PDA

Xem đầy đủ chức năng : [Oneshot] Bởi vì tớ thích cậu! - Ozhi

Ozhi
08-06-2009, 10:52 PM
Tác giả: Ozhi
Thể loại: bức thư
Tình trạng: đã hoàn thành
Giới hạn: 12+
Tóm tắt: cũng không biết nên tóm thế nào nữa!
A/N:_ _" *lạy lạy* tha lỗi cho tớ!:so_funny:

…………….

Ngày mới tháng này năm như vậy

Chào cậu!

Cậu bạn của tớ! Trong lúc buồn lắm Tớ “đã” viết cái này cho cậu chỉ để nói:

Bởi vì tớ thích cậu, cậu biết không?

Có lẽ là không vì tớ biết cậu chưa bao giờ nghĩ tới điều đó. Hay hơn nữa cậu cũng không cho rằng là tớ thích cậu. Tớ biết chắc chắn là như thế vì tớ đã bao giờ nói với cậu đâu. Tớ chưa bao giờ nói với cậu điều mà tớ nghĩ trong lòng. Một chữ thích có lẽ sẽ làm thay đổi tất cả, nhưng tớ chưa bao giờ đặt tay vào sự lựa chọn đó…….

……có lẽ vì tớ thích cậu!

Thích cậu đến mức không tài nào diễn tả nỗi những cảm giác tớ dành cho cậu đâu! Tớ không thể và cũng không đủ từ ngữ để diễn tả tất cả điều đó. Cậu biết đấy, tớ là một con bé vụng về và có lẽ là đơn giản. Đơn giản đến cái mức mà cậu cho rằng nó thật phức tạp. Có gì đâu mà lại rối lên như thế! Chỉ đơn giản vì tớ là con gái mà cậu biết đấy con gái thì có bao nhiêu lần vạn sự ngạc nhiên. Thế mà cậu vẫn cứ cho tớ là khó hiểu nhất.

Nhưng rồi tớ vẫn thích cậu, cậu biết không?

Thích cậu cho dù bản thân cậu không biết thế!

Thích cậu cho dù cậu và tớ cứ như hai thằng bạn trai.

Thích cậu cho dù cậu gọi tớ mày và xưng tao một cách rất đỗi bình thường.

Thích cậu cho dù cậu nói với tớ rằng có lẽ cậu nên tìm một ai đó để yêu thương.

Cho dù thế, cho dù bất cứ lí do nào, hay ngàn vạn ý kiến nào chăng nữa thì tớ vẫn thích cậu. Cho dù cậu chưa bao giờ nhìn tớ và nghĩ rằng tớ thích cậu.

Nếu đếm trên từng ngón tay ngày ngày tớ nghĩ đến cậu, có lẽ sẽ ít hơn những lần tớ làm những bài toán, hay ít hơn cả những lần tớ coi ti vi trong một ngày. Nhưng độ dài của nó thì tớ sẽ chẳng bao giờ đo được đâu! Vì nó quá dài cậu ạ. Dài hơn cả những gì mà tớ có thể cầm có thể đếm, có thể chạm vào. Nỗi nhớ trở thành thứ vu vơ nhất mà tớ từng cho là tồn tại. Và cho đến bây giờ tớ nghĩ rằng mình nên bỏ nó đi thì hơn.

Tớ viết nó vào trang giấy.

Tớ đốt trang giấy ấy đi.

Tớ nhìn ngọn lửa đang cháy.

Tớ cứ lại nghĩ về cậu thôi.

Thế đấy! Thật là buồn cười cậu nhỉ!

Tớ đang mong rồi một ngày tớ có thể sẽ quên được cậu đi. Quên đi như lúc tớ làm một bài toán bị điểm kém, tớ vò nát nó, nhét vào trong thùng rác. Thế nhưng tại sao mãi cho đến bây giờ tớ vẫn chưa bao giờ quên được cậu nhỉ? Tại cậu cứ bon chen chui vào trong tâm trí tớ hay tại tớ cứ mãi lưu luyến tình cảm này. Một tình cảm giàu có nhất mà tớ có thể cảm nhận được từ trước tới nay. Tớ nghĩ con người nhiều khi cũng lắm chuyện rối ren cậu nhỉ!

Bây giờ đây tớ đang ngồi và không biết làm gì cả. Ngay cả điều đó thôi cũng thôi thúc tớ không ngừng nhớ về cậu. Cậu dai thật đấy, cậu lì thật đấy, cứ bám lấy tớ mãi không thôi. Tớ phải làm gì với cậu đây!

Tớ vẫn luôn mong một ngày nào đó tớ có thể nói hết tất cả những gì tớ nghĩ trong lòng mình về cậu. Một tên con trai không có vẻ là đẹp trai gì cho cam. Chỉ có thân hình cao nhòng to lớn, cái miệng cười rộng thật rộng và cách ăn nói có duyên đến độ tớ muốn khâu cái miệng cậu lại ngay khi cậu nói câu đầu tiên. Vậy đấy! Một tên con trai như vậy đấy, một tên con trai chỉ biết chơi bóng rổ thật tài, chỉ biết học một môn thật giỏi, chỉ biết lúng túng ngại ngùng trước mặt con gái và chỉ biết gọi tớ hai tiếng “nhóc con!”. Tớ khổ sở vì điều đó lắm! Cậu có biết không?

Tớ đã từng gọi cậu là mày và xưng tao. Thế sao cậu không đề ý cách tớ gọi cậu bây giờ nhỉ! Một cái tên rất ngọt ngào, tớ nghĩ một cái tên là quá đủ rồi mà!

Và biết đến bao giờ cậu sẽ nghĩ tớ là một người khác đây? Người không phải là thằng-bạn-chí-cốt của cậu để cậu kể với tớ rằng cậu để ý cô nhỏ nào đó và rồi cậu lại bảo rằng “thôi bỏ! Bạn ấy vẫn không bằng mày!” cùng một cái phủi tay.

Điều cuối cùng tớ viết ra đây là: Tớ muốn hỏi:

Thế trong lòng cậu tớ có được bao nhiêu phần trăm?

Thằng-bạn-thân-chí-cốt của cậu

Kí tên:

Con gái

Ngày tháng năm

Nhóc ơi!

Giận gì dai thế nhóc! Viết thư làm hoà nha! Nhóc viết thư làm hoà nha!

Nghe nè! Đầu óc giờ chẳng tập trung gì cả, chỉ nghĩ tới nhóc “quài” thôi! Bực mình ghê luôn! Gớm! Giận gì mà giận dai như thế! Nhưng “tớ” đây không xin lỗi đâu!

Đây không xin lỗi nhóc ngốc không hiểu gì hết

Đây không xin lỗi nhóc khờ không biết gì hết

Chỉ….

…năn nỉ nhóc viết thư làm hoà thôi! :D

Cười đi nhóc, rồi đọc tiếp nha! Thấy chưa?!?! Chỉ tại nhóc mà tôi thế đấy! Loạn chưa?

Biết nhóc dễ thương mà, ngoan nữa, nghe lời lắm phải không? Viết thư làm hoà với “anh” nha. Để anh còn dễ bề nói chuyện nữa, chảnh với tụi con trai một chút nữa. Nha nha…năn nỉ nhóc mà…..

Thấy đầu óc tôi chưa? Vì ai mà tôi như thế này đấy, chẳng víêt gì cho ra ôn cả. Sao nhóc không tha thứ cho tôi nhỉ! Thiết nghĩ tôi đâu có làm gì sai, chỉ là gợi ý một tí cho nhóc về tình cảm mà. Tôi chỉ nói là tôi có gặp một cô bé tóc tém dễ thương, hợp tánh hợp nết. Có thế thôi mà nhóc cũng giận tôi hay sao? (Sao nhóc không tự tin nghĩ rằng cô bé ấy là nhóc vậy!) Tôi đã nói rõ ràng là cô bé ấy ở ngay bên cạnh tôi mà, lại lười suy nghĩ không chịu nghĩ ra coi mình quan trong đến mức nào đối với người khác. Đúng là nhóc ngốc mà! > < Ngốc quá thể! Không chịu nổi, ngốc đến làm tôi phát điên. Phát hoảng lên! Bỗng dưng lại bảo mình lớn rồi không mày tao nữa, gọi tên xưng tôi cho nó thân mật. Ai dè đâu không đổi cách xưng hô với cả đám con trai tự nhiên đổi cách xưng hô với tôi, suốt ngày cứ tôi tôi tôi nghe điên tiết. Đã vậy tôi xưng hô như thế cho coi. Tức không chịu nổi mà. Nếu không phải là nhóc tôi đã cáu tiết lên rồi! Rất tiếc đó là nhóc kia……hix……….

Đừng giận nữa! Đọc thư rồi cười một cái rồi….viết thư làm hoà với tôi nha! Năn nỉ mà! Nếu mà nhóc không viết thư xin lỗi, không biết tôi sẽ còn làm chuyện gì nữa đây! Có thể là bỏ ăn (sẽ bị ốm đó! :D) bỏ ngủ (sẽ thành gấu trúc!) hoặc gì gì đó tôi cũng không biết nữa! Nhưng mà tôi biết nhóc mà, nhóc ơi!

Người-mà-là-người-“ấy” hà hà

Kí tên

Con trai

ShiningSakhalin
08-06-2009, 11:05 PM
dễ thương đấy :D Trong sáng, vui tươi.... tóm lại rất đáng iu :sr:

demon_mylove1
27-06-2009, 07:41 AM
perfect! hic chỉ muốn viết mỗi chữ perfect thôi, vì 1 chữ đó thể hiện hết , nói nhìu lại ko hay thế mà lại bắt người ta viết 20 từ, ặc ặc