây là phản ứng tự nhiên, tự nhủ với mình điều đó, bạn sẽ thấy việc đau khổ dễ chấp nhận hơn.
Cô gái nào, sau khi chia tay, cũng nhắc mình phải quên người ta. Càng nhắc lại càng nhớ thôi. Thay vì sầu khổ bởi "không thể quên", hãy cho bản thân một thời gian thật thoải mái. Đi chơi với bạn bè, đọc sách, giúp đỡ ba mẹ, vv. Sau một thời gian "thật bận rộn", tự nhiên bạn sẽ tìm thấy đáp án chính xác nhất: Nếu bạn đã sẵn sàng để chia tay người ta hay chưa.
Nếu chưa thì hãy tìm cách quay lại với người ta. Thật tế nhị và nhẹ nhàng ^^

EM NGOAN NHƯ QUỶ
06-07-2009, 05:18 PM
thường là bao giờ mối tình đầu cũng khó quên hết bạn à, nhưng mà bạn hãy cố gắng vượt qua đi bạn, nếu mà ngồi 1 mình mà làm cho bạn cảm thấy nhớ anh ấy thì bạn nên làm một chút gì đó đi, ví dụ như là nghe nhạc, dọn dẹp, hoặc là đi dạo,.........
mình chúc cho bạn sớm quên nỗi bùn đó nha:wish: cố gắng lên bạn à:wish:

chim_canhcut
06-07-2009, 06:27 PM
bạn à! chia tay ko phải là tất cả. Đừng vì một tí trở ngại và vấp ngả trên quãng đường đời sao này. Có thể bây giờ bạn thấy bùn và dường như anh ấy đã lấy đi của bạn tất cả (niềm tin, sự sống, hy vọng, ước mơ trên quảng đường sau này...) nhưng sao khi đi mua sắm, du lịch, :guitar:,ơn giản hơn là đi dạo một vòng cho đầu óc thư thả khi đó bạn sẽ nhận ra việc trước mắt bản thần cần làm.
giọt nước mắt của con gái chúng mình rất mong manh và dễ hoen ướt khoé mi. hỏi bạn tí nha: khi anh ấy nói lời chia tay bạn có khóc trước mặt anh ấy ko? nói nhỏ cho chúng mình thuj nhaz nước mắt là vũ khí rất lợi hại của con gái tụi mình đấy chỉ có điều bạn có bít sử dụng nó hay ko thuj.
tự dưng khuyên bạn mà mình lại cảm thấy tủi thân wa đi hà! huhuhu!:oi:
mong bạn sẽ sớm vượt qua vì tình đầu đâu có mấy ai đủ dũng cảm để có thể quên đi mau đâu bạn.:cungly:

jazz
07-07-2009, 12:46 AM
đúng là tình đầu thì khó quên thật
Bạn hãy hẹn người đó để cả 2 cùng nói chuyện xem sao nếu vẫn còn yêu nhau thì hãy làm lành nha!!!!!
hãy làm lành khi có thể đừng giống như mình bây giờ có muốn CHAT với anh ấy cũng không được

c0pe_ng0k
07-07-2009, 08:01 AM
mới có 1 tháng thỳ đương nhiên là bùn rùi, tớ 1 năm rùi cũng còn hơi bùn bùn nữa mà :( bạn fai cố gắng thôi! nếu làm lại đc thỳ hãy thử đi, h0k lâu quá sẽ khó trở về lắm! Còn nếu h0k thể thỳ fai mạnh mẽ lên! Tập quen c/s h0k có ng` ấy, sẽ rất khó nhưng cố lên bạn nhé!