PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình bạn là gì?

pebunthichankeo
29-06-2009, 06:36 PM
tình bạn là món quà vô giá không thể bán không thể mua,giá trị của tình bạn còn tuyệt hơn một núi vàng rất nhiều.bởi vì vàng là một vật vô tri,không biết nhìn cũng không thể lắng nghe.và trong lúc ta gặp rắc rối vàng............không thể nói lời cổ vũ ,vàng không có đôi tai để lắng nghe,không có trái tim để thấu hiểu.vàng không thể đem lại cho bạn bình yên hoặc sự trở che khi bạn cần .
hãy cảm ơn cuộc đời đã tặng bạn món quà vô giá,không phải kim cương ,châu báu mà là tình cảm chân thành từ một tình bạn thật sự.............

nếu một ngày nào đó bạn cảm thấy buồn và muốn khóc....
hãy cho tôi ,tôi hứa sẽ đến bên bạn tôi hứa sẽ làm bạn cười nhưng biết đâu tôi sẽ khóc cùng bạn.

nếu một ngày nào bạn cảm thấy đơn độc....
hãy gọi cho tôi ,tôi hứa sẽ đến bên bạn ,chỉ để im lặng không nói một lời, nhưng tôi muốn bạn biết rằng luôn có tôi bên cạnh.

nếu một ngày nào đó ,bạn phân vân trước những sự lựa chọn của mình ....
hãy gọi cho tôi ,tôi sẽ không quyết định thay bạn nhưng có thể giúp bạn vững tâm hơn,trước sự lựa chọn của mình.

nếu một ngày nào đó,bạn gặp phải thất bại...
hãy gọi tên tôi, tôi sẽ không mang lại cho bạn thành công,tôi chỉ giúp bạn tìm thấy cách cửa khác.

nếu một ngày nào đó bạn gặp phải một sai lầm và vô cùng đau khổ...
hãy gọi cho tôi ,tôi không thể sữa chữa sai lầm đó,nhưng tôi có thể giúp bạn nhận ra rằng những sai lầm đó sẽ giúp bạn trưởng thành và tự tin hơn.

nếu một ngày nào đó ,bạn cảm thấy lợ những điều tốt đẹp sẽ qua đi...
hãy gọi cho tôi,tôi sẽ không níu giữ nó lại,nhưng tôi có thể giúp bạn hiểu rằng mọi việc điều có những điểm khởi đầu và kết thúc.

nếu một ngày nào đó,bạn trở lên bế tắc và tuyệt vọng...
hãy gọi cho tôi,tôi không dám hứa sẽ làm bạn quên đi tất cả nhưng tôi có thể giúp bạn tìm thấy niềm tin trong cuộc sống.

nếu một ngày nào đó,cuộc sống quá khắc nghiệt khiến những ước niềm tin tưởng của bạn nằm trong vùng giông bão...
hãy gọi cho tôi,tôi chẳng đủ sức chống chọi đâu nhưng bờ vai tôi đây sẽ là nơi bạn có thể dựa vào và chúng ta cùng "chiến đấu "

NHƯNG...

MỘT NGÀY NÀO ĐÓ BẠN GỌI MÀ KHÔNG THẤY TÔI TRẢ LỜI.BẠN HÃY ĐẾN BÊN TÔI VÌ LÚC ĐÓ TÔI ĐANG CẦN BẠN.

for_you
29-06-2009, 08:24 PM
Cám ơn topic rất hay, tuy cũ nhưng lần nào đọc lại cũng cảm thấy nhớ một người và cảm thấy buồn, hụt hẫng.... mong sao chúng ta vẫn mãi mãi là những người bạn thân thương yêu, giúp đỡ lẫn nhau!!

Ms Clover
29-06-2009, 09:21 PM
MỘT NGÀY NÀO ĐÓ BẠN GỌI MÀ KHÔNG THẤY TÔI TRẢ LỜI.BẠN HÃY ĐẾN BÊN TÔI VÌ LÚC ĐÓ TÔI ĐANG CẦN BẠN.
đọc thấy ấm áp mặc dù bây h nhiệt độ ngoài trời khoảng 39 ~~

zzvanquyenzz
30-06-2009, 08:12 AM
tìm bạn thì dễ nhưng có bạn tốt thì lại rất khó.

hồng tím
11-07-2009, 01:14 AM
tình bạn giống như gió, dù ta khônng thấy được nhưng ta có thể cảm nhận được nó.Nó có thể giúp xua tan đi bực bội và đôi khi làm ấm lòng những trái tim cô đơn hay đơn giản chỉ là ở bên cạnh bạn mà thôi.

niceheart_123lx
11-07-2009, 05:50 AM
Bạn tốt bây h thật hiếm! vì bây h ko còn ai nghĩ cho ng khác họ chỉ nghĩ cho bãn thân

pebunthichankeo
28-09-2010, 12:42 AM
cậu suy nghĩ thật quá trẻ con tình bạn không tự đến cũng không tự mất được.ai cũng sẽ có ít nhất một người bạn.nhưng không phải ai cũng biết dữ lại ,đôi lúc tình bạn ấy sẽ có những rạn nứt nhưng cuối cùng sau gia đình ,tình bạn là thứ giúp con người vượt qua các sống gió của cuộc đới có lẽ là bạn chưa tìm thấy mà thôi
" tính toán tự ái là liều thuốc giết chết tình bạn và lòng tin và sự chân thành sẽ giúp ta có một tình bạn vĩnh viễn"

gió nhiệt đới
28-09-2010, 08:54 AM
Theo tôi tình bạn là một cái gì đó vĩnh hằng mà dù ta tốt hay ta xấu thì trong ta vẫn luôn tồn tại một tình bạn !

black~rose
02-10-2010, 02:29 AM
tình bạn là nơi ta bắt đầu những yêu thương, kỉ niệm, là noi ta chia sẻ và trưởng thành. là chỗ dựa thứ hai khi ta vấp ngã. là nơi ta cần tìm về thứ hai vào những ngày nghỉ

pebunthichankeo
19-10-2010, 02:59 AM
đây là một bài thơ tôi viết cho cô bạn thân nhất của mình.vì đây là những suy nghĩ ,những lời tôi muốn nói với bạn mình nên không coi nó là thơ cũng được :

bình minh vẫn mọc mỗi sớm mai
sẽ xóa đi bóng tối trong tim bạn
sau cơn mưa cầu vòng sẽ xuất hiện

sẽ tạo nên một diện mạo mới
những giọt nước mắt dưới mưa
sẽ tan ra vỡ òa không dấu tích

nhưng thấm xuyên sâu vào lòng đất
để lại cho đất nỗi đâu là mãi mãi
đừng cứ mãi nói với tôi :là bạn không thể

đừng cứ mãi nghĩ :là bạn không xứng
và hãy thôi khóc vì một người không đáng
vì biết đâu trên thế giới rộng lớn này
sẽ có một người vì nước mắt của bạn mà đau

nếu ngay từ khi bắt đầu
đã coi đó là thứ tình cảm thương hại
thì cứ nghe tôi coi đó là một cơn gió
gió thì làm gì có trung tâm đúng không bạn
và mỗi lần nó đi ngang qua chỉ để lại bên bạn sự lạnh giá

hãy quên thứ tình cảm ấy trước khi quá muộn ,tôi đã cố nói với bạn bao nhiêu lần tại sao lâi không nghe tôi bạn thật ngốc cô bạn thân nhất của tôi bạn thật sự rất ngốc

Music.Angel
19-10-2010, 03:23 AM
Tình bạn là một tình cảm thiêng liêng cao quý! Có rất nhiều người bước vào cuộc đời bạn nuwng chỉ có những người bạn thực sự mới để lại dấu chân trong trái tim bạn

pebunthichankeo
21-10-2010, 12:30 AM
tình bạn thật sự rất quý giá có khi nó liều thuốc giảm đau tốt hơn cả tình yêu nữa !
trong suốt cuộc đời bạn ,bạn có thể quen nhều người , nhưng rất ít người khiến bạn cảm thấy tin tưởng

katie
21-10-2010, 02:25 AM
trong cuộc đời này, điều khó nhất là tìm đc 1 người bạn thân và khó hơn nữa đó là làm sao giữ đc tình bạn đó, người ta chỉ tìm đc 1 người bạn thân trong suốt cuộc đời thôi

pebunthichankeo
23-10-2010, 01:53 AM
thật đúng là như vậy !
có nhiều người quen biết ta lúc nào cũng tỏ ra thân thiết nhưng đến khi tai họa đến thì...hây...buồn quá !
chẳng vậy mà người ta có câu :hoạn nạn mới biết chân tình " sao !

_Bông_l0v3_Kun_97_
23-10-2010, 04:31 AM
Tình bạn có những lúc nó ở ngay bên ta nhưng ta không biết.Cứ thế lờ di chạy theo những thứ vô tri để rồi phải hối hân.Tui cũng có một tình bạn đấy :) rất đẹp và đáng quý Hai đứa ấy lúc nào cũng ở bên tui lúc tui cần và tui cũng vậy.
-Dốc núi cheo leo mà để trèo -Tình bạn phẳng lặng mà khó leo :)

KhoaNinh
23-10-2010, 07:11 AM
từ trước tới h Ninh chỉ có duy nhất 1 người bạn chân tình,còn lại chỉ là 1 đám lợi dụng...Buồn

duylonghg95
23-10-2010, 07:53 AM
Haha thằng Ninh cũng chui vào đây kiếm bài văn ak?

pebunthichankeo
26-10-2010, 12:21 AM
sao nó lại là lợi dụng !
mà tại sao bạn nghĩ mình chỉ có duy nhất người bạn
biết đâu trên thế giới này có rất nhiều người bạn của cậu , nhưng vì thời cơ chưa đền nên chưa xuất hiện thôi !

pebunthichankeo
26-10-2010, 12:22 AM
Haha thằng Ninh cũng chui vào đây kiếm bài văn ak?
bạn là ai vô duyên quá !

Dragon_93
03-11-2010, 11:59 PM
Th0j xua thj k0n pan pe ji0 thj thag nao k0n tjen thj m0j goj la pan pe.may pan ngu lam

pe' núm
04-11-2010, 01:53 AM
.......nhung đôi khi họ bên cạnh wan tâm mjnh chj zj.money. khốn nạn ầ o chổ đó đo............nhung ta kóa thể kjếm dx pan xung wanh nhung để kjếm dx 1 ng' thông cảm chja sẻ wan tâm ta thật long dóa là 1 điều khó khăn..........pạn hãy nhớ rằng tiền kóa thể mua tất cả nhung tiền ko pao h mua dx 1 người pạn chân chjnh ............
káo những thứ có thể mua = tiền nhưng tiền ko bao h mua dx 1 thứ...........

pebunthichankeo
07-11-2010, 09:52 PM
.......nhung đôi khi họ bên cạnh wan tâm mjnh chj zj.money. khốn nạn ầ o chổ đó đo............nhung ta kóa thể kjếm dx pan xung wanh nhung để kjếm dx 1 ng' thông cảm chja sẻ wan tâm ta thật long dóa là 1 điều khó khăn..........pạn hãy nhớ rằng tiền kóa thể mua tất cả nhung tiền ko pao h mua dx 1 người pạn chân chjnh ............
káo những thứ có thể mua = tiền nhưng tiền ko bao h mua dx 1 thứ...........

chuẩn không cần chỉnh !
nhưng sao viết tắt nhiều vậy !

pebunthichankeo
17-03-2011, 05:08 AM
trong cuộc đời này, điều khó nhất là tìm đc 1 người bạn thân và khó hơn nữa đó là làm sao giữ đc tình bạn đó, người ta chỉ tìm đc 1 người bạn thân trong suốt cuộc đời thôi

thì vậy tình bạn luôn bên ta những lúc ta cần !