PDA

Xem đầy đủ chức năng : ^^ Tại sao kon chai khi hôn phải làm zay ^^

Jujnhan_kasumj_kute
29-06-2009, 03:29 AM
Con trai khi đc hun các bạn nữ thường hay sờ soạng linh tinh.ko hiểu do bản năng hay do hiếu kì nữa.Vậy bạn nào có câu trả lời đúng nhất ko ?
Các bạn nữ thường bảo như vậy là dê.....là mất dạy.Nhưng_____theo mình thì có 1 số lí do khiến các bạn ấy nghĩ khác:
1-Do khi hôn các bạn nam fai? sờ mà gọi là chạm cũng đc vuốt ve nó cũng cùng nghĩa để cho 2 ng có cảm xúc dâng trào,để thấy các bạn nam ko fai? la cục gạch.........Chứ nói thật HÔN mà ko làm j khác quái gì mình hôn vào tường bê tông
2-Cũng có thể khi hôn các bạn nam Run wa nên muốn làm j đó với các bạn nữ để hết run(trường hợp này con gái còn làm nhiều hơn ấy chứ )
3-Khi HÔN các bạn nam vuốt ve là fai? dc sự cho fep của fia" bên kia chứ ko cho thì ai dám.Mình chắc rằng các bạn nữ cũng đồng ý rằng Khi HÔN fai? có 1 chút vuốt ve ví dụ như:Ôm hoặc sờ cổ vuốt tóc,Ôm eo Ôm Ngực......

-:¦:-.¸¸.·°¨*¤-:¦:- -»°«-(¯`tHa hOn eM bI tAt !!! kOn hOn dE tHaNg # hOn eM ´¯)-»°«- -:¦:-¤*¨°·.¸¸.-:¦:-

thien_dương_tinh_yeu
30-06-2009, 12:16 AM
đồng ý cả 2 tay luôn. lúc 2 ng` hôn nhau là lúc lãng mạn nhất nếu ko cử động gì thì làm sao được, hơn nữa khi hôn thì đầu óc ko còn nghĩ gì nữa , tội này là tội của cái tay thôi ( do phản xạ tự nhiên thôi ,ko phải là cố ý) ko phải do lỗi của cái đầu.

raIn_HN
30-06-2009, 12:21 AM
là sẽ bị ăn bánh tát đó :D

PeNy
30-06-2009, 12:40 AM
Hẻm có ý kiến trong vụ này , nhưng theo ny nghĩ là cái ý thư 1 á.

pebunthichankeo
30-06-2009, 01:32 AM
ông mà có mặc ở đây là tui cho ông ăn tát rồi?
nói chuyện nhảm ruồi quá
mà ông có bạn gái chưa?
để tui trả lời luôn cho là chưa chứ gì
thứ con trai đáng ghét

Ljnhnghy_It's me
30-06-2009, 06:55 AM
công nhận bà này kũng hiểu cuộc đời rùi nhỉ............chắc pe thử rùi nên cảm giác nó bình thường đúng honk

úi xì zời...oan thị kýnh ạ...em mới chỉ mi ở má và trán thôi...:kissing:

tommy1473
30-06-2009, 07:08 AM
ax ax , :D em kiss chỉ ôm zợ em thui chứ em có mần mí zụ bậy bạ kia đâu >.<

GRTL
30-06-2009, 07:36 PM
- Cái này thì hơi ngụy biện đấy !
* Nguyên nhân chỉ có thể là anh chàng muốn tiến xa hơn một nụ hôn !
... Một khi con gái cảm thấy quen với những hành động sờ mó thì họ cũng có xu hướng tò mò khám phá về các cảm xúc khác, mạnh hơn <--- hầu như cánh con trai luôn hiểu điều đó ! nên rất tích cực mò !
* Mọi hành vi tình dục, sờ mó, hun hít thực chất nó xuất phát từ sinh lý mà thôi ! còn tình cảm chỉ có thể phản ánh qua nhân cách, trách nhiệm và cái cách con trai ứng xử với bạn gái trong thường ngày và cả lúc có hành vi tình dục ấy !
- hành vi tình dục, sờ mó, hun hít ấy diễn ra ở đâu cũng phản ánh mức độ tôn trọng bạn gái, tình cảm của bạn gái ! bạn gái cũng nên khẳn định nhân cách mình qua quan điểm và yêu cầu về hành vi tình dục, hôn hít, sờ mó của bạn trai ! <--- nếu bạn gái quá thoáng, quá dể dãi và tùy tiện <--- bạn đã tự gây ra nguy cơ thất tình, bị đá bị coi thường cho chính mình !
- vậy nên bạn gái hãy cẩn trọng và đủ khả năng đánh giá, hiểu biết về bạn trai trong tình yêu - về xã hội rồi mới nghỉ đến việc đi xa hơn về hành vi tình dục. <--- mọi hậu quả xấu xãy ra thì con gái thường phải gánh và có di chứng lâu dài trong tương lai !

... yêu thì phải hết mình <--- câu này con trai hay nói nhất ! nhưng bạn gái thử họi lại họ như thế nào mới gọi là " yêu " ? và con trai phải làm gì, như thế nào mới đúng là " hết mình cho tình yêu " !?
- Tình dục không phải là thứ để khẳn định tình yêu, tình yêu không đồng nghĩa với tình dục ! chỉ có hôn nhân mới gói trong đó tình dục !

... tóm lại là chỉ nên hôn hít ... nếu bạn nào thấy thương chàng quá thì cho chàng sờ ngực cũng chả sao ... ! nhưng đi xa hơn ... hậu quả thế nào thì ... báo chi đưa đầy !!!

Jujnhan_kasumj_kute
30-06-2009, 07:42 PM
úi xì zời...oan thị kýnh ạ...em mới chỉ mi ở má và trán thôi...:kissing:

uk trước mắt là zay nhưng sau này sẽ tăng lên 1 bậc......pe nên bỏ wa giai đoạn ôm nhau đi.......mà chuyển wa hôn môi luôn

[QUOTE=GRTL;4515011]- Cái này thì hơi ngụy biện đấy !
... Một khi con gái cảm thấy quen với những hành động sờ mó thì họ cũng có xu hướng tò mò khám phá về các cảm xúc khác, mạnh hơn <--- hầu như cánh con trai luôn hiểu điều đó ! nên rất tích cực mò !
* Mọi hành vi tình dục, sờ mó, hun hít thực chất nó xuất phát từ sinh lý mà thôi ! còn tình cảm chỉ có thể phản ánh qua nhân cách, trách nhiệm và cái cách con trai ứng xử với bạn gái trong thường ngày và cả lúc có hành vi tình dục ấy !
- hành vi tình dục, sờ mó, hun hít ấy diễn ra ở đâu cũng phản ánh mức độ tôn trọng bạn gái, tình cảm của bạn gái ! bạn gái cũng nên khẳn định nhân cách mình qua quan điểm và yêu cầu về hành vi tình dục, hôn hít, sờ mó của bạn trai ! <--- nếu bạn gái quá thoáng, quá dể dãi và tùy tiện <--- bạn đã tự gây ra nguy cơ thất tình, bị đá bị coi thường cho chính mình !
- vậy nên bạn gái hãy cẩn trọng và đủ khả năng đánh giá, hiểu biết về bạn trai trong tình yêu - về xã hội rồi mới nghỉ đến việc đi xa hơn về hành vi tình dục. <--- mọi hậu quả xấu xãy ra thì con gái thường phải gánh và có di chứng lâu dài trong tương lai !

... yêu thì phải hết mình <--- câu này con trai hay nói nhất ! nhưng bạn gái thử họi lại họ như thế nào mới gọi là " yêu " ? và con trai phải làm gì, như thế nào mới đúng là " hết mình cho tình yêu " !?
- Tình dục không phải là thứ để khẳn định tình yêu, tình yêu không đồng nghĩa với tình dục ! chỉ có hôn nhân mới gói trong đó tình dục !

... tóm lại là chỉ nên hôn hít ... nếu bạn nào thấy thương chàng quá thì cho chàng sờ ngực cũng chả sao ... ! nhưng đi xa hơn ... hậu quả thế nào thì ... báo chi đưa đầy !!!

Chuẩn honk kần chỉnh

kun_sexy
01-07-2009, 02:28 AM

:d kết mỗi câu

raIn_HN
01-07-2009, 03:23 AM
:whis:khi yêu, uhm, cởi mở nhưng chắc chắn ko phải cởi bỏ ....:ex7::ham: :gian: :chayle:

Jujnhan_kasumj_kute
01-07-2009, 09:42 PM
:whis:khi yêu, uhm, cởi mở nhưng chắc chắn ko phải cởi bỏ ....:ex7::ham: :gian: :chayle:

uk Juj đồng ý ..........nhưng một khi quá say đắm thì cởi bỏ là điều dĩ nhiên rùi.........ko nói hay đc

Jujnhan_kasumj_kute
02-07-2009, 09:16 PM
hãy đưa ng đó lên tầm cao bạn nhé

Halley_Đần
03-07-2009, 04:55 AM
Ôm eo Ôm Ngực......

Ặc ôm eo thì được chứ ôm ngực thì... cứ từ từ. Ko em nó tát cho vỡ mồm ra đấy :laugh:

Jujnhan_kasumj_kute
03-07-2009, 09:22 PM
Ôm eo Ôm Ngực......

Ặc ôm eo thì được chứ ôm ngực thì... cứ từ từ. Ko em nó tát cho vỡ mồm ra đấy :laugh:

honk sao 1 khi đã yêu nhau thì trao cho nhau tất cả mà............

GRTL
04-07-2009, 01:18 AM
- trao cho nhau tất cả !??? con trai lúc nào chả thế !! ... chỉ chực có thế là nhào dô xơi tái con gái ! đến khi quất ngựa truy phong vứt con gái với một đống " tất cả " mà con trai cho <--- con gái hết mình còn con trai thì hết tình ! :D :D :D khi đó nếu có hỏi với con trai đã yêu hết mình với con gái chưa ? chắc là con trai trả lời là hết mình lúc yêu thôi ! không yêu nữa hết mình làm gì !!! :D :D :D.
- Con gái nên hiểu là hết mình trong tình yêu không phải là đưa hết cái thân trần truồng cho con trai làm gì thì làm !
- Tiện đây nhắc nhỡ luôn ... nhỏ nào đang bị cu kassumi tán tỉnh hay đã lỡ dại yêu thì nên cẩn thận !!! :D :D :D .

Trư Bát Giới
04-07-2009, 01:28 AM
Vấn đề nan giải wá! Có lẽ là tuỳ người thôi. Hoặc là.......cố ý lợi dụng! Nghe ghê chưa? :aba:

Jujnhan_kasumj_kute
04-07-2009, 03:01 AM
- trao cho nhau tất cả !??? con trai lúc nào chả thế !! ... chỉ chực có thế là nhào dô xơi tái con gái ! đến khi quất ngựa truy phong vứt con gái với một đống " tất cả " mà con trai cho <--- con gái hết mình còn con trai thì hết tình ! :D :D :D khi đó nếu có hỏi với con trai đã yêu hết mình với con gái chưa ? chắc là con trai trả lời là hết mình lúc yêu thôi ! không yêu nữa hết mình làm gì !!! :D :D :D.
- Con gái nên hiểu là hết mình trong tình yêu không phải là đưa hết cái thân trần truồng cho con trai làm gì thì làm !
- Tiện đây nhắc nhỡ luôn ... nhỏ nào đang bị cu kassumi tán tỉnh hay đã lỡ dại yêu thì nên cẩn thận !!! :D :D :D .

úi dời sao nói Juj zay..............đây là juj post cho a.e tham khảo mà bt thui chứ............juj thiệt long lém

pe_lun_25
04-07-2009, 08:35 AM
úi dời sao nói Juj zay..............đây là juj post cho a.e tham khảo mà bt thui chứ............juj thiệt long lém

hjx hjx
anh juj nhà ta chắc cũng phải có kinh nghiệm nhìu rùi nhỉ
thía cũng sâu sắc phết đóa chớ cả nhà :hihi::hihi::hihi:

Jujnhan_kasumj_kute
04-07-2009, 06:22 PM
hjx hjx
anh juj nhà ta chắc cũng phải có kinh nghiệm nhìu rùi nhỉ
thía cũng sâu sắc phết đóa chớ cả nhà :hihi::hihi::hihi:

hj kinh nghiem thì có 1 ít............chứ tại sao juj toàn bị G lừa là sao nhỉ.........hay là G thấy juj kòn ngây thơ nên zay................

http://c.uploadanh.com/upload/0/427/0.842264001246755952.jpg hãy cho juj http://c.uploadanh.com/upload/0/427/0.546736001246756062.jpg

kun_sexy
04-07-2009, 07:39 PM
Juj không lừa con gái thì thui ai dám lừa Juj. Nhìn baby xinh zai thế kia cơ mà :D

Jujnhan_kasumj_kute
04-07-2009, 09:27 PM
Juj không lừa con gái thì thui ai dám lừa Juj. Nhìn baby xinh zai thế kia cơ mà :D

lại nghĩ bậy bạ về juj rùi............thiệt lòng nói juj đâu có dối ng nào...........nhưng juj vẫn hi vọng trên thế gian vẫn còn chỗ cho juj

trungnhut
04-07-2009, 10:12 PM
Bản năng với 1 số người rồi (trong đó có tôi) :sr:

raIn_HN
04-07-2009, 10:16 PM
Bản năng với 1 số người rồi (trong đó có tôi) :sr:
trùi ! mất cả hình tượng :aba:

Jujnhan_kasumj_kute
05-07-2009, 05:35 AM
honk phải đâu................

hamter
05-07-2009, 06:28 AM
tui không hỉu pà kon ui, tại sao kon trai khi hôn phải làm vậy? làm vậy là làm gì?

Jujnhan_kasumj_kute
05-07-2009, 04:35 PM
tui không hỉu pà kon ui, tại sao kon trai khi hôn phải làm vậy? làm vậy là làm gì?

ui dời ngây thơ wa trui....................sao honk đọc topic của juj trang đầu tiên đó..........

bóng đêm
05-07-2009, 04:58 PM
đơn giản, có thằng con trai nào hôn một girl mà không phải...sờ mó hok?.

GRTL
05-07-2009, 06:02 PM
- rất nhiều đấy !!! rất nhiều người hôn nhau vài năm mà tay chân không di chuyển lung tung như mấy cu cậu choi choi bây giờ !!! có lẽ là do các cô gái bây giờ chịu chơi hơn ngày xưa ! đến phim hoạt hình, hình ảnh hoạt hình cũng hôn hít ầm ầm là lị !!! các cô bây giờ cái gì cũng OK tuốt tuồng tuột .... :D :D :D . <--- dại dột thiệt !

Jujnhan_kasumj_kute
05-07-2009, 06:17 PM
- rất nhiều đấy !!! rất nhiều người hôn nhau vài năm mà tay chân không di chuyển lung tung như mấy cu cậu choi choi bây giờ !!! có lẽ là do các cô gái bây giờ chịu chơi hơn ngày xưa ! đến phim hoạt hình, hình ảnh hoạt hình cũng hôn hít ầm ầm là lị !!! các cô bây giờ cái gì cũng OK tuốt tuồng tuột .... :D :D :D . <--- dại dột thiệt !

thanks cho bài trả lời hay nhất.......................đông ý

congchuahongtra
06-07-2009, 03:13 AM
eo ơi,mấy ông trong 4rum nhà mình kinh wa',chẳng wa là các ông ý chỉ mún nguỵ biện cho những hành động đầy tội lỗi của các ông ý thôi chú cũng chẳng hay ho j đâu,đúng là cánh mày râu thời nay khiếp thật,chẵng có ai ra j cả

haybazo
06-07-2009, 04:46 AM
không...vấn đề này minh không đồng ý đâu vì mình cũng là nam mà mình nghĩ rằng tình yêu thì ai cũng tham lam muốn người đó là của mình , củng có thể anh ấy muốn khám phá cơ thể bạn và muốn nàng là của riêng anh nên.... củng không loai trừ khả năng người đó muốn có.....thành tích trên đường tình

DuyênBòMộng
06-07-2009, 05:36 AM
Điều đầu tiên làm tôi thấy lạ là chủ topic là con trai nhưng nội dung topic thì giống như là của 1 cô bé ngây thơ nào đó đang lên tiếng trách móc con trai sau khi hôn và bị người yêu "xâm phạm thân thể" vậy.

Bạn đưa ra vấn đề là tại sao khi hôn con trai thường sờ mó con gái, nhưng bạn có đặt ngược lại vấn đề không? Con gái cũng làm vậy thôi. Chỉ là dù con gái có làm hay không thì con trai tụi mình cũng... lời nên không ai nói ra. Với lại, thường thì con trai "sành sỏi" và "bản lĩnh" hơn con gái trong chuyện này.

Tôi tin rằng nếu là nụ hôn đầu tiên hoặc nếu người con trai không tự tin là cô ấy yêu mình mãnh liệt thì sẽ không (dám) làm vây. Trừ khi cô ta là... gái. Điều này còn tùy thuộc vào nhiều điều kiện khác, như địa điểm nơi hôn nhau, thời gian quen nhau (mức độ tình cảm), cách yêu đương riêng của cả 2 người, và quan trọng nhất là họ đã từng (hôn và sờ mó) như vậy chưa...

Đã yêu nhau như thế, dám hôn nhau như thế... thì những cái ôm, cái sờ, cái siết (cứ gọi là "sờ mó" đi hen)... có còn đáng kí lô nào nữa? Tôi nghĩ là không cô gái nào ngây thơ đến nỗi không tưởng tượng trước được cảnh người yêu làm vậy khi hôn. Đó là phản xạ, là nhu cầu sinh lý chung của con người khi đạt đến đỉnh cao của sự sung sướng, hạnh phúc, nhất là khi dìm nhau trong vị ngọt đôi môi. Nhiều lúc con gái cũng ôm, cũng siết, cũng bấu áo con trai đó thôi!

Như ý của chủ topic nói: đó là cách để cả 2 dâng trào cảm xúc, để thể hiện tình yêu, ham muốn nhau qua từng hơi thở, từng cử chỉ trên thân thể. Với lại, có phải khi hôn cả 2 thường nhắm mắt không? Mà nhắm mắt thì không nhìn thấy được, vì vậy phải ôm, phải nắm giữ, phải sờ mó nhau để biết người ta vẫn đang bên cạnh mình. Tôi không tưởng tượng được cảnh mỗi lần hôn nhau hai tay phải thả lòng, đơ ra chẳng làm gì, hay là có mỗi trò "tay trong tay" diễn hoài.

Những nghiên cứu còn cho thấy, trên cơ thể con gái có nhiều điềm nhạy cảm (gọi là điềm G), ví dụ như ở cổ, ở mang tai, ở sau ót, ở eo, ở ngực, ở... ở đâu mà ai cũng biết là ở đâu. Những điểm đó khi bị kích thích bởi bàn tay con trai sẽ làm cho người con gái có cảm giác là lạ, khó tả (tôi là con trai có biết đâu mà tả), nói chung là sung sướng và hạnh phúc... Làm cho tình yêu càng thêm thăng hoa.

Nếu cảm thấy con trai quá đáng, hoặc lúc đó không thích hợp cho những hành động sờ mó thì con gái có quyền phản ứng. Tôi nghĩ nếu con gái kiên quyết "chặn tay" thì đố anh chàng nào dám tiến tới. Phải chăng con gái quá dễ dãi, đơ người ra chịu trận hay thậm chí là "trả đũa" lại nên con trai mới sổ sàng? Còn nếu con gái muốn đảm bảo mình không bị "xâm phạm thân thể" khi hôn thì có thể "giao kèo" trước với người yêu.

Ôm ấp, sờ mò nhau khi hôn, về khía cạnh nào đó thì điều đó tốt trong phạm vi cho phép.

...

Kết reply của tôi ở đây. Tôi chỉ nói trong phạm vi chủ đề topic, tôi không muốn đi xa rồi lan man lạc đề qua tình dục. Hết.

P/s: mong là reply này không bị ke_da_cam xóa. Làm rầm rộ quá.

Người cũ.

Jujnhan_kasumj_kute
06-07-2009, 07:21 PM
tất nhiên mỗi ng kon chai khi đó ai kũng làm zay......honk mới lạ......kể cả bên kia cũng muốn nữa chứ..........trừ khi ng đó honk kòn cảm giác j nữa mới đứng im

Giấc Mơ Xinh
06-07-2009, 08:10 PM
Công nhận với anh kedacam đây là 1 trong những ngụy biện của bọn con trai...
Tuy nhiên theo em thông thường người con trai nào mà lần đâu tiên hun thì ko bao giờ làm như vậy. Còn sau cái lần đầu tiên đó có lẽ do họ mún khám phá nhiều hơn 1 cái hun, mún tiến xa hơn 1 chút.

Jujnhan_kasumj_kute
06-07-2009, 08:21 PM
Công nhận với anh kedacam đây là 1 trong những ngụy biện của bọn con trai...
Tuy nhiên theo em thông thường người con trai nào mà lần đâu tiên hun thì ko bao giờ làm như vậy. Còn sau cái lần đầu tiên đó có lẽ do họ mún khám phá nhiều hơn 1 cái hun, mún tiến xa hơn 1 chút.

đống ý với Suri " con trai nào mà lần đâu tiên hun thì ko bao giờ làm như vậy " gái kũng zay mà .............

lạc chi thu
06-07-2009, 11:01 PM
Con trai khi đc hun các bạn nữ thường hay sờ soạng linh tinh.ko hiểu do bản năng hay do hiếu kì nữa.Vậy bạn nào có câu trả lời đúng nhất ko ?
Các bạn nữ thường bảo như vậy là dê.....là mất dạy.Nhưng_____theo mình thì có 1 số lí do khiến các bạn ấy nghĩ khác:
1-Do khi hôn các bạn nam fai? sờ mà gọi là chạm cũng đc vuốt ve nó cũng cùng nghĩa để cho 2 ng có cảm xúc dâng trào,để thấy các bạn nam ko fai? la cục gạch.........Chứ nói thật HÔN mà ko làm j khác quái gì mình hôn vào tường bê tông
2-Cũng có thể khi hôn các bạn nam Run wa nên muốn làm j đó với các bạn nữ để hết run(trường hợp này con gái còn làm nhiều hơn ấy chứ )
3-Khi HÔN các bạn nam vuốt ve là fai? dc sự cho fep của fia" bên kia chứ ko cho thì ai dám.Mình chắc rằng các bạn nữ cũng đồng ý rằng Khi HÔN fai? có 1 chút vuốt ve ví dụ như:Ôm hoặc sờ cổ vuốt tóc,Ôm eo Ôm Ngực......

-:¦:-.¸¸.·°¨*¤-:¦:- -»°«-(¯`tHa hOn eM bI tAt !!! kOn hOn dE tHaNg # hOn eM ´¯)-»°«- -:¦:-¤*¨°·.¸¸.-:¦:-

duyệt ý kiến này !nhưng phải tìm ra một nguyên nhân chính xác về hiên tượng sinh lý này chứ ! đâu thể giải thích qua loa vậy được !:help1:

GRTL
07-07-2009, 01:11 AM
- ồ ! anh ngụy biện gì đâu bé !? anh chỉ nói 2 mặt của một vấn đề thôi ! ... nguyên nhân từ cả 2 người ! bạn tạm biệt nói có lý sao lại xóa được !? :D

Jujnhan_kasumj_kute
07-07-2009, 01:13 AM
duyệt ý kiến này !nhưng phải tìm ra một nguyên nhân chính xác về hiên tượng sinh lý này chứ ! đâu thể giải thích qua loa vậy được !:help1:

honk cần duyệt đâu...............đó là lẽ thường tình mà ................

kjeuvjxjnh_ls
07-07-2009, 02:12 AM

ko phai chuan ma la qua chuan, nói chung kon gái ngu thì kon gái chịu, 1 đứa kon gái thông minh sẽ biết tự giữ mình

kjeuvjxjnh_ls
07-07-2009, 02:16 AM
Ôm eo Ôm Ngực......

èo, ôm ngực thì ôm kiểu ji hở pa kon?

Jujnhan_kasumj_kute
07-07-2009, 02:30 AM
èo, ôm ngực thì ôm kiểu ji hở pa kon?

úi dời chứa khi nào hôn bạn chai ak ..........juj tiếc thương cho 1 đời con gái đó ........... thui cứ từ từ pe sẽ hiêu thui .......... làm sao mà pe biết được những lời kon chai nói

c0pe_ng0k
07-07-2009, 07:57 AM
" ôm eo, ôm ngực " như bạn nói thỳ miễn hun luôn đi, ai chịu cho nổi >.< Dê xồm >.<

Jujnhan_kasumj_kute
07-07-2009, 06:01 PM
" ôm eo, ôm ngực " như bạn nói thỳ miễn hun luôn đi, ai chịu cho nổi >.< Dê xồm >.<

pe chữa biết rùi ...........tất cả chỉ là ngụy biện........hãy tận dụng mình đang có .................kakakaka