PDA

Xem đầy đủ chức năng : Vô tình anh đánh rơi em

Choosey girl
26-06-2009, 09:35 AM
Mộng mơ nào rồi cũng thế thôi..Mãi mãi chỉ là mộng mơ..Là những điều không có thật..Mộng mơ khi người ta nói sẽ làm cho mình một điều nhưng ngày đó thì không bao giờ đến...Mộng mơ khi ngồi ngẩn tò te ra vì nhớ đến một chuyện rất đỗi nhỏ bé, rất đỗi buồn...Mộng mơ khi nhớ lại cảm giác đi giữa đêm mùa đông, gục đầu vào vai người mình yêu, khóc nhiều nhưng người ta không hề hay biết...Những giọt nước mắt hoà lẫn những giọt mưa...Mộng mơ khi nghĩ rằng chàng hoàng tử đến rồi, ôi con bé lọ lem ngốc nghếch...Mộng mơ khi tái hiện lại tuổi thơ của một người..Những hôm trời mưa, mẹ tát nước ra, lại tát nước vào, những buổi trưa trốn đi bắn bi , ném lon..Hay những hôm đi bơi ở hồ Tây, mất cả quần...Để rồi thôi...Mộng mơ khi nghĩ rằng người đó đang ngồi chờ mày đấy..Đến đi kưng...Ngủ lâu rồi...Mộng mơ khi 1h sáng, nước mắt lã chã rơi nhưng vẫn cố đọc những entry cũ rích của một người, ôi không có dấu, đau mắt quá..Rồi cẩn thận copy và paste vào một file trong trái tim..Mộng mơ ơi, tạm biệt nhé.....

2. Cho yêu thương
Yêu thương ơi, có bao giờ phai dấu?? Có đấy, ngay lúc này đây...Yêu thương khi thấy một người ngồi trầm ngâm giữa tiếng nhạc ồn ã..Tự hỏi là vì sao, rồi quên...Yêu thương khi thấy người đó nói rằng đánh mất nụ cười từ rất lâu rồi...Thấy tim mình đau...Và rồi " Cười một cái anh nhá.(*;*)..Mặc dù biết anh sẽ nói "Anh đang ngủ bắt anh cười là sao, trông đao lắm..Yêu thương khi nhìn những giọt mồ hôi của người đó rơi, lòng thấy hân hoan vô cùng...Những giọt mồ hôi của đam mê, của ước mơ...Yêu thương khi người đó mong mình hạnh phúc, với một người khác..Không phải là anh...Yêu thương khi mình dừng lại...Quyết định xa rời người đó mãi mãi...Và xa rời cả yêu thương....." Trời nắng quá, anh làm em chói mắt, em thích anh"...Đây là lần cuối cùng xin được nói câu này...Mặc dù chưa nói với ai, và rất muốn nói với một người...Nhưng xin chôn câu nói đó vào một góc khuất của tâm hồn..Không là anh thì sẽ chẳng là ai...Không có yêu thương thêm một lần nào nữa....Yêu thương ơi, tạm biệt nhé...

3. Cho những nỗi đau
Đau khi bị phản bội...Cố nhớ lại những lúc vui vẻ để mà tự an ủi rằng người ta không cố ý đâu...Chỉ là có những chuyện mình không thể hiểu và người ta có những lí lẽ riêng...Đau khi mà biết là mình không thể nắm tay người đó...Có những câu chuyện cổ tích không có hậu như chuyện của anh và em...Tình cờ và bất ngờ là chúng ta...Có lẽ anh đúng...Một chiếc áo đẹp,nhiều người thích nhưng không hợp với em...Đau khi mình cứ mãi không chịu tin, không chịu đứng dậy bước đi...Đau khi cứ cố tỏ ra là mình mạnh mẽ nhưng lại chẳng mạnh mẽ tẹo nào...Đau khi không dám vượt qua quá khứ, đẩy nó vào một miền xa xôi nào đó trong thâm tâm...Nhưng giờ đây...Nỗi đau ơi...Tạm biệt nhé..

4. Cho niềm vui
Vui khi thực hiện được ước mơ, nhưng rồi ngủ quên trong ước mơ ấy...Vui vì tưởng rằng bạn sẽ bên tôi hết cuộc đời này....Vui vì ngày mai lại được thức dậy trong căn phòng bừa bộn này....Vui vì khi bạn cầm tay tôi khóc, nói là sẽ nhớ tôi rất nhiều...Vui vì những câu chuyện phiếm không đầu không cuối của anh và em, nhưng nó làm nên tình bạn của chúng ta..Vui vì anh đã nhận ra em, chính xác là em chứ không phải là một ai khác....Vui vì chị em mình mãi mãi là của nhau..Vui vì một comment " Theo như kịch bản đã sắp xếp, ava của mày đẹp nhờ.Anh Wanbi đẹp jai nhờ.." Hi' thực ra là theme chứ không phải ava....Vui vì từ hôm nay, em sẽ quên anh...Niềm vui ơi, tạm biệt nhé...

5. Cho anh - người em không muốn yêu
Em xin lỗi vì đã bước vào con đường của anh...Em cố đi,em tưởng rằng nó cũng như con đường của em mà thôi...Nhưng rồi em vấp ngã liên tục..Anh cứ thế bước đi, nhẹ nhàng và bình thản, anh không biết có người đang đi theo anh, ngã rồi lại đứng lên, nhưng người đó không sợ đau vì yêu anh hơn chính mình..Có những lúc em tưởng chừng như gục ngã, chỉ vì muốn lấy lại nụ cười đã mất cho anh, em cố bước đi...Nhưng rồi ....Mưa vô tình...Và gió vô tâm...Quất vào vết thương của em....Em gục ngã...Anh vẫn đi...Cùng bao đam mê, mong muốn, hoài bão của lòng mình...Vô tình anh đánh rơi em...

Cứ mải lao mình vào cuộc kiếm tìm hạnh phúc
giờ em mới nhận ra
mọi điều không đơn giản
Và anh ơi
Nếu đến một ngày
chồn chân
mệt mỏi
Em gục xuống giữa cánh đồng nghiệt ngã
Anh có vực em dậy
cho em được một lần nữa khóc trên vai anh…"

Mưa vô tình. Và gió, gió vô tâm