PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thích 1 người

mimjuanh
08-06-2009, 09:14 AM
Thích 1 người là nghĩ về người đó cuối cùng trước khi đi ngủ và nghĩ về người đó trước tiên khi thức dậy.
.....................là ngồi vào bất kì chiếc bàn nào trong lớp cũng hí hoáy viết tên người đó lên mặt bàn.
.....................là lúc nào trong đầu cũng đầy ắp những thứ về người ấy, khi có một chút gì liên quan là ngay lập tức " À cái này hắn cũng có "
.....................là khi người đó có những điểm mình kô thể mê được nhưng vẫn tìm những lí do chính đáng để thông cảm.
.....................là mong chờ tiếng chuông đt của người ta , cầm máy nghe đôi khi kô bít phải nói gì , kô còn gì để nói , mỏi tay ơi là mỏi vẫn kô bỏ xuống.
.....................là khi đã chuẩn bị rất kĩ những gì cần phải nói nhưng đến lúc gặp thì quên hết và sau khi gặp mặc dù rất muốn nhưng vẫn kô thể nào nhớ được đã nói những gì.
.....................là sẵn sàng đi cùng người đó đến những nơi họ thích mà mình cực kì ghét.
.....................là sẵn sàng đợi người đó dù kô có lí do gì để đợi. Không hề muốn đợi nhưng ko thể đi đâu khác được.
.....................là khi người ta quan tâm đến những điều khác và lơ là mình nhưng mình vẫn có thể bỏ qua. Giận thì dễ , thông cảm và hiểu được mới là điều khó.
.....................là khi đi bên cạnh người đó , im lặng , kô nói bất cứ điều gì mà vẫn như đã nói hết những điều cần nói...........!!!!!!!!!!!!!!
CÒN TY thực sự thì sao?
vẫn bít tình yêu là sự lựa chọn là sự cam kết mặc dù cảm xúc là một phần ko thể thiếu được của tình yêu thì tình yêu kô thể tồn tại nếu chỉ dựa vào đó.

Jennyluv_pecunxinh_15
08-06-2009, 09:28 PM
tôi đồng tình với điều bạn nói về khái niệm "thích".:so_funny::so_funny::smile:cảm giác "thích"cũng giống như cảm giác "iu thương" vậy!Bạn "iu thương" một ai đó là khi mỗi sáng thức dậy hình ảnh đầu tiên bạn nghĩ tới là người ấy.Là khi mẹ rủ bạn đi mua sắm , tức là bạn có thể mua bất cứ thứ gì bạn thích mà không phải tốn một đồng nào của mình nhưng bạn lại từ chối xin đi họp nhóm môn VĂN chán phèo vì biết ai kia cũng có mặt trong buổi họp nhóm!!!:ohno::im:Cảm giác "iu thương" thật tuyệt vời! Còn tình iu ha?Nó có rất nhìu mặt,nó thật tuyệt vời cho những ai biết quý trọng nó,nhưng sẽ trở thành địa ngục nếu biến nó thành trò chơi.Vì vậy, hãy cứ sống thật lòng với mọi ngươì thì mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn!LUÔN VUI VẺ NHA BẠN!:callme::timup::yes:

chim_canhcut
16-06-2009, 01:05 AM
thích một người chỉ đơn giản là thích mà thujtanghoa. Vì thix chỉ là hơi "cảm" vì "người ta" một tẹo. Nó chỉ là một cơn gió thoảng qua nếu chúng ta không muốn lưu giữ lại. Nếu chỉ căn cứ vào việc mình có thix người đó hay ko để rồi tự phán xét rằng mình yêu "ấy" thì quả là hơi vội vàng:bangxiu:. Có một câu mình ko bit có nên nói hay ko nữa: tình yêu cũng giống như một phép toán bạn đừng liều lĩnh bỏ qua bất kì một bước nào (nếu ko thì sẽ sai một li đi một dặm đó!), mà nên cân nhắc cho thật kĩ lưỡng mọi người nhaz.:high_five:

Ánh dương ban mai
16-06-2009, 02:40 AM
Mình nhớ có 1 câu nói là "Trên đời này chỉ có 1 tình yêu duy nhất còn những thứ tương tự như tình yêu thì rất nhiều". Vì thế bạn cứ từ từ để tình yêu tìm đến với mình, còn nếu bây h bạn muốn có 1 tình yêu thì............ hãy yêu bản thân mình nhiều vào ^^