PDA

Xem đầy đủ chức năng : Làm lại từ đầu...!

hoangtukakaka
21-06-2009, 12:27 AM
tôi và người ấy đã chia tay một thời gian,2 đứa chia tay ko phải vì ko còn yêu nhau mà vì một ý do khác.có lẽ do tôi ko giám theo đuổi đến cùng,tôi đc gia đình nhà cô ấy quý mến hết mức ,nhưng chỉ vì một câu nói của dì cô ấy mà tôi đã phải suy nghĩ rất nhiều và tôi đã đưa ra quyết định chia tay...giờ tôi thấy mình hối hận và muốn làm lại từ đầu liệu có đc ko?liệu cô ấy có tha thứ cho tôi k?

Halley_Đần
21-06-2009, 12:35 AM
Check đi rồi biết. Nếu gặp người con gái biết tha thứ thì mọi chuyện có lẽ suôn sẻ hơn.. Mà dì đó nói cái gì mà lại quyết định như thế!?

hoangtukakaka
21-06-2009, 12:54 AM
dì cô ấy vừa cười vừa nói với tôi nếu yêu nhau thất lòng thì 2 đứa lên tiến xa hơn(đám cưới)còn nếu chỉ yêu chơi bời thí để cho cô ấy còn đi lấy chồng (quá dở lỡ thì)nhưng do công vc và lại tôi cũng chưa muốn lấy vợ sớm lên tôi đã suy nghĩ rất nhiều và tôi chọn cách chia tay để giải thoát cho cô ấy.

nhocbi_410
21-06-2009, 08:01 AM
đôi khi chia tay lại không phải là lối thoát cho cả hai , bạn thử nghĩ đi , nếu bạn và bạn gái của bạn còn yêu nhau , vì một lý do không đâu vô đâu mà chia tay , cả hai có thực sự hạnh phúc hơn khi đến với người khác nữa không ? đáng lẽ trong thời gian này bạn phải bên cạnh bạn gái bạn chứ , nếu bạn chia tay , có chắc là bạn giải thoát cho người ta ko? hay là đưa người ta vào bước đường cùng???
Mình nghĩ bạn nên suy nghĩ kĩ lại tình cảm của hai bạn , nhất là nếu bạn gái bạn cũng lớn rồi , thì nên check lại , nếu bạn yêu người ta thật lòng , thì mình khuyên bạn nên nối lại đi , vì rất khó để tìm được một hạnh phúc cho riêng mình. Còn nếu bạn chưa chắc chắn về tình cảm của mình thì (tức là bạn chưa chắc là bạn sẽ cưới người ta ) thì bạn nên suy nghĩ kĩ lại khi muốn hàn gắn . Bời vì một khi tình yêu chưa thực sự chắc chắn thì nó đã có vấn đề rồi đó, có thể vấn đề đó không đến từ lời nói của dì cô ấy đâu..
Suy nghĩ kĩ trước khi action bạn nhé..
guk luk và chúc hapi

công chúa nhỏ
28-06-2009, 08:40 PM
đúng là con trai mà.nói đến cưới là rút luôn

little princess
28-06-2009, 10:34 PM
Nếu bạn thật sự muốn thì cứ việc làm lại. Hãy cố hơn lần đầu nhé^^!

kun_sexy
28-06-2009, 11:33 PM
Bạn thử liên lạc với cô ấy rùi dần dần hỏi xem cô ấy còn tình cảm với bạn không. Nếu còn thì bạn nói là muốn làm lại với cô ấy. Cố lên bạn nhé

letue
29-06-2009, 11:42 AM
Nếu 2 người còn yêu nhau thì gặp khó khăn gì cũng phải cố gắng cùng nhau vượt qua mà đến với nhau....
Chỉ vì 1 lý do ko đâu mà bạn bỏ rơi cô ấy...thiếu niềm tin vào tình yêu giữa 2 người thế bạn...
Thôi cố gắng thăm dò ý cô ấy rùi start it over again !!!!
Chúc bạn thành cống nhé :D

zzvanquyenzz
29-06-2009, 09:19 PM
po tay chỉ vì câu nói đó mà chia tay à. bạn còn yêu thì nên nói với cô ấy đi.

hoangtukakaka
30-06-2009, 09:14 PM
vậy sao?thăm dò cô ấy ư?mình phải làm thế nào đây?

letue
30-06-2009, 09:16 PM
rủ cô ấy đi chơi , tiếp cận tùy cơ ứng biến...:botay:
kưa cô ấy lại chứ sao...

Jujnhan_kasumj_kute
30-06-2009, 09:29 PM
đúng là con trai mà.nói đến cưới là rút luôn

phét......vua.......thui........................

hãy làm mà bạn thick..............chúc 2 ng thank kông nhá

hoangtukakaka
30-06-2009, 09:34 PM
nhưng điểu vướng mắc đầu tiên mà mình nghĩ tới là sẽ gặp cô ấy thế nào ,khi gặp rồi sẽ nói đc gì?khi mà thời gian xa nhau cũng khá dài

nhoc xinh cute
01-07-2009, 03:14 AM
THi` cứ thử dj ... oy` se~ bik ...
Hok nói zới ngươ`i ta ai moa` tha thứ dc :cutelaugh: