PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình yêu thực sự

mimjuanh
12-06-2009, 09:16 PM
Tình yêu ko phải là cảm xúc , dù nó thường đến cùng những cảm xúc làm ta choáng ngợp. Tình yêu kô thể kéo dài nếu hai người chỉ có cảm xúc với nhau.
Sự hiểu biết lẫn nhau mới là nền tảng của tình yêu thực sự. Có thể " phải lòng" một chàng trai thậm chí chưa bao giờ nói chuyện. Nhưng để có 1 tình yêu thực sự thì cần phải tìm hiểu về người ấy. Bởi biết được cá tính và tư cách của người mình yêu là vô cùng quan trọng.
Cùng chung 1 mục đích sống sẽ giúp 2 người có được tình yêu lâu dài bởi 2 người sẽ đi cùng hướng suốt đời. Nếu tham vọng của bạn là 1 doanh nhân quốc tế còn người ấy mong muốn 1 mái ấm sum vầy no đói có nhau thì chắc chắn là xung đột sẽ nảy sinh. Nếu ta khao khát 1 cuộc sống luôn thay đổi thử thách còn người ấy yêu 1 cuộc sống tĩnh lặng thanh thản , thì dù cảm xúc có lớn đến mấy thì sẽ có lúc cá tính sẽ va chạm và tình yêu sẽ tan vỡ cho dù 2 người vẫn còn cảm xúc với nhau.
Tình yêu là sự chọn lựa , là 1 sự cam kết. Mặc dù cảm xúc là 1 phần ko thể thiếu được của tình yêu thì tình yêu kô thể tồn tại nếu chỉ dựa vào đó.
Nếu phải nói " tình yêu là gì tôi sẽ nói "
Yêu là nhìn thấy ở người đó những điều ko hoàn hảo mà vẫn yêu
Yêu là muốn mang lại cho người mình yêu những điều tốt đẹp nhất
Yêu là ko mất trí vẫn học quên mình vẫn dành trái tim cho gia đình bạn bè
Yêu là dành thời gian công sức để tìm hiểu tâm hồn và tính cách của nhau
Yêu là............................................... ......những gì người ấy gắn bó
Yêu là tin tưởng và hiểu biết lẫn nhau
Yêu là nếu tranh cãi thì ko thường xuyên và cũng ko nghiêm trọng
Yêu là tranh cãi chỉ giúp hiểu nhau hơn và tình yêu bền vững hơn
Yêu là hướng tới 1 mối quan hệ lâu dài
Yêu là khi xa cách chỉ thấy yêu và gắn bó thôi........
HẾT
Chúc mọi người tìm được 1 tình yêu thật sự :secret::secret::secret: