PDA

Xem đầy đủ chức năng : iPhone 99 USD và iPhone 3G Pro

Băng Tước
03-06-2009, 09:03 PM
Một số thông tin mới cho rằng Apple sẽ ra hai phiên bản là iPhone 8 GB giá 99 USD và iPhone 3G Pro với bộ nhớ lớn, các tính năng được nâng cấp.

Cấu hình iPhone 8 GB và iPhone 3G Pro. Ảnh: Cnet.

Theo một bài viết trên tờ công nghệ Tech Trader, Apple đang có kế hoạch ra mắt một chiếc smartphone giá rẻ mang 8 GB với giá 99 USD bên cạnh model khủng iPhone 3G Pro.

Trong khi đó, nhà nghiên cứu Mike Abramsky của RBC Capital tin tằng, Apple sẽ nâng cấp bản 16 GB lên 32 GB tại Hội nghị các nhà phát triển toàn cầu WWDC ngày 8 tới với giá bán 199 USD và 299 USD. Bên cạnh việc nâng cấp iPhone mới, Apple cũng có thể sẽ giới thiệu bản iPhone dung lượng 8 GB và đưa giá xuống chỉ còn 99 USD (so với 199 USD như hiện tại). Ước lượng, model này sẽ đưa doanh số Apple lên cao, thêm 5 triệu máy trong năm 2009 và 22 triệu model được bán vào năm 2010.

Không chỉ Tech Trader, trang web chuyên đưa tin về sản phẩm của Apple là AppleInsider cũng cho biết, phiên bản nâng cấp của iPhone mới sẽ có tên là iPhone 3G Pro. Theo trang này, iPhone Pro sẽ có dung lượng 16 GB và 32 GB, máy tích hợp kết nối không dây 3G, HSDPA 7,2 Mb/giây, vi xử lý Samsung ARM 600 MHz, camera 3,2 Megapixel có khả năng quay video, từ kế và các tính năng khác giống như iPhone 3G hiện tại.

Giang Thy (theo Cnet)

Xê Kô
04-06-2009, 01:49 AM
cái Wai Fai tốc độ cao Hát ét đi pi ây về VN ko phát huy nhiều lắm :so_funny: 3G thì chắc cước đắt, GPRS chuyển mình lên ét gơ chả bít dư lào. Nói chung là cứ phải chờ đợi thôi , k bít bao h IP xem đc TV nhỉ :hihi: rồi tương lai con cháu mình sẽ có IP xG, tích hợp máy chiếu hình ảnh chuẩn HD :bay:

*:Ngây_Thơ:*
04-06-2009, 02:08 AM
199 USD là bao nhiêu tiền vn vậy nhỉ ? 4 triệu ah ? như thế thì vô lý quá :rain:

Xê Kô
04-06-2009, 02:34 AM
thế em nghĩ bao nhiu thì ko vô lý :hihi: ở VN mình cái 299 USD về đã là 12 củ rồi :bay:

04-06-2009, 02:36 AM
thì bên em bây h ifone 3G của 8GB vẫn là 14 nghìn kč , khoảng 14 triệu vn :D

còn cái 16 GB thì 17 triệu T__T

Băng Tước
04-06-2009, 03:39 AM
Giá mà đưa ra số đẹp như 99 $ , 199$, 299$.... toàn là giá lừa tâm lý khách hàng thôi. Vì muốn mua giá đó thì phải kí hợp đồng sử dụng mạng di động của nó :rain:. Nó bán mà nó chả chịu nói như các hãng khác , lừa ngọt tè :nong:
Hôm nọ tỉ tê hỏi thử ku bạn bên US mới ngớ cả người :rain:

Xê Kô
04-06-2009, 08:49 AM
ủa BT ko bít à, có 2 kiểu bán ở nó, bản lock chính là bản của bọn phân phối mạng (của IP là AT&T) nếu ký hợp đồng sử dụng mạng trả sau trong 1 thời gian nhất định thì nó sẽ cấp máy free hoặc rẻ hơn giá xuất xưởng. Thường thì hàng lock về VN toàn theo kiểu này. Tức là đứa nào về VN thì đóng tiền cước thuê bao di động 1 -2 năm cho thằng ở bên đấy. Thằng kia rõ sướng, chả mất xu nào mà vẫn gọi ầm ầm, còn cái máy về VN thì unlock kiểu X Sim hoặc mới đây là unlock = soft. Bản international đắt hơn bởi vì ko phải unlock, giá bên nước ngoài cao hơn giá bán bình thường. Bản này thường ở 1 số nước cũng có phân phối của Apple kiểu HongKong, Singapore, Malaysia... những nơi mà Apple chưa ký hợp đồng độc quyền về thuê bao kiểu ký với AT&T nhưng thị trường lại rất tiềm năng. Buộc Apple phải tung bản international nếu muốn cạnh tranh thị phần. Chính vì thế nên những nơi đầu tiên ra bản International thường là Châu Á đặc biện là HongKong. Nếu sau này Apple ký hợp đồng giả dụ với Mobil Phone giống kiểu bọn VietTel ký với Black Berry thì chúng ta sẽ có khái niệm sử dụng mạng di động tặng miễn phí IP :hihi:

Băng Tước
04-06-2009, 11:03 PM
Nhưng mà cái bọn BB nó kí với Viettel có giá rẻ với lại miễn phí đâu.. vẫn đắt cắt cổ =.=

Xê Kô
05-06-2009, 10:00 PM
có giá rẻ mà, tại vì nó nhập ít quá ko có hàng nên mới cảm giác là đắt thôi :so_funny: tương lai nó sẽ rẻ hơn nhiều, ôi con BB storm vịt teo mà bán 5 6 củ là em xách luôn :so_funny:

Băng Tước
06-06-2009, 01:11 AM
Đáng lẽ nó phải cho mình mua miễn phí hoặc giá tượng trưng thôi chứ , đằng này bán hơn chục triệu :meo:
Tóm lại vẫn mua hàng xách tay tốt hơn :meo:

Xê Kô
06-06-2009, 09:49 AM
khác chứ, đồ xách tay thì ko có bảo hành, còn BB của bọn Vịt Teo thì chính hãng 100% đc bảo hành trên khắp thế giới :hihi:

Băng Tước
06-06-2009, 09:51 AM
Đâu , hàng xách tay bảo hành 14 tháng :rain: hnammobile đó

06-06-2009, 09:52 AM
đg nói về cái dzì vậy ? về IF ah ? :D mấy bạn?

ở vn IF h mấy triệu huh anh xê kô :hihi:?

Băng Tước
06-06-2009, 09:54 AM
Ồ ko, nói về điện thoại phân phối qua mạng di động và hàng xách tay :Ngoc:

06-06-2009, 09:56 AM
rồi bó tay , ko hiểu dzì luôn :hihi:

Xê Kô
06-06-2009, 09:56 AM
giời ạ, bảo hành đấy là bảo hành kiểu gà vịt của VN :hihi: còn kia là bảo hành của chính hãng RIM , chứ cậu có mang cái máy hỏng ra hnammobile cũng chưa chắc đã có linh kiện để thay, mà cũng ko thể chuyên nghiệp như chính hãng bảo hành đc :hihi: kiểu như bọn Nokia í,hồi mới ra thì hàng xách tay N95 bán chỉ có 5tr khác hẳn với hàng chính hãng luôn luôn trên 10 củ. Còn BB thì có 2 loại hàng, BB China và BB Mexico, mới đầu mình tưởng như nhau nhưng sau mới biết BB được sản xuất tại Mexico (nhà máy này phân phối cho thị trường bắc Mỹ) tốc độ và tính ổn định của BB Mexico hơn hẳn. Bởi thế mà con 8820 đồ China có khoảng 4 củ , còn 8820 xách từ US về luôn luôn bán đc hơn 8 củ

Băng Tước
06-06-2009, 10:07 AM
Máy con phân phối qua mạng điện thoại thì chỉ biết dùng lock thôi chứ biết sao giờ. Mà bọn hnammobile 7 ngày máy hỏng phần cứng thì đổi máy mới, điều đó chứng tỏ là không có linh kiện để thay rồi. Nói chung dùng xách tay chỉ có 1 nước là hên xui :hihi:

Xê Kô
06-06-2009, 10:10 AM
Ừ mà BB về VN thực ra toàn nhập 2nd hand rồi dựng lại máy. Nên đúng là chỉ còn chờ hên xui. Nói thế thôi chứ nếu chơi kiểu ko chuyên nghiệp thì xài đồ TQ hay đồ US mã ngoài chả khác gì nhau cả :hihi: còn chơi kiểu chuyên nghiệp 1 chút thì nó cầm máy mình lên chưa thèm bật đã biết mình chơi đồ đểu hay xịn rồi :so_funny:

Băng Tước
06-06-2009, 10:14 AM
Mềnh chả biết gì ngoài tháo ra xem pin, imei , code , nokia với samsung còn biết bấm mã này, mã kia.. mấy cái kia chả biết :rain:

Xê Kô
06-06-2009, 10:22 AM
bọn Black Berry, HTC, Iphone có 1 cách xem là lấy mã Imei tra trên internet để xem thị trường phân phối của nó và xem nó có được làm tại chính hãng thật ko vì nó có nhà cung cấp độc quyền là AT&T hay T mobile. Hồi sinh viên trc sợ nhất là đi mua máy 2nd về rồi tra imei trên internet mà nó ghi là mã số imei này không tồn tại thì chắc đâm đầu vào tường tự vẫn mất :so_funny:

Băng Tước
06-06-2009, 10:24 AM
Thì cứ vô xem mã rồi về check, mấy phút sau vô lại :Ngoc: An toàn , an toàn :hihi:

Xê Kô
06-06-2009, 10:35 AM
:hihi: ừ thì.... cũng chỉ để ktra thôi. Các bác VN giỏi lắm , tem void cũng làm giả đc nữa là imei :so_funny: Tớ thích IP nhất IP ở cái là ko thể làm giả đc, chứ cậu bảo chục triệu 1 cái máy , đem về nó vật ra chết màn hình hay là bị hạ máy thì xong fim rồi còn gì. Mà IP bền, đi xe 60-70km/h rơi cái nhặt lên phủi phủi xài tiếp, chứ anh HTC Universal lần trc của tớ rơi cái rồi đem làm chặn giấy luôn :khocnhe: