PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có phải cuộc sống này mình không nên tin tưởng vào 1 ai không??

girlbabycu_meocathi
23-06-2009, 02:39 AM
Tôi nghe ba tôi nói rằng:Cuộc sống này rất giả dối,vì thế bản thân mình không nên tin vào ai,thậm chí ngay cả gia đình,ngay cả bạn bè có thể giết mình chỉ để lấy tờ 500 đô la_cũng đúng với sự thật bây giờ lắm chứ nhưng có phải thật là cuộc sống này ghê gớm đến như vậy không?Tôi suy nghĩ rất lâu chỉ để tìm cho bản thân câu trả lời thích hợp_nếu trên đời này nếu mình không hề tin tưởng 1 ai thì cuộc sống này có gì để cho mình đáng sống,họa chăng thì mình tìm trong hàng triệu triệu người Việt Nam để tìm cho bản thân một người để tin tưởng,chỉ tin tưởng để cuộc sống này vui lên 1 tí ,chứ bản thân tôi nghĩ nếu tin tưởng quá vào 1 người thì bản thân mình có 1 ngày rồi sẽ thất vọng thôi_Tôi có quá bi quan vào cuộc sống này hay không vậy??

little princess
23-06-2009, 03:00 AM
Tùy cách nghĩ của mỗi ng nữa bạn. Ba bạn cho là thế, nhưng mình thì ko. Nếu bạn ko tin ai, thì mọi ng cũng ko tin bạn. Mình ko nghĩ bạn có thể sống trong 1 xã hội ko có niềm tin như thế.

★Anhyeu
23-06-2009, 03:00 AM
làm gì có tờ 500 đô la :hihi:

girlbabycu_meocathi
23-06-2009, 03:08 AM
hihihihihihi chắc vậy,ai cũng có những cách nhìn,quan điểm riêng,có thể quan điểm của mình sai hoàn toàn so với cuộc sống nhưng có mí bạn cho mình ý kiến thì mình có thể sửa lại những suy nghĩ của mình,hehehehehehe

ke_lanh_lung2500
23-06-2009, 07:30 PM
Cuộc sống là một trường học dạy cho mỗi ng chúng ta những bài học. Nhưng những bài học đó thì có nhiều ng suy nghĩ và cảm nhận theo mỗi cách khác nhau. Sống như thế nào là đúng? Làm một ng xấu thì rất dễ , làm một ng tốt thì rất khó, làm hỏng việc thì dễ nhưng hoàn thành dc công việc mới khó. Sống mà chỉ biết có chính mình thì làm sao sống dc? Ngay cả những động vật săn mồi nó cũng phải sống theo bầy đàn , theo tập thể để mà sinh tồn. Có thể ba bạn đọc báo quá nhiều , nhưng ba bạn hok nghĩ rằng đó chỉ là một phần nhỏ trong xã hội chứ đâu nhất thiết đó là tất cả những ng xung quanh mình. Nếu như bạn cũng có ý nghĩ như ba bạn thì.. hãy tưởng tượng mình đang đứng dưới một cây có nhiều lá vàng và lá xanh. Bạn hok muốn những chiếc lá vàng rụng xuống có dc hok? Sống hôm nay sao biết dc ngày mai thế nào? Sống tốt với mọi ng thì mọi ng sẽ sống tốt với mình. Tin tưởng vào mọi ng thì mọi ng sẽ tin tưởng vào mình. Nếu một ng nào đó cố ý giết bạn thì làm sao bạn biết để mà tránh?

for_you
23-06-2009, 08:39 PM
Tiền và quyền lực, con người bản chất tham lam, ích kỷ muốn đạt được tất cả cho bản thân! Một ngày khi con người có tất cả thì cũng là ngày họ đánh mất chính bản thân mình! Theo đuổi chính cái bóng của mình, đi tìm hạnh phúc, bình yên ........... chỉ là một giấc mơ!

letue
23-06-2009, 08:45 PM
Mình tin trên đời này vẫn còn nhiều người tốt cho thể cho chúng ta tin cậy :D

Jujnhan_kasumj_kute
23-06-2009, 08:54 PM
đúng rùi tiền làm cho ng ta mờ mắt mà .....thậm chí vì tiền mà cha con sát hại nhau nữa mà.... đó là đối với những ng honk có lương tâm nên mới thế...theo mình nghĩ người mà tin tưởng nhất là cha mẹ , anh chị , rùi ng yêu mình..... thế thui..................

nhoc xinh cute
24-06-2009, 01:10 AM
UH , cũng đúng nhưng... chỉ 1 số người như dzậy thui pạn ạ !!!.... đâu fa~i ai cũng như dzậy.... ai cũng xấu.... Cũng hok tốt.... cũng lừa dối mình đâu
Đôi khj trong cuộc sống là dzậy đó , có người ni` người #.... hãy tin là trên đòi nì còn người tốt , còn người đáng để pan tin tưởng.....Chúc pạn tìm dc người mòa pạn có thể tin tưởng và 2 pạn sẽ là pan tốt của nhau (có khj còn la ấy oj nũa chứ )

kendytuan
24-06-2009, 03:03 AM
đúgn rồi sống trên đời này ko nên tin ai đâu.đừng đặt niềm tin quá nhiều cho một ngừoi rồi sẽ thất vọng tràn trề.. bản thân mình còn ko tin nỗi nữa là... tự nhiên lấy đt đi bán mà trong khi đó ko cần tiền hihihi

chilovephong
24-06-2009, 03:21 AM
dzậy kendy cho pe' tiền đi , heheheh
hãy tự tin vào chính mình , sống thật với chính mnihf thì mới mong người ta thât lòng mình... lúc đó sẽ có người đáng cho bạn trao niềm tin

GRTL
24-06-2009, 03:26 AM
- như thế thì đúng là quá bi quan ! ở đâu cũng có người này, người khác ! nếu thế giới này đúng như ba bạn nói thì thế giới này loạn xì ngầu hết rồi ! đâu có thảnh thơi để bạn ngồi viết bài này !?
- Vậy bạn có nghỉ là ba bạn sẽ giết bạn, sẽ bán bạn cho ai đó để lấy 1000 USD không !? <--- bạn có tin như thế không !?

... sống ở đời bạn cẩn trọng là tốt ! nhưng tạo ra trong suy nghỉ của mình sự bi quan chỉ có hại cho chính mình thôi !!!

chilovephong
24-06-2009, 03:30 AM
đừng bao giờ quá tin tưởng 1 ai ,hãy giữ 1 sự nghi ngờ cho riêng mình...

zzvanquyenzz
26-06-2009, 10:52 PM
hjhj không phải thế giới này tất cả mọi người đếu không đáng tin cậy đâu, vẫn còn người tốt mà.

kun_sexy
26-06-2009, 11:49 PM
Bạn nên tin người khác khi bạn muốn người khác tin bạn. Nhưng bạn hãy đặt niềm tin vào đúng chỗ, chọn mặt gửi vàng mà

nothingfree
02-07-2009, 07:42 PM
Đối với mình thì trong cuộc sống này không thể tin vào ai được , ngoại trừ bản thân của mình.

fly_sky_93
03-07-2009, 09:46 PM
^^, có lẽ naz thế thật, myk đã tyn tưởng hoàn toàn một người để rồi được nếm trải cái cảm giác bị phản bội nó cay đắng đến thế nào...và h hậu quả naz không còn kết thân được với bất kì một ai nữa... nhưng không phải trên đời ai cũng vậy... bạn thử tyn tưởng một người nào đó xem... myk chỷ góp ý vậy thôi, còn mỗi người có một cách sống riêng, không nên bắt buộc hay can thiệp quá nhiều vào cuộc sống của người khác ~^.^~, chúc bạn sớm tỳm được người xứng đáng với niềm tin của ban. Thân!

Thiên Thanh Hi
04-07-2009, 01:38 AM
Ba bạn nói vậy hơi quá, mình có rất nhiều bạn tốt và mình cũng chưa từng lừa dối mọi người, nên không thể đồng tình quan điểm đó. Tất nhiên, trừ khi bác có ý nói "hãy luôn là chính mình".

Có thể bạn từng gặp nhiều người khiến bạn mất lòng tin, vì lợi ích, nhu cầu cá nhân mà sẵn sàng chà đạp lên những quyền căn bản của người khác, lòng tin của người khác... nhưng họ chỉ là con số rất nhỏ. Chúng ta là con người và đa phần chúng ta vẫn sống đúng với bản chất của con người.